ผู้เขียน หัวข้อ: City MC รอบสื่อฯวันนี้เริ่มแล้ว (เพิ่มภาพคันจริงสีแดง+ ราคาจริง+ถอดรหัสสีน้ำตาล)  (อ่าน 22457 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1315469647&grpid=03&catid=00

วันนี้ 22 ก.ย. มียิงสด(รายงานข่าว) จาก ห้องบอลรูม โรงแรมอินเตอร์คอนติเนนตัล มายัง HLM มั๊ยครับ
พี่ๆทีมงานหรือท่านใดมีข่าวหรือเซอร์ไพรส์ในงานช่วยแชร์, เก็บภาพlสดๆมาฝากคนทางนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เช้านี้ที่หน้าโชว์รูม H บายพาส ชลบุรี เห็นเจ้าตัวโชว์สีขาว (new CITY Always Ahead) กำลังถอยลงจากรถเทรลเลอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 11:44:50 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ anikuz

• Jr. Member
  • **
เห็นว่ามีงานตอนสิบโมงเช้าวันนี้นะครับ อีกไม่ถึงชม.แล้ว

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ใจเย็นๆ ครับ ผมว่าแค่ภาพหลุดมาข้อมูลก็จะครบหมดแล้ว ทั้งโบรชัว สเป็ค ภาพจริง

ตอนนี้ผมลุ้นแค่ราคา รอดูในเว็ปหลักแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
แปลกจัง ทำไมครั้งนี้ไม่มีถ่ายทอดสดนะ ที Jazz MC ยังมี

ยกเลิกสีแดงฮาบาเนโรกับสีน้ำตาลเออร์เบินไทเทเนียม

เพิ่มสีใหม่คือสีแดงคาร์เนเลี่ยนกับสีน้ำตาลสปาร์คลิ่ง
เห็นแต่ในโบรชัวร์มันไม่ clear .. ใครมีรูปรถตัวจริงสองสีนี้บ้าง ยี่ห้ออื่นก็ได้ เป็นยังไง อยากเห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 11:53:57 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เอ้ย ลืมไป rt-50 เปิด 28-29 นี่หว่าจะสลับกับ city 555 เดือนเดียวกัน 55

หวังว่า จะสู้ vios ได้ซะทีนะ  ;D

อยากเห็นสีน้ำตาลอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 10:39:43 โดย nine959 »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คงไม่ถึงขนาดนั้นครับ
เพราะตัวรถไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากมายขนาดที่เราถึงขั้นต้องยิงสดกันเข้ามาหนะครับ

คันขวามือนี่หรือคือสีแดงคาร์เนเลี่ยน

เพราะตัวรถไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากมายขนาดที่เราถึงขั้นต้องยิงสดกันเข้ามาหนะครับ

ขอบคุณครับ .. แฮ่ะๆ ลิมไปว่าสูบมาหมดแล้ว รอแค่เฮียเขาตั้งราคาขาย

ออฟไลน์ NooF

• Newbie
  • *
อยากทราบราคาจัง o'o'o

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ราคาคลอดแล้วครับ!!!!

ไม่แพงอย่างที่คิด อิอิ

ราคาคลอดแล้วครับ!!!!

ไม่แพงอย่างที่คิด อิอิ

REPORT ซิ ... เดี๋ยว FOX News ฉกข่าวไปเสนอก่อน

• Hi!!!!
S MT 559,000
S AT 599,000
V AT 646,000
SV AT 704,000

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัยนิด

สีแดงนี่ มันไปเปลี่ยนชื่อจาก Blackish Red Mica ใช่ไหมเนี่ย
ดูแล้วคล้ายกันอย่างมากกกกก

ราคารับได้... แต่ 5555 รุ่น Top ก็ขอ 7 แสนกับเขาด้วยหรือเนี่ย!!
เอ้า ใครอยากได้ความคุ้มเอาตัวก่อน MC ซะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nut_K

คันขวามือนี่หรือคือสีแดงคาร์เนเลี่ยน

ขอบคุณครับ .. แฮ่ะๆ ลิมไปว่าสูบมาหมดแล้ว รอแค่เฮียเขาตั้งราคาขาย

มันมาแนวน้ำตาลแดงเลยแหะ

S MT 559,000
S AT 599,000
V AT 646,000
SV AT 704,000

ขอบคุณครับท่านเลขาฯมหาดไทย   ;)

