ผู้เขียน หัวข้อ: +++ เพิ่งสังเกตเห็นใน Skoda SUPERB ครับ  (อ่าน 7655 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
+++ เพิ่งสังเกตเห็นใน Skoda SUPERB ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 23:49:35 »
คือนั่งเปิดอ่านรีวิว Superbไปเรื่อยๆแล้วสะดุดกับภาพนี้ครับ

เลยลองเปิดเว็บ Skoda ดู
ปรากฏว่าเป็นไปตามคาดจริงๆด้วย

มันคือที่เก็บร่มนี่เองครับ

เพิ่งเคยเห็นในรถบ้านทั่วๆไปนะครับ
ผมว่าค่ายรถหลายๆค่ายน่าจะทำบ้างนะครับ มันเป็นประโยชน์มากเลยนะ เวลาเปิดประตูออกมา ดึงร่มแล้วก็เดินออกไปได้เลย

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: +++ เพิ่งสังเกตเห็นใน Skoda SUPERB ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 00:02:22 »
น่าจะมีร่มใส่มาให้ด้วยนะเนี่ย อุตส่าห์มีรูเตรียมมาแล้ว ดูจากขนาดแผงประตูแล้วคงใส่ได้แค่ร่มพับเท่านั้นแหละมั้ง

ออฟไลน์ PAN

Re: +++ เพิ่งสังเกตเห็นใน Skoda SUPERB ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 00:08:52 »
พึ่งรู้เหมือนกันครับ เริ่ดมากๆฮะ เหมือน Rolls royce เลยครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 00:15:49 »
เจ๋งมากครับ น่าจะแถมร่มมากับรถด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 02:13:12 »
อันนี้ผมให้ City กินขาด ใส่ร่มใต้เบาะได้ยาวด้วย  ;D

คิดภาพการใช้งานจริง ฝนตกในช่วงนี้ เปิดประตูก่อนหยิบร่มก็เปียกละ
City หยิบร่มเตรียม ก่อนเปิดประตู Win !!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 02:52:12 »
อันนี้ผมให้ City กินขาด ใส่ร่มใต้เบาะได้ยาวด้วย  ;D

คิดภาพการใช้งานจริง ฝนตกในช่วงนี้ เปิดประตูก่อนหยิบร่มก็เปียกละ
City หยิบร่มเตรียม ก่อนเปิดประตู Win !!

คิดเหมือนกันเลยครับ กางรอเลย

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:29:18 »

เห็นด้วย กว่าจะกางร่มพับออกมาก็เปียกไปครื่งตัวละ city แงบประตุ สอดร่มแล้วกาง ชนะเลิศ

ออฟไลน์ edward

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:56:17 »
ดีไซน์ดี แต่ใช้งานจริงไม่ผ่านครับ ;D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:34:07 »
ดีไซน์ดี แต่ใช้งานจริงไม่ผ่านครับ ;D
เห็นด้วยครับ แต่ว่าไอเดียในการทำเขาดีจริงๆนะครับ 
แต่ในความคิดเห็นผมที่ว่าใช้จริงไม่ผ่านคือ
-เวลาจะเข้ารถตอนฝนตกผมมักจะกางร่มเอาไว้ให้รถเปียกน้อยที่สุดแล้วก็หุบร่มมาพร้อมปิดประตูอย่างรวดเร็วถ้าเป็นในีถคันนี้ทำไมได้คือต้องยอมให้รถมันประตูข้างเปียก
-เวลาจะออกจากรถก็เช่นกัน กางที่เดียวเลยเพื่อให้รถเปียกน้อยทที่สุด แต่แบบนี้ต้องมาดึงก็คงเละเทะกันพอดี
แต่ที่แน่ๆถ้ามันตกหนักจริงๆ ก็ไม่ขึ้นรถครับรอสักนิด แต่ถ้าในกรณ๊ฝนตกไม่หนักผมว่าของSuperbแบบนี้ก็ใช้การได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:14:19 »
เค้าอาจจะไว้ใช้ร่มในตอนที่มีแดดแรงๆ ก็เป็นไปได้นะครับ
ใช้สำหรับกางกันแดด  แต่กันฝนเนี่ยไม่ผ่าน  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:24:30 »
ถ้าอยู่ในสนามรบ เหตุการณ์วิกฤต

ชักออกมาเเทงโจรซะเลย :o

ออฟไลน์ eight

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:26:14 »
เหตุผลหลักจริงๆคือเอาไว้ให้ คนอื่นเปิดตูรถพร้อมกางให้ครับ  8)

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:46:05 »
ถ้าทำเป็นฝาเปิด-ปิดด้านบนล่ะก็ จะเจ๋งกว่านี้อีกนะครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:37:26 »
ถ้าอยู่ในสนามรบ เหตุการณ์วิกฤต
ชักออกมาเเทงโจรซะเลย :o
งั้นต้องเปลี่ยนจากร่ม มาเป็นดาบ หรือไม่ก็ร่มซ่อนมีดนะครับ  เหมาะสำหรับคนศัตรูเยอะ :D

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 13:51:42 »
เอาไว้เก็บพวกโรตี หรือข้าวหลามครับ จะได้ไม่เหมื็นรถ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 14:16:22 »

เห็นด้วยครับ ใส่อขงที่เปียกก็ได้ เป็นประโยชน์จริงๆ มากกว่าปุ่มสตาร์ทอีก

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 15:37:37 »
ดูเหมือนเขาจะมีไว้ให้คนมาเปิดประตูรถดึงออกมามากกว่าครับ
H.

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:59:12 »
เหตุผลหลักจริงๆคือเอาไว้ให้ คนอื่นเปิดตูรถพร้อมกางให้ครับ  8)

ใช่ครับ....ผมก็คิดว่าอย่างนี้มากกว่า ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:07:46 »

เป็นไปได้ เพราะ Superb ถูกวางตำแหน่งเป็นรถผู้บริหารด้วย ดังนั้นจึงไม่แปลก ถ้าจะมีร่มในตำแหน่งที่คนขับจะมาเปิดประตูเพื่อหยิบร่มให้คนนั่งครับ

ผมว่าเท่ห์ดีนะเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 21:20:17 »

เป็นไปได้ เพราะ Superb ถูกวางตำแหน่งเป็นรถผู้บริหารด้วย ดังนั้นจึงไม่แปลก ถ้าจะมีร่มในตำแหน่งที่คนขับจะมาเปิดประตูเพื่อหยิบร่มให้คนนั่งครับ

ผมว่าเท่ห์ดีนะเนี่ย

แต่ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ต้องเปิดประตูก่อนถึงจะหยิบร่มมากางได้ ซึ่งฝนคงสาดเข้าไปโดนท่านผู้บริหาร และคนขับรถคงโดนไล่ออกแหงๆ
สู้กางร่มแล้วค่อยเปิดประตูไม่ได้หรอกครับ