ผู้เขียน หัวข้อ: เราเตือนคุณแล้ว .. ว่าอย่าจอด - -*  (อ่าน 15016 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
เราเตือนคุณแล้ว .. ว่าอย่าจอด - -*
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 18:59:40 »

รถเมล์เรียกร้องค่าเสียหายได้มั้ยเนี่ย ^^'

credit ภาพ ส่งผ่านกันมาจาก facebook ครับ ^^'
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 13:16:55 โดย TurBoZ »

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
Re: เราเตือนคุณแล้ว .. ว่าอย่าจอด - -*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:01:17 »
เอ.........อย่างนี้จะโทษใครดี

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
Re: เราเตือนคุณแล้ว .. ว่าอย่าจอด - -*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:05:03 »
กล้าจอดก็ต้องกล้าซ่อมครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:23:48 »
ถ้าจอดฝั่งเดียวก็พอเข้าใจได้ครับเพราะทุกคนมีทางเลือกไม่เหมือนกัน
เรื่องจอดรถนี่ถ้าจอดฝั่งเดียวก็พอจะอนุโลมกันได้เพราะตอนนี้เดือดร้อนกันไปท่วนหน้า
รถอาจจะเป็นทรัพย์สินสุดท้ายที่พวกเค้าเหลืออยู่เพราะฉะนั้น ใจเข้าใจเราครับ
แต่จอดสองฝั่งผมก็เห็นด้วยว่าทำให้การจราจรติดขัดและการช่วยเหลือเป็นไปได้ช้าครับ
คนละครึ่งทางน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:26:40 »
ถ้าจอดฝั่งเดียวก็พอเข้าใจได้ครับเพราะทุกคนมีทางเลือกไม่เหมือนกัน
เรื่องจอดรถนี่ถ้าจอดฝั่งเดียวก็พอจะอนุโลมกันได้เพราะตอนนี้เดือดร้อนกันไปท่วนหน้า
รถอาจจะเป็นทรัพย์สินสุดท้ายที่พวกเค้าเหลืออยู่เพราะฉะนั้น ใจเข้าใจเราครับ
แต่จอดสองฝั่งผมก็เห็นด้วยว่าทำให้การจราจรติดขัดและการช่วยเหลือเป็นไปได้ช้าครับ
คนละครึ่งทางน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

อืมม เห็นด้วยครับ จอดเลนเดียวพอไหวนะครับ

ผมว่าการที่จะเอาขึ้นไปจอด ก็คงต้องทำใจยอมรับสภาพระดับหนึ่งละนะครับ

แต่ยังไงก็ตาม จอดรถ อย่าให้ถึงขั้นรถฉุกเฉินผ่านไม่ได้เลยครับ

คนที่จอดแบบนั้น พึงสังวรณ์ไว้ว่า ท่านกำลังฆ่าคนอยู่ เพราะถ้ารถพยาบาลพาคนเจ็บไปไม่ทันการ ก็หมายถึงชีวิตอีกหนึ่งชีวิตที่อาจสูญเสียไป ลองคิดดูดีๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:34:23 »
*0*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:47:25 »
ไม่อยากให้จอดบนทางด่วนเลยจริงๆ
แต่ให้จอดเลนเดียว ก็พอเข้าใจ

แต่กลุ่มนี้บอกเลยว่า ไอ้พวกที่จอดทางขวานั่นแหละ ตัวก่อปัญหา

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:52:49 »
ไม่อยากว่าอะไรมากเพราะคนที่ไปจอดคงมีทางเลือกไม่มาก แต่ยังไงก็ไม่สมควรจอด

