ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนไฟหน้าปัดกับไฟท้าย City เป็นแบบตัว Minor ทำได้มั้ยค่ะ?  (อ่าน 12069 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
อยากรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ City Minorchange 2012 ค่ะ

ปัจจุบันใช้ City 2011 ออกรถเดือน พค.ที่ผ่านมา พอดีเห็นโฆษณาตัว Minorchange แล้วชอบไฟหน้าปัดเรือนไมล์มาก ที่เปลี่ยนจากส้มแปร๊ดเป็นฟ้านวลตา สีคลาสสิคดีค่ะ ดูไฮโซขึ้นเบาๆ อิอิ แล้วก็ไฟท้าย ของจริงน่าจะสวย (มั้งเนาะ)...

ส่วนกระจังหน้านี่ชอบแบบเดิมมากกว่า เพราะโครเมี่ยมที่ออกแบบลายเดิมมันดูแหม่งๆ แต่ชุดแต่ง Modulo ตัวใหม่ แจ่มทั้งคันเลยค่ะ...!

อยากสอบถามว่า City ที่ใช้อยู่จะเปลี่ยนไฟเรือนไมล์เป็นสีฟ้าได้มั้ยค่ะ? รวมถึงไฟท้าย? แล้วชุด Modulo รอบคันนี่ตัวก่อน Minorchangeฃ นี่ใช้ได้มั้ยค่ะ?

อยากทราบราคาและร้าน (ถ้ามี) หรือควรจะเปลี่ยนที่ศูนย์เพื่อความปลอดภัย?... ^_^

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ไม่แน่ใจว่าในเรือนไมล์ เปลี่ยนเฉพาะหลอดไฟได้หรือเปล่านะครับ

ส่วนไฟท้าย เปลี่ยนใส่ได้แน่นอนครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
หน้าปัดเปลี่ยนได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจ ว่าจะเปลี่ยนได้หรือเปล่าไฟท้ายได้หรือเปล่า หรืออาจจะต้องเปลี่ยนทั้งด้านหลังเลย ยังไงรอท่านอื่นมาตอบครับ ปล. หายไปนานเลย คิดถึงครับ อิอิ ล้อเล่นครับ  ;D

ออฟไลน์ asimo_view

• Newbie
  • *
เรือนไมล์สีฟ้าเปลี่ยนได้ เห็นในคลับมีขายประมาณ 6000 บาท
ส่วนตัวได้ลองขับตอนกลางคืนแล้ว สีสวย และดูลงตัวดีทีเดียว

ส่วนไฟท้ายถ้าอยากเปลี่ยน รู้สึกจะต้องแปลงยกชุดทั้งกันชนหลัง
เดี๋ยวผมลองหาลิ้งค์ให้ครับ แล้วจะส่งไปทาง PM เคยเห็นอยู่

สำหรับ Modulo คงต้องรอให้ร้านทำชุดแต่งเทียบออกมาก่อน ตอนนี้รถเพิ่งเปิดตัวยังไม่มีของเทียบออกมา

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

คิดว่าได้ครับ...
ไฟท้าย ไม่แน่ใจว่าทำได้มั้ย

หน้าปัด City MC มีขาย 5900 บาท
ไฟท้าย ข้างละ 2 พันบาท

credit:http://hondaconcept.com
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
หน้าปัดเปลี่ยนได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจ ว่าจะเปลี่ยนได้หรือเปล่าไฟท้ายได้หรือเปล่า หรืออาจจะต้องเปลี่ยนทั้งด้านหลังเลย ยังไงรอท่านอื่นมาตอบครับ ปล. หายไปนานเลย คิดถึงครับ อิอิ ล้อเล่นครับ  ;D

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณน้องแทนด้วย สบายดีเนาะ ระวังผีอีเม้ยหลอกตอนนอนละ คิคิ

เรือนไมล์สีฟ้าเปลี่ยนได้ เห็นในคลับมีขายประมาณ 6000 บาท
ส่วนตัวได้ลองขับตอนกลางคืนแล้ว สีสวย และดูลงตัวดีทีเดียว

ส่วนไฟท้ายถ้าอยากเปลี่ยน รู้สึกจะต้องแปลงยกชุดทั้งกันชนหลัง
เดี๋ยวผมลองหาลิ้งค์ให้ครับ แล้วจะส่งไปทาง PM เคยเห็นอยู่

