ผู้เขียน หัวข้อ: // กำหนดการเปิดตัว Hyundai Elantra ใหม่ ในบ้านเรา มาถึงแล้วครับ! //  (อ่าน 29152 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenichi

• Jr. Member
  • **
2.

• **
3.

• **
แต่ผมชอบเจ้านี่มากกว่าครับ ชนิดที่ว่าหลงรักแต่แรกเห็นเลยทีเดียว ก็ดูซิ่ครับ ผมว่า Sonata ดูจืดไปเลย

• **
เป็นรุ่น Top ของฮุนได ใหญ่กว่า Sonata อีก (ไม่นับ Genesis นะครับ เพราะเมหือนเขาแยกออกไปเป็นอีกแบรนด์หนึ่งเลย) ชื่อรุ่นก็ดูกันเอาเองเน่อ

ออฟไลน์ wiizkaya

• Full Member
hyundai grandeur ใช่ไหมล่ะครับ สวยจริงๆครับ เส้นสายงดงามหมดจด แต่ถึงยังไงผมก็ยังเทใจให้กับ mazda 6 ครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ  :P

อยากให้เอา accent เข้ามาด้วย น่าจะทำยอดขายได้เรื่อยๆแบบ mazda อยู่ รอให้คนไทยเปลี่ยนนิสัยการซื้อรถก่อน ปัจจุบันยังยึดติดกับรถตลาดอยู่

ออฟไลน์ Nissy

• Newbie
  • *
สวยๆๆๆ รอดูราคาอีกที อยากให้เอา Velostrer เข้ามาด้วยจัง ชอบตัวนี้มากๆ

ออฟไลน์ new kid

;D  ;)กรี๊ดดดดดดดดดดด   ในที่สุดก็มาจนได้

นี่แหละ รถที่รอคอย

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
เดี๋ยวนะเช็ดน้ำลายแปป.......และน้ำลายจะมากกว่านี้ถ้าจะมีดีเซลมาด้วย  ;D

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
สวยจริงๆรถเกาหลีสมัยนี้ มากันเยอะๆดีแล้วครับ เบื่อพวกเจ้าตลาดมากๆ ไม่ค่อยมีอะไรแปลกใหม่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
หืมม Flagship ของ Hyundai ในเกาหลี มัน Equus ไม่ใช่หรือครับ

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ euro

ขอราคาดีๆๆ เพื่อง่ายต่อการตัดสินใจ

ออฟไลน์ lexus

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ทำไมไม่บอกเร็วกว่านี้ ถอยคันอื่นไปแล้ว คิดว่าเจ้านี่จะไม่มา  :'( :'(

กรี๊สๆๆๆๆๆๆ

ฮุนไดสุดยอดมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ผมเคยบอกในงานมีตติ้ง HLM

ว่า Hyundai จะเซอร์ไพร์ซ นั้นก็คือ Elantra นั่นเอง

แต่ไม่มีคนถามเนาะ แปลกดี อิอิ

ออฟไลน์ wiizkaya

เปิดตัว 14 พ.ย. นี้ แล้วจะเริ่มส่งขายได้เมื่อไหร่ครับ แล้วเรื่องราคาจะเป็นอย่างไรครับ  ;D

ออฟไลน์ Zx-III

เปิดตัวเร็วมากๆ มาแบบไม่ทันตั้งตัว ว่าแต่นำเข้ามาหรือประกอบในประเทศนะครับ เเล้วตัวอื่นจะตามมาป่าวครับรอ genesis coupe มานานมากๆเเล้ว เเล้วvelosterคิดว่าจะเข้ามาทำตลาดด้วยป่าวครับ แต่ยอมรับว่า hyundai กล้ามากที่มาชิงตำแหน่งช่วงcivicจะเปิดตัว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

ว่า Hyundai จะเซอร์ไพร์ซ นั้นก็คือ Elantra นั่นเอง

ก็ก่อนหน้านั้น พวกเราเคยมีการฟันธงกันไปก่อนแล้ว ว่าไม่น่าจะมา มันก็เลยไม่มีในหัวสมองน่ะสิครับ

ใจมันก็พาลไปคิดถึง Veloster ไม่ก็ Genesis หมด (ถึงแม้จะรู้ว่า Genesis ยังไม่มี RHD ก็ตาม)

เพราะข่าวก่อนนั้นคือ Accent จะมา Elantra ไม่มา เลยมัวแต่ไปคิดถึงรุ่นอื่นครับ

เป็นจิตวิทยาอย่างนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 10:01:02 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ก็ก่อนหน้านั้น เคยฟันธงกันไปก่อนแล้ว ว่าไม่น่าจะมา มันก็เลยไม่มีในหัวสมองน่ะสิครับ

ใจมันก็พาลไปคิดถึง Veloster ไม่ก็ Genesis หมด (ถึงแม้จะรู้ว่า Genesis ยังไม่มี RHD ก็ตาม)

