ผู้เขียน หัวข้อ: มิตซู space Vagon 2.4MIVEC GT A/T Leather มีประสบการณ์บอกหน่อยค่ะ  (อ่าน 5874 ครั้ง)

ออฟไลน์ ouine

• Newbie
  • *
 :P ขอความคิดเห็นรุ่นนี้หน่อยนะค่ะ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: มิตซู space Vagon 2.4MIVEC GT A/T Leather มีประสบการณ์บอกหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:46:06 »
คุณป้า กินจุ เดินทางไกลสบาย แต่เครื่องอืดนิดๆแต่ไม่ถึงกะน่าเบื่อ ช่วงล่างโอเคครับถ้าไม่ซิ่งมาก แต่มันนุ่มสบายจริงๆถ้านั่งเต็มพิกัดรถ7คน พอวิ่งความเร็วสูงรถจะนิ่งมาก แต่ถ้านั่งสองคนจะแกว่งหน่อยๆ ส่วนปัญหาจุกจิก ก็มีนิดหน่อยครับแต่แก้ได้ที่ศูยน์ทั้งหมด ไม่มีปัญหาอะไรมากมาย แต่เรื่องเกียร์ต้องระวัง เพราะผมโดนไปละ 1ลูก แต่ตอนนี้ มิตซูเค้าน่าจะไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์แล้วนะครับ เพราะเห็นมาว่าสเปซวากอน มีปัญหาเรื่องเกียแค่รถลอตแรกๆในปี 2004 รถผมดันออกปี 2004 ด้วยสิเลยโดนไป *0* ตอนนี้ใช้มา7ปีละ ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย เจอแต่ท่อไอเสียขาดแล้วก็ยางกันโคลงสึกแค่นั้น ส่วนเรื่องเกียร์ถ้าไม่คิกดาวน์บ่อยๆก็หายห่วงครับ เพราะที่เกียผมพังมาจากผมคิกดาวน์เกียบ่อยด้วยแหละครับ ขับยังกะรถสปอร์ต มันเลยพัง ส่วนเรื่องตกแต่งภายในน่าใช้ครับ ภายในใช้วัสดุถือว่าดีสมราคาครับ น่าใช้ดี แต่ถ้าเอามาวิ่งในเมืองอย่างเดียวก็ไม่ไหวอ่ะครับ เปลืองน้ำมัน เพราะผมเติมเต็มถัง วิ่งในเมือง ถังน้ำมันจะขึ้นส้มตอนประมาณวิ่งได้ 230-240 เนี่ยแหละครับ ทุกรอบไม่ว่าจะพยายามขับประหยัดแบบไหนก็ตาม ส่วนติดแก๊ส ไม่แนะนำนะครับ เพราะไม่คุ้มค่าสึกหรอของรถอ่ะครับ แถม+น้ำหนักโดยปริยาย

ปล.สเปซเป็นรถสำหรับครอบครัวจริงๆครับแต่ไม่เหมาะวิ่งในเมืองวันละหลายๆกิโลเพราะจะเปลืองมากๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: มิตซู space Vagon 2.4MIVEC GT A/T Leather มีประสบการณ์บอกหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:30:19 »
อย่างที่ด้านบนว่าครับ ไม่เหมาะกับขับในเมือง มีโผล่ตัวเลขที่ 6ปลายๆถึง8  ส่วนต่างจังหวัด 8-10

เครื่องยนต์แรงเหมาะสมกับตัวรถ นั่งเต็มคันขับรถขึ้นเขาได้ทุกลูกในเมืองไทย แต่ต้องใช้ triptronic ลากเกียร์เอา
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 15:47:45 »
ผมใช้อยู่คับspace wagonปี08รถดีมากคับไม่มีปัญหาใดๆกวนใจเลย นอกจากกินจุและท่อไอเสียรั่ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 22:12:17 »
เหมือนที่ข้างบนว่าไว้ทุกอย่างครับ หรือไม่งั้นลองเข้าไปอ่าน User'Review ผมก็ได้ครับ อัพไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วหล่ะ
(ตาม link ที่เขียนไว้ด้านล่าง คห. ผม คลิกได้เลยครับ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX