ผู้เขียน หัวข้อ: <<< สุดงง>>>อีซูสุ มิว-7 จะใช้ชื่อรุ่นย่อยอะไรกันแน่  (อ่าน 6704 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เมื่อวันที่14 ผมโหลดโบรชัวร์ มิว-7 มาชม ตอนแรกไม่ได้สังเกตอะไร แต่ดูดีๆแล้ว มี งง ??

ก่อนหน้าที่ ดีแมคซ์ใหม่จะขาย ดีแมคซ์เก่า ชื่อรุ่น ซุเปอร์ไททาเนี่ยมและมิว-7ก็ ซุเปอร์ไททาเนี่ยม เช่นกัน

แต่พอ ดีแมคซ์ใหม่มาขาย มิว-7 กลับมาใช้ชื่อ ซุเปอร์แพลททินั่ม ย้อนหลังไป1ชื่อซะงั้น

ผมดูละเอียดแล้ว ไม่น่าจะป็นการทำโบรชัวร์ผิดนะ เพราะ
1.ตัวถังเป็นซุปเปอร์ ไททาเนี่ยม เพราะ มีโครเมี่ยมคาดขอบกระจก(รุ่นซุเปอร์แพลททินั่มไม่มี)และมีโครมเมี่ยมคาดขอบประตูล่าง(รุ่นซุเปอร์แพลททินั่มเป็นคิ้วคาดกลางบานประตู
2.จอเรือนไมล์เป็นสีส้ม(มีใช้ครั้งแรกในรุ่น ซุปเปอร์ไททาเนี่ยม รุ่นซุปเปอร์แพลททินั่ม เรือนไมล์สีฟ้า)
3.ถอดกล้องมองภาพด้านหน้าออก และใช้ ไอจินนี่เวอร์ชั่น1 (รุ่นไททาเนี่ยมเป็นเวอร์ชั่น2พร้อมกล้องหน้า)
4.มีสีน้ำเงินให้เลือก (สีน้ำเงินมีเฉพาะรุ่น ซุปเปอร์แพลททินั่ม)รุ่นไททาเนี่ยมไม่มีสีน้ำเงิน

ใครทราบรายละเอียด ช่วยบอกหน่อยว่า
1.ทำโบรชัวร์ผิด
2.ทำโบรชัวร์ไม่ผิด ย้อนใช้ชื่อเก่าจริงๆ ถอดกล้องหน้า เพื่อจะได้ขายราคาต่ำๆ (ปัจจุบันกล้องหน้าเหลือแค่รุ่น ช้อยส์)
3.แล้วมิว7 รุ่น ซุเปอร์ไททาเนี่ยมล่ะ ยังมีขายอยู่มั้ย แต่ในเวบไม่มีโบรชัวร์มิว-7 ไททาเนี่ยมแล้ว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
มิวตัวนี้ยังลากขายกันไปอีก2ปีครับ..เพราะฉะนั้นคงมีชื่ออกมาอย่างน้อย 2ชื่อแน่นอน...ครับ....

ออฟไลน์ reyeshenry

ตัวใหม่ มันมิวเซเว่น ช๊อย ไม่ใช่เหรอครับ

มีใหม่กว่านี้ีอีกเหรอ

NUTTY LFC

• บุคคลทั่วไป
ตัวใหม่ล่าสุดเป็น choiz ครับออกมาใหม่เหมือนเป็นรุ่นสปร์อตของ MU-7

dek_seng

• บุคคลทั่วไป
ลำดับของ Mu7 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

Gold series ==> ซูเปอร์ แพลทตินั่ม ==> ไทเทเนี่ยม

โดยในช่วงระหว่างที่มี ไทเทเนี่ยม มีรุ่น Choize เป็นรุ่นตกแต่งพิเศษ ออกมาขาย

ใช่หรือไม่ใช่ยังไงทักท้วงได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
จขกท. โหลดจากไหนครับ  ::)
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ TTL

ลำดับของ Mu7 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

Gold series ==> ซูเปอร์ แพลทตินั่ม ==> ไทเทเนี่ยม

โดยในช่วงระหว่างที่มี ไทเทเนี่ยม มีรุ่น Choize เป็นรุ่นตกแต่งพิเศษ ออกมาขาย

ใช่หรือไม่ใช่ยังไงทักท้วงได้เลยนะครับ
ใช่ครับ แต่เท่าที่จำได้ ตอนที่ญาติออกMU-7 มาถ้าจำไม่ผิดไอตัวTiitanium จะมีคำว่าSuper ด้วยนะครับ ก็เป้นSuper Titaniumครับ
เื่้ื้่ท่าที่ผมจำได้เป็นแบบนี้แหละครับ ส่วนCHOIZ เป็นตัวแต่งพิเศษแนวสปอร์ตครับ(เอาจริงดูแล้วไม่สวย)

ออฟไลน์ johnlee

โหลดตรงนี้ครับ หน้าเวบแรก มุมบนด้านขวา
http://www.isuzu-tis.com/All-New/2012/catalog.html

ลำดับเป็นแบบนี้นะครับ

1.รุ่นใหม่ของโลก (เป็นรุ่นที่2ของมิว7 รุ่นแรกไฟหน้าซีนอน เครื่อง146แรงม้า)
2.โกลด์ ซีรี่ย์
3.แพลททินั่ม
4.ซุปเปอร์แพลททินั่ม
5.ซุปเปอร์ ไททาเนี่ยม
6.รุ่นพิเศษ ช้อยส์ มีเฉพาะขับ2ล้อเกียร์ออโต้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t