ผู้เขียน หัวข้อ: เผยโฉม Nissan NV200 อย่างเป็นทาง สลัดคราบ NV ที่เรารู้จักสู่รถตู้เพื่อการพาณิชย์  (อ่าน 14471 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ขอขอบคุณ worldcarfans.com
link ตามนี้ครับ http://www.worldcarfans.com/9090224.007/nissan-nv200-first-photos-and-details-released-before-geneva-premiere

มากับความยาว 4.4 ม. สูง 1.84 ม. จุเต็มที่ได้ 4.1 คิวบิกเมตร ส่วนน้ำหนักบรรทุกรวม 771 kg.

มากับเครื่องยนต์ 2 ขนาด คือ
- เบนซินขนาด 1.6 ลิตร แรงม้าที่ 108 แรงม้า แรงบิดที่ 153 นิวตัน-เมตร
- ดีเซลขนาด 1.5 ลิตร แรงม้าที่ 86 แรงม้า แรงบิดที่ 200 นิวตัน-เมตร
ทั้ง 2 เครื่องมากับเกียร์ธรรมดา 5 สปีด

ระบบความปลอดภัยอัดมาเต็มที่ คือ ESP, ABS พร้อม EBD ถุงลมนิรภัยสำหรับคนขับ ผู้โดยสารด้านหน้า และม่านนิรภัย

เตรียมเปิดตัวในญี่ปุ่นช่วงก่อน summer นี้ ตามด้วยยุโรปภายในฤดูใบไม่ร่วง หลังจากนั้นจะทำตลาดในจีน และตลาดอื่นๆเป็นลำดับถัดไป

ด้านราคานั้นยังไม่มีการเปิดเผยออกมาอย่างเป็นทางการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:49:00 โดย interga »

แบบมีกระจก

ดูแล้วสวยดีอะ

ด้านหลัง

เปิดท้ายบรรทุกของ

สุดท้ายกับภายใน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
มือเปิดประตูข้างในคล้ายของทีด้าเลย เย้!

รูปลักษณ์ก็สวยดีนะครับ ไม่รู้ว่าเมืองไทยยังมีความต้องการตลาดรถแบบนี้อยู่หรือเปล่า ถ้าแต่งให้สวย แต่งภายในให้หรู มันจะน่าสนใจไม่หยอก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ผมว่าเมืองไทยก็น่าจะมีโอกาสได้ใช้นะ เพราะตามกำหนดการของ Nissan ยังมีหลายรุ่นที่เตรียมเปิดตัวในระยะอีกไม่นานนับจากนี้

NV ก็อาจจะเป็น 1 ในนี้น ( รึเปล่า )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:51:14 โดย interga »

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
รถประเภทนี้เมืองไทยก็มีมาบ้าง ทั้งเปอร์โย ซีตรอง โฟล์ค
แต่ขายกันเงียบๆอ่ะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

และนี่ก็คือ LCV รุ่นที่ 2 ของนิสสัน อิอิ

ผมแอบสงสัยว่า

เจ้า NV200 หรือ X11M เนี่ยจะประกอบที่ฟิลิปปินส์หรือเปล่า?
เพราะปีที่แล้ว Universal Motor บริษัทที่ประกอบ Nissan LCV
ออกข่าวว่าจะมีการประกอบ LCV ถึง 5 รุ่น รุ่นแรกจะนำเข้าชิ้นส่วนจากญี่ปุ่นมาประกอบ
เริ่มเดือน july 2009
ใครสนใจรายละเอียดข่าวเดี๋ยวจะหามาให้

และถ้ามันประกอบก็มีแนวโน้มที่จะมาขายบ้านเรา

อ้อ เจ้าคันนี้มีสองเวอร์ชันนะ
คือเวอร์ชันรถส่งของหน้าตาก็ธรรมดาๆกันชนดำกับ
เวอร์ชัน 7-8 ที่นั่งตกแต่งสวยงามซึ่งจะเปิดตัวต้นเดือนมีนา
คงได้เห็นกัน

ส่วนชื่อ NV ไทย กับ NV ตลาดโลกคนละความหมายนะครับ

แต่ที่แน่ๆ LCV ลำดับ 8 และ 13 จะมาไทยแน่ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 12:14:56 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ถ้าเอามาแปลงเป็นรถโมบายเพื่อการพานิชย์ท่าจะเวริค์ดีมากครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
หุ หุ

เห็นหน้าตาแบบนี้แล้ว นึกเปรียบเทียบไปเป็นพวก Toyota Liteace เลยครับ
ไม่ได้นึกถึง รถมินิแวน 7 ที่นั่งแบบ Voxy , Noah , Stepwagon เลย

แล้วระบบขับเคลื่อน กับ ช่วงล่าง เป็นอย่างไร แบบไหนครับ?

หุ หุ

เห็นหน้าตาแบบนี้แล้ว นึกเปรียบเทียบไปเป็นพวก Toyota Liteace เลยครับ
ไม่ได้นึกถึง รถมินิแวน 7 ที่นั่งแบบ Voxy , Noah , Stepwagon เลย

แล้วระบบขับเคลื่อน กับ ช่วงล่าง เป็นอย่างไร แบบไหนครับ?

nissan tiida เป็นไง
เจ้า NV200 ก็ช่วงล่างเดียวกันครับ
เครื่องเคราก็ใช้ร่วมกัน

B-platform

ถ้านำมาขายในไทยจะมีคนซื้อใช้รึป่าวนะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากเห็นแบบ 7 ที่นั่ง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ JBP Underground

• **
  • Some say...
LCV นู่น LCV นี่
โค้ดอะไร ทำไมมันเยอะไปหมดยังงี้เนี่ยพี่กิต
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
สวยดีนะ
น่าจะทำตลาดเป็นรถสำหรับนักศึกษาเพื่อนเยอะ 55+  ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ JBP Underground

• **
  • Some say...
สวยดีนะ
น่าจะทำตลาดเป็นรถสำหรับนักศึกษาเพื่อนเยอะ 55+  ::)

กลัวนักศึกษามันจะเอาไปทำอย่างอื่นน่ะสิครับ
 ;D ;D ;D

สวยดีนะ

กลัวนักศึกษามันจะเอาไปทำอย่างอื่นน่ะสิครับ
 ;D ;D ;D

ตู้ทึบๆแบบนี้เค้าไว้ทำไรหยอ  8)
มาพร้อมกับแก๊งแว่นดำป่าว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
555555555

ชอบมุขแป๊ะ