ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Fart & Furious ตอนใหม่ มาแล้วเฟร้ยยย++++  (อ่าน 12466 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
+++ Fart & Furious ตอนใหม่ มาแล้วเฟร้ยยย++++
« เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 23:12:51 »
เชิญครับเชิญ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3083:-sr20de&catid=29:fart-a-furious&Itemid=55

ขออภัยที่ต้องทำให้รอกันนาน หลายเรื่อง งานเยอะ อกหัก รถพัง ยุ่งกับบ้านหลังใหม่ที่สร้าง

เขียนถึงรถตัวเอง เป็นการเพิ่มพลัง SR20DE เครื่องรถบ้านๆ ที่ตั้งใจจะทำแข่งกับ VTEC พันธุ์แรง
แข่งกับ NEO VVL

แต่ให้ดูเป็นบทเรียนในเรื่อง
1. การรู้เป้าหมายของตัวเองอย่างแน่ชัด
2. ความรู้จักพอในการใช้จ่าย
3. การบริหารความบ้าส่วนตัว

อย่าเดินตามในส่วนที่ผมพลาด ประสบการณ์นี้มีเพื่อแชร์

ขอบคุณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MoLee

Re: +++ Fart & Furious ตอนใหม่ มาแล้วเฟร้ยยย++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 23:20:44 »
กำลังจะตามไปอ่านครับผม //(ตอนนี้นั่งขำคลิปพี่แพนในบริโอ้ MT อยู่ ;D)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: +++ Fart & Furious ตอนใหม่ มาแล้วเฟร้ยยย++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 23:21:50 »
รื้อเกือบทั้งคันเลยหรอครับ ^^"

ปล.ตกใจตรง Fart นี่แหละครับ 555+ 0_O"

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 23:34:24 »
อะไรมันจะบังเอิ๊ญ บังเอิญ เมื่อเช้าผมทวิตไปถามพี่แพนไป ได้คำตอบมาพอดีว่าคืนนี้ เลิกงานแล้วไปแรดข้างนอกมาปุ๊บ กลับมาก็เจอปั๊บ (ฮา)

เข้าไปเสพความฮาในนั้นต่อล่ะครับ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 00:24:01 »
ขอบคุณมากครับ

ทำให้พอมองอะไรออกว่าและกลับไปคิดได้ว่า Primera ที่บ้านเดิมๆ
ควรทำอะไรแค่ไหน หรือควรปล่อยมันไว้เฉยๆให้พ่อแม่ขับไปซื้อของที่ห้างแบบเดิมดีกว่า

แต่ยังไงก็ยังอยากซนครับ  ;D ยิ่งอ่านยิ่งอยากทำ แต่ ผ.บ. ไม่สนับสนุน

ปล. subaru ของคุณแพน อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ
: )

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 00:41:13 »
เห็นค่าใช้จ่ายในการจูน แล้วผมหนาวเลยจริงๆ

1 แสนบาท เพื่อแรงม้าเท่ากับ SR20DET ใน S13 หนาวถึงไส้ติ่งจริงๆ

ขอบคุณครับ เป็นบทความที่สอนผมได้หลายเรื่องเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 00:55:02 »
ต้องถือซะว่าเราเอาเงินแลกความรู้กับประสบการณ์ครับ
ไม่มีอะไรได้มาฟรีๆหรอกรวมทั้งความรู้และประสบการณ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:12:01 »
อะไรมันจะบังเอิ๊ญ บังเอิญ เมื่อเช้าผมทวิตไปถามพี่แพนไป ได้คำตอบมาพอดีว่าคืนนี้ เลิกงานแล้วไปแรดข้างนอกมาปุ๊บ กลับมาก็เจอปั๊บ (ฮา)

เข้าไปเสพความฮาในนั้นต่อล่ะครับ

555 นึกว่าใคร คนนี้น่ะเอง

ปล. subaru ของคุณแพน อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ

เริ่มจากตอนเขียนบทความ แอร์เสีย ไปทำมาก็เสียอีก ซ่อมอีกรอบจบ คอมแอร์มือสอง 2,500 บาท (แพงกว่า SR นิดเดียว)
ช่วงล่างดัง ไม่มีใครหาเจอ ท้ายสุดมาเจอหลังจากให้อู่ธรรมดาแถวๆบ้านแต่มีเวลาดูดีๆให้ ลูกหมากปลายปีกนกเดี้ยง
ก็จับเปลี่ยนของใหม่ใส่เสร็จ ตั้งศูนย์วันเสาร์ วันอาทิตย์ขับไปปราณบุรี ขากลับเจอกับดักเป็นไม้มีตะปู ทำยางเดี้ยงไปเส้นนึง
เลยขี้เกียจเปลี่ยนยางใหม่ 4 เส้น 20,000 ก็เลยมีรุ่นน้องเอามา post บน facebook ให้ แล้ว Tee@Abuser ไปตรวจสภาพให้
สรุปได้ยางมือสอง Yoko Advan AD07 215/45/17 4 เส้นแปดพันจากคุณโจ CG0-400 เดี๋ยวไปใส่ก่อนงานมีตติ้ง

ไอ้รถคันนี้สารภาพได้ว่า..มันมีเรื่องตลอด สงสัยมันไม่ถูกกับผม แต่มันเองก็เซฟชีวิตผมไว้หลายรอบแล้วเหมือนกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:16:19 »
ผมหมดเงินกับรถไปเยอะมากครับ เยอะเมื่อเทียบกับรายได้นะ...แล้วก็รู้สึกว่าไม่อยากให้ใครมาเดินรอยตาม
มีข้อยกเว้นให้ข้อเดียวคือถ้าคุณอยากจะเรียนรู้ด้วยตัวเองจริงๆ ก็ต้องคิดซะว่ามันคือค่าเทอมไงครับ
บางคนอาจจะอยากทำแล้วจบเลย ไม่ได้ต้องการเรียนรู้อะไร ก็ควรเลือกทางที่จบเร็ว ใช้เงินทุกเม็ดคุ้มที่สุดครับ

คันนี้ ผมกะจะจบกับมันให้เร็วที่สุด แล้วต่อไปนี้ก็จะพยายามใช้แบบรักษามันไปเรื่อยๆ
ตรงนี้ Legacy เลยเข้ามามีบทบาทแทน เพราะอย่างน้อยตัวถังมันเหนียวกว่า สปอตตัวถังสักหน่อย
ก็เหนียวทนมือทนเท้าพอดูแล้วสำหรับคนใช้บนถนนแต่ขับเร็ว ตัวเครื่องก็มีเครื่องให้เลือกหลายแบบ
โมดิฟายต่อง่าย มีอะไหล่ช่วงล่างที่ใช้กับ Impreza GC ได้ ดูแล้วระยะยาวมันมีภาษีดีกว่า NX ครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:41:46 »
อ่านแล้วได้บทเรียนเยอะไม่น้อยเลยละครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 02:09:27 »
แหร่มม เพ่ อ่านนแล้วนั่งนึก ถึงเมื่อก่อนเนอะ

แป๊ดด.ด.ด.ด...... อิ๊เอี๊ยดดด 55+
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 02:45:48 »
พึ่งเข้าไปอ่าน ขอบคุณสำหรับ บทความสำหรับคนชอบรถครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 06:25:32 »
รถเรา ม้าแต่ละตัว ราคาพอพอกันเลยพี่แพน

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 07:01:38 »
ขอบคุณครับ อ่านเพลินเลยครับ
 ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 07:11:06 »
ขอบคุณครับ

ผมมีพี่ที่บริษัท ใช้ NX แต่วางเครื่อง SR20DET และติดแก๊ซด้วย สีเดียวกับพี่แพน หลังคาเปิดได้ เขาเจาะที่ฝากระโปรงหน้าเลยครับ

ใช้วิ่งงาน sale ด้วย รู้สึกเลยว่า NX ถ้าทำมาดีๆ มันก็ทนนะครับ พี่เขาวิ่งเยอะ ใช้ม้าคุ้มมากๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:02:03 »
แหร่มม เพ่ อ่านนแล้วนั่งนึก ถึงเมื่อก่อนเนอะ

