ผู้เขียน หัวข้อ: // กำหนดการเปิดตัว Hyundai Elantra ใหม่ ในบ้านเรา มาถึงแล้วครับ! //  (อ่าน 29954 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันเปิดตัว 14 พฤศจิกายน นี้ ครับ

ไม่อยากจะเชื่อเลยว่า
สุดท้าย Accent ไม่มา
แต่ที่มาถึง กลับเป็น Elantra

ไชโย!

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
มาแค่นี้ก็โอแล้วครับ ตลาดรถคึกคักขึ้นมากเลยช่วงนี้

ออฟไลน์ Terng

ตื่นเต้น! รอดูในงานทันที :D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Nut_K

เปิดตัวตัดหน้า Civic เลยแหะ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: // กำหนดการเปิดตัว Hyundai Elantra ใหม่ ในบ้านเรา มาถึŧ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 17:07:04 »
หา!!! Elantra :o :o :o

*WinniE กริ้ดลั่นบ้าน ;D

ปล. รุ่นนี้จะนำเข้ามาจากที่ไหนเหรอครับ เกาหลีใต้หรือมาเลเซียครับ เพราะถ้านำเข้าจากเกาหลีใต้ราคามันจะไม่เกินล้านไปเลยเหรอครับ แล้วจะเอาเครื่อง 1.6 1.8 หรือ 2.0 มาล่ะเนี่ย :)

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

BOMBAY

• บุคคลทั่วไป
spec และราคาจะเป็นอย่าไรน้อ
นำเข้าหรือประกอบในบ้านเราหรือครับ

ตื่นเต้นครับ รอ รอ รอ ดูดีกว่า ปลายปีนี้มีแต่เรื่องน่าตื่นเต้นนะครับพี่

pny212

Elantra ตัวจริงจะสวยขนาดไหน

keanetona

หา!!! Elantra :o :o :o

*WinniE กริ้ดลั่นบ้าน ;D

ปล. รุ่นนี้จะนำเข้ามาจากที่ไหนเหรอครับ เกาหลีใต้หรือมาเลเซียครับ เพราะถ้านำเข้าจากเกาหลีใต้ราคามันจะไม่เกินล้านไปเลยเหรอครับ แล้วจะเอาเครื่อง 1.6 1.8 หรือ 2.0 มาล่ะเนี่ย :)

ถ้าประกอบเกาหลี ราคาคงพอๆกับแคมรี่มั๊งครับ

ถ้าเป็นไปได้ ประกอบมาเลเซียก็ดีนะ และ ถ้าทำราคาถูกๆทนๆ จะได้เห็นรถญี่ปุ่นทำการบ้านหนักๆ โดยเฉพาะโตโยต้าที่ชอบทำช่วงล่างนุ่มย้วย

methus zaa

ช็อคโลก อ๊ากกกกกก รออย่างเดียวเลยครับ

GreenG

ถ้าเอาตัว 1.8 หรือ 1.6 ที่แรงม้า 140-155 เข้ามา ราคา 8-1.1 ล้าน คงมีคนลังเลเจ้านี้บ้างแหละครับ

Mr.art_ty

........อุบะ!! แทบสลบ :o :o :o

นึกว่าจะไม่มา ขอให้ราคาไม่แรงเหมือนพี่ๆด้วยเถิดเจ้าคุณ

ออฟไลน์ Sammy_

Elantra  สุดยอดจริงๆ ฮุนไดจัดเต็มเหมือนกันครับปีนี้ ฮาๆ ว่าแต่ Elantra เป็นขนาด C-Segment ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

