ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Subaru impreza version Google Street View ออกปฏิบัติการแล้ว !! ++  (อ่าน 7959 ครั้ง)

ออฟไลน์ a_mad45

• Jr. Member
  • **
คุณ HOMY_DEMIO เคยเอาข่าวมาลงเกี่ยวกับ เจ้ารถ Google Street View เลยเอารูป เจ้า Subaru impreza version Google maps Street View มาให้ดูกันอีกรอบครับ

คันนี้บริเวณอนุสาวรีย์ชัยฯ กำลังชูแม่เบี้ย เอ้ย!กล้องแบบ 380 องศา

คันนี้ที่ ถ.ห้วยแก้ว เชียงใหม่ เก็บกล้อง ห่ออย่างดีเลย สงสัยคงเสร็จภารกิจแล้ว

แต่สงสัยครับว่าทำไม Google เขาถึงเลือก Subaru impreza ?

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
Re: ++ Subaru impreza version Google Street View ออกปฏิบัติการแล้ว !! ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 23:55:45 »
ดูแล้วน่ารักดีอะครับไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ เหมือนในเกมส์แบบTwisted metalเลย มีปืนติดบนหลังคาแล้วยิง 555+ <<<ไม่ใช่ละ

มะกี้ผมลองไปหามา ปรากฏว่าประเทศอื่นก็ใช้ impreza เหมือนกัน ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร :D 
อ้างอิง: http://en.wikipedia.org/wiki/File:GoogleStreetViewCar_Subaru_Impreza_at_Google_Campus.JPG
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 23:59:02 โดย Nu' ToeY »

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
Re: ++ Subaru impreza version Google Street View ออกปฏิบัติการแล้ว !! ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 23:58:42 »
วันนี้เจอตัวจริงเหมือนกันครับช่วงเที่ยงๆ ตรงถนนราชดำเนิน

คุณ Google กำลังจะเลี้ยวเข้าไปทางถนนข้าวสาร ส่วนผมกำลังจะไปมหาลัยเลยเจอกันช่วงสั้นๆครับ  :D

ส่วนรถ ลวดลายโดดเด่นมาเลยครับ สังเกตหาเจอได้ง่ายแน่ๆ อิอิ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ a_mad45

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:10:47 »
แถมอีกรูปครับ

credit : jackth

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:24:36 »
เคยเห็นอยู่ครับ แถวสยาม

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:27:54 »
ใช้เสร็จแล้วเขาจะขายต่อเหลือสักคันละ 5 แสน มั้ยครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:31:58 »
ใช้เสร็จแล้วเขาจะขายต่อเหลือสักคันละ 5 แสน มั้ยครับ  ;D
รวมอุปกรณ์ด้วยมั้ยครับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:38:32 »
อืม สงสัยยังถ่ายได้ไม่เยอะ วันนี้ลองเปิด Earth แล้ว ยังไม่มีนะครับ

ผมชอบ function นี้มากเลย เวลานึกอยากเที่ยวญี่ปุ่น ผมก็ใช้เจ้านี่แทนไปพลางๆ ก่อน (ไม่มีตังค์  :'()
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:43:48 »
พอจะทราบไหมครับว่าเค้าไปถ่ายที่ไหนกันบ้าง?
กรุงเทพฯอย่างเดียวหรือจะเป็นเมืองใหญ่อื่นๆ?
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 00:56:53 »
พอจะทราบไหมครับว่าเค้าไปถ่ายที่ไหนกันบ้าง?
กรุงเทพฯอย่างเดียวหรือจะเป็นเมืองใหญ่อื่นๆ?

คงเริ่มจากกรุงเทพก่อนแหละครับ แล้วอาจจะไปตาม หาดใหญ่ ภูเก็ต อุดร ขอนแก่น เชียงใหม่ พัทยา และอื่นๆ ภายหลัง

ประเทศอื่นก็เป็นแบบนี้ครับ ไม่ได้ถ่ายทั่วประเทศ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:24:00 »
เจอแถวสีลม เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Paully

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 08:14:02 »
ถ้าเจอด่าน จะโดนข้อหาดัดแปลงสภาพรถรึเปล่านะ  ::)

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:09:42 »
เจอเเถว ถนนพยาไท คับเมื่อวานตอนบ่าย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:17:54 »
คันเดียวทำงานทั้งประเทศเหรอ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ vitavas

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:46:59 »
15 คันครับ
และที่ทราบมา คือ ทาง google ระบุให้เป็น Imprezza ตั้งแต่ต้น
แต่ละประเทศก็ไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:06:57 »
ชอบจังลายเนี้ย ผมว่าเสร็จภาระกิจแล้วคงประมูล
My impression is Impreza

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 18:06:14 »
เท่จังใช้ impreza ด้วย
เสร็จภารกิจแล้วคงเอาไปให้ KenBlock แต่งให้ 55 ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 23:11:42 »
ผมว่า ถ้ายังไม่เก็บกล้อง เวลาที่คลิกไปที่ ถ.ห้วยแก้ว เชียงใหม่

ต้องเห็นหน้าคนถ่าย แน่เลย  ;D ;D

ส่วนที่ อนุเสาวรีชัยฯ จะเป็นใคร ตามไปดู!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 23:13:14 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 00:04:58 »
ที่เชียงใหม่ผมก็เจอครับ เสริมนิดนึงว่า ในประเทศไทยมีรถ Subaru Impreza Google Street View
มีอยู่ 25 คัน และจะประเทศไทยไปเรื่อยๆ เพื่อทำการเก็ฐภาพความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นในสถานที่นั้นๆครับ
อ่อ อีกอย่างหนึ่งว่าตัว Google Street View ในประเทศไทยนี้ จะเข้าไปถ่ายสถานที่ท่องเที่ยวชื่อดัง
โดยได้รับการสนับสนุนจาก ททท. ครับ  โดยคาดว่าจะใช้เวลาในการทำ Street View ในประเทศไทย
เป็นระยะ 2-3 ปีครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th