มันมาแนวน้ำตาลแดงเลยแหะ

ครับ .. Carnelian (color) คือ อัญมณีชนิดหนึ่ง สีออกแนวประมาณนั้น

en.wikipedia.org/wiki/Carnelian_color

เอ้ย ลืมไป rt-50 เปิด 28-29 นี่หว่าจะสลับกับ city 555 เดือนเดียวกัน 55

หวังว่า จะสู้ vios ได้ซะทีนะ  ;D

อยากเห็นสีน้ำตาลอะ

พยายาม sear หาคำว่า สีน้ำตาลสปาร์คลิ่ง ........ แต่หาไม่เจออ่ะ
แต่ด้วยการถอดรหัสภาษาไทยที่มันดิ้นได้ ผมว่าน่าจะเป็นภาษาอังกฤษคำนี้มากกว่า " Sparkle "
ดังนั้น " Sparkle color " สำหรับ m/c ที่เพิ่มสีใหม่ก็แนวนี้เลย ....

http://www.art-paints.com/Paints/Glass/Plaid/Gold-Sparkle/Gold-Sparkle.html

ปล. เดาล้วนๆ
  ;D

ออฟไลน์ burutrad

เห็นคันจริงที่โชว์รูมมาแล้วครับสีแดงที่ว่าผมว่าก็ไม่ได้เด่นเท่าไหร่นะครับถ้าให้ดีต้องแบบ mazda 2 ครับแดงเพลิงจริงๆ... :) :)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

sparkling เป็น adjective ธรรมดาครับ ไม่น่าหาเจออะครับ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

เห็นคันจริงที่โชว์รูมมาแล้วครับสีแดงที่ว่าผมว่าก็ไม่ได้เด่นเท่าไหร่นะครับถ้าให้ดีต้องแบบ mazda 2 ครับแดงเพลิงจริงๆ... :) :)
ถ้าฮอนด้าบ้านเราที่นึกได้ว่าสีนั้นก็มีฮอนด้าพรีลูด

sparkling เป็น adjective ธรรมดาครับ ไม่น่าหาเจออะครับ
ขอบคุณครับ

น้ำตาลสปาร์คลิ่ง เปิดโบร์ชัวร์หน้าสองได้เลยครับ

เป็น "น้ำตาล" แท้ๆ(อย่างที่ควรจะเป็น ไม่ใช่สีกระปิ) เข้ม เกือบดำ และมีประกายเมทัลลิก

ประมาณนี้ได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
นี่มันแดงวีออสชัดๆ !!!!! (แต่ผมก็ชอบนะ  ;D)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

• Hi!!!!
มาละครับ น้ำตาล สปาร์คลิ่ง งิ่ง งิ่ง กะ แดง คาร์เนเลี่ยน มุก (คันจริง)

แดงคาร์เนเลี่ยน (มุก)

ภายในเปลี่ยนเป็นสีไทเทเนียมครับ พร้อมโครเมี่ยม

ไฟท้าย

ขณะเบรก+ไฟหรี่

ไฟหรี่อย่างเดียว

หลอดไฟใช้หลอดเดียว แต่อยู่ตรงกลาง

กระจังหน้าใกล้ๆ

ล้อแม็ก ใกล้ๆ

ภายในเปลี่ยนเป็นสีไทเทเนียมครับ พร้อมโครเมี่ยม

แถบคิ้วสีเงินข้างประตูอันนี้กำลังจะมาใน new civic 2012 ด้วยใช่มั๊ยครับ
ไม่เสียแรงที่เป็นสมาชิกในบ้าน Honda AF  ..... speed เร็วกว่านรก .. many thanks

สรุปมีอะไรใหม่ใน Honda City
• เพิ่มความสปอร์ตด้วยกระจังหน้าใหม่, กันชนหน้า – หลังใหม่, ไฟท้ายดีไซน์ใหม่ และล้ออัลลอยลายใหม่
• ภายในดีไซน์ใหม่ คอนโซลด้านหน้าตกแต่งด้วยโครเมียม
• เบาะนั่งผลิตจากผ้าลายใหม่ดีไซน์สปอร์ต
• ถุงลมคู่หน้า Dual SRS และระบบป้องกันล้อล็อก ABS พร้อมระบบกระจายแรงเบรก EBD
• เข็มขัดนิรภัยด้านหน้าแบบรั้งกลับอัตโนมัติ (Pretensioner Seat Belt)
• มาตรวัดเรืองแสง Blue Light เพิ่มความล้ำสมัยให้แก่ห้องโดยสาร ง่ายต่อการมองเห็น
• ไฟแสดงผลการขับขี่แบบประหยัด ECO Indicator
• 2 สี ใหม่ แดงคาร์เนเลียน (มุก) และสีน้ำตาลสปาร์คลิ่ง (เมทัลลิก)

City ใหม่มากับเครื่องยนต์ i-VTEC 120 แรงม้า ควบคุมการเปิด-ปิดลิ้นปีกผีเสื้อด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ DBW (drive-by-wire) ทำงานสัมพันธ์กับเครื่องยนต์ ช่วยเพิ่มสมรรถนะ และลดอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ส่งกำลังด้วยเกียร์อัตโนมัติ 5 จังหวะ City รุ่น SV ขับสนุกยิ่งขึ้นด้วย Paddle Shift

