ผู้เขียน หัวข้อ: Update !!! All new Colorado คลายเครียด !!! ก่อนเปิดตัวพรุ่งนี้กันครับ  (อ่าน 15604 ครั้ง)

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
Open CAB   , Colorado 4x4 น่าจะเป็น เครื่อง 2.8 มั๊งครับ

ด้วยความคาดหวังลึกๆว่า  ราคากระบะรุ่นนี้คงจะไม่แรงเกินไขว่คว้านะ  

(ไม่รู้เป็นไง ส่วนตัวผมคิดว่าราคามันคงแรงกว่า T6 แน่ๆๆ)    ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 08:55:08 โดย singving »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าราคาแรงแน่ๆครับ  :D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
มองด้านนี้รู้สึกสวยสมบูรณ์แบบดีนะเนี่ย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เครื่องน่าจะ2.8L แรงม้าอยู่190 แรงม้าครับ ถ้าข่าวมาไม่ผิด แรงงงงงงแน่แบบนี้^^

ออฟไลน์ Sammy_

พรุ่งนี้แล้ว โดโด้จะเปิดตัว ลุ้นๆๆๆ

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
ว่าแล้วก็เงียบกว่าเปิดตัว d-max เยอะ  ;D

GreenG

พูดตรงๆเลย ผมเพิ่งรู้ว่าเปิดตัวพรุ่งนี้ครับ  :D

• **
ดูราคาจากตารางคืนภาษี   โดโด้  ราคาแรงที่สุด 

หมายเหตุ  ช่องขวาสุดผมคำนวณกลับด้วยวิธีที่ไม่แน่นอนพอท่จะเชื่อกินได้   จากราคาภาษีที่คืน -->ราคาขายตาม โชวส์รูม   

• **
ระบบความปลอดภัย จัดหนัก  ไม่เหนียวววว  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 09:42:18 โดย singving »

• **
เจ๋งหรือไม่  ต้องเทียบกับคู่แข่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 09:41:41 โดย singving »

GreenG

อะไรจะมากมายขนาดนั้น  ;) งงเลย

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
เจ๋งหรือไม่  ต้องเทียบกับคู่แข่ง

ทำไมรถคู่แข่งมีแค่หนูนา(วาร่า)คันเดียวเองล่ะครับ ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

• **
ภาพภายในเท่าที่มีให้ชมขณะนี้

จาก optra club   ครับ

GreenG

เครื่องไม่เหมือน แต่ทำไมภายในเหมือนกันนะครับ ;)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ข้างในไมเหมือน อีผุผุ  จังเลยอยากได้ภายในแบบรูปก่อนหน้านี้อะ  ;D

• **
เจ๋งหรือไม่  ต้องเทียบกับคู่แข่ง

ทำไมรถคู่แข่งมีแค่หนูนา(วาร่า)คันเดียวเองล่ะครับ ???

นั่นสิครับ   เหมือนกำลังเตรียมรุมกระทืบ !! น้องนาอยู่เลย

ขอบคุณภาพจาก Optraclub  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 16:41:46 โดย singving »

ออฟไลน์ gatasila

ถ้าไม่คิดว่าไฟท้ายที่มันนูนออกมาละก็ คล้ายบั้นท้ายไมตี้เอ็กจัง ;D

ออฟไลน์ ayuttawat

• **
  • บี แฟสซิเนต
ถ้าไม่คิดว่าไฟท้ายที่มันนูนออกมาละก็ คล้ายบั้นท้ายไมตี้เอ็กจัง ;D

ผมก็ว่างั้นและ
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ Kookkui

• Newbie
  • *
หล่อมากคับ ผมว่าดูดีกว่าอีซูซุนะคับ เจ๋งๆๆๆๆ

ออฟไลน์ porasit33

ถ้าชนข้างหน้า ไม่ต้องทำกันยกชุดเลยหรอครับนั่น แก้มกับกระจังหน้ามันชุดเดียวกันเลยอ่าา
มองดูกี่ทีก็เห็นมันเป็นเนื้อเดียวกันหมด รึตาฟาด 555+

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
รักพี่เสียดายน้องคับ

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
ไม่มี 4ประตูให้ดูบ้างเหรอคับ น่าจะมีตัวแต่งแบบครบ ๆ มาให้ด้วยเนอะ

ออฟไลน์ Tonaka

ทำไมผมมีความรู้สึกว่าโดนดีแม็กซ์แย่งซีนไปหมดแล้ว - -..
阿蘇山

ออฟไลน์ LimitedEdition

เดี๋ยวตัวเลขแรงบิดโผล่ออกมา
ก็จะได้ซีนกลับมาเองล่ะครับ

หุหุ

• **
ขอแปะข้อมูลจากSaleท่านนึง   ข้อมูลนี้ี่ยังไม่กรอง  นะครับ

ผู้ที่รู้หรือมีข้อมูลจริงๆในมือเท่านั้นที่จะกรอง โปรดแก้ไขให้ถูกต้องด้วยจะได้ไม่ใขว้เขว  !!!