แป๊ดด.ด.ด.ด...... อิ๊เอี๊ยดดด 55+

เนอะ ..555 อยากกลับไปเด็กอีกจังวุ้ย เดี๋ยวนี้ทำแบบก่อนก็คงไม่ได้แล้วมั้ง

+++++++

ราคาม้าต่อบาท..ต้องเทียบแบบนั้นเพราะเป็นวิธีที่ดูความคุ้มได้ แต่เวลาคำนวณอย่าลืมเอาค่าแรง
ค่างานของคนไปด้วย อย่างของเนยกับของผมใกล้กัน แต่ Nissan ได้ output มากกว่า
(กร๊ากกกกก..ล้อเล่นนะเว่ยเนย ของแก ถือว่าเอาคืนพี่ที่เรื่อง Handling และความหล่อคนขับแล้วกัน อันนี้ยอม)

เต้ รถคันนั้นของพี่ตี๋หรือเปล่า?

ถ้าใช่ นั่นน่ะหนึ่งในกระดูกสันหลังของคลับเลย พี่ตี๋มีน้ำใจมาก เวลาแกไปเดินเซียงกง
แกจะส่องของเผื่อน้องๆในคลับเสมอ ถ้าเจอก็จะรีบโทรบอก ถ้าน้องไม่มีเงิน บางทีแกก็ซื้อออกเงินให้ก่อนเลย
แล้วเอาให้ตอนมีตตื้ง

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:16:34 »
อ่านจบแล้วคร้าบ...
เสียดายที่nvผมบอดีมันโทรมเกินกว่าที่จะเอามาซ่า
ตอนนี้วางเครื่องพันห้าหัวฉีดออโต้ ขับสบายขึ้น แต่มันอืดเหลือเกิน
คงต้องขอคำแนะนำจากคุณแพนบ้างล่ะครับว่าจะทำยังไงให้มันกระฉับกระเฉงขึ้นมาได้บ้าง

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:22:42 »
แหม ต้องยอมให้คร้าบ Nissan Output ดีกว่าจริงจริง
แต่รถผมตอนนี้ 143 ม้าที่ล้อแค่นี้ วิ่งพีระก็ไม่ขี้เหร่แล้ว
ทางตรงวิ่งตามติดรถแข่งคันอื่นอื่นได้ไม่น้อยหน้าเหมือนกัน

จะว่าไป สเตปต่างกันเยอะอยู่ ของผมเหมือนกับสมัยพี่แพนมี E-Manage ใบเดียวเอง
ลงทุนไปกับช่วงล่างที่ขับใช้งานในชีวิตประจำวันไม่ได้ไปซะเยอะ ฮ่าฮ่าฮ่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:23:49 »
อ่านจบแล้วคร้าบ...
เสียดายที่nvผมบอดีมันโทรมเกินกว่าที่จะเอามาซ่า
ตอนนี้วางเครื่องพันห้าหัวฉีดออโต้ ขับสบายขึ้น แต่มันอืดเหลือเกิน
คงต้องขอคำแนะนำจากคุณแพนบ้างล่ะครับว่าจะทำยังไงให้มันกระฉับกระเฉงขึ้นมาได้บ้าง

ทางที่คุ้มที่สุดคืออย่าไปยุ่งกับมันครับ : )

เพราะถ้าวางเครื่อง ก็คงต้องเป็น SR เกียร์ออโต้ เตรียมงบไว้ 40-45,000 บาท
บอดี้ที่โทรม ไม่น่าใช่ปัญหา ค้ำโน่นค้ำนี่ไปก็ช่วยได้พอสมควรครับ ถ้าไม่เล่นโค้งนะ บอดี้ NV
อยู่กับม้า 230-250 ตัวได้ไม่มีปัญหา

แหม ต้องยอมให้คร้าบ Nissan Output ดีกว่าจริงจริง
แต่รถผมตอนนี้ 143 ม้าที่ล้อแค่นี้ วิ่งพีระก็ไม่ขี้เหร่แล้ว
ทางตรงวิ่งตามติดรถแข่งคันอื่นอื่นได้ไม่น้อยหน้าเหมือนกัน

จะว่าไป สเตปต่างกันเยอะอยู่ ของผมเหมือนกับสมัยพี่แพนมี E-Manage ใบเดียวเอง
ลงทุนไปกับช่วงล่างที่ขับใช้งานในชีวิตประจำวันไม่ได้ไปซะเยอะ ฮ่าฮ่าฮ่า

Trust me. You did the right thing. You put all that powers to a lousy suspension
then you got exactly what my car is. Darn hairy little beast.