สำหรับ Modulo คงต้องรอให้ร้านทำชุดแต่งเทียบออกมาก่อน ตอนนี้รถเพิ่งเปิดตัวยังไม่มีของเทียบออกมา

ขอบคุณมากค่ะ ไงถ้าเจอขอ pm ให้ด้วยนะค่ะ จะเป็นพระคุณอย่างสู้งงงง  อิอิ :P

คิดว่าได้ครับ...
ไฟท้าย ไม่แน่ใจว่าทำได้มั้ย

หน้าปัด City MC มีขาย 5900 บาท
ไฟท้าย ข้างละ 2 พันบาท

credit:http://hondaconcept.com

ขอโทษนะค่ะ ไฟท้ายข้างละสองพันนี่เฉพาะกรอบด้านนอกหรือเปล่าค่ะ แบบนี้ออยต้องเปลี่ยนไฟด้านในด้วยหรือเปล่าเอ่ย ไม่แน่ใจเพราะตำแหน่งไฟอาจจะเปลี่ยนจากตัวเดิมค่ะ? ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ asimo_view

• Newbie
  • *
ส่ง PM ให้แล้ว ถึงจุดหมายรึยังครับ

ส่ง PM ให้แล้ว ถึงจุดหมายรึยังครับ

ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กำลังศึกษาอยู่ ใกล้ถึงจุดแล้วค่ะ ^0^

ขอบพระคุณงามๆอีกครั้งค่ะ..  :D

ออฟไลน์ mongolias

ไฟท้ายเปลี่ยนได้แน่ๆครับ หน้าปัดก็น่าจะเปลี่ยนได้
ดูพวก Jazz สิ เปลี่ยนเป็นของ JDM กันเพียบ
ช่างไทย เก่งไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ

ไฟท้ายเปลี่ยนได้แน่ๆครับ หน้าปัดก็น่าจะเปลี่ยนได้
ดูพวก Jazz สิ เปลี่ยนเป็นของ JDM กันเพียบ
ช่างไทย เก่งไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ

แต่ไมดูในคลับแล้วเค้าบอกว่าเปลี่ยนไฟท้ายไม่ได้อ่ะค่ะ เห็นบอกว่าน็อตหรือรูอะไรไม่ตรงกัน ถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนฐาน เบ้าอะไรทำนองนี้หมดเลยค่ะ... T0T

ออฟไลน์ mothsan

ตอบแบบสรุปเลยนะครับ
- meter หรือ หน้าปัด น่าจะต้องเปลี่ยนยกทั้งอันครับ เพราะเป็นหลอดแบบ led เปลี่ยนแค่หลอดได้ยากครับ ไม่ใช้หลอดแบบปกติครับ
- ไฟท้ายเปลี่ยนแทนไม่ได้ครับ เพราะจุดยึดกับ body ไม่เหมือนเดิมครับ ถ้าเปลี่ยนอาจจะต้องใช้กาวยึดแทน แต่จะไม่แข็งแรงครับ (อันนี้รวมถึงกันชนหลังด้วยนะครับ)

ปล. ชอบแสงภายในสีฟ้ามากครับ รอตัวใหม่ที่จะมาปีหน้าแล้วค่อยซื้อครับ น่าจะประหยัดดี

ตอบแบบสรุปเลยนะครับ
- meter หรือ หน้าปัด น่าจะต้องเปลี่ยนยกทั้งอันครับ เพราะเป็นหลอดแบบ led เปลี่ยนแค่หลอดได้ยากครับ ไม่ใช้หลอดแบบปกติครับ
- ไฟท้ายเปลี่ยนแทนไม่ได้ครับ เพราะจุดยึดกับ body ไม่เหมือนเดิมครับ ถ้าเปลี่ยนอาจจะต้องใช้กาวยึดแทน แต่จะไม่แข็งแรงครับ (อันนี้รวมถึงกันชนหลังด้วยนะครับ)

ปล. ชอบแสงภายในสีฟ้ามากครับ รอตัวใหม่ที่จะมาปีหน้าแล้วค่อยซื้อครับ น่าจะประหยัดดี

ขอบคุณที่ไขปัญหาให้นะค่ะ ..^^