ห้องโดยสารกว้างขวาง สามารถรองรับผู้โดยสาร 5 คนได้อย่างสบาย ห้องเก็บสัมภาระมีความจุ 506 ลิตร ระบบเครื่องเสียงโมดูลแบบ Advanced Audio คุณภาพระดับพรีเมี่ยม สามารถเชื่อมต่ออุปกรณ์ต่อพ่วงได้อย่างสะดวก ไม่ว่าจะเป็น iPod, เครื่องเล่น MP3 หรือ USB โดย City V และ SV จะมาพร้อมสวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย ส่วนชุดลำโพง 6 ตำแหน่ง จะมีเฉพาะ City SV

ช่องเก็บของภายในห้องโดยสารประกอบด้วย กล่องเก็บสัมภาระด้านหน้า ที่วางแก้วบริเวณคอนโซลกลาง ช่องเก็บของสำหรับผู้ขับขี่ ช่องเก็บของหลังเบาะคู่หน้า พนักเท้าแขนด้านหน้าพร้อมช่องเก็บของ พนักเท้าแขนด้านหลังพร้อมที่วางแก้วน้ำ 2 ตำแหน่ง (เฉพาะ City SV) ช่องเก็บของใต้เบาะนั่งด้านหลัง (เฉพาะ City V และ SV) เบาะนั่งด้านหลังปรับเอนได้ พร้อมพนักเท้าแขน ที่วางแก้วน้ำ 2 ตำแหน่ง และสามารถปรับพับ 60:40 (เฉพาะ City SV)

ระบบกันสะเทือนด้านหน้าแบบแม็กเฟอร์สัน สตรัท อิสระ พร้อมเหล็กกันโคลง ระบบกันสะเทือนด้านหลัง ทอร์ชั่นบีม แบบ H-Shape พร้อมเหล็กกันโคลง เพิ่มความนุ่มนวลในการขับขี่

ส่วนมาตรฐานความปลอดภัย มีระบบประตูล็อกอัตโนมัติสัมพันธ์กับความเร็วรถ เมื่อรถวิ่งถึงความเร็วที่กำหนดไว้ (เฉพาะ City V และ SV) ปกป้องห้องโดยสารจากการชนรอบทิศทางด้วยโครงสร้างตัวถังนิรภัย จี-ฟอร์ซ คอนโทรล (G-Force Control) หรือ จี-คอน (G-CON) เสริมโครงสร้างเหล็กกล้าพิเศษ ช่วยดูดซับและกระจายแรงกระแทกออกไปตามโครงสร้าง

Honda City ใหม่ แยกจำหน่ายเป็น 3 รุ่นคือ Honda City S, Honda City V และ Honda City SV ทุกรุ่นสามารถใช้แก๊สโซฮอลล์ E20 ได้ และทุกรุ่นจะติดตั้งเกียร์อัตโนมัติ 5 จังหวะเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน ส่วนรุ่น S มีเกียร์ธรรมดาให้เลือก

ราคาจำหน่าย
• Honda City S เกียร์ธรรมดา 559,000 บาท
• Honda City S เกียร์อัตโนมัติ 5 จังหวะ 599,000 บาท
• Honda City V เกียร์อัตโนมัติ 5 จังหวะ 646,000 บาท
• Honda City SV เกียร์อัตโนมัติ 5 จังหวะ 704,000 บาท

ทุกรุ่นติดตั้ง ถุงลมคู่หน้า Dual SRS ระบบป้องกันล้อล็อก ABS ระบบกระจายแรงเบรก EBD และเข็มขัดนิรภัยด้านหน้าแบบรั้งกลับอัตโนมัติ Pretensioner Seat Belt เป็นอุปกรณ์มาตรฐาน •

เครดิต : motortrivia

ออฟไลน์ sajaut

• Hi!!!!
และแล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็มา!!!!

มาจับผิดภาพกันดีกว่า รุ่นไหน รุ่นอะไร และมีอะไรเพิ่มขึ้นมา!

รูปที่ 1

รูปที่ 2

รูปที่ 3

รูปที่ 4

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
 :D
รูปที่ 1รุ่นเก่า
รูปที่ 3 รุ่น s. เพราะล้อดำ
รูปที่ 2 รุ่น v
รูปที่ 4. รุ่นtop
[ ::)

และแล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็มา!!!!

มาจับผิดภาพกันดีกว่า รุ่นไหน รุ่นอะไร และมีอะไรเพิ่มขึ้นมา!

รู้รูปเดียวคือรูปที่1เป็นรุ่นเก่าไม่มีผ้าถุงปกปิดใต้ล่าง ...รูป2-3-4 เป็นตัวไมค่อนเชนจ์ใส่ผ้าถุงปกปิดมิดชิด มองไม่เห็นใต้ล่าง