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:42:56 »
Fast & Furious  = รวดเร็ว และ กราดเกรี้ยว
OR
Fart & Furious  = ผายลม และ กราดเกรี้ยว

ตกลงอันไหนครับคุณน้องผู้การ

แซวนิดหน่อยนะๆ.....
ดีนะสมัยหนุ่มไม่ตังส์แต่งเครื่อง
พอมีรถ ก็ตอนมีครอบครัวเลย โดนคุณเมียเบรคไว้ อดแรงส์

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:03:44 »

เต้ รถคันนั้นของพี่ตี๋หรือเปล่า?

ถ้าใช่ นั่นน่ะหนึ่งในกระดูกสันหลังของคลับเลย พี่ตี๋มีน้ำใจมาก เวลาแกไปเดินเซียงกง
แกจะส่องของเผื่อน้องๆในคลับเสมอ ถ้าเจอก็จะรีบโทรบอก ถ้าน้องไม่มีเงิน บางทีแกก็ซื้อออกเงินให้ก่อนเลย
แล้วเอาให้ตอนมีตตื้ง

ใช่ครับ พี่ตี๋ ฝ่ายขาย คนเดียวกันเลย  ;)

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:26:46 »
ถือเป็นแนวทางให้น้องๆหลายๆคนเลยครับ อ่านสนุกมาก ได้แง่คิดดีๆให้ฉุกคิด การตั้งเป้าหมายก่อนลงมือทำใช้ได้กับทุกเรื่องจริงๆ
 อ้อ นึกออกว่าช่างจูนเนอร์ที่ญี่ปุ่นที่เคยคุยด้วย ค่อนข้างจะให้ความสำคัญเรื่องความร้อนมากๆเลยนะครับ เครื่องเดิมๆ แต่อุณภูมิสูงขึ้นแรงม้าไม่เหมือนเดิมแล้ว ต้องพยายามหาทางทำให้อุณภูมิของแต่ละส่วนเหมาะสมและคงที่ให้ได้มากที่สุด แปลกเหมือนกันนะครับ เวลาวิ่งในสนามกัน เค้าจะให้ความเคารพช่างหรือจูนเนอร์ที่ทำให้รถวิ่งคงเส้นคงวามากกว่ารถที่แรงๆ นะครับ เพราะถือว่า ทำให้แรงแค่ใส่เงินลงไป แต่ทำให้ระบบเสถียรอยู่ที่ประสบการณ์ล้วนๆ
 EVO-X เดิมๆวิ่งในสนามได้รอบเดียว ก็เข้า Safe Mode แล้ว ยิ่งถ้าจูนเพิ่มเข้าไปอีก ระบบ Cooling ยิ่งมีผลมากเป็นเท่าตัว
  ฝากน้องๆไว้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:52:50 »
อันที่จริง หลังจากอ่านทั้งหมดแล้ว

ทำให้คิดได้ว่า

รถของเนย นี่ก็น่าจะเป็นอีกตัวอย่างที่ดีเหมือนกันนะ ในการทำ

เขียนลงบ้างมะเนย?

หึหึหึหึหึ

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:51:33 »
อ่านมาทั้งหมดในบทความ แล้วมาอ่านในกระทู้ต่อ แล้วสะดุดตรงนี้

คันนี้ ผมกะจะจบกับมันให้เร็วที่สุด แล้วต่อไปนี้ก็จะพยายามใช้แบบรักษามันไปเรื่อยๆ
ตรงนี้ Legacy เลยเข้ามามีบทบาทแทน เพราะอย่างน้อยตัวถังมันเหนียวกว่า สปอตตัวถังสักหน่อย
ก็เหนียวทนมือทนเท้าพอดูแล้วสำหรับคนใช้บนถนนแต่ขับเร็ว ตัวเครื่องก็มีเครื่องให้เลือกหลายแบบ
โมดิฟายต่อง่าย มีอะไหล่ช่วงล่างที่ใช้กับ Impreza GC ได้ ดูแล้วระยะยาวมันมีภาษีดีกว่า NX ครับ

