ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นเจ้าของ bmw คันแรกในชีวิต(งานเข้าทันที!!!!!!!!) E90 lci 2009  (อ่าน 48572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Realroxly

• Newbie
  • *
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว HEADLIGHT ทุกท่าน

ซื้อที่  bmw เชิดชัยออโต้เฮ้าส์ นครราชสีมา รับรถวันแรก "Pump Fault" โชว์!!! โอ้พระเจ้า โชว์รูมส่งมอบรถทั้งๆที่รู้ว่ามี fault โชว์ ลูกค้า(ตัวผม)ไม่ทราบว่าไฟมันโชว์เพราะตอนรับรถเค้าขับมาจอดติดเครื่องให้ แล้วก้อขับกลับบ้าน ตื่นมาอ้าวไฟรัยโชว์ว้าาเนี่ยย เช้ามาโทรปัยแจ้งโชว์รูมบอกว่าขับปัยก่อนอาการมั่ยหนักมีเวลาค่อยแวะเข้ามา แต่ Monitor มันแจ้งว่า "Drive steadily, engine may stall(เท่าที่จำได้นะคับ)" เค้นไปเค้นมาผจก.บอกว่า คิดว่าขับซัก 10-20 โลน่าจาหายก้อเลยปล่อยรถไป(จิตรสำนึกนี่มีบ้างมั๊ยเนี่ยยคนเรา) ตอนนี้ผมได้รับการแก้ไขแล้ว เบื้องต้นศูนย์เปลี่ยนเอา pump engine ของ demon car มาใส่ให้รถผมชั่วคราว แล้วสั่งอะหลั่ยใหม่ให้(รอมาเกือบจา 2 เดือนแล้วยังมั่ยมา) ก่อนซื้อรถโทรปัยหา sale รับสาย,คุยให้คำปรึกษาดีมาก พอได้เงินเราแล้วโทรปัยมั่ยค่อยรับ มั่ยโทรกลับ ติดประชุม ติดลูกค้า เด่วโทรกลับ ผมตั้งข้อสังเกตุว่า
1)โชว์รูมกำลังขาดสภาพคล่อง(e90 ตัวก่อน minor ค้างสต็อกอยู่ 2 คันเท่าที่เห็น) กัวผมเปลี่ยนใจไม่ซื้อรถเค้า เพราะผมซื้อเงินสด(ทำแคชเชียร์เช็คเข้า บ/ช ของเค้าโดยตรง
2)รถผมถูกสลับ pump engine ตั้งแต่วันแรกที่รถมาส่งที่โชว์รูม(โชว์รูมแห่งนี้มีข่าวไม่ดีเรื่องสลับอะหลั่ยลูกค้าเมื่อหลายปีก่อน ลง นสพ.มาแล้ว)

*ผมเสียความรู้สึกมากๆ พ่อแม่ผมกับพ่อแม่เจ้าของโชว์รูมรู้จักกันมา 10 กว่าปี ก่อนซื้อเค้ารับปากกับพ่อแม่ผมดิบดีว่าจะดูแลผมอย่างดี ตั้งแต่มีปัญหาเกิดขึ้น ต้องเอารถปัยทิ้งใว้ที่โชว์รูม 2 ครั้งๆละ 2 วัน ผมเป็น sale ต้องเดินทางตจว.ตลอด ตอนแรกขอรถสำรองใช้ เค้าก็ให้ๆแบบไม่เต็มใจ(ตอนแรกปฎิเสธว่าไม่มีรถสำรอง อ้างโน่นนี่)!!!  เปิดประตูมา นม. จะหมดถัง ไฟหน้าไม่ติดหนึ่งข้าง ไฟท้ายขาด 1 ข้าง บอกตรงๆผมไม่อยากรบกวนเค้าเลยจริงๆถ้าเค้าไม่ยัดเยียดขายรถมีปัญหาให้ผม จริงๆครั้งแรกผมวางเงินมัดจำใว้ที่ sky autohause ขอนแก่น แต่ติดปัญหาเรื่องการแบ่งเขตการขายของ bmw ลูกค้าจะไม่ได้รับความสะดวกหลายๆอย่างถ้าทะเบียนบ้านไม่ได้อยู่ในเขต(รวมถึงส่วนลด) สาเหตุหลักที่ผมตั้งใจจะข้ามเขตซื้อครั้งแรกเพราะที่ ขอนแก่นให้ส่วนลดมากกว่าโคราชถึง 70,000 บาท(รายละเอียดส่วนลดลึกๆไม่สามารถแจ้งได้เพราะอาจสร้างปัญหาให้โชว์รูมทั้งสองฝ่าย) ทางขอนแก่นจึงคืนเงินผมมา 100,000 บาทเพื่อมาซื้อที่โคราช ซึ่งผมต้องจ่ายเพิ่มจากเดิม(ขอนแก่น)เกือบแสนบาทและก็มาเจอเหตุการณ์แบบนี้ อีกอย่างคือครั้งแรกที่วางเงินมัดจำที่ขอนแก่นเค้าเสนอเงื่อนไขพิเศษให้ผมว่าถ้าไม่สามารถส่งมอบรถให้ผมได้ตามที่ตกลงเค้าจะเช่ารถสำรองใช้(โตโยต้าวีโก้)มาให้ผมขับจนกว่ารถจะมาถึง

