ผู้เขียน หัวข้อ: // ข้อมูล และสัมผัสเล็กๆ นิดๆหน่อย ของ Isuzu D-Max ใหม่ มาแล้วครับ //  (อ่าน 29274 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขออภัยครับ เพิ่งทำเสร็จ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3126:isuzu-d-max-full-modelchange-world-premier-like&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

เหนื่อยมาก และเครียดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

วันนี้ สารภาพเลยว่า เราไม่มีทาง นำมารายงานให้คุณได้ก่อนใครเป็นรายแรกอย่างแน่นอน
เหตุผลเกิดจาก สัญญาณเน็ต ที่เมืองทองธานี ของ TOT เน่ามาก ติดๆดับๆ ห่วยบรมห่วยแตก
หมาไม่แดกมากๆ! ขอใช้คำนี้เลย ทนไม่ไหวแล้ว

พอกลับมาบ้าน จะอัพขึ้นเว็บ เว็บก็ดันเอ๋อ มีปัญหาอีก กว่าจะมาอัพได้ ตองรอหลังเที่ยงคืน
และต้องรอจน ตี 2 แบบนี้ละครับ ดังนั้น แน่นอนว่า คนอื่น เว็บอื่น วันนี้ เขาเร็วกว่าเราหมดเลย

ขออภัยมา ณ โอกาสนี้

สรุปให้ว่า วันนี้ คนที่เอาข้อมูลขึ้นเว็บได้เร็วสุด คือ....

ขอชมเชย เว็บ Carside ของ เจ้าน้อง หนาว Naow27 กับ Satino ที่ไวใช้ได้
ด้วยคอนเนคชันที่ดี คว้าแค็ตตาล็อกมาได้ไวมาก ทั้งที่อยู่ "ต่างจังหวัด"!!!!
ไวกว่าคนกรุงเทพอย่างผมเสียอีก! จัดขึ้นเว็บได้เร็วมากๆ
และเป็นอันดับ 1 ก่อนใคร ก่อนเว็บไหนในไทยทั้งสิ้น ยอมรับครับ
พัฒนาความเร็วขึ้นมาก...ขอชมเชย จะบอกว่า ไวกว่า ทีมเว็บ
ของทาง Manager.co.th เค้าอีกนะ เราวัดจาก เวลาที่โพสต์ลงเว็บหนะครับ

หรือสงสัยผมจะไม่มีดวงกับ Isuzu? จริงๆ?
รถ ก็ยืมไม่ได้ เพราะไม่มีนโยบายให้ยืม
พอจะต้องแข่งกับชาวบ้าน เอาขึ้นให้ไว และละเอียดสุดๆ
สุดท้าย ก็แพ้เว็บอื่นเขาหมดเลยแหะ เพราะเน็ตไม่เป็นใจ
ขนาดจะกลับมาบ้านอัพขึ้นเว็บ เว็บยังมีปัญหาพอดี๊พอดีเลย

มันอะไรกัน "วู้ยยยยยย!"

ราตรีสวัสดิ์!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 03:14:16 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Boyza

• Newbie
  • *
ให้กำลังใจครับ

มาช้า ยังไงก้อมีคนรอจาก Headlight magazine ครับ  :)

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
ขอบคุณสำหรับบทความจ้า

ออฟไลน์ pond

• Jr. Member
  • **
อืมมม .......ถึงไม่เป็นที่ 1 ในสังคมออนไลน์  แต่ก็เป็นที่ 1 สำหรับ สมาชิกหลายๆคน  ในนี้คับ  ขอบคุญคับ  กับบทความที่สั้นและกระชับดีคับ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
ขอบคุณครับพี่จิมมี่  ;D ผมไม่รู้นะว่าเวปไหนอัพก่อนหรืออัพหลังผมไม่ได้สนใจจะไปดูเท่าไหร่ ผมรอดูจากHLMที่เดียวแหละครับ เอาแบบช้าแต่ชัวร์ดีกว่า  :D