เครื่องยนต์ออกแบบโดย อิตาลี พัฒนาโดยสหรัฐ และนำมาผลิตในประเทศไทยได้เป็นที่แรก

Duramax เครื่องยนต์ขนาด 2.5 150แรงม้า และแรงบิด 350 Nm
Duramax เครื่องยนต์ขานด 2.8 180แรงม้า และแรงบิด 470 Nm
จึงถือได้ว่าเป็นรถกระบะที่ประหยัดและแรงที่สุดในตอนนี้ มาตราฐาน ไอเสีย euro 4

เทอร์โบ อินเตอร์คูลเลอร์ ทุกรุ่น ใน รุ่น LT VGT Turbo ปรับแรงดันอากาศด้วยมอเตอร์ไฟฟ้า ลดอาการ Turbo lag เหนือว่ากระบะทั่วไปในประเทศ
หัวฉีดน้ำมัน จากผู้ผลิตหัวฉีด ชั้นนำของโลกโดย BOSCH ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพให้เครื่องยนต์รวมไปถึงเพิ่มความประหยัด ได้ถึง 18/L.
เทคโนโลยีการผลิตลูกสูบพิเศษ ทำให้ทนทานต่อการใช้งาน
เช็คระยะที่ 20,000 กิโลเมตร ด้วย Dexos ทำให้คุณประหยัดค่าใช่จ่ายในการเข้าดูแลรักษาจากการเปรียบเทียบกับแบบ 10,000กิโลเมตร ต่อครั้ง

ระบบเกียร์ MT 5 สปีด และ AT 6 สปีด
ระบบไฟฟ้า GM Lan ตอบสนองได้เร็วกว่าสายไฟปกติถึง 50 เท่า

หน้าปัดสุดล้ำสมัย การดีไซน์ แบบเดียวกับ เซฟโลเลต คาเมโล พร้อมจอแสดงผล -คำนวนอัตราการสิ้นเปลือง -ระดับแบตรี่- ความร้อนของจานเบรค – ระดับเกียร์ AT

พวงมาลัย Rock Pinin
เสริมแรงเบรคด้วยระบบช่วยเบรคไฮดรอลิค ไม่ว่าจะบรรทุกหนักก็เบรคได้อย่างมั่นใจ
เสริมความแข็งแกร่งแชสซีส ด้วยเหล็กกล้า

ระบบที่เพิ่มขึ้นมากว่ากระบะทั่วไป
ESC ช่วยในการทรงตัว
CBC ช่วยในการเข้าโค้ง เบรคขนาดเข้าโค้งได้ดียิ่งขึ้น (ระบบแบบใน BMW มาใช่ในรถกระบะ)
ESC ช่วยควบคุมเมือเสียการทรงตัว
ABS+ HBA ระบบเบรคเอบีแอส พร้อมระบบไฮดรอลิค เบรค

ถ้าเป็นตามนี้จริง  ผมคิดว่านี่คือกระบะที่จะเป็นพื้นฐานให้กระบะรุ่นใหม่ๆ  ไม่คลอบงำคนไทยซะที  !!!

GreenG

สมราคาครับ  ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Singving นี่ก็จะหาเรื่องให้ผมปวดกบาลกะ GM แล้วนะเนี่ย
แต่ละอย่างที่โพสต์มาเนี่ยยยยย

เหอๆๆๆ

เรื่องน่าเบื่อของเซลส์ขายรถทุกยี่ห้อก็คือ พอรู้อะไรแล้ว ไม่ค่อยขจะเก็บความลับอยู่ กลัวจะไม่ด้ขายของกันเลยหรือยังไง
เขาคงปล่อยโดยไม่รู้ว่า อะไรจะเกิดขึ้นกับเขาบ้าง......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 09:16:46 โดย J!MMY »

• **
เอาเถอะครับ  K. Jimmy  

ถือว่าเป็นการ Update ข้อมูลให้สมาชิก น่ะครับ  

ว่าแต่.. ข้อมูลหรือรูปไหนที่ล่อแหลม  โปรดSensor ได้เลย  

(ผมชักกลัวๆ คุก  แล้วน่ะเนี่ย)

อย่างว่าล่ะครับ  ที่นี่ข้อมูเรื่องรถ เร็วและชัดที่สุด   ปวดหัวนิดหน่อย.. เดี๋ยวก็หาย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 09:30:19 โดย singving »

ออฟไลน์ Mammoth

• **
อยากได้มากกว่า 470 Nm. อ่ะ  ;D

ออฟไลน์ Mammoth

• **
ไม่มี 4ประตูให้ดูบ้างเหรอคับ น่าจะมีตัวแต่งแบบครบ ๆ มาให้ด้วยเนอะ

นี่ครับตัว 4 ประตูสีดำ