ผู้เขียน หัวข้อ: // ข้อมูล และสัมผัสเล็กๆ นิดๆหน่อย ของ Isuzu D-Max ใหม่ มาแล้วครับ //  (อ่าน 29272 ครั้ง)

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
เอ..คุณจิมมี่ครับ สงสัยนิดนึง
ที่ว่า Isuzu ไม่ยอมปล่อยรถเทส

แล้วรายการรถทางทีวีถึงมี Test Drive หละครับ

(ที่ผมเห็น ก็รายการ รู้เรื่องรถกับ......
เคยเห็นเขา รีวิว Mu-7 ตัวใหม่ และบอกว่า ตัวพิธีกรเองก็ใช้รุ่นเก่าอยู่
พอขับรุ่นใหม่แล้วอยากซื้อเพิ่มอีกคัน ประมาณนั้น)

คือ สงสัยเฉยๆ หนะครับ ไม่ได้จะตั้งแง่อะไร
เพราะจริงๆ ผมก็อยากเห็นคุณจิมมี่รีวิวนะครับ

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ไม่มีนโยบายให้ลองขับ รึว่ากลัวโดนติเยอะรึป่าวน้อ กระบะมาสด้าผมว่าคุณจิมมี่ได้ทดสอบแน่นอน
ผมเห็นในรายการของคุณพัฒนเดชช่องเนชั่น อีซูสุ มีทดสอบบ่อยมากและก็เชียร์จนเว่อร์( อาจเพราะเป็นสปอนเซอร์หลักด้วย )
คุณพัฒนเดชเค้าทำให้ร่วมกับอีซูซุด้วยครับ เค้ามี Connection ที่ดี(กว่ามากกก) และเค้ายังเป็นคนจัดทริปอีซูซุให้ด้วยครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
กำลังหาข้อมูลรุ่นนี้พอดีเลยคับ ^^ ติดตามผลงานตั้งแต่ รีวิว มาสด้า 2 ตัว 5 ประตูแล้วคับ กำลังจะเปรียบเทียบระว่าง Isuzu กับ corolado พอดีเลย ^^

ปล. รอดูรีวิวอยู่นะคับเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
ผมขออ้างถึง ประโยคแต่ไม่เน้นความปลอดภัย ของคุณ singving ที่ได้โพสไว้น่ะคับ
  ตรงนี้ เท่าที่เห็น safety spec แล้ว มันเพิ่มมาเยอะกว่ารุ่นก่อนเดิมมาก
  ซึ่งของเดิมที่เคยมี
     - ABS
     - EBD
  ของใหม่ที่เพิ่มมา
     - หม้อลมเบรกก็เพิ่มขนาดให้ใหญ่ขึ้นเป็น 10.5 นิ้ว
     - ระบบเพิ่มแรงเหยียบเบรกในภาวะฉุกเฉิน Brake Assist
     - แต่ในรุ่นท็อปทั้งหลาย จะเพิ่ม ระบบควบคุมเสถียรภาพ ESC (Electronic Stability Control) ,ระบบป้องกันล้อหมุนฟรีขณะออกตัว TRC Traction Control
 ซึ่งส่วนมากจะพบในรถยนต์นั่ง ตระกูลเก๋ง หรือ SUV ระดับกลางๆถึงสูง มากกว่าน่ะคับ  แทบจะไม่เจอเลยในรถกระบะ

ออฟไลน์ =TUM=

เพื่อนผมที่ทำงานอยู่ที่ Isuzu สำโรงโทรมาหาผมตอนเช้าว่า "เห็น D-MAX ใหม่ยังวะ? นี่ที่ออฟฟิศตรูเค้า Forward บทความที่จิมมี่เขียนมาให้อ่านกันทั้งออฟฟิศ" 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 20:06:35 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ sandwich

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ปล. จะลำดับที่เท่าไหร่ผมก็รออ่านตลอดครับ  ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
และเครื่อง 2.5  Isuzu ก็ยังไม่ดีอย่างที่คาดไว้ 

แรงม้ากับ แรงบิดน้อยกว่า มาสด้า ฟอร์ด  ตัวกำลังจะตกรุ่นซะอีก  :o
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ArmMoTo

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ st_citroen

ไม่มีนโยบายให้ลองขับ รึว่ากลัวโดนติเยอะรึป่าวน้อ กระบะมาสด้าผมว่าคุณจิมมี่ได้ทดสอบแน่นอน
ผมเห็นในรายการของคุณพัฒนเดชช่องเนชั่น อีซูสุ มีทดสอบบ่อยมากและก็เชียร์จนเว่อร์( อาจเพราะเป็นสปอนเซอร์หลักด้วย )
คุณพัฒนเดชเค้าทำให้ร่วมกับอีซูซุด้วยครับ เค้ามี Connection ที่ดี(กว่ามากกก) และเค้ายังเป็นคนจัดทริปอีซูซุให้ด้วยครับ
เห็นว่าโปรติ่งก็ได้เทสบ่อยเหมือนกันหนิครับ

ถามคุณจิมมี่ครับว่าตัวแค็ปเปิดได้ขับสอง(ไม่ยกสูง)มีตัวเกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถึงใครที่มาตอบว่า รอรีวิว

ผมได้เขียนบอกไปแล้วไงครับว่า Isuzu ไม่มีนโยบายให้สื่อมวลชนยืมรถ

ยกเว้น ในบางกรณี เช่น ยืมเพื่อไปถ่ายทำรายการ ในลักษณะที่ isuzu ลงโฆษณา
หรือว่า เป็นพันธมิตรกันอยู่ครับ