ความเสียหายแบ่งเป็นดังนี้ครับ

1.รถที่จอดผิดแค่ข้อหาจอดในที่ๆห้ามจอด

2.เมล ผิดในฐานะทำให้ทรัพสินผู้อื่นเสียหาย

ดังนั้นแยกได้ว่าหากรถที่จอดเรียกความเสียหายจากรถเมลเรียกได้ครับ

ออฟไลน์ rose4you

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 20:09:04 »
จริงๆ ผมว่าไม่ควรจอดที่ๆเค้าไม่ให้จอดเลยด้วยซ้ำ เช่นทางด่วนจอดกันสี่เลน ปล่อยให้คนใช้ทางด่วนติดกันกระจายทั้งที่ลดน้อยมาก บางทีไปจอดในที่ๆเค้าให้จอด ยอมเสียตังส์หน่อย เช่นสุวรรณภูมิคืนละ 300 บาท หรืออาคารบางอาคารที่เค้าให้จอดแต่เสียค่าจอด ผมว่าบางที่การลดความเดือดร้อนของตัวเอง แต่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นเป็นสิ่งที่ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ ฟังบางคนสัมภาษณ์แล้วอนาจใจ เค้าบอกทำไงได้ ก็เค้าเดือดร้อน แล้วนักข่าวถามถ้าทางด่วนจะปรับเงินเพราะผิดกฎหมายทำไง ดันบอกคนที่มาจอดคุยกันแล้วจะรวมตัวกันเอาเรื่อง ยื่นฟ้องทางด่วน ฟังแล้วกลุ้มใจมากๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 20:11:41 »
สมควร บอกตรงๆว่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน เอาตนเป็นที่ตั้งไม่เคยนึกถึงหัวคนอื่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 20:28:28 »
มันก็สมควรแล้วละ ถ้าเลนเดียวคงดี แต่เยอะไปไหมเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:05:01 »
กรรม เป็นผลของการกระทำ จอดรถกีดขวาง เกิดอุบัติเหตุ ก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ จะธรรมดายิ่งขึ้น ถ้าประกันจะปฏิเสธการจ่าย

ออฟไลน์ cchhuutt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:05:07 »
ผมไม่เอาปัญหาผม ไปสร้างปัญหาให้คนอื่นแน่ๆ ครับ

และถึงแม้ว่ารถอยู่บนทางด่วนรถจะไม่ท่วมแน่ๆ
แต่ผมเป็นห่วงรถมากกว่า จะถูกขโมยหรือเปล่า ถูกทุบกระจกหรือเปล่า หรือรถจะถูกชนหรือเปล่า
ถ้าหาที่จอดไม่ได้ จะท่วมให้ต่อหน้าต่อตาไปเลยดีกว่าครับ

ตัวผมเอง ใช้กระสอบทรายวางทำทางขึ้นสูงประมาณ 1 เมตร แล้วขับขึ้น หลังจากนั้น เอาอิฐ นุนให้อยู่ และขยับถุงทรายให้มารองให้มั่นคง
หลังจากนั้นก็เอาถูงทรายที่ไม่ได้พยุงรถ มากั้นหน้าบ้านเรียบร้อยครับ :)
ทำแบบนี้ 2 คันเลย หมู่บ้านสูงกว่าถนนประมาณ 2 ฟุต ถ้าน้ำมา 1.5 เมตรก็รอด มากกว่านั้นก็ยอมล่ะครับ

รถก้ถอดแบ๊ต ปิดต่อ ปิดกรอง จอดลอยเหน่งๆ ลุ้นอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:05:27 »
นี่ก้อคือทำไม จนท ต้องยกรถท่านออกไปครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:06:46 »
จริงๆ ผมว่าไม่ควรจอดที่ๆเค้าไม่ให้จอดเลยด้วยซ้ำ เช่นทางด่วนจอดกันสี่เลน ปล่อยให้คนใช้ทางด่วนติดกันกระจายทั้งที่ลดน้อยมาก บางทีไปจอดในที่ๆเค้าให้จอด ยอมเสียตังส์หน่อย เช่นสุวรรณภูมิคืนละ 300 บาท หรืออาคารบางอาคารที่เค้าให้จอดแต่เสียค่าจอด ผมว่าบางที่การลดความเดือดร้อนของตัวเอง แต่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นเป็นสิ่งที่ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ ฟังบางคนสัมภาษณ์แล้วอนาจใจ เค้าบอกทำไงได้ ก็เค้าเดือดร้อน แล้วนักข่าวถามถ้าทางด่วนจะปรับเงินเพราะผิดกฎหมายทำไง ดันบอกคนที่มาจอดคุยกันแล้วจะรวมตัวกันเอาเรื่อง ยื่นฟ้องทางด่วน ฟังแล้วกลุ้มใจมากๆ