ผมไม่ได้ต้องการประณามโชว์รูมแห่งนี้เพราะเค้าคงมีเหตุผลบางอย่างของเค้าที่ต้องทำแบบนี้ ทุกอย่างคือเรื่องที่เกิดขึ้นจริง รถ BMW เป็นรถที่ดี(มาก) เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ความประหยัด ถือว่าหาคู่ปรับบนถนนด้วยยาก ซึ่งผมคงไม่มีทางเปลี่ยนยี่ห้อรถที่ผมรักเพราะเหตุการณ์ครั้งนี้แต่จะยิ่งทำให้ผมรอบคอบมากขึ้นในการซื้อรถ ก่อนหน้านี้ปี 2006 ใช้ new camry 2.0 ปี 2007 New Accord 2.4 Navi ปี 2008 New CRV 2.4 Prestige และ ปี 2009 E90 320D คันนี้ ส่วนตัวผมใช้รถปีละประมาณ 30,000 กม. ตั้งใจว่าครบ 100,000 กม.จะขายทันที แต่ก็ยังจะซื้อ BMW อยู่ ซึ่งถึงเวลานั้น new series 5 และ X1 คงได้เข้ามาวิ่งบน ถ.เมืองไทยกันเป็นที่เรียบร้อย, โดยSeries 5, 7, และ X1 คงได้ฤกษ์เปิด Line ประกอบในประเทศ หมายถึงราคาที่ถูกลงและเครื่องยนต์ที่หลากหลายมากขึ้น (รวมทั้งเครื่องยนต์ดีเซลที่ผมชอบ+)
ก้อจะติดตามผลงานของทีมงาน Headlight ต่อไป(ส่วนนึงที่ผมซื้อรถคันนี้ก็มาจากคุณ Jimmy ผมได้ติดตามบทความ review ของคุณจิมมี่จาก caronline, และ pantip ซึ่งมีประโยชน์มากในการตัดสินใจ)

**ก้อขอแชร์บทความนี้เป็นเป็นเครื่องเตือนใจเพื่อนๆทุกคน ให้รอบคอบก่อนรับรถ และศึกษารถของตัวเองให้ดี เพื่อการใช้งานในประสิทธิภาพที่สูงสุดที่ผู้ผลิตให้มา และขอขอบคุณคุณจิมมี่มากๆที่ให้แง่คิด ความรู้ที่ดีๆเกี่ยวกับรถมาโดยตลอด

e-mail : [email protected]

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ยินดีด้วยนะครับ

ยังไงๆก็ขอต้อนรับเข้าสู้บ้านแห่งนี้นะครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
เห็นใจและให้กำลังใจครับ
ปล.เช็คคำไทยหน่อยนะครับ ภาษาของเราเองต้องช่วยๆกัน
เช่นปัยไม่มีครับ ต้องพิมพ์ไป

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
รถ สวย  จังครับบ     ช๊อบชอบ

ออฟไลน์ GivesZa

เห็นใจและให้กำลังใจครับ
ปล.เช็คคำไทยหน่อยนะครับ ภาษาของเราเองต้องช่วยๆกัน
เช่นปัยไม่มีครับ ต้องพิมพ์ไป

