ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Volvo XC60 D5 /*-*/  (อ่าน 49672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Volvo XC60 D5 /*-*/
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 21:07:54 »
ตอนนี้ volvo มีแผนประกอบ S40 ในราคาต่ำกว่า 2 ล้านอยู่

น่าสนครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Volvo XC60 D5 /*-*/
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 22:29:03 »
ประทับใจมากครับพี่จิม รีวิวแหล่มเหมือนเดิม ไม่ต้องการคำอธิบายใดๆครับ

สำหรับตัวรถ ผมชอบหน้าตรงกับท้ายตรง นะครับ แต่พอมองเฉียงๆแล้ว มุมด้านหลังมันแปร่งๆ
ส่วนระบบเซฟตี้ โคตรรรรรเยอะ ใช้กันมึนไปเลย แต่ก็เวิร์คแทบทุกอันโดยเฉพาะ BLIS ผมชอบมาก

ชอบวีดีโอนะ เฮฮาดี แต่แอบสงสาร เจ้ากระบะสีดำๆคันนั้นแฮะ ฮ่าๆๆๆ คงเสียวน่าดู
เดี๋ยวจี้ เดี๋ยวห่าง เอิ๊กๆๆๆ
แถมมีเสียงกรี๊ดกร๊าดจากเบาะหลังด้วย  :o

คำผิดมีประปรายนะครับ ที่เห็นชัดๆเลยก็ Marshmellow นะครับ ไม่ใช่ Mashmellow
นอกนั้น ภาษาไทย มี สองสามจุด เดี๋ยวขอไปไล่ดูก่อน จะมาบอกอีกที

พักผ่อนเต็มที่ครับ เดี๋ยวกลับมาลุยต่อ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2009, 22:30:42 โดย DarkBlueFlamingo »
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ dispong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 03:47:00 »
ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่ ในที่สุดก็ได้อ่านรีวิวรถคันนี้ อ่านเสร็จแล้วกิเลสขึ้นทันที มีปัญหาเดียวจริง ๆ ครับ คงจะเป็นปัญหาเดียวกันกับที่คุณจิมมี่ทิ้งทายไว้ในรีวิว... 3.99+xxx.. เครียดครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:57:08 »
ที่บ้านเคยผ่าน ยี่ฮ้อ นี่มาสองครั้งเมื่อนานมาแล้ว 960 Executive กะ S90 ของคุณพ่อ ที่ชอบมากที่สุดคือพนักพิงศรีษะคับ ถึงแม้ว่ามันจะปรับระดับไม่ได้ แต่มันก็มีความลงตัวสุดๆเลย เบาะนั่งก้อกระชับดี Handling ค่อนข้างใช้ จริงๆ ชอบ แบรนด์นี้นะคับ ถ้าไม่เสียตรงค่าซ่อมบำรุงโหดไปหน่อย กะ 0 บริการเอาใจคนเมืองมากไปนิส ตจว.หงอยเลย

แต่โดยรวมชอบยี่ฮ้อนี้เป็นการส่วนตัวคับ ถึงแม้ว่าตอนนี้ที่บ้านจะไม่ได้มีไว้ในครอบครองแล้วก็ตาม แต่ถ้าถูกรางวัลที่ 1 จะถอย XC60 คับ เพราะชอบระบบความปลอดภัยที่ให้มา เพราะประเภทของรถด้วย

ขอบคุณ รีวิว ดีๆ ที่ทำให้อ่านค้าบบบ เจ๋งมากพี่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 17:08:31 »
ขอบคุณมากครับ น่าใช้จริงๆ แต่รถขนาดนี้ เกือบ 4 ล้านก็ต้องคิดหนักหน่อยล่ะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 19:14:51 »
ถ้าท่านๆ คิดว่าแพง

แล้วถ้า มันมี CKD
ท่านว่าเหลือเท่าไร
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 20:19:13 »

อยากให้เหลือไม่เกิน 3.2 ล้านอ่ะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 21:27:30 »
ผลทดสอบระหว่าง ไบโอดีเซล กับ ดีเซล ธรรมดา มันต่างกันขนาดนั้นเลยหรอครับ

