ผู้เขียน หัวข้อ: *** ภาพ Nissan Almera มีหมอนหนุนหัว+ที่วางแขนและแก้วน้ำ ไม่เห็นเนื้อเหล็ก***  (อ่าน 22820 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ภาพมาจาก Biere Thaimarch

ปล.ลองไปดูที่ลิงค์ดีกว่า

ไม่แน่ใจว่าถ่ายจากไหนกันแน่?

http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=249.msg4213#msg4213
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 18:54:59 โดย HOMY_DEMIO »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เห้อ ยังกะ altis เลย ;)

แต่มันแพงกว่านะน้อง

ออฟไลน์ SP

งานนี้จัดเต็มจริงๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แถมรุ่น Top ยังมีไล่ฝ้าให้ด้วยนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Fly to dream

ดับๆๆๆๆ สนิท รุ่นนั่น อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

GreenG

แต่มันแพงกว่านะน้อง

ผมมองอย่างนี้คับ พี่ ผมมองว่า almera นะ ราคา 5 แสนเอง แต่เราได้เบาะ ที่นั่งสบาย มีที่วางแขนและวางแก้วน้ำ ซึ่ง altis เราต้องจ่ายตั้ง 9.19(รุ่น 1.8G) จึงจะได้สิ่งเหล่านี้

;)

ดับๆๆๆๆ สนิท รุ่นนั่น อิอิ

รุ่นอะไรอ่ะครับ

GreenG

ออฟไลน์ Tan Int

เป็น Nissan 1 ใน 4 รุ่นที่เห็นปุ๊บ ชอบเลย

- 370Z
- GT-R
- All new tiida
- Almera

หรือนี่จะมาแทน Altis ที่กะลังอยู่ในตัวเลือกดี??

เอ้อ แบบนี้ B_ _ _ ไม่โดนยำรวมมิตรเลยเรอะครับ??  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ H.

นี้หรือคือ Eco car !!!!
บร้าาา นี้มัน C-Segment ชัดๆ

คันนี้ถ้าซื้อให้ผู้เฒ่ากับลูกสาวนั่งหลัง คงเป็นอะไร สุดยิด !!
H.

GreenG

เป็น Nissan 1 ใน 4 รุ่นที่เห็นปุ๊บ ชอบเลย

- 370Z
- GT-R
- All new tiida
- Almera

หรือนี่จะมาแทน Altis ที่กะลังอยู่ในตัวเลือกดี??

เอ้อ แบบนี้ B_ _ _ ไม่โดนยำรวมมิตรเลยเรอะครับ??  ;D

ผมว่าไม่ต้องไปซื้อ Altis แล้ว ในเมื่อเราซื้อ altis ราคา 9 แสน ได้วัสดุเท่าๆกับ Almera ราคา 5 แสน

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ขอหมอนหนุนหัวด้านหลัง

ก็พอใจแล้ว...

แม่เจ้า "มัน ใหญ่ มาก"

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

จัดหนักจริงๆ ผมล่ะอยากสัมผัสเร็วๆจริงๆ

เดี๋ยวอีกแปปต้องมีบริษัทรถเช่าเอาเข้าไปอยู่ใน Fleet และวันนั้นผมถึงจะได้ลองใช้ชีวิตด้วยสักสองสามวัน (ผมทำอย่างงี้ทุกรุ่น ทุกคันที่อยากขับ เท่าที่จะมีให้เช่า และราคาไม่แพงเกิน 3,000 บาทต่อวันครับ อิอิ)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ต้องปรับตัวให้เร็วแล้วนะ น้อง B เอ๋ย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ต้องปรับตัวให้เร็วแล้วนะ น้อง B เอ๋ย

ก็เห็นโฆษณา ญาญ่า กับหมาก เหมือนกันนะช่วงนี้

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
มันเริ่มแล้วสินะ Brio หึๆ

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
ผมขอรอดูคันจริงดีกว่าครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าคงไม่มีเซลที่ไหนบอกว่ารถตัวเองไม่ดีหรอกครับ

