ผู้เขียน หัวข้อ: *** ภาพ Nissan Almera มีหมอนหนุนหัว+ที่วางแขนและแก้วน้ำ ไม่เห็นเนื้อเหล็ก***  (อ่าน 22888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ต้องปรับตัวให้เร็วแล้วนะ น้อง B เอ๋ย

ก็เห็นโฆษณา ญาญ่า กับหมาก เหมือนกันนะช่วงนี้

ผมว่ารีบ minor แล้วใส่ ก้านปัดหลัง ก่อนอย่างแรกจะดีกว่านะครับ อิอิ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
nissan จัดหนักจริงๆ เป็นห่วงแต่ 0 กลัว service ไม่ทัน ^^'

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ต้องปรับตัวให้เร็วแล้วนะ น้อง B เอ๋ย

ก็เห็นโฆษณา ญาญ่า กับหมาก เหมือนกันนะช่วงนี้

ผมว่ารีบ minor แล้วใส่ ก้านปัดหลัง ก่อนอย่างแรกจะดีกว่านะครับ อิอิ
ยังไม่ต้อง MC ครับ ปรับเป็น MY2012 ดีกว่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Q

• Full Member
ค่ายอื่นมีหนาวแน่ๆ

ออฟไลน์ lexus

ยุคทองของนิสสันมาแล้ว  :o

ขายดิบขายดีผลิตไม่ทันอีกตามเคย

แว่วๆว่านโยบายรถคันแรกสนับสนุนeco carกับรถกระบะอีก

ออฟไลน์ lexus

เห้อ ยังกะ altis เลย ;)

แต่มันแพงกว่านะน้อง

ผมมองอย่างนี้คับ พี่ ผมมองว่า almera นะ ราคา 5 แสนเอง แต่เราได้เบาะ ที่นั่งสบาย มีที่วางแขนและวางแก้วน้ำ ซึ่ง altis เราต้องจ่ายตั้ง 9.19(รุ่น 1.8G) จึงจะได้สิ่งเหล่านี้

;)

แล้วalmeraได้เครื่อง1.8ทรงพลังรึเปล่าหละคับ เปรียบเทียบกันไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ LaTeX

ผมสงสัยจังเลยครับว่าต้องมีคนที่อยากได้บอดี้ Almera แต่อยากได้เครื่องแรงๆระดับ C-segment

แบบนี้จะพอมีทางมั้ยครับ เพราะยกเครื่องใหม่ลงแล้วอะไรแล้วก็ อาจจะดูคุ้มค่า และครบครันอยู่ทีเดียว
ไม่ต้องกลัวอืดด้วย หรือใช้เครื่องเดิมๆไปก่อนยกเครื่องใหม่ทีหลังก็ยังได้

หรือจะไปทำธุรกิจยกเครื่องใหม่ Almera ดี รีบๆไปจองโฆษณาตามเวปคลับดีกว่า ;D

ออฟไลน์ burutrad

วิ่งกันเต็มเมืองแน่รุ่นนี้... ;) ;)

ออฟไลน์ Oslan

ผมมองอย่างนี้คับ พี่ ผมมองว่า almera นะ ราคา 5 แสนเอง แต่เราได้เบาะ ที่นั่งสบาย มีที่วางแขนและวางแก้วน้ำ ซึ่ง altis เราต้องจ่ายตั้ง 9.19(รุ่น 1.8G) จึงจะได้สิ่งเหล่านี้

;)

มันไม่ได้เหมือนกันทุกอย่าง แล้วต่างกันแค่ที่วางแก้ว Almera มี Altis ไม่มีนะครับ

จะเอาราคามาพูด ก็น่าจะคิดส่วนต่างที่มีอีกมากด้วย

ปล.เบาะได้ลองนั่งแล้วเหรอครับ เชียร์มากไปมั้ยอ่า = =''
ปล2.ผมเห็นด้วยว่ารถคันนี้ดี แล้วก็ขายได้แน่ๆ นะครับ แต่เชียร์มากไป ผมเกิดภาพลบในใจจริงๆ ถ้าทำให้ไม่พอใจ ก็ขออภัยด้วยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

;)

มันไม่ได้เหมือนกันทุกอย่าง แล้วต่างกันแค่ที่วางแก้ว Almera มี Altis ไม่มีนะครับ

จะเอาราคามาพูด ก็น่าจะคิดส่วนต่างที่มีอีกมากด้วย

ปล.เบาะได้ลองนั่งแล้วเหรอครับ เชียร์มากไปมั้ยอ่า = =''
ปล2.ผมเห็นด้วยว่ารถคันนี้ดี แล้วก็ขายได้แน่ๆ นะครับ แต่เชียร์มากไป ผมเกิดภาพลบในใจจริงๆ ถ้าทำให้ไม่พอใจ ก็ขออภัยด้วยครับ