เห็นด้วยครับ อ่านยากมากเลย แหะๆ

รถสวยมากๆครับ อยากได้บ้าง เง้ออออ :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. ขอบคุณมากครับ  สำหรับการแบ่งปันเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้เราได้รับทราบกัน

2. ขอรบกวนเรื่องการใช้คำถาษาไทยในบอร์ดของเรานิดนึงครับ
เพราะบอร์ดของเรา น้องๆ ในวัยเรียน เข้ามาร่วมพูดคุยกันเยอะ
ถ้าเราเขียนอะไรผิดๆออกไป จะทำให้เขาสามารถเอาไปอ้างได้ในภายหลัง ว่า เจอมาจากเว็บเรา
ซึ่งนั่นไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ครับ เพราะเราเอง ก็ต้องการมีส่วนร่วมในการ รณรงค์ การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหนะครับ

3. เรื่องของการดูแลลูกค้าที่แปลกๆ ของ ศูนย์แห่งนี้
ถ้าผมขออนุญาต แจ้งเรื่อง ส่งไปทาง BMW Thailand เพื่อให้รับทราบเป็นบื้องต้นก่อน จะดีไหมครับ?

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
เชื่อซิ ถ้าเจ้าของศูนย์เข้ามาเห็นเหมือนกรณีของผม

แล้วรู้ว่าคนเข้ามาอ่านเยอะ บริษัท เริ่มเสียชื่อเสียง

ทางฝ่ายนั้นจะเป็นฝ่ายติดต่อมาในทันที

ขอแนะนำให้ไปประกาศไว้ในหลาย ๆ เว็ปนะครับ โดยเฉพาะพวกเว็ปของผู้ใช้ BMW นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฮ้ เดี๋ยวๆๆๆๆ คุณ u51ฯ

ผมแนะนำว่า ยังไม่ควรไปป่าวประกาศไว้เยอะขนาดนั้น

อย่านึกว่า การกระทำแบบนี้ จะทำให้เขาติดต่อมาหาคุณ แต่โดยดีเสมอไปนะครับ

มันเคยมีมาเหมือนกันนะ เคสที่ว่า ดีลเลอร์ เอาทนายมาคุยเลย

ยังไงระวังไว้หน่อยก็ดีครับ

แก้ปัญหาของเรา จะดีกว่า ครับ

ออฟไลน์ YenChar

u5114864
รหัสเหมือนนศเอแบคเลยครับ
(นอกเรื่องนิดนึง)

• Newbie
  • *
ครับต้องขอประทานโทษอย่างสูงที่ใช้ภาษาไม่ถูกต้องครับ และขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ รถรุ่นนี้เวลา Fault! โชว์ขึ้นบนมอนิเตอร์เราสามารถคลิก ok ในปุ่ม IDrive ได้ทันทีคือมันจะไม่โชว์แบบค้างใว้ตลอด นั่นทำให้ผมพลาดที่จะเห็นข้อผิดพลาด เพราะทางโชว์รูมเค้าได้กดโอเคไปก่อนหน้าที่ผมจะรับมอบรถ!  เบื้องต้นผมได้ปรึกษาผู้ใหญ่หลายๆคนเกี่ยวกับเรื่องนี้ เค้าแนะนำว่ารอให้เราได้ทุกอย่างครบก่อน(ชุดจดทะเบียน และ Pump Engine) แล้วจึงค่อยดำเนินการต่อ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าการโพสใน Headlight คงจะเป็นที่เดียวและจะไม่โพสที่อื่นอีก เพราะเราเป็นคนพื้นที่ๆเค้าดูแลยังไงซะอนาคตยังมีโอกาสได้พึ่งพาอาศัยกันอีก แต่ถ้าเพื่อนๆท่านใดต้องการนำเรื่องของผมไปเป็นกรณีศึกษา แบ่งปันประสบการณ์ที่อื่นผมก็ยินดีให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
   เรียนคุณ Jimmy เบื้องต้นผมได้แจ้งเรื่องของผมผ่าน BMW Call Center ซึ่งเค้าจะถามเกี่ยวกับความพึงพอใจของลูกค้าเกี่ยวกับบริการของตัวแทนหลังส่งมอบรถ ซึ่งผมก็เล่าเรื่องทั้งหมดให้เค้าฟัง ซึ่งผมทราบมาว่าบุคคลที่ผมรายงานไปนั้นไม่ใช่แผนก "รับเรื่องร้องทุกข์" และผมก็พอจะทราบขั้นตอนอยู่บ้างว่าเค้าจะทำอะไรให้เราได้แค่ไหนบ้าง เอาเข้าจริงๆโพสเรื่องราวแบ่งปันข้อมูลให้เพื่อนๆ headlight มีประโยชน์มากกว่า!  และก็ยินดีและขอบคุณครับถ้าคุณ Jimmy จะนำเรื่องของผมไปแจ้งให้ทาง BMW Thailand กับผู้ที่รับเรื่องโดยตรง เพราะคุณ Jimmy น่าจะรู้จักคุ้นเคยกับคนภายในดีกว่าผม
   ขอขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้ง ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Sunnook

