ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ากระทู้"อยากทราบกรณี E Class Coupe ไฟไหม้ครับ"หายไปไหนครับ  (อ่าน 25019 ครั้ง)

PeteFD

• บุคคลทั่วไป
โห แรงกันจริงๆ หลังๆ ผมก็ไม่ค่อยกล้าโพสอะไรแล้วหล่ะครับ กลัวโดนอยู่ไม่น้อย หรือไม่บางทีพูดตรงไปก็ไปกระทบคนอื่นกลัวจะร้องไห้ออกจากเว๊บไป ยอมรับว่าผมเป็นคนพูดตรง ทางทีดีคือคนไม่สนิทกันเราก็ควรพูดให้น้อย แต่มาเจอกระทู้นี้แล้วยอมรับว่าเป็นการตอกย้ำความคิดจริงๆ

มาที่นี่หลังๆ เจอกระทู้หลายแบบจริงๆ เด็กโชว์เกรียน เด็กขี้โม้ คนขี้อวด ฯลฯ อาจจะเป็นการเปลี่ยนไปทางสังคมออนไลน์นะนี่ เศร้าใจครับ  :-\

PeteFD

เวบนี้เริ่มเปลี่ยนไปแล้วจริงๆครับ

ไม่ใช่ผมคนเดียวที่รู้สึกแบบนี้แน่นอน

นี่อ่านๆ ดู ถ้ามีเรื่องกันจริงๆ จะมีการถึงทำร้ายร่างกายไหมนี่?  :-\

ออฟไลน์ sulley

• Newbie
  • *
  • ????????????
คุณ Hawk ครับ กระทู้นี้ผมตั้งขึ้นมาเพราผมหากระทู้ไม่เจอซึ่งผมได้ลองหาหลายวิธีแล้วมันก็ไม่เจอจึงได้มาตั้งถาม ผมถามว่าผมผิดตรงไหนเหรอครับ แล้วผมก็โดนคุณ Eddy ว่าเป็นกระทู้ไร้สาระที่ทำให้กระทู้อื่นๆตกไป ผมว่าอันนี้แหล่ะที่ทำให้อาร์ตโกรธแล้วที่อาร์ตโพสไปแบบนั้นก็คงด้วยอารมณ์ แล้วคงอยากจะสื่อว่าผมเองก็ไม่ใช่เด็กๆที่ไหนที่จะมาโพสแบบไม่คิด ก่อนที่จะโพสผมก็ลองทำหลายอย่างแล้วไม่ได้ถึงได้โพสครับ ผมแค่ชี้เจงเท่านั้นครับ ส่วนคุณจะคิดยังไงสุดแล้วแต่ครับ

ผมว่าคุณ sulley หลงประเด็นนะครับ ผมไม่เคยพูดว่าคุณผิดเพราะว่าคุณหากระทู้ไม่เจอ เพราะเป็นธรรมดาครับ ที่ต้องมีตกหล่นไปบ้าง

แต่ในเมื่อคุณหาไม่เจอจริงๆ ทั้งๆที่จริงแล้วมันไม่ได้ยากเกินความพยายาม [(หน้า 2) (ผมลองค้นคำว่า "E coupe ไฟไหม้"  ก็ขึ้นมาปกติครับ)]

ซึ่งถ้าว่ากัน ซื่อๆตรงๆก็เป็นความบกพร่องของคุณ sulley เองไม่ใช่เหรอครับ

ว่ากันตรงๆอีกทีกระทู้ของคุณก็ไม่ได้ประโยชน์กับคนอื่นจริงๆนั่นแหละ ผมเห็นว่าประโยชน์น้อยกว่ากระทู้ D-max ด้วยซ้ำ

ถึงจะโดนว่าว่าไร้สาระ ถ้ามันเเป็นเรื่องจริง ถึงคำพูดมันอาจเกินไปบ้าง เป็นผมผมก็คงจะต้องยอมรับครับ ลองใจเย็นๆคิดดูดีๆ :))

แล้วที่คุณอาร์ตโพส ผมบ่นไปแล้วไม่ขอพูดอีก แต่ลองคิดว่าถ้าคุณเป็นคุณ Eddy หรือคนธรรมดา คุณจะรู้สึกยังไง

ผมขอจบแค่นี้ ไม่ต่อแล้วนะครับ ข้างบนนี้ก็เป็นความคิดเห็นของผมคนเดียว ผิดพลาดบกพร่องตรงไหนก็ขอโทษด้วยครับ

แต่ขอฝากไว้ตรงนี้ 1 ประโยค

Only your real friends will tell you when your face is dirty .