มันเยอะกว่า เบนซิน กับโซฮอลล์ อีกนะเนี่ย

ต่างกันเป็น 10% เยอะเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

ขนาดว่าผสมอยู่แค่ ร้อยละ 5 เท่านั้น

สมัยก่อนตอนขับเครื่อง 1KD ลองเติมแล้วจับระยะดู

มันก็ต่างกันอยู่ประมาณ 3-5%

อันนี้ต่างเป็น 10% อาจจะมีตัวแปรอื่นมาเกี่ยวข้องด้วยรึเปล่าครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 08:46:14 »

3 ล้านเศษๆ ก็พอ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ hadesto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:57:02 »
แพงเกินครับน่าจะตัด option บางตัวออกหน่อยจะได้ถูกกว่านี้ครับ

ศุนย์บริการตอนนี้น้อยมากๆ ผมจะหาศูนย์บริการในเมืองก้ไม่มีเลย ค่าซ่อมก้ ...ซะ (เคยใช้สมัย 850 กับ xc90 ครับ)

ผมว่าแพงกว่าค่ายเยอรมัน 2 ค่าย  bmw, mercedes

แต่รถตัวนี้สวยใช้ได้ครับ แต่ไม่ค่อยชอบหน้าปัดมันเบียดๆ ไงไม่รู้ครับ

ขอบคุณสำหรับ review ครับ

ปล. ส่วนตัวยังไงถ้าเล่นรถกลุ่มนี้ผมว่า x3 ไงๆ ก้น่าขับกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 13:07:36 »
สำหรับผมแล้ว
X3 คือ BMW ที่ห่วยแตกที่สุด ที่ผมเคยลองขับมาครับ

มันตรงกันข้ามกับ 320d โดยสิ้นเชิง
และ ในรุ่น xDrive 2.0d เครื่องตัวเดียวกับ 320d คือสิ่งเดียวที่ทำให้มันยังน่าเมียงมองมาบ้าง
ถ้าคิดจะใช้ไม่นาน แล้วรีบขายต่อออกไปซะ
ก่อนที่คาดว่าคุณอาจจะเป็นโรคปวดหมอนรองกระดูกเรื้องรัง...

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 13:46:16 »
^
^
^
พี่จิมเป็นไงบ้างคับไปเที่ยวมาหนุกรึเปล่าอ่ะคับ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 13:57:53 »
ในคลิป 3 ขอแก้ไขเล้กน้อย

ที่แพน พูดว่า มันเป็น ดีเซล 4 สูบ

ขอแก้ไขว่า มันเป็นเครื่องยนต์ 5 สูบ นะครับ

ขอบคุณครับ

--------------------------

เป็นทริปที่เหนื่อยนิดๆ แต่ได้ปลดปล่อยมากกว่า มีความสุขดี ตามอัตภาพ
และชอบบรรยากาศ ความรู้สึกแบบที่ได้เจอมาจัง...

แต่จะโพสต์ให้ชมกันตรงนี้ คงไม่เป็นการสมควรแน่แท้แก่เยาวชนครับ

แหะๆๆๆ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 14:05:19 »
^
^
^
เอาเหอะพี่  ยังไงๆก็ต้องกลับมาลุยงานต่ออีก  ก็ขอให้รักษาสุขภาพดีๆละกันนะคับพี่คับ ไอ้2009 เข้าข่ายหลายคนอยู่นะเนี้ย

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 14:38:17 »
สรุปได้เลยว่า...

น่าใช้มาก ๆ ครับ  ถ้าเงินถึงครับ

สมราคากับความไฮเทค

แต่สำหรับผม  งบไม่ถึงครับ  แหะแหะ   :D
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 23:38:00 »
สำหรับผมแล้ว
X3 คือ BMW ที่ห่วยแตกที่สุด ที่ผมเคยลองขับมาครับ

มันตรงกันข้ามกับ 320d โดยสิ้นเชิง
และ ในรุ่น xDrive 2.0d เครื่องตัวเดียวกับ 320d คือสิ่งเดียวที่ทำให้มันยังน่าเมียงมองมาบ้าง
ถ้าคิดจะใช้ไม่นาน แล้วรีบขายต่อออกไปซะ
ก่อนที่คาดว่าคุณอาจจะเป็นโรคปวดหมอนรองกระดูกเรื้องรัง...