ผมก็ไม่มีอะไรหรอก แต่เห็นว่า altis เอาเปรียบผู้บริโภคมานานแล้ว ยิ่งพอดูฐานล้อ 2600 แล้วจะรู้สึกเลยว่า
เท่ากันเลย แต่ ราคาถูกกว่ากัน 3 แสนบาท :D ครับ แล้วถ้าเราขับไม่เร็ว จะไปซื้อ altis ทำไม

ออฟไลน์ H.

ถ้ามันออกมาพร้อมมาร์ช ผมคิดหนักเลยนะเนี่ย  ไม่ใช่แค่บรีโอ้ โดนถล่ม ผมว่า วีออส ซิตี้ น่าจะโดนหางเลขไปด้วย
ทุกวันนี้ ผมก็หา บรีโอ้ ชมได้ยากอยู่แล้ว   ผมยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆแบบใกล้ชิดริมถนนเลย สาบานได้
เคนเห็นตัวจริงๆแล้วครับ เหมือนจะจอดโปรโมทที่เซนทรัลรัตนา ตัวจริงก็สมควรโดนด่าเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกพอสมควรแหละครับ
H.

ออฟไลน์ Chris Evn

Brio, Freed, Accord ขายไม่ค่อยดี
Civic Next Gen ก็ไม่รู้จะเป็นยังไง

เหนื่อยแน่ๆ Honda

ออฟไลน์ H.

ผมสงสัยจังเลยครับว่าต้องมีคนที่อยากได้บอดี้ Almera แต่อยากได้เครื่องแรงๆระดับ C-segment

แบบนี้จะพอมีทางมั้ยครับ เพราะยกเครื่องใหม่ลงแล้วอะไรแล้วก็ อาจจะดูคุ้มค่า และครบครันอยู่ทีเดียว
ไม่ต้องกลัวอืดด้วย หรือใช้เครื่องเดิมๆไปก่อนยกเครื่องใหม่ทีหลังก็ยังได้

หรือจะไปทำธุรกิจยกเครื่องใหม่ Almera ดี รีบๆไปจองโฆษณาตามเวปคลับดีกว่า ;D
นำเข้าเครื่อง DIG สิครับ อิอิ ติดโบทั้งแรงทั้งประหยัดมากขึ้น
H.

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ยกเครื่องจาก Tiida มาลงก็ได้ครับ แต่เรื่องเกียร์คงต้องยกชุดมาด้วยกัน

ออฟไลน์ 6162002

ออฟชั่น กับภายในเทียบกับราคาแล้วประเสิรฐมากเลยครับ ส่วนเรื่องเครื่องชั่งมัน อืดบ้างแต่รับได้ครับ*-*

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ยกเครื่องจาก Tiida มาลงก็ได้ครับ แต่เรื่องเกียร์คงต้องยกชุดมาด้วยกัน
MR18DE โลด ขนาดวางใน Tiida ยังแรงเลย
ถ้าวางใน Almera นี่...
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Oslan

ผมก็ไม่มีอะไรหรอก แต่เห็นว่า altis เอาเปรียบผู้บริโภคมานานแล้ว ยิ่งพอดูฐานล้อ 2600 แล้วจะรู้สึกเลยว่า
เท่ากันเลย แต่ ราคาถูกกว่ากัน 3 แสนบาท :D ครับ แล้วถ้าเราขับไม่เร็ว จะไปซื้อ altis ทำไม

ผมแค่ไม่อยากให้เอารถที่ต่างกันเกินไป อย่างรถคนละ Segment มาเปรียบกันครับ ราคาต่างกันมากก็จริง แต่มันก็มีอีกหลายสิ่งหลายอย่างที่ห่างกันมากเช่นกัน (ขนาดเครื่อง สมรรถนะต่างๆ)

แต่ผมก็เห็นด้วยนะ ว่า Altis วัสดุแย่เกินไป ถ้าเทียบกับราคาของตัวเอง

ซึ่ง ณ เวลานี้ผมว่า ออพชั่นและราคา เป็นจุดขายของ Nissan ครับ

รอ L12F มาลงตลาด C-segment เมื่อไหร่ เมื่อนั้นแหละ เจ้าตลาดต้องปรับตัวตามแน่นอน พวกเราก็ได้ประโยชน์กันเต็มๆ เฮ !!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็นแล้ว อยากเอาโครงมายัด MR16DDT จริงๆ