[/quote]

ขี้เกียจพูดแล้วครับ ถ้าคุณเห็นว่าคนไม่รู้ที่มาถามแบบสุภาพมันรบกวนคนอื่นเพราะฉะนั้นสมควรโดนด่าได้ต้องยอมรับเป็นเรื่องที่ถูกอันนั้นแล้วแต่คุณครับ ส่วนเรื่องราวทั้งหมดก็แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนนะครับ สวัสดีครับ :o :o

ออฟไลน์ TumQuattro

• Jr. Member
  • **
ว่ากันไป ว่ากันมา ก็เฉยๆอ่ะครับ  ใน web มันก็ต้องมีกระทบกันบ้าง

แต่ต้องประกาศว่าเป็นเพื่อนสนิทเจ้าของเวปนี้ โอ้โห ครั้งแรกที่เห็นเลยอ่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอาละ รต่อไปนี้คือการไกล่เกลี่ย

อันที่จริง น้องกล้วยได้สรุปไปแล้วนะครับ แต่ต่อไปนี้ ก็คงจะเป็นมุมมองของผมด้วยเช่นเดียวกัน

1.อาจารย์ Eddy ครับ
ก่อนอื่น ยอมรับว่า การแสดงความเห็นของอาจารย์ ภาษาแรงไปนิดนึงนะครับ
คือ ถ้าใช้ข้อความว่า "ลองค้นหาดูอีกครั้งก่อนดีไหมครับ" แค่นี้ ผมว่า เรื่องนี้จะไม่เกิดครับ
แต่ไม่เป็นไรครับ เมื่อเรื่องมันผ่านมาแล้ว ก็ขอให้จบกันไป เลิกแล้วต่อกันไป ผมก็ต้องขอโทษแทนเพื่อนผมด้วยครับ
ที่อาจจะอารมณ์ขึ้นไวไปนิด

2.Sulley
ไปเครียกดจากอะไรมาก่อนหน้านี้หรือเปล่า ถึงได้ของขึ้นง่ายจัง ทั้งที่ปกติ ยูเป็นคนใจเย็น และจิตใจดีนะ
บางที แต่ละคน เจตนาดี แต่อาจจะสื่อสารผิดพลาดกันบ้าง อภัยกันได้ก็ให้อภัยแก่กันเถิด
และเราก็ต้องขอโทษ แทนอาจารย์ Eddy ด้วย ที่อาจทำให้นายขุ่นเค้ืองใจโดยไม่ได้คิดมาก่อน

3.อาร์ตเอ้ย

เราไม่ชอบ ให้อาร์ตมาเขียนในลักษณะแบบนี้ ว่าเป็นเพื่อนกับเจ้าของเว็บ หรือ พึ่งกินข้าวกันมา
การกระทำแบบนี้ ไม่น่ารักเลย เราไม่เห็นประโยชน์ที่นายจะเขียนประโยคนี้ลงมาที่บอร์ดเรา
มันมีแต่โทษทั้งนั้น

เห็นไหม ยังไม่ทันไร คุณผู้อ่าน ก็คิดว่าอาร์ต เบ่ง แล้ว และบอกตรงๆนะ
เราก็มองว่า นี่ก็เป็นการเบ่งจริงๆด้วยแหละ ถึงแม้ว่าอาร์ตจะไม่ตั้งใจก็ตาม

การเป็นเพื่อนกับเจ้าของเว็บ ก็มิได้หมายความว่ามีสิทธิพิเศษอะไรทั้งสิ้นนะ
อาจจะมีบางเรื่อง ได้พบได้เห็นมากกว่าคนอื่นเขาหน่อย แต่นั่นก็เพราะความพึงพอใจส่วนตัว
ที่เรา และแพน ยินดีจะมอบให้ แต่นั่นไม่ได้หมายความว่า นายจะสามารถ นำประเด็นนี้
มากล่าวอ้างในลักษณะแบบนี้กับเว็บบอร์ดของเราได้นะ