นั่นหมายความว่า เวลานี้ แทบไม่มีโอกาสเลยที่ เราจะได้ทำรีวิวรถค่าย Isuzu กัน

แทบหมดสิ้นซึ่งโอกาสกันเลยทีเดียว อย่างที่ผมก้ไม่รู้จะทำอย่างไร

-----------------------------

เพื่อนผมที่ทำงานอยู่ที่ Isuzu สำโรงโทรมาหาผมตอนเช้าว่า "เห็น D-MAX ใหม่ยังวะ? นี่ที่ออฟฟิศตรูเค้า Forward บทความที่จิมมี่เขียนมาให้อ่านกันทั้งออฟฟิศ" 555

พรวดดดดดดดดดดดดดดดดดด!

นี่จะบอกให้ เผื่อใครใน Isuzu Technical Asia มาอ่าน

เมื่อ 9 ปีก่อน ออฟฟิศคุณพ่อผม ขายถ้วยกระดาษ กับเครื่องเขียนต่างๆ
ให้ออฟฟิศ ชั้น 4 ของ ตึก Isuzu Technical Asia ที่สำโรงด้วย
แล้วไอ้คนที่ต้องขับรถไปส่งของที่นั่น ในบางครั้งที่คนขับรถของเราไม่ว่างกัน

ก็คือผมเนี่ยแหละ

จะบอกว่า เคยขับรถกระบะไปส่งของที่นั่น แบกของขึ้นลิฟต์ไปชั้น 4 ด้วยซ้ำ

และนั่นค่อ ก่อนที่ D-Max รุ่นที่แล้วจะเปิดตัวเมื่อ 31 พฤษภาคม 2002

แต่ทุกวันนี้ ก็ไม่ได้อุดหนุนกันต่อ และผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเหตุใด

ที่แน่ๆ ผมก็ไม่อยากให้ทุกคนที่นั่นรู้หรอก ว่าผมเป็นใคร...
ใส่เสื้อยืด ลากรองเท้าแตะขึ้นไปบนตึกได้นี่ก็แทบหัวใจจะวายแล้วเถอะ

แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เป็นเรื่องขำขำมากกว่าครับ

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณคุณJimmyที่ยอมเหนื่อยยากเพื่อสร้างบทความดีๆมีประโยชน์ให้ผู้อ่านกันครับ น่าเสียดายISUZUที่ไม่ให้ทดสอบเช่นกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ nathee888

• Newbie
  • *
คุณ  JIMMY ครับ  ผมเป็นดีลเลอร์ ISUZU  อยู่ที่จังหวัดทางภาคเหนือ ต้องการทดลองขับติดต่อผมได้นะครับ  เดี๋ยวเป็นไกด์พาเที่ยวนะครับ  รถมาประมาณวันที่  8

• **
คุณ  JIMMY ครับ  ผมเป็นดีลเลอร์ ISUZU  อยู่ที่จังหวัดทางภาคเหนือ ต้องการทดลองขับติดต่อผมได้นะครับ  เดี๋ยวเป็นไกด์พาเที่ยวนะครับ  รถมาประมาณวันที่  8

กด Like เลย ^^

ออฟไลน์ CRO

ขอบคุณมากครับ ตัวใหม่นี่หน้าดูดุดีจริงๆ

กด Like เลย ^^

like อีกคนครับ ^^

ออฟไลน์ shando

ใจดีจังครับ ผมว่าถ้าเอามาทดลองขับเพื่อทำรีวิวออกมาจริงๆ คุณอาจเดือดร้อนได้นะครับ เพราะดูแล้วเป็นการขัดกับนโยบายบริษัทแม่

เรามาหลังไมค์กันเถอะครับ

ขอรบกวนอีเมล์ ส่งมาทาง PM หลังไมค์นะครับ

แหะๆๆๆๆ

ขอบคุณมากคร้าบ

ออฟไลน์ Chris Evn

พี่จิมมีลองเปลี่ยนมาใช้ Truemove H ซิครับ

ดูจากที่เทสเปรียบเทียบแล้วน่าใช้เยอะเลย
http://www.pdamobiz.com/show_news.asp?NewsID=475165&PN=1

ออฟไลน์ 6162002

โอ้ว มีหวังแล้วสินะ สำหรับดีแมกซ์ ต้องขอบคุณทั้งดีลเลอร์และพี่จิมด้วยนะครับ ถ้าได้ก็ดีมาก แต่ถ้าไม่ได้ก็เข้าใจครับ สู้ๆครับ ^^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไอ้ย่ะ วันที่ 8 เราต้องไปขับฟอร์ดนิ หรือจะเปลี่ยน....555+

• **
เอาแล้ว โอกาศกำลังจะมา ^^ กำลังดู รุ่นนี้กับ colorado ตัว 2.5 อยู่พอดี (อยากได้แบบประหยัดๆ) ถ้าไม่ได้ทำให้พี่เซลล์เค้าเดือนร้อนนี้จะเป็นอะไรที่ดีมากๆ เลยคับ ขอเป็นกำลังใจให้ต่อไป สู้ๆ

ออฟไลน์ porasit33

like ด้วย อิอิ^^

กรุงเทพรถมาวันที่ 7 ครับ(ไปถามมา)

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium