ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนประตูรถยนต์(เคลมประกัน)  (อ่าน 7047 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
เปลี่ยนประตูรถยนต์(เคลมประกัน)
« เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 20:40:24 »
สอบถามเพื่อนๆครับ(ขอเป็นข้อมูลจะได้คุยกับเจ้าหน้าที่ได้สะดวกครับ)

จากที่รถเกิดอุบัติเหตุแล้วต้องเปลี่ยนประตูรถยนต์(เคลมประกันชั้น1 ซ่อมศูนย์ เราเป็นฝ่ายถูก)
เบื้องต้นได้นำใบเคลมไปให้ศูนย์คลุมราคากับประกันแล้วครับ
และจากความเสียหายของประตูที่บุบ(เห็นเนื้อเหล็ก - -) ได้สอบถามเจ้าหน้าที่ๆศูนย์เบื้องต้นว่าน่าจะเปลี่ยนประตูใหม่
อยากถามเพื่อนๆว่า แล้วพวกชิ้นส่วนต่อเนื่องที่เกี่ยวพันกับประตู
(ฟิล์ม, หนังที่เย็บด้านข้างประตูจากตอนที่ออกรถแล้วเปลี่ยนจากเบาะผ้าเป็นเบาะหนัง) ทางศูนย์ต้องจัดหาแล้วตกแต่งให้เหมือนเดิมโดยที่ค่าใช้จ่ายทั้งหมดยังอยู่ในการเคลมใช่ไหมครับ คือในใบเคลมระบุแค่ว่าประตูชำรุดอ่าครับ

หรือถ้าไม่ใช่แล้วเราต้องออกค่าใช้จ่ายส่วนนั้นเองนี่ก็ไม่แฟร์นะ ขอความรู้หน่อยครับ แล้วเดี๋ยวจะได้โทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่ๆศูนย์อีกที
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

Re: เปลี่ยนประตูรถยนต์(เคลมประกัน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 20:55:33 »
ขอโทษทีครับ

โพสกระทู้เสร็จแล้วลงไปชั้นล่าง (พี่ชายกลับจากที่ทำงานแล้ว)
เลยถามดู อ๋อเลยครับพี่น้อง
ประตูมาแต่โคลง แล้วจึงทำสีใหม่ พร้อมกับประกอบส่วนประกอบของเดิม
ในเคลสของผมคือ กระจกที่ติดฟิล์มแล้ว และผนังด้านในหรือที่จับ(เรียกไม่ถูก เอาเป็นว่ามันคือด้านในรถที่เปิดประตู - -)

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถอ่า
นึกว่าประตูใหม่มาทั้งบาน - -
คงไม่ทำให้กระทู็รกนะ
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: เปลี่ยนประตูรถยนต์(เคลมประกัน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:35:03 »
ต้องขึ้นอยู่กับว่า ตอนแจ้งประกัน คุณแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมจากรถ "มาตรฐานโรงงาน" หรือเปล่า

ถ้าคุณไม่แจ้ง เบาะหนัง หรือฟิล์ม

ก็ อด ต้องจ่ายเอง ครับ