เคยเห็นตัวจริงที่อเมริกาหลายๆครั้งเลยครับ ที่นั่นเค้าชอบใช้ Hyundai กันอะครับสำหรับรถราคาไม่แพงมาก Corolla   
 ^^  Elantra ตัวจริงสวยมากครับ พริ้วดี  แต่จริงๆก็คล้ายๆ SonataSport อะครับ แต่มันกลมกว่าน่ารักกว่า 555+

vithardware

ที่ไม่เอา accent มา เพราะไม่ได้ลด 100,000 ละมั้ง กลัวจะช้ำเหมือน fiesta 555

ออฟไลน์ SP

จริงดิ !!! เอาแล้ว ตลาดคึกคักกันอีกแล้ว

เคยเห็นพี่ลาวขับมาฝั่งไทย สวยมากกกก ขนาดสีบรอนซ์เงินยังสวยเลยครับ เล่นเอา Civic ธรรมดาไปเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ขอ เครื่อง 2พัน 165แรงม้าของโซนาต้าก็พอละ *-*

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
เห็นตัวจริงวิ่งแถวๆหน้าโรจนะ พระนครศรีอยุธยา ทะเบียนอืมไม่แน่ใจประเทศไหนอะครับ แต่ขอบอกว่า โฉบเฉี่ยว ดูดี มีชาติตระกูลมากครับผม
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
วันเกิดแม่ผมพอดีเลย ... :)

จะรอดูครับ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ H3T

เดาว่าน่าจะเป็นเครื่อง 1600 GDI 138 hp 167 Nm ราคาจะได้ไม่กระโดดเกินไป

ออฟไลน์ 6162002

สุดยอด อยากเห็นฮุนได ลุยตลาดประเทศไทยจริงจัง นานแล้วครับ
แล้วโซนาต้าไฮบริด มีสิทธิ์เข้าไทยไหมครับ น่าสนใจกว่า แคมรี่ไฮบริดเยอะมาก น่าจะแข่งได้
ป.ล.อันที่จริง รถGen นี้ของ ฮุนได แหล่มทุกรุ่นเลย ถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่น เอิ๊ก

ออฟไลน์ mandize

ผมว่าเครื่องน่าจะ 1800CC Dual CVVT 150 แรงม้านะ
เห็นในเมกาขายเครื่องตัวนี้

ขอราคาสวยๆ ตัวล่างสัก 8.5

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ข่าวดีสุดๆ C-Segment ร้อนแรงอีกแล้ว

เพิ่มศูนย์ ให้มีทุกภาค + จังหวัดใหญ่ๆ หน่อยขายดีแน่

ถามคนรู้จักหลายคนชมว่าสวยนะ ฮุนได แต่ไม่กล้าซื้อเพราะไม่มีศูนย์ในจังหวัด = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

phyco

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด
แทบสลบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อ๊ากกกกกกก ถ้ามานะ
Civic Altis EX Focus จืดสนิท
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เคยเห็นคันจริงวิ่งแถวพระราม 9 แล้วครั้งนึงครับ คันจริงเด่นกว่าคันอื่นรอบข้างมาก ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

ตัวจริง Elantra สวย พริ้ว น่าขับมากกกกก
อันที่จริงดู Futuristic และยังลงตัวกว่า Sonata ด้วยซ้ำ

dek_seng

อั้ยย่ะ!!  พุทโธ ธัมโม สังโฆ!! 

อยู่ดีๆก็มาซะยังงั้น

ออฟไลน์ KKCP118

กรี๊ดดดด!!
เหนือความคาดหมายจริงๆ ค่ะ ไม่คิดไม่ฝันว่ากำลังจะได้เห็นในบ้านเรา ฮิ้วๆๆ
ตอนอยู่อเมริกา เห็นทีไรต้องเหลียวหลังมองตามทุกทีเลย ^^

buggle01

almera ก็ดีนะ ประหยัดดี รถคันแรก ได้ลดภาษีอีก
แต่ก็เหล่ L12f เพราะไหนๆซื้อแล้ว ก็อยากได้รถใหญ่หน่อย ไม่ได้ลดภาษีก็ลังเล
แถม elantra ยังจะมาอีก

โอ้ยย เลือกไม่ถูกแล้วคร้าบบบบบ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ว้าว! มาเลยๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium