ผู้เขียน หัวข้อ: ford focus tdci mt  (อ่าน 11991 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??...?????

• Newbie
  • *
ford focus tdci mt
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:57:39 »
ford focus tdci mt น่าใช้มั้ยครับ
ราคาปัจจุบัน 889000
แบบว่าชอบที่ความแรง+ประหยัด แต่ไม่มีความมั่นใจ
อยากทราบความเห็นของพี่ๆ ทุกท่าน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ford focus tdci mt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:01:21 »
เดี๋ยวก่อนๆๆ

มือสองหรือครับ?

ถ้าใช่ และเกียร์ธรรมดาด้วย และเป็นคนชอบขับรถเร็วแล้ว คว้าเลย

แต่ เรื่องศูนย์บริการละก็ แกะรอย ไปตามที่ชาวฟอร์ดคลับ โฟกัสคลับ เขาใช้บริการกันมาดูครับ

ออฟไลน์ ??...?????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:14:40 »
เป็นของใหม่ครับ
ไม่ขอเอ่ยชื่อศูนย์นะครับ
ฟรีดาวน์ เสียค่าประกันชั้น1 มัดจำป้ายแดง 20000+3000 ออกรถได้เลย
ผ่อน48หรือ60เดือน ดอกเบี้ย 3.3
เห็นว่ารถเหลือแต่สีฟ้า ยังขายไม่หมดมั้งครับ
ตัว MT ไม่มีระบบ ป้องกันล้อฟรี กับช่วยทรงตัว จะอันตรายมั้ย เครื่องแรงแบบนั้น
อยากได้ แบบว่าชอบความแรง ประหยัด รถเก๋งดีเซล มันเท่ห์นะ
แต่ไม่ค่อยมั่นใจ ไม่ค่อยเห็นคนขับ ไม่เคยเจอเลย ผมอยู่ทางใต้ครับ
ปัจจุบันใช้กระบะบ้าพลังอยู่ คุ้นเคยกับ เกียร์ MT และเครื่องดีเซลเป็นอย่างดี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:59:56 »
เคยได้ยินมาไม่นานนี้ว่ายังเหลือของใหม่อยู่ 5-6 คัน ลองสอบถามทางศูนย์แถวกทม.ดูนะครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 11:21:34 »
TDCi มันรถดีอยู่แล้ว  แต่เคสคุณ อยู่ไกล ก้อต้องวัดใจกันหน่อย ถ้าไปเจอคันมีปัญหา

รถมีปัญหาทุกรุ่น ทุกยี่ห้อครับ แต่ถ้ารถตลาดศูนย์เยอะ ก้อลำบากน้อยหน่อย ศูนย์น้อย อยู่ไกลก้อเรื่องมากหน่อย แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 11:51:31 »
รถเก๋งราคาเท่านี้ ดีเซล เกียร์ธรรมดา หาไม่ได้อีกแล้วครับ ผมยังอยากได้เลยครับ แต่คุณ ผบ. ที่บ้านขับไม่เป็น เธอบอกว่า เกิดฉุกเฉินต้องใช้รถแล้วเหลือคันนี้อยู่ ฉันไม่ต้องไปกราบชาวบ้านให้มาช่วยขับหรือไง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 17:47:16 »
เฮ้ยยยยยย เลิกผลิตมาครึ่งปีแล้วยังหาได้อยู่อีกหรอครับ ถ้าหาได้ น่าสนมากเลยนะเนี่ย
(แต่ถ้าน่าจะให้น่าสนกว่านี้ น่าจะรับเคลมรถค้างสต๊อกเมื่อเกิดปัญหาเหมือนกับ X-Trail ด้วยนะ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:52:00 »
ศูนย์ที่ศรีณครินทร์เห็นมีสีน้ำเงินโชวหราในอาคารอยู่คันนึงเลยครับ   :P

ระบบช่วยการทรงตัวผมว่ามันไม่ได้มีประโยชน์อะไรมากหรอก เสียการทรงตัวแรงๆก็เอาไม่อยู่ สิ่งเดียวที่จะช่วยคุณได้ดีที่สุดคือความไม่ประมาทและฝีมือครับ ฟอร์ดการเกาะถนนก็ดีกว่าคู่แข่งในระดับเดียวกันอยู่แล้ว เอาไปใส่ยางลายสปอร์ตพร้อมแม็กสัก17นิ้วและชุดโช้คที่เเกะถนนขึ้นเอา blistein b6 ก็ได้  คุณก็ไม่ต้องการ EPS อีกแล้ว ;D

ที่คุณไม่ค่อยเจอก็เพราะว่าฟอร์ดไม่ใช่รถติดตลาดที่ใครๆก็ชอบใช้กัน ไม่แปลกที่ที่จะพบเจอได้น้อยมาก ยิ่งเป็นเครื่องดีเซลที่การรับรู้ของคนไทยว่าเป็นรถที่ทำให้ภาพลักของตัวเองดูแลงยิ่งทำให้เห็นน้อยลงไปใหญ๋เลย แต่เชื่อถเอะใช้แล้วจะไม่เสียใจเลย   :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com