อ่านแล้วปลาบปลื้ม~ เพราะกำลังวางแผนเก็บเงินไปซื้อ BC5 มาใช้คันนึง เห็นว่าราคาเป็นมิตรกับเงินในกระเป๋า และรูปร่างที่ผู้ใหญ่ก็แฮปปี้ มันเหมาะเจาะ ขนาดมันลงตัวดี หลังจากเคยเหลียวมอง GC8 แล้ว ราคารับไม่ไหว แถมซื้อมาแฟนรู้ไต๋ทันที (แถมผมจะหาแบบหน้าตารุ่นแรกๆ ก็ดันมีแต่คนเอาไปแต่ง V4 - V6 ซะหมด เพราะผมอยากทำแบบ Series McRae) ครั้นจะฝากเพื่อนหิ้วจากญี่ปุ่นแล้วจดประกอบ ก็ไม่อยากรบกวนผู้ใหญ่

เสพติดดาวลูกไก่ ก็เพราะรุ่นพี่ที่มหาลัยเนี่ยล่ะ เอา GDB ตาเหยี่ยวมาจอด เลยต้องหาเรื่องนั่ง..... แหม่
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 12:12:15 »
มาคอนเฟิร์มว่าชื่อคอลัมภ์ ถูกต้องแล้วครับ  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 16:05:12 »
ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกก ครับ

มาลงชื่อไว้ก่อนค่อยมาอ่าน

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 16:05:25 »
อยากได้เสียงแผดหวานๆ ก็ต้อง NA รอบจัดใช่หรือเปล่าครับ?

แล้วพอจะเป็นไปได้ไหมที่จะทำให้ VQ เสียงหวานๆ (ไม่เน้นแรง)

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 16:31:58 »
อุ้ย เพิ่งเห็นว่ามีชื่อผมอยู่ในบทความด้วย
ขอบคุณนะครับ ^^''

สนุกดีครับ กับการทำ NX คันนี้
ตกใจกับอัตราเร่ง 120-160 หลังจากทำแคมชาร์ฟจริงๆ เร็วมากๆเลย

เอ... คุณแพนมีรถ 3 คันเลยเหรอครับเนี้ย เหอะๆ
แล้วแต่ละคัน คันไหนใช้ประจำ คันไหนใช้ขับขำๆมันส์ๆบ้างครับ
มีวิธีดูแลยังไงเอ่ย...

ออฟไลน์ chaivat

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 20:38:38 »
ขอบคุณครับ
อ่านแล้วได้ความรู้ เกล็ดเล็กเกล็กน้อยมากมาย การจะทำให้เวลาน้อยลงแค่เสี้ยววินาทีหรือวินาที เอาเรืองเหมือนกัน
ขำที่สุดคือ
แล้วทำไมพี่เล็กปล่อยให้ผมทำเป็น 2.2 นิ้วทั้งเส้นล่ะครับ? "ไม่อยากขัดใจคุณน่ะสิ" แกตอบ
ซึ้งที่สุด
นตจึงต้องชักเนื้อซื้อฝาสูบมือสองชิ้นใหม่มาให้ผมในราคา 5,000 บาท
ความรับผิดชอบของช่างมืออาชีพ

ชีวิตนี้ไม่มีโอกาศเพิ่มม้าแบบที่อ่านแน่นอน แค่ติด E - drive ตัวเล็กๆตัวเดียวก็ พอแล้ว  :D

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 21:08:19 »
น้องtokyo เข้ามารายงานตัวครับ
ผมก็นึกว่าพี่แพนจะไม่เขียนแล้วนะเนี่ย เพราะถ้าจำไม่ผิดพี่พูดถึงเรื่องนี้ตั้งแต่ตอนต้นปีเลยด้วย

ปล.ขอลงชื่อสนับสนุนให้พี่เนยเขียนถึงโปรทีเจ้ด้วยครับ
07 mazda 3