รู้ว่าอาร์ตรักเพื่อน เห็นเพื่อนมีปัญหาก้เข้ามาช่วยจัดการ
แต่ อาร์ตควรใจเย็นกว่านี้ และอาร์ตก็ควรนึกออกเสียก่อนว่า ที่นี่ บอร์ดเรา
ดังนั้น ถ้ามีอะไรในครั้งต่อจากนี้ไป ถ้ามีเรื่องทำนองนี้ ให้โทรบอกเราก่อน ให้เราดูให้ก็ได้
ไม่ใช่มาถึง ก็จัดการเองเลยแบบนี้ แล้วพอเกิดเรื่องขึ้นมา ก็กลายเป็นดราม่ากันไปโดยไม่จำเป็นเลย

ใจเย็นๆเถอะ นี่ก็คนกันเองทั้งนั้น เป็นคุณผู้อ่านของเราด้วยกันทั้งนั้น ทุกคน อาร์ตก็เป็นเพื่อนเรา คนอ่านของเรา
เราไม่อยากเห็นคนที่เรารู้จักกัน "ทั้งหมดทั้งเว็บ" ต้องมาทะเลาะกันด้วยเรื่องอะไรที่ไม่เป็นเรื่องเลย
สังคมข้างนอกทุกวันนี้ ดราม่า ขัดแย้งกันมามากพอแล้ว ใจเย็นๆกันหน่อยเถิด

4. คุณผู้อ่านครับ
ผมขอโทษแทน เพือ่นผมด้วยเช่นเดียวกันครับ ที่ทำให้คุณผู้อ่าน รู้สึกไม่ดีกับเว็บของเรา
ไม่คิดเหมือนกันว่าจะมีเรืองอย่างนี้เกิดขึ้น

ขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 01:04:48 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คือ เขาบอก html นี้ ไม่ได้หมายถึงหน้านี้เหรอครับ - -"
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ผมก็เป็นคนนึง ที่ไม่คิดว่าจะอ่านเจอ "ผมเพื่อนเจ้าของเว็ป" ในที่แห่งนี้ เหอๆ = =''

PeteFD

ขอบคุณ พี่ Jimmy มากครับ ที่เข้ามาดูแล และชี้แจง

แต่ผมคงจะไม่ค่อยมาโพสแล้วดีกว่าครับ บรรยากาศเหมือนไปเที่ยวผับเลย ไม่รู้เดินเยียบเท้าใครแล้วจะโดนลากไปซ้อมหลังเว๊บรึเปล่า

ยิ่งตรงที่วงไว้สีแดงนี่อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลยครับ

ยังไงก็เข้าใจทุกฝ่ายนะครับ ผมก็ขอโทษด้วยถ้าล่วงเกินใคร และก็ขอขอบคุณเว็บนี้มากๆ ครับสำหรับที่ผ่านมา คงโพสน้อยลงมากๆๆๆ แล้วดีกว่าดูหลังๆ ผู้คนจะแรงขึ้นเรื่อย ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 01:39:16 โดย PeteFD »

ออฟไลน์ pee1818

"เราไม่ชอบ ให้อาร์ตมาเขียนในลักษณะแบบนี้ ว่าเป็นเพื่อนกับเจ้าของเว็บ หรือ พึ่งกินข้าวกันมา
การกระทำแบบนี้ ไม่น่ารักเลย เราไม่เห็นประโยชน์ที่นายจะเขียนประโยคนี้ลงมาที่บอร์ดเรา
มันมีแต่โทษทั้งนั้น"

ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
เข้ามาดูตอนแรกผมเข้าใจว่า กระทู้ e coupe โดนลบเลยหายไป จะมาตามดูว่าหายไปเพราะอะไร

แต่มาเจอเหตุการณ์นี้ ยังไงก็ให้กำลังใจทุกท่านครับ

กระทู้ยังอยู่ครับ
ยังไม่ได้ลบหายไปไหนทั้งสิ้น

เพียงแต่มันหล่นไปอยู่หน้าสองครับ

ผมก็ยังอยากรู้ความจริงเรื่อง รถไฟไหม้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