พูดตรงๆ มันก็ไม่ได้สวยมากนะครับ แต่ก็สวยพอที่จะส่ง B--- ลงนรกได้ก็แล้วกัน

งานนี้พี่ H ถ้า MC ครั้งหน้า ไม่มีชุดใหญ่ ก็เตรียมสวดได้

ส่วน Vios, City, 2, Fiesta น่าจะโดนดึงไปบ้างเหมือนกัน แต่คงไม่มาก เพราะสมรรถนะมันต่างกันพอดู
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Sammy_

เห็นแล้ว อยากเอาโครงมายัด MR16DDT จริงๆ

พูดตรงๆ มันก็ไม่ได้สวยมากนะครับ แต่ก็สวยพอที่จะส่ง B--- ลงนรกได้ก็แล้วกัน

งานนี้พี่ H ถ้า MC ครั้งหน้า ไม่มีชุดใหญ่ ก็เตรียมสวดได้

ส่วน Vios, City, 2, Fiesta น่าจะโดนดึงไปบ้างเหมือนกัน แต่คงไม่มาก เพราะสมรรถนะมันต่างกันพอดู
ผมคิดเหมือนท่านเลยครับ ถ้าเอา MR16 มาลงจะเป็นไงน้ออ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รอดูคันจริงของจริงครับ  อยากรู้แต่คงไม่ซื้อ

ออฟไลน์ Lammerison

หมดประกัน คงมีคนเอาเครื่อง TIIDA มาลงแหงๆ (ทั้ง 1600,1800)

ออฟไลน์ takzakub

เครื่อง 1.6 tida  เป็นเครื่องที่สร้างปาฏิหาร  มาแล้ว

ถ้ายัดใน almera  นี่  คงขับสนุกไปเลย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

อยากให้รอ L12F ก่อนครับ อาจโดนใจมากกว่าก็ได้
เท่าที่ได้ยินคนวงในก็กรี๊ดกันมากทีเดียว

อยากเห็นภาพหลุด spy ที่เป็นตัวรถจริง(trial) มากเลย

กลัวรอไม่ไหว อีกตั้ง6 เดือนถึงจะเห็นตัวจริง L12F ในมอเตอร์โชว์เมษาปีหน้า
  :'(

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อยากให้รอ L12F ก่อนครับ อาจโดนใจมากกว่าก็ได้
เท่าที่ได้ยินคนวงในก็กรี๊ดกันมากทีเดียว

อยากเห็นภาพหลุด spy ที่เป็นตัวรถจริง(trial) มากเลย

กลัวรอไม่ไหว อีกตั้ง6 เดือนถึงจะเห็นตัวจริง L12F ในมอเตอร์โชว์เมษาปีหน้า

ฝึกทำสมาธิทุกวัน ป้องกันตบะแตกเอา Civic 2HC  :P

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ฝึกทำสมาธิทุกวัน ป้องกันตบะแตกเอา Civic 2HC  :P

555 ...  Civic 2HC   ( 2 H eadlight-ติ่ง C ivic )

ออฟไลน์ Cross MPV

ตัวท็อปมีปุ่มกดสตาร์ท  :o :o :o

แรงอ่ะคับ
Find a vacuum and fill it.

civicferio

แอบไปดูมา เอ่อมีแววข่ายดี แต่......เบาะหลังมันพับไม่ได้หรือคะ??ดูเรียบๆ
เครื่องใส่ให้แรงนี่คงไม่เท่าไรค่ะ แต่เผื่อพวงมาลัยกับช่วงล่างด้วยนะคะ กระทู้ก่อนมาร์ชแดรกหญ้าข้างทางสสุกสนานกันเชียว!!

GreenG

แอบไปดูมา เอ่อมีแววข่ายดี แต่......เบาะหลังมันพับไม่ได้หรือคะ??ดูเรียบๆ
เครื่องใส่ให้แรงนี่คงไม่เท่าไรค่ะ แต่เผื่อพวงมาลัยกับช่วงล่างด้วยนะคะ กระทู้ก่อนมาร์ชแดรกหญ้าข้างทางสสุกสนานกันเชียว!!

ผมว่าคงไม่ลองข้างทางแบบ march เพราะยังไงก็ไม่เชื่อว่าจะแรงกว่ามาร์ชไปได้น้า... ;D

ออฟไลน์ balliblue

รอตัวจริงดีกว่า อาจต้องตัดอะไรออกไปอีกเพื่อลดราคามาแข่งอยู่ทีว่าจะแข่งกับ vios city หรือจะเเข่ง march