อนันี้ไม่ทราบว่าลองขับ x3 2.0d minor change ยังครับ

และก้สรีระร่างกายแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนะครับ ของคุณ jimmy อาจจะเป็นแบบนั้นก้ได้
แต่ก้มีอีกมากที่น่าจะไม่เป็น

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 01:10:07 »
โอเค

คุณว่า การที่รถสักรุ่น มีแป้นเบรก-คันเร่ง เยื้องขวา พวงมาลัยเยื้องซ้าย และชุดมาตรวัดเยื้องขวา ชนิดที่ว่า เยื้องแบบสุดๆไปเลย
แบบที่ ไม่เคยเห็น BMW รุ่นไหนเป็นแบบนี้ แถมตำแหน่งเบาะนั่ง อยู่ตรงกลางระหว่าง ทั้งหมดที่กล่าวมานั้น
คุณคิดว่า ถ้าคุณใช้ไประยะยาว จะเป็นยังไงบ้างครับ?

รถที่ผมลองขับ ผมก็ขับ ตัว X3 2.0d มาแล้วนั่นละครับ

คนอื่น อาจจะไม่เป็น ผมอาจจะเป็น
แต่ก็ อาจจะมีคน ไม่เป็นแบผมก็ได้
และเช่นกัน อาจจะมีคนเป็นแบบผมก็ได้

อีกอย่างนึง โดยส่วนตัวของคุณ hadesto แล้ว
ผมอยากทราบว่า เมื่อลองขับแล้ว คิดเห็นเช่นใดบ้างครับ?

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:13:19 »
จากการทดลองขับ X3 2.0d ร่วม 3 ร้อยกิโล ส่วนใหญ่เป็นทางเขาขึ้นเหนือ ผมพบว่า...

- ที่วางขาซ้ายน้อยมาก นั่งนานๆ ขาซ้ายเมื่อยเพราะมันต้องวางขาแบบเยื้องๆ
- ตอนเบรคหยุดรถหากเบรคไม่ดีหัวทิ่ม  แต่การเบรคชะลอความเร็วปกติ
- ช่วงล่างออกแนวสปอร์ต ขับเร็ว เข้าโค้ง อัตราเร่ง ดีเยี่ยม

ตอนนั้นอยากจะซื้อเหมือนกัน แต่ติดตรงข้อ  1 เนี่ยแหละ ภรรยาชอบรถรุ่นนี้มาก แต่ผมคิดมาคิดไปแล้วคิดว่า Captiva ด้อยกว่าไม่มากในราคาถูกกว่าครึ่ง

ส่วน XC60 หากเป็น CKD ในราคาถูกกว่า 3.5 ล้าน จะน่าสนใจมาก
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:28:41 »
โอเค

คุณว่า การที่รถสักรุ่น มีแป้นเบรก-คันเร่ง เยื้องขวา พวงมาลัยเยื้องซ้าย และชุดมาตรวัดเยื้องขวา ชนิดที่ว่า เยื้องแบบสุดๆไปเลย
แบบที่ ไม่เคยเห็น BMW รุ่นไหนเป็นแบบนี้ แถมตำแหน่งเบาะนั่ง อยู่ตรงกลางระหว่าง ทั้งหมดที่กล่าวมานั้น
คุณคิดว่า ถ้าคุณใช้ไประยะยาว จะเป็นยังไงบ้างครับ?

รถที่ผมลองขับ ผมก็ขับ ตัว X3 2.0d มาแล้วนั่นละครับ

คนอื่น อาจจะไม่เป็น ผมอาจจะเป็น
แต่ก็ อาจจะมีคน ไม่เป็นแบผมก็ได้
และเช่นกัน อาจจะมีคนเป็นแบบผมก็ได้

อีกอย่างนึง โดยส่วนตัวของคุณ hadesto แล้ว
ผมอยากทราบว่า เมื่อลองขับแล้ว คิดเห็นเช่นใดบ้างครับ?