หวังว่าตอนผมออก M3 คงไม่เป็นแบบนี้นะ
กลัวเหมือนกันนะนี่  :-\ :-\

ออฟไลน์ earth_e60

น่าเห็นใจครับ ตอนแรกผมใช้ 520d วันแรก เครื่องกระตุก เวลา ลดเกียร์ ใจเสียเหมือนกัน และ ขับไป 7000โล มันขึ้นให้ไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง แต่ในจอโชว์ไว้ว่า 25000 โล แล้ว อันนี้ มันคุยกับ BMW thailandได้เลยมิใช่หรอครับ ถ้าได้ก็ลองดูครับ

ปล. ผมว่าซื้อต่างจังหวัดอาจเป็นเพราะคนซื้อน้อยครับ รถอาจมีปัญหาบ้าง ค้างสต๊อกบ้าง  ซื้อใน กทม. แนะนำ บาเซโลน่า ... บริการดีที่สู้ดดด

ออฟไลน์ JIRATH

สู้ๆต่อไปครับ

ปล.รถสวย หุหุ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ชอบไฟท้ายจัง
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

• Newbie
  • *
น่าเห็นใจครับ ตอนแรกผมใช้ 520d วันแรก เครื่องกระตุก เวลา ลดเกียร์ ใจเสียเหมือนกัน และ ขับไป 7000โล มันขึ้นให้ไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง แต่ในจอโชว์ไว้ว่า 25000 โล แล้ว อันนี้ มันคุยกับ BMW thailandได้เลยมิใช่หรอครับ ถ้าได้ก็ลองดูครับ

ปล. ผมว่าซื้อต่างจังหวัดอาจเป็นเพราะคนซื้อน้อยครับ รถอาจมีปัญหาบ้าง ค้างสต๊อกบ้าง  ซื้อใน กทม. แนะนำ บาเซโลน่า ... บริการดีที่สู้ดดด

เรียนคุณ earth_e60 ครับ
เริ่มแรกเลยผมก็ contact กับบาเซโลน่า เซลชื่อคุณต๊อบ และไป test drive กับมิลเลเนี่ยม(บริการและให้ข้อมูลดีทั้งคู่ครับแต่ติดเรื่องแบ่งโซนการขาย) เรื่องรถค้างสต็อกนี่เท่าที่ผมทราบมาคือรถทุกคันจะต้องทำเรื่องเบิกจากสต็อกกลาง
ซึ่งข้อมูลจำนวนรถที่มีอยู่ในสต็อกกลางทุกดีลเลอร์ทั่วประเทศเหมือนกันครับ อีกอย่าง e90 ตัวนี้เพิ่งจะเปิดตัวเดือน มีนาคม 2009 จึงน่าจะไม่ใช่ประเด็นนี้ เป็นไปได้ว่าอะหลั่ยอาจถูกเปลี่ยนกับของ demon car ที่พัง(pump ตัวนี้ติดตั้งอยู่ที่ด้านหลังเบาะผู้โดยสารหลังคนขับ ซึ่งไม่มี serial หรือ code ที่จะสามารถระบุได้ว่ามากับรถคันไหนตั้งแต่แรกครับ)

