ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ากระทู้"อยากทราบกรณี E Class Coupe ไฟไหม้ครับ"หายไปไหนครับ  (อ่าน 25041 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ไม่ขอออกความคิดเห็นมากล่ะครับ อ่านทุกความคิดเห็นแล้ว ก็ตรงกับผมหลายๆคน ดังนั้นไม่ขอเสริมอะไรแล้ว

เพียงแต่ขอชื่นชมคุณ Eddy และ คุณ JIMMY ครับ ที่การเอ่ยปากขอโทษ และช่วยสร้างอะไรหลายๆอย่าง ให้ดีขึ้น ด้วยการรับผิดชอบในส่วนที่ไม่ว่าจะตัวเองสร้างขึ้น หรือ ไม่ได้สร้างขึ้นก็ตาม ....

เป็นกำลังใจให้ทั่ง 2 ท่านครับ ...

ออฟไลน์ TorTy

โกรธกันได้ก็หายกันได้ครับยิ่งคุณไม่รู้จักกันจริงๆเพียงแค่คำพูดในเว็บที่พิมพ์ลงไปผมว่าน่าจะให้โอกาสกันทั้งสองฝ่ายนะ
ตอนนี้เหลือแค่คนเดียวแล้วที่ยังไม่ออกมาพูดยังไงพวกเราที่เข้ามาเว็บนี้ก็รักรถกันทุกคนผมว่ายังมีอะไรดีๆอีกเยอะนะครับ
ที่คุยกันได้เชื่อผมเถอะว่าทุกวันนี้เว็บดีๆแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆแถมไม่มีโฆษณามาบังให้อ่านไปเซงไปยังไงอย่าคิดมากเลยครับ
ว่าแต่ E-Coupe' ที่ไหม้ไป 3 คันนี่เป็นที่อะไรกันแน่ครับ

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *
ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะคับ จากปกติแค่คอยติดตามดูข้อมูลเรื่องรถ

ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรกะกระทู้นี้นะคับ เห็นแค่ชื่อกระทู้ ''ไม่ทราบว่ากระทู้"อยากทราบกรณี E Class Coupe ไฟไหม้ครับ"หายไปไหนครับ'' ก็คิดว่าคงไม่มีไร แต่แอ๊ะใจ ตรงไมมีตั้ง 2 หน้า เลยเข้ามาดู

พออ่านความเห็น 1-3 ก็ยังรู้สึกเฉยๆ นะคับ ไม่ได้มีอะไรดูรุนแรง มีกระทบกระทั่งเล็กๆ น้อยๆ แต่น่าจะยอมกันไปได้

แต่พออ่านลงมาข้างล่างรู้สึกว่า เจอคนแบบนี้ อีกแล้ววว มีคนแบบนี้ในสังคมภายนอกมาเยอะมากแล้ว มาในนี้ยังเจออีก

ทำให้รู้สึกไม่ดีเหมือนๆ คนอื่น ขออภัยถ้าจะบอกตรงๆ ว่า ''เกลียด'' คับ คนเหมือนกัน ให้อภัยกันได้ ใจก็จะสบายๆ  ;)

จาก คนเจียมเนื้อเจียมตัว ไม่รู้จักใครในนี้นะคับ

ปล. คิดแล้วคิดอีกๆ ว่าจะตอบดีไหม แต่ไปอ่านประโยคนั้นอีกๆ ก็ขอแสดงความรู้สึกสักครั้งคับ  ;)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ ผมว่าเป็นเพราะเราไม่เห็นหน้ากันเราเลยไม่รู้ว่าอีกฝ่ายอารมณ์เป็นอย่างไร
การเขียนเลยตรงๆซัดๆไปเต็มๆ ผมว่าเราคงต้องแบ่งใจแบ่งอารมณืไว้ครึ่งหนึ่งคิดเสมอว่าเรา
เจอหน้ากันเวลาเขียนอะไรไปจะได้สงวนคำพูดในการเขียนครับ :D

ออฟไลน์ sidlv

• Full Member

ใจเย็นเย้นนน... ปกติผมไม่ค่อยจะโพสต์นะ ชอบอ่านมากกว่า โดยเฉพาะดราม่าเนี่ย (ที่เว็บ drama addict นะ..อิอิ)

คุณจิมมี่เค้าออกมาขอโทษขอโพย และเคลียร์ทุกอย่างแล้ว ผมว่าน่าจะจบนะ

แต่ละคนลดอีโก้ลงนิดนุงก็จะดีนะครับ  ;D

ปล1 คุณจิม นับถือสิ่งที่คุณทำ คุณเป็นคนดีจริงๆ
ปล2 เพื่อนคุณจิม คุณมีเพื่อนที่ดีแล้ว รักษาน้ำใจเพื่อนคุณให้มากๆนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

เวลาโมโห ผมน่ากลัวกว่านี้เยอะ....