อ่านที่นี่มาตั้งแต่ตั้งขึ้นมาใหม่ๆๆ

นี่เป็นครั้งแรกที่รู้สึก ไม่ค่อยดีเลย

รู้สึกไม่ดีเหมือนกันครับ
อ่านมานานตั้งแต่เวปเพิ่งก่อตั้งใหม่ๆ
บรรยากาศแบบนี้ น่าผิดหวังจริงๆ
ไม่พอใจก็คุยกันเบาๆๆ ไม่ใช่อวดเบ่งแบบนี้  :-\

เป็นเหมือนกัน  :(

ออฟไลน์ LimitedEdition

เรากำลังทำให้เรื่องนิดเดียว มันกลายเป็นเรื่องใหญ่กว่าที่ควรจะเป็นหรือเปล่าครับ?

มันแค่เรื่องหากระทู้ไม่เจอ เลยมาตั้งกระทู้ถามหากระทู้หาย
อีกท่านหาเจอ เลยมาบอกว่ามันไม่ได้หาย แล้วก็ใจดีแปะลิ้งค์มาให้
แต่ขอติงหน่อยว่า ถ้าหาถี่ถ้วนแล้วคงน่าจะเจอ ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่

มันเป็นเรื่องน่ากระทบกระทั่ง หรือใครกวนตีนใครตรงไหน (วะ) ครับ?

เรื่องนี้มันจะไม่เกิด ถ้าคุณ sulley หากระทู้เจอแต่แรก ใช่หรือไม่?
ดังนั้น ถ้าเราเป็นคนพลาดที่หาไม่เจอเอง ผมว่าก็น่าจะขอบคุณไปก็เท่านั้นครับ
กระทู้แบบนี้ไม่ใช่กระทู้แรกของที่นี่ และที่ผ่านผ่านมาก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร
เพราะท่านที่หาไม่เจอ บางทีก็หัวเราะ แหะ แหะ แก้เก้อในความเปิ่นของตัวเอง
แล้วคราวนี้มันมีปัญหาอะไรนักหนาล่ะครับ

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนะ ที่นี่พอมีใครติงใครหน่อยนึงด้วยภาษาดีดี
ก็กลับมาโมโหใส่กัน เหมือนเตือนกันไม่ได้ แล้วพออีกฝ่ายขอโทษ
ก็ไม่ขอโทษอย่างเดียว ต้องมาพร้อมกับขอลาออกด้วย

เฮ้ย..นี่มันสังคมเหมือนที่เราใช้ชีวิตกันอยู่ทุกวันนะครับ
ถ้าติกันต้องสวนกลับ ถ้าเถียงกันต้องเลิกคบกันเลยเหรอ

ออฟไลน์ Oslan

เห็นด้วยกับคุณเนยครับ และขอแสดงความคิดตัวเองนิดหน่อยในข้อความของคุณ Eddy

อยู่หน้าสองครับ
คุณน่าจะหาก่อนนะครับ การตั้งกระทู้แบบนี้แหละ ที่ทำให้กระทู้ดีๆ มันตกไว

ผมมองว่ามันเป็นการติเพื่อก่อ ไม่ได้ตอบแบบกวนหรืออะไรเลยครับ (ภาษาสุภาพ + แนบลิ้งให้อีักด้วย)

มองในแง่ของเหตุผล ในกรณีนี้หาไม่เจอก็เพราะตกไปหน้า 2 แล้วเหตุผลที่ทำให้ตกไป ก็ตามที่คุณ Eddy กล่าวนั่นแหละครับ

และอีกอย่างผมคิดว่า ผมเข้าใจคุณ Eddy นะครับ ที่บอกว่าจะหยุดตอบ (แต่บอกว่าใน HTML นี้ ก็คงหมายถึงแค่ในกระทู้นี้)
ก็เล่นบอกคนนี้เพื่อนผม เจ้าของเว็ปเพื่อนผม เป็นใครก็คงอยากหยุดทั้งนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ gorilla

เห็นจำนวนคนตอบกระทู้ก็นึกว่าคุยกันเรื่องสาเหตุของไฟไหม้ซะอีก

กระทู้ไม่มีอะไรเลย ทำให้เป็นเรื่องได้ซะงั้น

เห็นด้วยกับคุณ Jimmy ครับ

ขออภัยแทนตาอาร์ตด้วยนะครับ

ผมไม่คิดมาก่อนว่า ผมจะเจออะไรแบบนี้
ผมไม่คิดมาก่อนว่า เพื่อนผม จะใช้คำพูดนี้ ที่นี่

สารภาพเลย ผมไม่เคยคิดมาก่อนจริงๆ

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
อ่านที่นี่มาตั้งแต่ตั้งขึ้นมาใหม่ๆๆ

นี่เป็นครั้งแรกที่รู้สึก ไม่ค่อยดีเลย

ผมคิดเหมือนคุณเลย รู้สึกแย่กับการพิมพ์แบบนี้มาก....งี้ถ้าเกิดเจอตัวเป็นๆกันไม่ถึงขั้นเอาปืนยิงเลยเหรอครับ นี้ผมถามดูเฉยๆนะ ไม่ได้ต้องการเปิดประเด็นเพิ่มครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ให้โพสท์ต่อไป,,, ก็มีแต่จะขุดคุ้ย จะเป็นการบี้แผลให้เจ็บกว่าเดิม
ไม่น่า,,, จะมีอะไร "ในทางสร้างสรรค์" ได้มากไปกว่านี้แล้ว
อย่าพูดอีกเลยครับ ว่าใคร ผิดอะไร ตรงไหน
เพราะ เท่าที่ผ่านมา 2 หน้า ก็คงจะบอกอะไรได้หลายอย่างแล้ว
น่าจะเห็นถูก เห็นผิด กันพอสมควรแล้ว ก็ไปแก้ไขกันต่อไป

ผมเสนอว่า,,, ล๊อคกระทู้เถอะครับ

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
เห็นด้วยกับคุณเนยครับ และขอแสดงความคิดตัวเองนิดหน่อยในข้อความของคุณ Eddy

อยู่หน้าสองครับ
คุณน่าจะหาก่อนนะครับ การตั้งกระทู้แบบนี้แหละ ที่ทำให้กระทู้ดีๆ มันตกไว

ผมมองว่ามันเป็นการติเพื่อก่อ ไม่ได้ตอบแบบกวนหรืออะไรเลยครับ (ภาษาสุภาพ + แนบลิ้งให้อีักด้วย)

มองในแง่ของเหตุผล ในกรณีนี้หาไม่เจอก็เพราะตกไปหน้า 2 แล้วเหตุผลที่ทำให้ตกไป ก็ตามที่คุณ Eddy กล่าวนั่นแหละครับ

และอีกอย่างผมคิดว่า ผมเข้าใจคุณ Eddy นะครับ ที่บอกว่าจะหยุดตอบ (แต่บอกว่าใน HTML นี้ ก็คงหมายถึงแค่ในกระทู้นี้)
ก็เล่นบอกคนนี้เพื่อนผม เจ้าของเว็ปเพื่อนผม เป็นใครก็คงอยากหยุดทั้งนั้นแหละครับ

เห็นด้วยครับ ที่ผ่านมาก็มีกันเตือนลักษณะนี้กันอยู่แล้ว ถ้าผมเป็นคุณ Eddy โดนแบบนี้ก็คงไม่สบายใจเหมือนกันครับ

ยังไงก็ใจเย็นๆกันทั้งสองฝ่ายนะครับ :)
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ burutrad

เข้าเว็ปนี้มานานสักพักแล้วก็เจอการตอบแบบนี้มาเรื่อยๆว่ากูเก่งกว่ากูฉลาดกว่าทำไมถามโง่ๆอย่างนี้...ผมว่าสิ่งนี้มันทำให้ที่นี่มันเสื่อมนะครับคุณจิมมี่ทุกคนที่เข้ามาที่นี่ก็คนรักรถทั้งนั้นผมเองก็แนะนำเพื่อนๆว่าให้เข้ามาที่นี่สิเว็ปนี้เค้าตรงๆดีแต่ถ้ายังมีลักษณะนี้อีกคงไม่กล้าแนะนำใครแล้วล่ะครับ...ด้วยความรักเว็ปนี้นะครับอย่าให้เหมือนห้องราชดำเนินในเว็ปต้องห้ามนั่นเลยผมเคยลุยที่นั่นมาก่อนหนักกว่านี้เยอะครับไอ้ที่โพสข้างบนนั่นเด็กๆครับแต่นี่มันเว็ปรถครับไม่ใช่การเมืองอย่าให้เป็นอย่างนั้นเลยครับ... :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ panjap