พักผ่อนเยอะๆนะครับพี่จิมมี่ เป็นห่วงเรื่องสุขภาพแทน

ออฟไลน์ Number 7

• **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ takonphun

• Newbie
  • *
ลุกขึ้นมาอ่าน ตอนตีห้า ขอบคุณมาก ๆ ครับ
นาน ๆ โพสที จะบอกว่า คุณจิม ที่หนึ่งเสมอครับ ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
แล้วเพื่อนจะเครียดทำไมวะ ในเมื่อหลายๆอย่างมันก็ไม่ได้เป็นที่ 1 อยู่แล้วโดยเฉพาะรถกระบะเนี่ย...
ทำงานแบบนี้ไม่ดีหรอก ทำเท่าที่จะทำได้แบบไม่เครียดดีกว่า

ช่วงหลังๆเราว่านายเครียดเกินไปนะ คนรอบข้างเขาก็ไม่สบายใจ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ T1k

• T1K

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สวยมากกกก เลิกขับรถเก๋งมาขับกระบะดีไหมนี่ ^^

ออฟไลน์ Arado_kung

อ่านมาแล้วครับ ได้สไตล์พี่จิมมี่เหมือนเดิม ขอบคุณนะครับ ผมเซ็งตรงที่ไม่มี cruise control เนี่ยแหละ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ Sammy_

ขอบคุณพี่จิมมากๆครับ
Headlight magazine 1 ในใจผม

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
งานนี้ จัดเต็มเลยนะเนี่ย

(แต่ชื่อจากฮอนด้านี่มี Primo จาก MU-7 ด้วยครับ)
(อีกหน่อยคงมี Clio กับ Verno แหงๆ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ sajaut

รอชมครับไม่มีให้ทดสอบอะดิ
น่าจะให้คนทั้งโลกรู้ด้วยนะว่าปรับแล้วนะไม่ใช้โฆษาณาอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 07:44:21 โดย sajaut »

ออฟไลน์ Nut_K

แอบขัดใจกับพวงมาลัยอะ

T_T

รอการ์ดเชิญไปงานที่ 0 ดีกว่า  ^^

ออฟไลน์ RockYou

• **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
ช้าๆได้พร้าเล่มงามนะคับ ไม่ต้องเร็วที่สุด แต่ได้พร้าเล่มงามที่สุดเนอะ

ตัวใหม่สวยอยู่หรอก แต่ติดใจที่พวงมาลัยอย่างเดียว
ซื้อมาคงจะเอาไปเปลี่ยน
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ oOPATOo

• **
ESC *0* แจ่ม มาก
แต่เศร้าใจตรง mu-7 แง๊

ออฟไลน์ THUIO

ไม่ต้องรีบหรอกครับพี่จิม ผมคนนึงหละที่รออ่านจากheadlight magazineที่เดียว

ออฟไลน์ gatasila

ไม่มีนโยบายให้ลองขับ รึว่ากลัวโดนติเยอะรึป่าวน้อ กระบะมาสด้าผมว่าคุณจิมมี่ได้ทดสอบแน่นอน
ผมเห็นในรายการของคุณพัฒนเดชช่องเนชั่น อีซูสุ มีทดสอบบ่อยมากและก็เชียร์จนเว่อร์( อาจเพราะเป็นสปอนเซอร์หลักด้วย )

ออฟไลน์ digilux

• Newbie
  • *
เน้นสิ่งที่เราเด่นดีกว่า คือ คุณภาพ ทำแบบที่คนทำมีความสุขและคนอ่านก็ได้ข้อมูลอย่างที่ต้องการดีกว่า (หรือมากกว่าที่ต้องการไปประดับเป็นความรู้เสียด้วยซ้ำ)
เวปอื่นขี้นเร็วถ้าทำไม่ได้เรื่องก็คงได้แค่ผ่านไปอ่าน แต่คงไม่ได้ติดตามอย่างเวปนี้

ออฟไลน์ off_033

ไม่ต้องเน้นไวที่ 1  เอาขึ้นก่อนใครหรอกครับ  เอาขึ้นไวไปก็เท่านั้น เพราะเวบรถมันไม่ต้อง up date กันเป็นวินาทีขนาดนั้น

เพราะอ่านที่อื่นมา  ก็ยังมาอ่านที่นี่อยู่ดี  แต่ไม่ควรช้าเกิน 1 วันนะ

เน้นคุณภาพดีกว่า

ออฟไลน์ swan

ไม่ต้องเน้นไวที่ 1  เอาขึ้นก่อนใครหรอกครับ  เอาขึ้นไวไปก็เท่านั้น เพราะเวบรถมันไม่ต้อง up date กันเป็นวินาทีขนาดนั้น

เพราะอ่านที่อื่นมา  ก็ยังมาอ่านที่นี่อยู่ดี  แต่ไม่ควรช้าเกิน 1 วันนะ

เห็นด้วยครับ ไม่ต้องเร็วแบบเฉือนกันเป็นวินาทีแบบตลาดหุ้นก็ได้ครับ  ;D ;D ยังไงซะขอเนื้อหาแน่นๆ แม่นๆื ไม่ช้ามากเกินไปแค่นี้ก็แฮปปี้แล้วครับ

ออฟไลน์ Lammerison

แล้วเพื่อนจะเครียดทำไมวะ ในเมื่อหลายๆอย่างมันก็ไม่ได้เป็นที่ 1 อยู่แล้วโดยเฉพาะรถกระบะเนี่ย...
ทำงานแบบนี้ไม่ดีหรอก ทำเท่าที่จะทำได้แบบไม่เครียดดีกว่า

ช่วงหลังๆเราว่านายเครียดเกินไปนะ คนรอบข้างเขาก็ไม่สบายใจ

เห็นด้วยครับ ไม่ต้องหนึ่ง แต่ไม่ตก trend ผมว่าก็ OK นะ เอายอด hit เฉลี่ยๆดีกว่า

ออฟไลน์ apinui

ขอพูดถึง นโยบายที่ไม่ให้ยืมนี่สักหน่อยครับ .....

ผมว่า isuzu พยายามจะขายแบบให้ลูกค้าตัดสินใจจากภายนอก ไม่ใช่ความรู้สึก คือ .... น่าจะหวังกับตลาดคนต่างจัีงหวัดที่ เข้าถึงข้อมูลข่าวสารได้น้อยมากว่า

จะซื้อเห็นสวยก็ซื้อเลย เสียพัง เน่า อะไรมา ก็เข้าศูนย์เครมกันเอง หรือหาทางแก้ไขกันเอง  คือเอาง่ายๆ อย่าให้สื่อมาติมาติงอะไร .....

ถ้าคิดว่าตัวเองติดตลาดแล้ว ไม่ต้องง้อใคร ... ก็รอวันโดนคนอื่นเค้าแซงอะครับ .... ถึงจะสำนึก ...

เพราะจากที่อ่านๆจากคนที่ใช้ d-max เดิม จากคลับของเค้า น้อยคนครับ ที่จะขาย D-max ตัวเก่า ไปซื้อ D-max ตัวใหม่ ....

ส่วนใหญ่เปลี่ยนยี่ห้อกันหมด ....

ออฟไลน์ banch

เห็นด้วยครับ

ขอข้อมูลแน่นๆ ครบๆ ดีกว่า

เพราะสุดท้ายก็ต้องกลับมาอ่านของคุณจิมอยู่ดี

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอบคุณครับบ
อย่าเครียดมากนะพี่ ;D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

NET TOT เคยทำผมคลั่งมาแล้วครับ ห่วยสมคำล่ำลือจริงๆ เคยห่วยมาอย่างไรก็ยังเดินหน้าห่วยอย่างนั้น เร็วแค่ตอนคิดตังค์กับตอนตัดบริการเท่านั้น ด้านสมรรถนะกระเสาะกระแสะสิ้นดี :'(

headlightmag แซ๊บเว่อร์ เอาเน้นๆ แน่นๆ ดีกว่าครับ

เป็นกำลังใจให้คนทำงานครับผ๊ม ;D

แต่เรื่องไม่ให้ยืมรถเนี่ย!!!!!!!.............เอ่อ.....(เพื่อ...) ::)

ออฟไลน์ berm

ทำไมไม่ออก mu7 ตามมาเลยละครับ อย่างนี้เค้าก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นกันหมด

เพราะรู้อยู่แล้วว่ายังไงมันก็ต้องออกรุ่นใหม่ในไม่ช้า แถมเครื่องก็ไม่ได้อัพแรงม้า

เกียร์รุ่นเก่า 4 สปีด esc ก็ไม่มี รอดู mu7 ใหม่อยู่เหมือนกัน เซ็งเลย

ออฟไลน์ Satanic za'

เจ้าไหนเจ้าแรกผมไม่รู้หรอก เพราะยังไงผมก็เปิดอ่านข่าวจากเวป HLM อยู่ดี เพราะฉะนั้นเวปนี้เป็นที่ 1 สำหรับผมเสมอ