ผมก็น่ากลัวครับ
กลัวความไม่ยั้งคิดของตัวเอง
กลัวความ"เก๋า" ที่มากเกินไป
ผมเรียนคาราเต้มาตั้งแต่เด็กๆ เล่นกล้าม ออกกำลังกาย
ปืน มีด ดาบ ผมก็เล่นมาหมด ผมมีใบอนุญาตพกพาเรียบร้อย
แต่เชื่อมั้ยล่ะ อาจารย์ผมเก่งกว่าผมตั้งเยอะ แต่ท่านโดนแทงตายเพราะเก๋าเกินไป

แต่ผมว่า คนมีอายุ มีความรับผิดชอบ มีภาระหน้าที่ ไม่ควรแสดงอะไรอย่างนั้นออกมา
เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นกับคุณ ผมสงสารลูกเมีย พ่อแม่ครับ

เก่งกว่านี้ ก็ตายมาเยอะแล้ว

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
อยู่คนเดียวให้ระวังความคิด อยู่กับหมู่มิตรให้ระวังวาจา

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
รู้มั้ย ใครผิดที่สุดเท่าที่ผมอ่านมาและทุกคนมองข้ามไป

มันคือ.........E-class นี่แหละ ที่ผิด แล้วเกรย์ก็ผิด ผิดที่เอาเข้ามาขาย ถ้าไม่เอาเข้ามาขายก็ไม่มีไฟไหม้ถ้าไม่มีไฟไหม้ก็ไม่มีทะเลาะกัน *-* :D :D :D

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะคับ จากปกติแค่คอยติดตามดูข้อมูลเรื่องรถ

ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรกะกระทู้นี้นะคับ เห็นแค่ชื่อกระทู้ ''ไม่ทราบว่ากระทู้"อยากทราบกรณี E Class Coupe ไฟไหม้ครับ"หายไปไหนครับ'' ก็คิดว่าคงไม่มีไร แต่แอ๊ะใจ ตรงไมมีตั้ง 2 หน้า เลยเข้ามาดู

พออ่านความเห็น 1-3 ก็ยังรู้สึกเฉยๆ นะคับ ไม่ได้มีอะไรดูรุนแรง มีกระทบกระทั่งเล็กๆ น้อยๆ แต่น่าจะยอมกันไปได้

แต่พออ่านลงมาข้างล่างรู้สึกว่า เจอคนแบบนี้ อีกแล้ววว มีคนแบบนี้ในสังคมภายนอกมาเยอะมากแล้ว มาในนี้ยังเจออีก

ทำให้รู้สึกไม่ดีเหมือนๆ คนอื่น ขออภัยถ้าจะบอกตรงๆ ว่า ''เกลียด'' คับ คนเหมือนกัน ให้อภัยกันได้ ใจก็จะสบายๆ  ;)

จาก คนเจียมเนื้อเจียมตัว ไม่รู้จักใครในนี้นะคับ

ปล. คิดแล้วคิดอีกๆ ว่าจะตอบดีไหม แต่ไปอ่านประโยคนั้นอีกๆ ก็ขอแสดงความรู้สึกสักครั้งคับ  ;)

+1  ปกติผมไม่ค่อยโพสเหมือนกันอ่านอย่างเดียว   ตอนแรกผมอ่านกระทู้คหแรกๆก็ไม่รู้สึกอะไรนะ  แต่พอมาเจอคหที่เป็นประเด็นแล้วผมก็รู้สึกไม่ดีนะ

ออฟไลน์ kimjung

เวลาโมโห ผมน่ากลัวกว่านี้เยอะ....