คงจะต้องการให้ทุกคน รู้มั้งว่า ผมเพื่อนเจ้าของเวบ อย่าแสล๋นมา จะโดนด่า ฟรีๆ  ในทำนอง ไม่รู้เหรอว่า ผมลูกใคร เหมือนพวกลูกนักการเมืองประมานนั้นมังครับ
เผลอๆ อาจโดนแบน ยึด login ก็ได้ เพราะเขาบอกแล้ว เขาเพื่อนเจ้าของครับ
คุณ jimmy ลองพิจารณาพฤติกรรมเพื่อนคุณแล้วกันว่าควรอยู่ร่วมสังคมกับคนอื่นไหม และใครควรจะต้องขอโทษกันแน่ คนก่อเรื่อง หรือ คุณ Eddy

ออฟไลน์ ichamz

ผมคิดเหมือนคุณเลย รู้สึกแย่กับการพิมพ์แบบนี้มาก....งี้ถ้าเกิดเจอตัวเป็นๆกันไม่ถึงขั้นเอาปืนยิงเลยเหรอครับ นี้ผมถามดูเฉยๆนะ ไม่ได้ต้องการเปิดประเด็นเพิ่มครับ
รู้สึกเหมือนกันครับ :(

ออฟไลน์ beebird

ได้อ่านเมื่อคืนก่อนนอน ไป 4-5 โพส ... วันนี้ขอพักท่องเวป HLM ก่อนแล้วกันอ่านแล้วเพลียครับ

ให้อภัยกันเถอะครับ ทำงานก็เครียดกันพออยู่แล้ว พวกเรามาเล่นเวปเพื่อนหาความรู้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน อะไรที่พอช่วยเหลือกันได้ อย่าไปเอาอารมณ์ที่ขุ่นมัวจากโลกภายนอก มาปลดปล่อยเป็นอารมณ์กันที่เวปเลยครับ

ออฟไลน์ swan

ยังรอคำตอบอยู่ครับ ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบสาเหตุไฟไหม้หรือเปล่า

ส่วนเรื่องกระทบกระทั่งกัน ผมคงไม่ขอวิจารณ์ ยังไงก็ยังอยากให้ทุกคนอยู่ร่วมกันแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ HME

เห็นมีแต่คนบอกว่า"น่าจะ"มาจากพวกท่อทางเดินน้ำมัน
แต่ว่ายังไม่มีใครออกมายืนยันว่าจริงๆแล้วอะไรที่ทำให้ไฟไหม้ครับ

(ปล.เบนซ์ของคนรุ้จัก 250cdi ไม่ใช่เบนซินนะ มีปัญหากะกล่องจ่ายน้ำมัน(กล่องควบคุมปั้ม) แล้วก็ท่อน้ำมัน จริงๆ)

ออฟไลน์ Alcatraz

ขออภัยแทนตาอาร์ตด้วยนะครับ

ผมไม่คิดมาก่อนว่า ผมจะเจออะไรแบบนี้
ผมไม่คิดมาก่อนว่า เพื่อนผม จะใช้คำพูดนี้ ที่นี่

สารภาพเลย ผมไม่เคยคิดมาก่อนจริงๆ

ขนาดเจ้าของเวปยังออกมาขอโทษ ทั้งๆที่เกิดจากการกระทำของคนอื่น แต่ทำไมคนก่อเรื่องกลับเงียบหายไป

นี่หรือการกระทำของลูกผูั้ชาย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมมายืนยันตรงนี้ครับ ว่าจะไม่มีการแบนทั้งคุณ sulley และ Eddy ทั้งสิ้น
ท่านทั้งสองไม่ได้ทำผิดกฎกติกาที่เวบเราได้กำหนดวางไว้
เพียงแค่กระทบกระทั่งกันนิดหน่อย ซึ่งเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ในสังคมทุกแห่งหน
ดังนั้น ไม่ว่าผม หรือ พี่จิมมี หรือใครก็ไม่มีสิทธิ์แบนครับ