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
ประเด็นเรื่องรถข้างสต็อก ผมว่าคงไม่ใช่ คุณลองเอา VIN ไปกรอกใน web ที่เช็คเดือนผลิตซิครับ ผมจำชื่อเวปไม่ได้ ลองค้นใน bmwsociety มีแน่นอน

แล้ว จขกท. รู้ได้อย่างไรว่ารถ demon car พัง แล้วคุณถูกเปลี่ยน pump ครับ เพราะ 0 ไม่มีความจำเป็นต้องทำอย่างนั้น ในเมื่อ demon car ก็มีประกันติดมาเหมือนกัน
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Tonaka

ถ้าจะให้ดี ผมว่าให้ จขกท ติดต่อสำนักงานใหญ่ใน กทม เลยดีกว่าครับ

ส่วนผมเองก็อยู่ที่โคราช มีความรู้สึกไม่ประทับใจกับ บริบัทชื่อนี้ ในหลายๆธุรกิจครับ ไม่ว่าจะเป็นรถทัวร์ หรือ รถยนต์ หรือแม้แต่เรื่องเทศบาลฯ ฮ่าๆ

阿蘇山

• **
u5114864
รหัสเหมือนนศเอแบคเลยครับ
(นอกเรื่องนิดนึง)

เอแบคอ่ะครับ คัมรี่ขาว 6161 อ่ะ 555+ เรียนเอแบคเหมือนกานอ่ะป่าวเนี่ย

• **
เฮ้ เดี๋ยวๆๆๆๆ คุณ u51ฯ

ผมแนะนำว่า ยังไม่ควรไปป่าวประกาศไว้เยอะขนาดนั้น

อย่านึกว่า การกระทำแบบนี้ จะทำให้เขาติดต่อมาหาคุณ แต่โดยดีเสมอไปนะครับ

มันเคยมีมาเหมือนกันนะ เคสที่ว่า ดีลเลอร์ เอาทนายมาคุยเลย

ยังไงระวังไว้หน่อยก็ดีครับ

แก้ปัญหาของเรา จะดีกว่า ครับ

ครับพี่ แต่ว่าถ้าเอาทนายมาคุยอีกนี่ก็แสดง
ว่าหน้าด้านมาก ๆ ถ้าเค้าผิดน่ะ

เดี๋ยวผมเอา อ.ประมาณไปฟ้องกลับมั่ง ^_^

ออฟไลน์ earth_e60

งั้นโทไป BMW thailand โลดดด ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รถสวยดีครับ อยากได้จัง

ปล. เชิดชัยนี่ใช่ที่เปิด 0 Honda ในโคราชด้วยหรือเปล่าครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ srattha

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ

• Newbie
  • *
ประเด็นเรื่องรถข้างสต็อก ผมว่าคงไม่ใช่ คุณลองเอา VIN ไปกรอกใน web ที่เช็คเดือนผลิตซิครับ ผมจำชื่อเวปไม่ได้ ลองค้นใน bmwsociety มีแน่นอน

แล้ว จขกท. รู้ได้อย่างไรว่ารถ demon car พัง แล้วคุณถูกเปลี่ยน pump ครับ เพราะ 0 ไม่มีความจำเป็นต้องทำอย่างนั้น ในเมื่อ demon car ก็มีประกันติดมาเหมือนกัน

ขอบคุณครับเรื่องตรวจเช็คในเวป bmwsociety, ตามที่โพสใว้ผมตั้งข้อสังเกตุใว้ว่า "เป็นไปได้ว่าอะหลั่ยอาจถูกเปลี่ยน" แต่เปลี่ยนกี่รอบ, เปลี่ยนจากรถลูกค้าคันอื่นที่เสียมาอีกที ก็อาจจะเป็นไปได้(ตัวช่างผู้รับรถเป็นคนหลุดปากเองว่า "bmw thailand สงสัยว่าอาจจะมีการเปลี่ยนอะหลั่ยจึงต้องขอให้ทิ้งรถใว้เพื่อ link ข้อมูลแล้วส่ง e-mail ไปให้สนญ." ซึงจังหวะนี้อะหลั่ยอาจถูกสลับไปแล้วก็ได้!!!!และนี่เองที่ทำให้ตัวผมสงสัยมากขึ้น เพราะทางโชว์รูมที่นี่เคยมีประเด็นสลับอะหลั่ยรถลูกค้าและลูกค้าทราบภายหลังในอดีต+บวกกับที่ตัวช่างเองหลุดปากออกมา>>