เพราะข่าวก่อนนั้นคือ Accent จะมา Elantra ไม่มา เลยมัวแต่ไปคิดถึงรุ่นอื่นครับ

เป็นจิตวิทยาอย่างนึง

ผมว่าทุกคนลืมไปนะครับ เพราะให้ความสำคัญกับรถตลาดมากกว่า  ;)

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

ตอนแรกที่บอกว่า Accent จะมาปลายปีนี้ ผมก็ทำใจแล้ว...
แต่ก็ยังแอบหวังว่า Elantra อาจจะมาสักปลายปี 2012

แต่นี่มาเร็วกว่าที่คิดไว้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เปลี่ยนใจจาก 2HC โดยฉับพลัน(เปิดตัวเร็วกว่ากันอีกเกือบครึ่งเดือนด้วย...ดีใจๆ)
แถมยังไม่รอ L12F แล้วด้วยครับ.......ขอโทษนะจ๊าาาาาา Nissan

ต้องรีบล็อบบี้ทางบ้านโดยด่วนเสียแล้ว
แต่อาจจะยากมากๆ เพราะที่บ้านบอกจะเอา Honda กับ Toyota เท่านั้น เพราะราคาขายต่อดีที่สุด
เจอเหตุผลนี้เข้าไป...ผมล่ะกลุ้มใจจริงๆครับ ไม่รู้จะชักแม่น้ำสายใดมาอ้างให้คุณพ่อเปลียนใจและเปิดใจยอมรับ Hyundai ดี
รถเก๋งคันแรกของครอบครัวเสียด้วย  -_-"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 10:58:17 โดย suquees »

ออฟไลน์ apinui

ถามว่าสวยไหม .... ก็บอกว่าสวย ....

ถามว่าชอบไหม .... ก็บอกว่าชอบ ....

แต่ถามว่าถ้าจะซื้อจริงๆ จะซื้อไหม ...... ก็คงบอกไปว่า ขอดูก่อน ......

ฮุนได ก็คือ ฮุนได ครับ รถดี แต่ ...... ระยะยาวในไทยจะเป็นไงก็ไม่รู้ ...

ออฟไลน์ auopa

• Newbie
  • *
สงสัยมากๆ เห็นกรี๊ดกันใหญ่ มันมีข้อดีอะไรบ้างครับ ผมว่า Civic , Masda3 ก็สวยนะ
ที่กรี๊ดกันเพราะว่า เครื่องยนต์ดี หรือดีไซน์ สวยอ่ะครับ

แต่ Sonata สวยจริง

แบบนี้ M3 ต้องเอาเครื่อง Sky มาเร็วขึ้นแน่ๆ

ออฟไลน์ mandize

แต่ผมชอบเจ้านี่มากกว่าครับ ชนิดที่ว่าหลงรักแต่แรกเห็นเลยทีเดียว ก็ดูซิ่ครับ ผมว่า Sonata ดูจืดไปเลย

ผมก็ชอบตัวนี้  สวยมว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

• **
หืมม Flagship ของ Hyundai ในเกาหลี มัน Equus ไม่ใช่หรือครับ

ก็ใช่ครับ แต่ที่เกาหลีเค้ามอง Equus เป็นอีกแบรนด์ที่สูงกว่าฮุนไดอะคับ (ประมาณ Lexus กับ Toyota) แบบว่าต้องรวยหรือประสบความสำเร็จอะไรซักอย่างถึงจะซื้อใช้คับ เค้าถือเป็นรถระดับเดียวกะ Benz , BMW, Audi, Lexus ซึ่งจะมีแต่ D-Segment ขึ้นไปทั้งนั้นเลยคับ เช่น S-Class, CLS-Class, Sereis-7, Sereis-5 (F10), A7, A8, LS460, GS300 เป็นต้น เพราะภาษีรถนำเข้าที่นั่นถูกมาก ๆ เลยไม่ค่อยเห็น รถพรีเมียมแบรนด์ไซค์เล็ก อ้อไม่นับมินินะคับ แต่ถึงภาษีรถนำเข้าจะถูก แต่คนเกาหลีชาตินิยมสูงมาก ๆ เลยใช้แต่เกาหลีเองคับ

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

ชอบ Elantra เพราะ Design ลงตัว(เกือบ)ทุกอย่าง

ภายนอก

แทบไม่มีที่ติเลย(คือตอนนี้ยังหาไม่เจอครับ)

ภายใน

1. ผมไม่ชอบสีเงินตรงข้างจอบริเวณคอนโซลกลางเท่านั้น แต่ก็พอรับได้ เพราะถ้าไม่ดีไซน์แบบนั้น ภาพรวมในห้องโดยสารอาจจะดูจืดเกินไป
2. พวงมาลัยเกือบจะสวยที่สุดแล้ว แต่เท่าที่เคยเห็นมาในรถที่ผลิตเพื่อจำหน่าย...ผมชอบพวงมาลัย Civic FD มากที่สุด(แต่ต้องมีปุ่มควบคุมบน
พวงมาลัยด้วยนะ โล้นๆ แบบ City, Jazz รุ่นล่าง มันไม่สวยเท่าไหร่)