และขอเรียนไว้ตรงนี้อีกด้วยครับว่า เพื่อนเจ้าของเวบ เพื่อนทีมงาน
ไม่มีสิทธิใดใดที่เหนือไปกว่าสมาชิกท่านอื่นอื่น จริงจริงแล้วแม้กระทั่งทีมงานเอง
หากแหกกฎ แหกคอกมาก เราก็นำออกจากทีมครับ ที่ผ่านมาก็มีเกิดขึ้นมาแล้ว
แต่ไม่ได้นำมาแจ้งให้ทราบกันเท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ off_033

ท่านๆ เครียดกันไปหรือเปล่าครับ

เวบนี้กฎเกณฑ์มากมายอยู่แล้ว  จนบางคนตั้งกระทู้ขึ้นมาแต่ไม่วายต้องบอกถ้าผิดกฎลบได้

บางทีอะไรตึงเกินไปหย่อนลงมานิดนึงก็ได้ครับ

เรื่องค้นหาจริงๆเรื่องเล็กน้อยมากๆ  แต่ที่นี่เหมือนมีธรรมเนียมว่าไม่ควรตั้งกระทู้เยอะเกินไปในเรื่องเดิม ซึ่งมุมนึงมันก็ดีนะ  แต่ไม่ควรตึงมาก

ส่วนเรื่องมารยาท  ใครเพื่อนใคร จะเจ้าของจะใครก็แล้วแต่ใช้ภาษาแบบนี้ไม่เป็นการดีแน่  ตอนนี้เวบคุณเป็นเวบสาธารณะแล้วไม่ใช่ board ปิด

คนเข้ามาดูเยอะแยะมากมายถ้าเจอแบบนี้บ่อยๆจะเป็นยังไงคงไม่ต้องบอก

เกิด ตั้งอยู่ ดับไป  ตอนนี้ตั้งได้แล้ว  ยังไม่อยากให้ดับเร็วเกินไปครับ

ออฟไลน์ 6162002

รู้สึกไม่ดีเหมือนกันครับ
อ่านมานานตั้งแต่เวปเพิ่งก่อตั้งใหม่ๆ
บรรยากาศแบบนี้ น่าผิดหวังจริงๆ
ไม่พอใจก็คุยกันเบาๆๆ ไม่ใช่อวดเบ่งแบบนี้  :-\

เป็นเหมือนกัน  :(
เป็นครั้งแรกที่ผมรู้สึกแบบนี้เหมือนกันครับ
เพราะผมก็ลอง Search แล้ว ไม่เห็นว่ามันจะหาไม่เจอ หรือหายไปไหนแต่อย่างไร  พิมแค่ "ไฟไหม้" ลงไปช่องบนขวา ไม่ต้องเข้า Advance Search ก็เจอแล้ว -.-

แต่ผมก็เข้าใจว่าพี่จิมก็ไม่ได้ต้องการให้เป็นแบบนี้ ขอให้เรื่องจบได้ด้วยดีครับ

ออฟไลน์ mongolias

กระทู้น้ำผึ้งหยดเดียวจริงๆแฮะ
ด้วยความเคารพนะครับ
ผมอ่านข้อความคุณ Eddy แล้ว ผมรู้สึกเฉยๆนะ ก็แค่บอกว่าก่อนตั้งกระทู้ให้ลองหาก่อนดีไหม และเค้าก็ทำลิ้งค์มาให้ แสดงว่าเค้าก็ให้ความช่วยเหลือคุณนะครับ

แต่สิ่งที่คุณอาร์ต แสดงออกมา ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่ มันเหมือนกับจะสื่อกับคนอื่นๆว่า คุณเป็นเพื่อนเจ้าของเวปแล้วจะทำอะไรก็ได้

ผมมองว่าคุณ Eddy พยายามที่จะจบเรื่องด้วยการขอโทษแล้ว ก็น่าจะจบเนอะ
แต่มั้นจะดีกว่า ถ้าคุณอาร์ตออกมาขอโทษคุณ Eddy ด้วยเช่นกันครับ

อย่าทำให้สังคมของที่นี่ ต้องแบ่งพรรคแบ่งพวกกันเลยครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้น