ผู้เขียน หัวข้อ: Land Rover Defender  (อ่าน 4505 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
Land Rover Defender
« เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:46:46 »
อยากขอความคิดเห็นครับมีใครใช้ หรือเคยผ่านๆมาบ้างไหมครับ ขอเป็นตัวปัจจุบันนะครับ ;D

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: Land Rover Defender
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:55:37 »
ออฟโรดตัวจริง เป็นรถไฮโซชอบลุย
แต่อายุอานามนานมาก ราคาค่าตัวก็ใช่เล่น อะไหล่ไม่ต้องพูดถึง
เนื่องจากมันเป็นรถออฟโรดจริงๆ ความเร็วสูงสุดเมื่ออยู่บนทางเรียบ ไม่ถึง 150 กม/ซม. จำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้
ถ้าขับนานจะมีอาการเมื่อยล้าสะสมมากๆ ครับ
ผมว่า ถ้าจับมันมาแต่งแนวๆ G Class AMG คงสวยใช่เล่น ถ้าตังค์เหลือๆ ยังยากหามาแต่งเล่นบ้างเลยครับ รถในฝัน ปล. ตัวใหม่ไม่สวยเลย แปลกๆ ผิดหวังมากๆ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:02:53 »
เคยส่งขายตัว 90 อยู่ 4-5 คัน ลองสั้นๆแถวถนนในโรงงาน ช่วงล่างมันแข็ง ออกแนวตึงตัง คงเพราะสไตด์ของมันเอง แต่ตัวถังเป็นอลูมิเนียมทั้งคันนะ ไม่เป็นสนิม เครื่อง 2.4 ดีเซล เสียงมันจะดังประมาณ navara ครับ ทดเกียร์กับเฟืองท้ายไว้สูง ออกตัวแรงๆจะกระโดดให้ได้
 โดยรวมผมว่ามันทนทาน สมบุกสมบันดีครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 16:33:39 »
ไม่ชอบตัวใหม่เลยครับ ตัวเดิมๆตอนนี้ดูถึกทนดีมากๆ ชอบตั้งแต่ Series แล้ว
ดูเรียบๆ ลุยๆดี แต่คิดว่าเอามาขับในเมืองคงไม่เหมาะ ถ้าบ้านเป็นไร่ มีทางลูกรัง
เป็นภูมิประเทศ น่าสน แต่ราคาในไทยจากตัวแทนฯ เกินเอื้อมมากๆ รถในฝันจริงๆ

ถ้า Suzuki Jimny มาเนี่ย จัดทันที
แต่ตัวแทนฯดันไม่ขายซะนี่  :'(
: )

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 17:19:03 »
ที่สนใจเพราะว่าไม่เหมือนรถกระบะนี่แหละครับขับเท่ห์ๆแต่ราคาซื้อกระบะได้ 3 คัน :'(
อยากได้มาเพราะเดี๋ยวนี้ถนนยังกับดาวอังคารแถมน้ำท่วมบ่อยอีก ตัวถึงเป็นอลู ยิ่งดีใช้ยาวๆเลย ;D

ปล ขอบคุณทุกความเห็นครับ ;)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 17:37:39 »
เป็นรถที่สวยๆและดู อมตะ ลุยๆทึก ด้วยครับ ชอบนะครับ แต่ราคาอะไหล่ น่าจะแพง

ไม่สน  jeep wrangler/ cherokee 1993 ตัวพวงมาลัย 3 ก้าน ก็ ลุย และสวยไม่แพ้กันนะครับ

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:55:38 »
เป็นรถในฝันของผมเหมือนกัน แต่ติดที่ฐานะยังดูแลเขาไม่ไหวแน่ๆครับ