ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F30 จะเปิดตัวในไทย ในวันพร้อมกันทั่วโลก วันที่ 11 กุมภาพันธ์ ไหมครับ  (อ่าน 6827 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ตั้งน่าตั้งตารอเลยครับสำหรับ F30 ครับ

การออกแบบด้านหน้าถูกใจผมมากเลยครับ สมกับเป็นผู้นำสปอร์ตซีดานของโลกจริงๆ

และในที่สุด BMW ก็ทำไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้างซะที อย่างที่ผมได้เคยคิดไว้ไม่มีผิด

ขอให้มาไวไว และมี 320d แบบจัด option ไม่น้อยไปกว่าตัวสปอร์ตของ E90 ณ ขณะนี้นะ เสร็จแน่ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมไม่แน่ใจเรื่องนี้ แต่เป็นไปได้สูงครับ

ออฟไลน์ swan

ถ้ามาช่วงนั้นจริงๆแสดงว่าเร็วมากๆ เร็วกว่าที่คิดมาก

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
หนูรออยู่ จะได้ขาย 520d ซะที bsi หมดพอดี *-* จะเอา s3 แทน เบื่อs5 ครับ เพราะมีรถคันใหญ่ไว้เดินทางไกลๆแทนละ (caravell abt)

ออฟไลน์ templeboy

ยังไงก็ไม่น่าจะเกิน motor show ปีหน้านะครับ ตอนนี้คงต้องเร่งระบาย E90 ในสต๊อกไปก่อน

ลงรูปเปรียบเทียบไว้ จะได้เห็นภาพชัดเจนมากขึ้นครับ

ภายนอก--ด้านหน้า

ภายนอก--ด้านหลัง

ภายนอก--ด้านข้าง

ภายนอก--มุมหลัง

ภายใน

หน้าปัด

ภายนอกยังชอบ E90 มากกว่านิดๆครับ แต่ภายใน F30 ทำดีขึ้นมากทีเดียวครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
แทบไม่ต่าง ยังคงเส้นสายe90ไว้เหมือนเดิม

แต่โดยรวมดูดุขึ้น สวยขึ้น

ออฟไลน์ swan

ดูตัวรถแบน ใหญ่ขึ้น ด้านหน้าดุทีเดียว ไม่รู้บ้านเราจะนำตัว 16d กับ 18d มาทำตลาดด้วยรึปล่าว

ออฟไลน์ HYDE--

พอมาเทียบจริงๆ ก็ดูไม่ได้ต่างจาก E90 มากมายขนาดนั้นครับ
แต่ออกแบบได้ทันสมัย เฉียบคม และละเอียดมากกว่าเดิมครับ
ออกแนวคล้ายๆ F10 ย่อส่วนตามคาด

แต่คงต้องเห็นตัวจริงอีกที เพราะครั้งแรกที่ผมเห็น F10 ในรูป
ผมก็คิดในใจว่ามันก็คล้ายๆE60 แต่พอมาเห็นของจริง โอ้โห มันต่างกันสิ้นเชิงเลยนี่หว่า

ไอเรื่องสวยนี่พูดยากครับ เพราะความสวยไม่มีหน่วยวัดเป็นตัวเลข
สรุป ทั้ง E90 และ F30 ก็คือ สวย ทั้งคู่ครับ สวยมากด้วย

ออฟไลน์ karn5811

ทำไมผมเห็นโฆษณาแล้ว ในช่องอะไรนี่แหละ  เป็นช่อง 3 5 7 9 นี่แหละครับ ภาคไทยด้วย ผมนึกว่าเปิดตัวแล้วซะอีก

ออฟไลน์ Alcatraz

โฆษนาในทีวี นั่นมัน f10 ครับ

ออฟไลน์ templeboy

เห็นภาพนิ่งแล้วเฉยๆ แต่พอลองดูในคลิป ก็ต้องบอกกับตัวเอง...มันดูดีขึ้นเยอะเลยแฮะ
ยิ่งเวลาที่มันเคลื่อนที่ ช่างดูคล่องตัวและมีพลังมากๆ
ชักเริ่มชอบแล้วสิครับ นี่ถ้าได้เห็นตัวเป็นๆ คงมี love at first sight!  ;)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี