ผู้เขียน หัวข้อ: โคราชฝนตกหนักและนานมากกก อยากทราบสภาพเส้นทาง  (อ่าน 3593 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
พอดีวันนี้เมื่อเช้าขับรถกลับโคราชครับ  ฝนตกเป็นระยะๆ  

พอมาถึงที่บ้าน  ช่วงบ่ายๆเย็นฝนตกหนักมากครับ  ตอนนี้มันยังไม่หยุดเลย

ได้ข่าวว่าเส้นทางแถวๆมวกเหล็กเริ่มมีน้ำท่วมแล้ว  แต่ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ใครพอทราบ ช่วยบอกกล่าวกันหน่อยครับ

พอดีพรุ่งนี้ช่วงบ่ายๆ ต้องขับกลับแล้ว ยังหวั่นๆอยู่เลย  เพราะคราวนี้ขับน้องออส T^T
阿蘇山

ออฟไลน์ Number 7

• Jr. Member
  • **
Re: โคราชฝนตกหนักและนานมากกก อยากทราบสภาพเส้นทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 23:32:53 »
โคราชเหมือนกันครับ  ตกไม่หยุดเลยรถเข้าอู่อยู่ไม่มีรถใช้เลยใช้มอไซค์ก็เปียก ยังไงฝากเพื่อนๆขับรถถ้าถนนมีน้ำขังก็ระวังรถมอไชค์ หรือใครที่อยู่ข้างถนนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ FyGI

Re: โคราชฝนตกหนักและนานมากกก อยากทราบสภาพเส้นทาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 09:15:53 »
ดูข่าว เห็นว่าเส้นขึ้นอีสาน แถวมวกเหล็ก ช่วง กม.29-30 ขาดมีน้ำป่าไหลครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 11:00:54 »
เมื่อวานนี้ตกไม่หยุดทุกที่เลยครับ ผมขับจากกรุงเทพตอน9โมง ไปถึงชลจนบ่ายสามก้ยังตกอยู่ โอยจะบ้า

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 22:06:34 »
พึ่งกลับมาจากบุรีรัมย์ ฝนตกตลอดทางครับ
H.

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 23:41:04 »
กลับ กทม มาแล้วครับ ใช้เวลาไป 4.5 ช.ม. แหน่ะ
阿蘇山