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบรถแนว suv หรือ sav ตามที่ bmw ตั้งไว้ อยู่แล้วครับ

เลยไม่มีโอกาสสัมผัสมากนักยกเว้นรถบ้านๆ แบบ crv ทั้ง gen 1,2,3
เคยลองขับทางไกลบ้าง

แต่เท่าที่ลองขับใน test course และระยะทางนิดหน่อย ergonomics มันก้ไม่ได้ผิดท่าทางจนสัมผัสได้มากมาย แต่ประสิทธิภาพ off road ใน course สำหรับคนที่ไม่ค่อยได้สัมผัสเส้นทางวิบากอย่างผม ก้ถือว่าดีทีเดียว ถึงแม้คนส่วนใหญ่ซื้อขับในเมืองก้เถอะ

เอาเท่าที่ลองขับผมว่า มันก้ไม่ได้เลวร้ายมากมาย แต่ที่ไม่ค่อยชอบ คือการตกแต่งภายในของรถรุ่นนี้ ที่ตัว minor change ดูดีขึ้นมาหน่อย นึง

แต่ผมจะรอดูปีหน้าว่า modechage ของ x3 จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Vaio man

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:22:45 »
แก้ไขเรียบร้อยนะพี่ และSMSผมนั้นคงถึงมือพี่นะ

และผมก็เอาหลักฐานก่อนแก้ไขมาให้ชมเล่น อย่าโกรธนะพี่  ^_^

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:30:24 »
รูปด้านบนนั้นเอามาจากคู่มือผู้ใช้รถ รุ่น s80 my08

รูปด้านล่างคือข้อมูลที่ผมบันทึกไปเมื่อวานนี้เพื่อไปดูที่บ้านแล้วเกิดอาการงงเพราะว่า เกียร์ออโต้ในรุ่นD5มันคือรุ่นAT-80 ไม่ใช่รุ่นM66 ไอ้รุ่นนั้นมันเป็นเกียร์ธรรมดา

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:31:15 »
ลงรูปผิด มันต้องอันนี้

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 15:17:08 »
สวยจิงๆ
ขอบคุณสำหรับเนื้อหารีวิวเด็ดๆนะครับ

ปล.
ผมว่าเสียงของพี่จิมมี่
คล้ายๆกับคุณหมึกแดงอย่างบอกไม่ถูกเลย
 :D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ moo36

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 00:01:08 »
ขอพี่แจมหน่อยนะ จิมมี่ ในฐานะที่ได้ลองหลายๆคันที่พูดถึงกันในนี้ .....  XC60
2017 Honda Civic Turbo RS
2016 Volvo XC90 T8
2015 Volvo XC60 D4
2009 Toyota Estima Hybrid
1993 Bmw E36

ออฟไลน์ moo36

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 00:41:04 »
พิมพ์ตั้งเยอะทำไมข้อความมันไปนิดเดียวหว่า........เอาใหม่

XC60 คันที่พี่ได้ลองขับสั้นๆ เป็นรุ่นช่างล่างมาตรฐาน  ก็เลยพอเสริมข้อมูลให้ได้ว่า  ตัวแสตนดาร์ดนี่ก็ให้ความรู้สึกนุ่มหนึบใช้ได้ครับ  ......... ที่จริงตอนที่ได้อ่านจิมมีรีวิว X3 แล้วก็โทรไปคุยกัน  พี่ยังนึกในใจวา โห X3 มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอ  หลังจากคุยกัน ก็เลยมีโอกาสได้ไปขอลองขับซะหน่อย  ใจก็ยังหันๆไปทาง X3 อยู่นะเพราะไปได้ราคาดีมาเหมือนกัน  แต่พอลองแล้ว ช่วงล่างมันกระด้างจริงๆ  .... ไม่นับเรื่องพื้นที่วางขากับเลย์เอ๊าท์ภายใน ที่พี่อาจจะคุ้นหน่อยเพราะ E36 ที่ใช้อยู่ก็เลย์เอ๊าท์คล้ายๆกัน .....  มีสองเรื่องที่พี่ว่า X3 เซ็ทมาไม่ลงตัว  คือความกระด้างของช่วงล่าง กับฟิลลิ่งเบรค  ที่หัวทิ่มหัวตำกันมากมาย  ต่างจาก BMW ตัวอื่นๆชัดเจน  อันนี้มาช่วยยืนยันอีกคนครับ

โดยสรุปผมว่า ในเมืองนี่ XC60 เหนือกว่าครับ ส่วนทางไกล ไฮเวย์นี่ ไม่มีโอกาสได้ลองทั้งสองคันครับ