จะให้รถห่วยแค่ไหน ถามเซล เซลก็บอกว่าดีครับ

ใจร่มๆ รอดูตัวเป็นๆ ครับ

ออฟไลน์ donutchan

• Jr. Member
  • **
ถ้ามันออกมาพร้อมมาร์ช ผมคิดหนักเลยนะเนี่ย  ไม่ใช่แค่บรีโอ้ โดนถล่ม ผมว่า วีออส ซิตี้ น่าจะโดนหางเลขไปด้วย
ทุกวันนี้ ผมก็หา บรีโอ้ ชมได้ยากอยู่แล้ว   ผมยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆแบบใกล้ชิดริมถนนเลย สาบานได้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อืม แล้วผมจะได้มีโอกาสได้รอดูมิตซูกับ L12F มั๊ยล่ะครับเนี่ย

กลัวจะอดใจไม่ไหวไปซะก่อน ยิ่งเป็นคนใจง่ายอยู่แล้ว 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

อยากให้รอ L12F ก่อนครับ อาจโดนใจมากกว่าก็ได้
เท่าที่ได้ยินคนวงในก็กรี๊ดกันมากทีเดียว

ออฟไลน์ joeyote

ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออกมาให้ออพชั่นมันเยอะๆๆๆๆแบบนี้แหละ

Honda Toyota จะได้ปรับมาตรฐานอุปกรณ์ของตัวเองให้สูงขึ้นบ้าง

อย่าคิดว่าเป็นตัวตลาดแล้วจะมา งกของนะ

ถ้าไม่ปรับนะ  ยอดดิ่งลงแน่ๆ  นิสสัน เล่นมันเลยย  ชิชิ!!
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากให้รอ L12F ก่อนครับ อาจโดนใจมากกว่าก็ได้
เท่าที่ได้ยินคนวงในก็กรี๊ดกันมากทีเดียว

อูย....ซี๊ด ถ้าอย่างนั้นคงต้องรอซะแล้วหล่ะครับ ไม่อยากเสียดายทีหลัง ต้นปี 2013 น่าจะตั้งตัวได้แล้ว พอดีเลยจะได้ไม่ต้องครึ่งๆกลางๆ การรอคอยนี่มันนานจริงๆเลยครับ ยิ่งใกล้เวลาก็รู้สึกยิ่งนาน

ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ diow_1991

ออฟชั่นจัดเต็มเลย มารอดูราคา กันต่อ

ออฟไลน์ H.

nissan มีแต่ surprise ยาวๆเลยแหะ บางทีก็ทำเอาเลือกไม่ถูกเลย ตอนแรกผมว่าสนมีนา แอลมีรามาก็ว่าจะเล่น แอลมีรา เดี๋ยวจะมีตัวไหม่ปีหน้า Tiida อีก
ยังมี L12F อีก อูย

เลือกไม่ถูกแล้ว
H.

ออฟไลน์ MoLee

คันนี้ล่ะ ที่เหมาะกับ คุณตา คุณยาย ผมที่สุดดดดแล้ววววว! 

เรื่องอืด ไม่เเคร์ (เพราะคุณตาเคยขับ NEO มาก่อนแล้วบอกว่าไม่เห็นอืดเลย (เฮ้อ.....) ) ดูแล้วน่าจะนั่งสบายพอตัวอยู่
อ็อพชั่นเนี้ยผ่านแน่ๆ ไม่เหมือนรถบ้างยีห้อ ราคาเป็นล้าน(ต้นยันล้านปลาย) ยังไม่มีมาให้เลย ขนาดไมเนอร์แล้วนะ!!

เอาล่ะตูจะขายคันนี้ให้ที่บ้านแน่ๆล่ะ ;D  ;D ;D

dogclubs

ภายในสวยกว่า altis  เยอะ วัสดุดีกว่าด้วย   altis1.6g ภายในมีแต่วัสดุพลาสติก ขนาด มือจับเปิดประตูภายใน
ยังเป็นพลาสติกสีเดียวกับประตูเลย มัลติฟังก์ชันบนพวงมาลัยก็ไม่มี  นั่งหลังแคบกว่า city อีก

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
Nissan จัดหนักเลยนะครับ ทั้่ง option และ passenger space ทำออกมาคุ้มค่า น่าใช้ครับ เรื่องเครื่องยนต์ตัวเดียวกับมาร์ช ก็โอเคนะครับ ไม่น่าเกลียด เพราะที่บ้านมีน้องมีนาอยู่คันหนึ่ง กะว่าจะสอยมาอีกครับ เจ้า Almera  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
วิทยุเหมือนตัว top tiida เลย

ออฟไลน์ peter123

• Newbie
  • *
อยากเห็น L12F แต่ คงจะรอ ไม่ใหว นานเกิน