และเท่าที่ดูจากรีวิวจากต่างประเทศ
ช่วงล่าง, การขับขี่, ความสะดวกสบายภายในห้องโดยสาร, สมรรถนะ, ความประหยัด ฯลฯ แม้จะไม่ดีที่สุดในคลาส แต่ก็ดีเป็นลำดับต้นๆในทุกหัวข้อ :)

หลายเดือนที่ผ่านมานี้ก็พยายามหาข้อด้อยของมันอยู่ครับ
อยากหาเจอเยอะๆอยู่เหมือนกัน จะได้ตัดใจได้ เพราะคิดว่าราคาคงจะแพงกว่ารถในประเทศพอควร
ถ้าซอยรุ่นย่อยเยอะๆสัก 4 รุ่นขึ้นไป
ผมกะไว้ว่าราคาน่าจะป้วนเปี้ยนแถวๆ 0.949MB - 1.249MB (ใจจริงอยากให้ถูกกว่านี้นะ)
แต่ถ้ามาแค่ 2 รุ่นเหมือนพี่ YF
ตัวล่างคงจะประมาณ 1.049MB

^
^
^
ข้างบนนี้เป็นการคาดการณ์ส่วนตัวผมเองนะครับ...ประเมินโดยความรูั้สึกล้วนๆ เพราะผมไม่มีความรู้ทางการตลาดเลย
ข้อมูลราคาต้นทุนและอัตราภาษีต่างๆ ผมก็ไม่ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 16:28:27 โดย suquees »

ออฟไลน์ -*PoM*-

เกาหลีนี่ขอยกนิ้วให้เลยครับ
เครื่องใช้ไฟฟ้า แต่ก่อนนี้อะไรก็ญี่ปุ่นเช่น sony ทีวี วิทยุ โทรศัพท์ ปัจจุบัน samsung, lg ส่วนตัว ถ้าจะซื้อทีวีจะเดินเข้าไปที่ samsung ก่อนเลย ของเค้าออกแบบมาโดนใจมากๆๆ

คน ประชาชน แต่ก่อนหน้าตา แย่มาก ญี่ปุ่นดูดีกว่า ปัจจุบันแม้จะสวยด้วยมีด แต่ก็ยอมรับว่าสวย

ตอนนี้มารถยนต์ละ แต่ก่อนมองแต่ญี่ปุ่น โตโยต้า ฮอนด้า แต่ ปัจจุบันเกาหลีออกแบบได้สวยและโดนใจมาก

ตอนเด็กๆๆ ผมเกิดมา จำได้ว่าคุณพ่อเป็นทหาร ไทยได้ส่งทหารไปช่วยเกาหลีใต้ แล้วคุณพ่อไปสงครามเกาหลี เมืองเค้ายังไม่มีอะไรเลย อดอยาก สงคราม ดูประเทศเราดีกว่าเยอะ
ปัจจุบัน ........

ออฟไลน์ muzaa

ตอนนี้ผมยังไม่เคยมีชื่อเป็นเจ้าของรถมาก่อน (ถึงแม้จะมีรถขับมาแล้ว2-3คันก่อนหน้านี้จนถึงปัจจุบันแต่เป็นชื่อคุณพ่อหมดครับ) ตอนนี้กำลังมอง MAZDA 2 SEDAN ใช้สิทธิ์รถคันแรกเพื่อเอามาเป็นรถสำรองแทน civic coupe ที่เริ่มอายุมากแล้วเจอ elantra ไปเลยเบรคกระทันหันอาจไม่เอาสิทธิ์รถคันแรกแล้วครับอาจเอาเจ้านี้แล้วเอา FD ปัจจุบันที่ผมใช้เป็นรถสำรองแทน เดี่ยวรอดูตัวจริงตอน motor expo ครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

รถเกาหลีนี่สวย มากครับ ฉีกไปมากๆ จากสมัยก่อน อีกไม่นาน ญี่ปุ่น คงแย่ะหนักแน่นอน เจอรถเกาหลีเส้นสายสวยๆ แบบนี้

ออฟไลน์ POPROCK

ดีครับ เข้ามาแข่งกันเยอะๆ
ลูกค้าจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ

เบื่อรถญี่ปุ่นแล้ว
ชอบกั๊กออปชั่น แถมโก่งราคาแพง

สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Tan Int

หา!!!!!!!!!!
Elantra มาจริงด้วย!!!

โห....รถที่ผมชอบมากเลยนะเนี่ย......
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ devilpharynx

ช่วยทำราคาดี ๆ แล้วเอามา ฆ่า Civic ทีครับ

ออฟไลน์ lexus

เรามาเดาราคา กับออฟชั่นกันเถอะ