ผู้เขียน หัวข้อ: <<< สุดงง>>>อีซูสุ มิว-7 จะใช้ชื่อรุ่นย่อยอะไรกันแน่  (อ่าน 6653 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เมื่อวันที่14 ผมโหลดโบรชัวร์ มิว-7 มาชม ตอนแรกไม่ได้สังเกตอะไร แต่ดูดีๆแล้ว มี งง ??

ก่อนหน้าที่ ดีแมคซ์ใหม่จะขาย ดีแมคซ์เก่า ชื่อรุ่น ซุเปอร์ไททาเนี่ยมและมิว-7ก็ ซุเปอร์ไททาเนี่ยม เช่นกัน

แต่พอ ดีแมคซ์ใหม่มาขาย มิว-7 กลับมาใช้ชื่อ ซุเปอร์แพลททินั่ม ย้อนหลังไป1ชื่อซะงั้น

ผมดูละเอียดแล้ว ไม่น่าจะป็นการทำโบรชัวร์ผิดนะ เพราะ
1.ตัวถังเป็นซุปเปอร์ ไททาเนี่ยม เพราะ มีโครเมี่ยมคาดขอบกระจก(รุ่นซุเปอร์แพลททินั่มไม่มี)และมีโครมเมี่ยมคาดขอบประตูล่าง(รุ่นซุเปอร์แพลททินั่มเป็นคิ้วคาดกลางบานประตู
2.จอเรือนไมล์เป็นสีส้ม(มีใช้ครั้งแรกในรุ่น ซุปเปอร์ไททาเนี่ยม รุ่นซุปเปอร์แพลททินั่ม เรือนไมล์สีฟ้า)
3.ถอดกล้องมองภาพด้านหน้าออก และใช้ ไอจินนี่เวอร์ชั่น1 (รุ่นไททาเนี่ยมเป็นเวอร์ชั่น2พร้อมกล้องหน้า)
4.มีสีน้ำเงินให้เลือก (สีน้ำเงินมีเฉพาะรุ่น ซุปเปอร์แพลททินั่ม)รุ่นไททาเนี่ยมไม่มีสีน้ำเงิน

ใครทราบรายละเอียด ช่วยบอกหน่อยว่า
1.ทำโบรชัวร์ผิด
2.ทำโบรชัวร์ไม่ผิด ย้อนใช้ชื่อเก่าจริงๆ ถอดกล้องหน้า เพื่อจะได้ขายราคาต่ำๆ (ปัจจุบันกล้องหน้าเหลือแค่รุ่น ช้อยส์)
3.แล้วมิว7 รุ่น ซุเปอร์ไททาเนี่ยมล่ะ ยังมีขายอยู่มั้ย แต่ในเวบไม่มีโบรชัวร์มิว-7 ไททาเนี่ยมแล้ว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
มิวตัวนี้ยังลากขายกันไปอีก2ปีครับ..เพราะฉะนั้นคงมีชื่ออกมาอย่างน้อย 2ชื่อแน่นอน...ครับ....

ออฟไลน์ reyeshenry

ตัวใหม่ มันมิวเซเว่น ช๊อย ไม่ใช่เหรอครับ

มีใหม่กว่านี้ีอีกเหรอ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ตัวใหม่ล่าสุดเป็น choiz ครับออกมาใหม่เหมือนเป็นรุ่นสปร์อตของ MU-7

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ลำดับของ Mu7 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

Gold series ==> ซูเปอร์ แพลทตินั่ม ==> ไทเทเนี่ยม

โดยในช่วงระหว่างที่มี ไทเทเนี่ยม มีรุ่น Choize เป็นรุ่นตกแต่งพิเศษ ออกมาขาย

ใช่หรือไม่ใช่ยังไงทักท้วงได้เลยนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
จขกท. โหลดจากไหนครับ  ::)
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ TTL

ลำดับของ Mu7 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

Gold series ==> ซูเปอร์ แพลทตินั่ม ==> ไทเทเนี่ยม

โดยในช่วงระหว่างที่มี ไทเทเนี่ยม มีรุ่น Choize เป็นรุ่นตกแต่งพิเศษ ออกมาขาย

ใช่หรือไม่ใช่ยังไงทักท้วงได้เลยนะครับ
ใช่ครับ แต่เท่าที่จำได้ ตอนที่ญาติออกMU-7 มาถ้าจำไม่ผิดไอตัวTiitanium จะมีคำว่าSuper ด้วยนะครับ ก็เป้นSuper Titaniumครับ
เื่้ื้่ท่าที่ผมจำได้เป็นแบบนี้แหละครับ ส่วนCHOIZ เป็นตัวแต่งพิเศษแนวสปอร์ตครับ(เอาจริงดูแล้วไม่สวย)

ออฟไลน์ johnlee

โหลดตรงนี้ครับ หน้าเวบแรก มุมบนด้านขวา
http://www.isuzu-tis.com/All-New/2012/catalog.html

ลำดับเป็นแบบนี้นะครับ

1.รุ่นใหม่ของโลก (เป็นรุ่นที่2ของมิว7 รุ่นแรกไฟหน้าซีนอน เครื่อง146แรงม้า)
2.โกลด์ ซีรี่ย์
3.แพลททินั่ม
4.ซุปเปอร์แพลททินั่ม
5.ซุปเปอร์ ไททาเนี่ยม
6.รุ่นพิเศษ ช้อยส์ มีเฉพาะขับ2ล้อเกียร์ออโต้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t