ผมก็น่ากลัวครับ
กลัวความไม่ยั้งคิดของตัวเอง
กลัวความ"เก๋า" ที่มากเกินไป
ผมเรียนคาราเต้มาตั้งแต่เด็กๆ เล่นกล้าม ออกกำลังกาย
ปืน มีด ดาบ ผมก็เล่นมาหมด ผมมีใบอนุญาตพกพาเรียบร้อย
แต่เชื่อมั้ยล่ะ อาจารย์ผมเก่งกว่าผมตั้งเยอะ แต่ท่านโดนแทงตายเพราะเก๋าเกินไป

แต่ผมว่า คนมีอายุ มีความรับผิดชอบ มีภาระหน้าที่ ไม่ควรแสดงอะไรอย่างนั้นออกมา
เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นกับคุณ ผมสงสารลูกเมีย พ่อแม่ครับ

เก่งกว่านี้ ก็ตายมาเยอะแล้ว

มันคือความจริงที่เกิดขึ้นแทบทุกวัน

PeteFD

รู้ไหม ว่าพ่อกรูคือใคร
รู้ไหม ว่ากรูคือใคร
รู้ไหม ว่ากรูทำงานอะไร
รู้ไหม ว่าเพื่อนกรูคือใคร

กลายเป็นธรรมเนียมของสังคมไทยไปแล้วมั้ง  :'(

ยังเป็นกำลังใจให้คุณ Eddy ครับ

GreenG

ผมว่าต่างคนต่างเข้าใจผิดนะครับ มีอะไรก็ให้อภัยกันดีกว่า อย่าไปเชียร์ทั้ง 2 ฝ่าย ยิ่งเชียร์ ยิ่งทะเลาะ ยิ่งไม่จบ :D

ออฟไลน์ Ws pattaya

รู้ไหม ว่าพ่อกรูคือใคร
รู้ไหม ว่ากรูคือใคร
รู้ไหม ว่ากรูทำงานอะไร
รู้ไหม ว่าเพื่อนกรูคือใคร

กลายเป็นธรรมเนียมของสังคมไทยไปแล้วมั้ง  :'(

ยังเป็นกำลังใจให้คุณ Eddy ครับ

ออฟไลน์ tanpxd

• Jr. Member
  • **
ผมอ่านมาตั้งนานไม่เห็นคุณ อาร์ตเข้ามาขอโทษซักคำ ??? มันไม่น่ายากเกินไปครับ ;)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ดราม่า 2 มู้ติดเลย เอาเป็นว่า

โปรดพิจารณารูปประโยคและน้ำหนักของภาษาที่พิมพ์ลงไปก่อนกด ตั้ง/ตอบกระทู้ ทุกครั้ง  :)

เพราะเคยมีเหมิอนกันในบอร์ดนึง
จะหวังดีเข้ามาเตือน แต่เขียนแรงไปหน่อย กลายเป็นการดวลนิ้วกันเลย

ออฟไลน์ Lertvarit

กระทู้น้ำผึ้งหยดเดียวจริงๆแฮะ
ด้วยความเคารพนะครับ
ผมอ่านข้อความคุณ Eddy แล้ว ผมรู้สึกเฉยๆนะ ก็แค่บอกว่าก่อนตั้งกระทู้ให้ลองหาก่อนดีไหม และเค้าก็ทำลิ้งค์มาให้ แสดงว่าเค้าก็ให้ความช่วยเหลือคุณนะครับ

แต่สิ่งที่คุณอาร์ต แสดงออกมา ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่ มันเหมือนกับจะสื่อกับคนอื่นๆว่า คุณเป็นเพื่อนเจ้าของเวปแล้วจะทำอะไรก็ได้

ผมมองว่าคุณ Eddy พยายามที่จะจบเรื่องด้วยการขอโทษแล้ว ก็น่าจะจบเนอะ
แต่มั้นจะดีกว่า ถ้าคุณอาร์ตออกมาขอโทษคุณ Eddy ด้วยเช่นกันครับ

อย่าทำให้สังคมของที่นี่ ต้องแบ่งพรรคแบ่งพวกกันเลยครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้น

+1 ครับ ให้กำลังใจอาจารย์ EDDY ด้วยครับ :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถึงทุกท่านครับ

พอได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

เอาหละครับทุกท่าน ผมว่ามันเลยเถิดไปมากมายแล้ว

ผมต้องขอโทษทีมงาน คุณ jimmy และทุกท่าน ที่มันมีเหตุการณ์แบบนี้
ปล่อยผ่านเถอะครับ ก็แค่ทเลาะกันบน internet ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร
ข่าวสารเรื่องรถ และ review ดีๆ ต่างหากคือสาระสำคัญของ web นี้

บอกตามตรงผมโกรธมากครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะนิสิตที่ผมสอนทุกวันนี้
นับตั้งแต่แพทย์ พยาบาล สาสุข เภสัช และนิสิตสายวิทยาศาสตร์สุขภาพอื่นๆ รวมถึงวิทกีฬา ก็มีลักษณะนี้ทั้งนั้น

และเช่นเดียวกัน คุณ SignifeR ก็คงจะโกรธผมมากเหมือนกัน ถึงหลุดออกมาขนาดนั้น ก็คงไม่แปลกอะไร

แต่อย่างไรเสีย ก็อย่าให้บรรยากาศใน web มันเสีย เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องเลยครับ จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้รู้สึกว่าโดนรังแกนะครับ
แต่ผมเลือกที่จะหยุดดีกว่า เดี๋ยวยาว เพราะผมเคยพลาดมาแล้ว กะไอ้ความที่ไม่กลัวใครเพราะพ่อ คุณลุง และพี่ชายผมใหญ่ ผมก็เลยกร่างมากตอนเด็กๆ
สุดท้ายก็ทำให้อีกฝ่ายต้องโดนกระทำไป ตอนนั้นก็สะใจ แต่ตอนนี้รู้สึกบาปมากๆ แค่อารมณ์ชั่ววูบ และยิ่งตอนนี้ผมมีครอบครัวแล้ว ภรรยาก็ท้องได้หลายเดือนแล้ว
เรื่องแบบนี้เลยยิ่งเป็นเรื่องไร้สาระในความรู้สึกผม

ก็อยากให้ทุกท่านคิดเหมือนผมนะครับ และการที่ผมลาออก ก็ไม่ได้เกิดจากความรู้สึกว่าโดนรังแกครับ ผมแค่ยังยั้งอารมณ์ได้ไม่เต็มที่ และก็อยากจะลืมๆ มันไป
ก็เลยขอหยุดบทบาทเพื่อลดความเสี่ยงให้เรื่องราวมันบานปลาย
ก็หวังว่าเราจะหยุดกันทุกคนนะครับ และมาใส่ใจกับเรื่องที่เราสนใจที่สุด คือเรื่องรถกันดีกว่านะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

• Das Auto
ออกเงินกันคนละ 500 จ้างมือปืนไปวางระเบิด e-class คันนั้นเลยครับ มันผิด  ;D ;D ;D

PeteFD

เข้าใจ และเครพการตัดสินใจของคุณ Eddy ครับ อ่านคคห ของคุณ Eddy มามากและหลายครั้งก็อ่านด้วยความชื่นชมครับ เสียดายแทนที่นี่ที่ต้องเสียสมาชิกดีๆ ไป แต่ผมเห็นสมควรครับ เราบังคับให้สังคมเป็นอย่างที่เราต้องการไม่ได้ แต่เราเลือกได้ที่จะอยู่ในสังคมไหนครับ  ;D

ออฟไลน์ apinui

ไม่มีไรครับ จะบอกว่า คุณ NarinrachMaisok จะฮาไปไหนครับ ผมนั่งขำตัวงอหมดแล้วเนี่ย ..

คิดได้ไง ... ;D ;D

GreenG

ผมเสียดาย อ.Eddy3585 มากครับ อย่าไม่ตอบเลย ตอบนี่รู้เลยว่าผู้ใหญ่

ส่วนพี่ Art พี่เขาตอบสนุกดี ได้ความรู้เรื่องมีนาเยอะครับ แต่บางทีพี่อาจจะแรงไปบ้างครับ

สรุป ผมว่าเรายอมๆกันไปเถอะครับ อย่าให้เรื่อง Benz ไฟไหม้มาเป็นเรื่องทะเลาะกันในนี้เลยครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ผมไม่ขอออกความคิดเห็นก็แล้วกันครับ  ในฐานะที่ผมยังเป็นนักเรียนนักศึกษา
ในกระทู้เก่าๆๆผมก็โดนแบบนี้เหมือนกันคับ  ยอมรับเลยว่าเสียใจอยู่เหมือนกันคับ  ยอมได้ก็ยอมไปคับ  ปัญหามันจะได้ไม่เกิดขึ้น  เค้าแข็งมาเราก็อ่อนตาม   :D :D :D

• Das Auto
ไม่มีไรครับ จะบอกว่า คุณ NarinrachMaisok จะฮาไปไหนครับ ผมนั่งขำตัวงอหมดแล้วเนี่ย ..