ในส่วนของ XC60 เท่าที่มุดเข้ามุดออกอยู่หลายรอบ  อุปกรณ์ภายในแชร์กับ S80 เยอะมากนะ เข้าไปนั่งเลยคุ้นๆ คุ้นจนรู้สึกว่าค่าตัวมันโดดไปมโหฬาร ถ้าเทียบกับ S80 D5 ที่ตอนนี้หย่อนสามล้านลงมาแล้ว  อันที่พี่เห็นแล้วไม่เข้าใจ คือจุดหนึ่งที่จิมมี่บอกไว้  ในแผงหน้าปัดส่วนที่ควรจะเป็นจอ เนวิเกเตอร์ น่ะ  มันถูกทิ้งเป็นแผ่นพลาสติคดำๆเรียบๆ  ดูไม่สมราคารถคันละสี่ล้านเลย  น่าจะมีทางแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้นะครับ

ส่วน S80 สุดย้วยของพี่  ตอนนี้ต้องรอถึงปลาย ส.ค. Bilstein ที่สั่งไว้ถึงจะมาถึง ติดตั้งเสร็จเมื่อไหร่ จะนิมนต์จิมมี่ไปลองด้วย  ถ้าช็อตนี่ยังไม่เลิกย้วยก็คงต้อง บาย บาย วอลโว่แล้วล่ะครับ  .... ที่จริง S80 คันนี้เป็นรถที่พี่ชอบหลายอย่างนะ ดีไซน์สวย ภายในเรียบๆแต่ใช้งานได้ดี แล้วก็นั่งโคตรสบายจริงๆ .... แต่บังเอิญชอบขับเอง  มันก็เลยทนกับช่วงล่าง ... อะไรนะ .... มัชเมลโล่ ใช่มั้ย ... ไม่ไหวจริงๆครับ 

ตอนนี้ดูไปดูมา  พี่กำลังเล็งไปที่ แคมรี่ ไฮบริด  โดนเซลล์ขู่มาแล้วว่า คิวจองยาว ..... ไม่รู้จะต้องรีบไปจองไว้ก่อนจะได้ โช้ค bilstein มาเปลี่ยนรึป่าวเนี่ย ...........
2017 Honda Civic Turbo RS
2016 Volvo XC90 T8
2015 Volvo XC60 D4
2009 Toyota Estima Hybrid
1993 Bmw E36

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 06:08:44 »
^
^
มีคนคิดว่าเบรค X3 หัวทิ่มเหมือนผมแล้ว :)

ส่วนช่วงล่างที่กระด้าง ผมก็เห็นด้วย แต่มันไม่ได้มากกว่า E90 ติดยาง RFT บางคนอาจชอบด้วยซ้ำนะ ผมว่า
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 11:07:45 »
ลองมาเจอ 120d คูเป้ ก่อนเลยครับ

ไม่ต้องเบรก แค่ถอนเท้าจากคันเร่ง รถมันก็ดึงหน่วงจนหัวทิ่มได้เหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

(ล้อเล่นนะครับ)

พี่หมอ ครับ รอครับรอ อยากรู้เหมือนกันว่า บิลสไตน์ จะช่วยให้ "พระมหาย้วย" ของวอลโว หนึบขึ้นได้ไหม?

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 23:13:24 »
พี่จิมมี่จะรีวิว teana ภายในปลายเดือนนี้มั้ยครับ รอฟังคำตอบครับ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 00:09:15 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ

3.99 ถ้าได้ Option ต่างๆมาซัก 60-70% ยังพอหาจุดขายต่างจากยี่ห้ออื่นๆได้
แต่ 3.99 ไม่มีอะไรเลย ผมว่าแพงไป เข้าใจว่ารถ CBU ไม่เน้นทำตลาด ตั้งราคาแบบขายได้ก็ขาย ขายได้ก็สั่งซะมากกว่า

รถสวย รถดี แบบนี้น่าจะทุ่มๆหน่อย เริ่มที่ 2.99 Option เต็มๆไปที่ 3.5 ผมว่าอาจจะเกิดได้

แต่อย่างแรกที่ต้องแก้คือศูนย์บริการ อย่างน้อยก็ควรจะดูดี ไว้ใจได้ให้เหมาะสมกับราคารถ
(ศูนย์ที่ผ่านบ่อยๆ ไม่แน่ใจจริงๆว่าเรียกศูนย์บริการได้มั้ย ขายคู่ยี่ห้ออื่นอีก จัดได้กลมกลืนกับเต็นแถวนั้นจริงๆ)

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 18:55:00 »
good review--------good price now 2.99M ---one of my lists