• Newbie
  • *
ถ้าจะให้ดี ผมว่าให้ จขกท ติดต่อสำนักงานใหญ่ใน กทม เลยดีกว่าครับ

ส่วนผมเองก็อยู่ที่โคราช มีความรู้สึกไม่ประทับใจกับ บริบัทชื่อนี้ ในหลายๆธุรกิจครับ ไม่ว่าจะเป็นรถทัวร์ หรือ รถยนต์ หรือแม้แต่เรื่องเทศบาลฯ ฮ่าๆ

เรียนคุณ Tonaka เท่าที่ผมทราบชื่อบริษัทฯนี้ เจ้าของคนละคนครับ เป็นเครือญาติ, ต่างคนต่างทำครับ ไม่เกี่ยวข้องกัน ส่วนของเครือที่เจ้าของโชว์รูม bmw ก็จะมี showroom proton, และvolvo truck, และสนามกอล์ฟ ครับ

• Newbie
  • *
รถสวยดีครับ อยากได้จัง

ปล. เชิดชัยนี่ใช่ที่เปิด 0 Honda ในโคราชด้วยหรือเปล่าครับ

คนละเจ้าของกันครับ เค้าเป็นญาติกันอ่ะครับ ส่วนของเครือที่เจ้าของโชว์รูม bmw ก็จะมี showroom proton, และvolvo truck, และสนามกอล์ฟ ครับ

ออฟไลน์ BrownCony

ผมอยากแนะนำให้ทำอย่างมีขั้นตอนและเป็นระบบ

1. ร้องเรียนกับทางศูนย์ที่ซื้อมาก่อนอันดับแรก

2. ถ้าไม่คืบหน้าร้องเรียนกับสำนักงานใหญ่

3. ถ้ายังไม่ได้เรื่องอีกค่อยไป สคบ

4. และฟ้องศาล

โดยหลักจะประมาณนี้แหล่ะครับ  เอกสารทุกอย่าง คำพูดทุกอย่าง จากพนักกงาน หรือ ผู้รับผิดชอบ ควรจดบันทึกเก็บหลักฐานไว้
รวมถึงเอกสารเข้าซ่อม เปลี่ยนอะไหล่ เพื่อผลประโยชน์ ของตัวเอง

ขอให้โชคดีครับ
ปล. คราวหน้าถ้าผมเป็นคูณ ผมจะซื้อกับศูนย์ที่ให้ส่วนลดมากกว่า เรื่องแบ่งเขตการขาย ผมว่าไม่น่าเป็นข้ออ้างที่จะต้องทำให้ผมเสียเงินมากขึ้นแลกกับความสะดวกอะไรก้อตาม เพราะว่ารถเสียศุนย์ทุกที่ก็ต้องรับซ่อม แต่ซ่อมได้ไม่ได้ก็ว่ากัน เพราะรุ้นนี้ส่วนลดได้มากกว่าแสนแน่ๆ

ออฟไลน์ youngbear

:D..........." Change is the only constant thing in the world "...........
.....anyway we are on your side...........bye

yogibear

ออฟไลน์ Fergie

• Newbie
  • *
เรื่องแบ่งเขตการขายเนี่ย...ฟังแล้วแปลกๆ...ถ้าซื้อที่ กทม. แล้วจะเข้า Serviced ที่เชียงใหม่ไม่ได้หรอคับ
เหมือนที่เค้าบอกว่า...จะซื้อแพงกว่าทำไม
ขอให้โชคดีคับ

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
^
^
แบ่งเขตการขาย ไม่ใช่ แบ่งเขตการ service ครับ

ไม่ทำแบบนั้น 0 ตจว. ตายหมด เพราะยอดซื้อน้อย ส่วนลดตามน้อยกว่า 0 กทม. แน่

แต่เอาเข้าจริง นโยบายนี้ของ BMT ก็ใช้ไม่ได้ผล คนอยู่เชียงใหม่ ซื้อ กทม. มีเยอะแยะ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Latte1234

• Newbie
  • *
  • ?Be Strong
รถสวยมากครับ เอาใจช่วยครับ