คิดได้ไง ... ;D ;D

หุหุ ไม่อยากให้เครียดกันนะครับ พี่ๆ  ;D ;D

ปล.นี่ถ้าไม่ติดการเมืองร้อนแรงน่ะผมโยนให้ เสื้อหลายๆ สีไปแว้วนะครับ อิอิ :D :D

ปล.ผมเชื่อว่าทุกคนที่นี่หลายๆคนหนีมาจากเวป ....(เวปที่ทุกคนก็รู้ว่าชื่ออะไร)ถ้าไม่อยากให้ที่นี่เป็นแบบนั้นก็จงช่วยกันรักษาสังคมดีๆแบบนี้ไว้เถอะครับ

ปล.ขนาดผมเองบางทียังออกความคิดเห็นแบบกวนๆเลยแต่พอโพสไปเสร็จก็ต้องโพสลงท้ายแสดงเจตนาบริสุทธิ์ด้วยเพื่อ
ที่จะได้ไม่เข้าใจผิดกัน บางทีอารมณ์มันพาไปน่ะครับ อย่าถือโทษโกรธกันเลย ครับ สมาชิกในเวปนี้เราก็เหมือนพี่เหมือนน้องมาจับเข่าคุยกันเรื่องรถนั่นแหละ มีความเห็นขัดแย้งกันบ้างก็เรื่องธรรมดา เดี๋ยวก็ดีกันครับ เชื่อผมสิ

ออฟไลน์ 6162002

ปล.ผมเชื่อว่าทุกคนที่นี่หลายๆคนหนีมาจากเวป ....(เวปที่ทุกคนก็รู้ว่าชื่ออะไร)ถ้าไม่อยากให้ที่นี่เป็นแบบนั้นก็จงช่วยกันรักษาสังคมดีๆแบบนี้ไว้เถอะครับ

ปล.ขนาดผมเองบางทียังออกความคิดเห็นแบบกวนๆเลยแต่พอโพสไปเสร็จก็ต้องโพสลงท้ายแสดงเจตนาบริสุทธิ์ด้วยเพื่อ
ที่จะได้ไม่เข้าใจผิดกัน บางทีอารมณ์มันพาไปน่ะครับ อย่าถือโทษโกรธกันเลย ครับ สมาชิกในเวปนี้เราก็เหมือนพี่เหมือนน้องมาจับเข่าคุยกันเรื่องรถนั่นแหละ มีความเห็นขัดแย้งกันบ้างก็เรื่องธรรมดา เดี๋ยวก็ดีกันครับ เชื่อผมสิ
+1 ไปเลยครับ *-*

ออฟไลน์ vigg

• Newbie
  • *
ง่ายๆสั้นๆเลยครับ

"พึงคิดทุกคำที่จะโพสต์ แต่ไม่ควรโพสต์ทุกคำที่คิด"

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขอให้พอได้แล้วนะครับ

ิยิ่งตอบก็ยิ่งไม่จบครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ความเป็นผู้ใหญ่หาใช่ดูได้จากอายุอย่างเดียวไม่ แต่ดูจากการควบคุมอารมณ์ด้วย

ออฟไลน์ IncarRus

ที่ผมเสนอ,,, ให้ล๊อคกระทู้ ก็เพราะแบบนี้แหละครับ

ให้โพสท์ต่อไป ก็มีแต่จะเหยียบ จะประนามกันปล่าวๆ
ข้อความแรกๆ ก็น่าจะพอหอมปาก หอมคอกันแล้ว
ไม่มีประโยชน์อะไร และไม่น่าจะเป็นผลดีกับเวป
ซ้ำจะยังเป็นผลเสีย กับบรรยากาศโดยรวมในเวปอีก
หาข้อความที่สร้างสรรค์ได้ไม่มากเท่าไหร่

ปล. ถ้าไม่มีอะไรที่สร้างสรรค์กว่านี้ ก็พอเถอะครับ