ยื่นฟ้องทั้งที่ตัวเองทำผิดกฏหมาย... อยากเห็นหน้าคนให้สัมภาษณ์จริงๆ ตรรกะเสื่อมหมดแล้ว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:12:04 »

อืมม เห็นด้วยครับ จอดเลนเดียวพอไหวนะครับ

ผมว่าการที่จะเอาขึ้นไปจอด ก็คงต้องทำใจยอมรับสภาพระดับหนึ่งละนะครับ

แต่ยังไงก็ตาม จอดรถ อย่าให้ถึงขั้นรถฉุกเฉินผ่านไม่ได้เลยครับ

คนที่จอดแบบนั้น พึงสังวรณ์ไว้ว่า ท่านกำลังฆ่าคนอยู่ เพราะถ้ารถพยาบาลพาคนเจ็บไปไม่ทันการ ก็หมายถึงชีวิตอีกหนึ่งชีวิตที่อาจสูญเสียไป ลองคิดดูดีๆ ครับ
ขอบคุณครับที่เข้าใจเพราะผมวันนี้น้องผมเข้าไปเรียนโทรมาบอกว่าไม่มีที่จอดรถเลยทั้งที่คอนโดมีที่จอด fix ให้แต่ละห้องแต่ก็มีคนอื่นมาจอดไปแล้วเพราะเค้าเอง
ก็ไม่มีที่จอดน้องเลยต้องเอารถปืนขึ้นฟุตบาทแต่ถามว่าผมโกรธไม๊ไม่เลยครับเพราะทุกคนตอนนี้ก็ลำบากกันท่วนหน้าอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยไปครับผมถือว่าเป็นการวัดจิตใจ
คนทั้งประเทศก็คราวนี้แหละครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:13:16 »
พูดได้ 3 คำครับงานนี้

"สม ควร โดน" !!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:15:14 »
น่าจะหนักกว่านี้ด้วยซ้ำ...

สารเลว และ ยังไม่สำนึก

คนมีรถ = มีเงิน
มีเงิน = มีงานทำ
มีงานทำ = มีการศึกษา
แต่มีการศึกษา ไม่ได้หมายความว่าจะมีสำนึก

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:34:59 »
เต็มๆเลยวุ้ย เดี๋ยวผมเอาไปลงเวปพันดริฟดูดิจะว่ายังไงกัน

ออฟไลน์ Winnid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:05:54 »
แล้วทำไม รัฐบาล ไม่จัดให้ประชาชนบ้าง

บางคนเค้าไม่ร่ำรวย ทรัพย์สินเช่น รถยนต์ สำหรับเขา

ไม่ได้หามาโดยง่าย

คุณก็จัดหาที่จอดให้เค้าต่างจังหวัดก็ได้ ที่ไหนที่ไม่ท่วม

จัดรถรับส่งให้ มีการรักษาความปลอดภัย คิดว่าค่าใช้จ่ายคงไม่มากไปกว่าความเสียหายที่ ปชช จะได้รับ

คุณเล่นไม่ทำอะไร รอให้ประชาชนหาทางกันเอง เจริญประเทศไทย  >:(

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:06:33 »
ชอบรถเมล์ก็วันนี้แหละ  ;D

เยื่ยมครับลูกเพ่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:13:42 »
แล้วทำไม รัฐบาล ไม่จัดให้ประชาชนบ้าง

บางคนเค้าไม่ร่ำรวย ทรัพย์สินเช่น รถยนต์ สำหรับเขา

คุณก็จัดหาที่จอดให้เค้าต่างจังหวัดก็ได้ ที่ไหนที่ไม่ท่วม

จัดรถรับส่งให้ มีการรักษาความปลอดภัย คิดว่าค่าใช้จ่ายคงไม่มากไปกว่าความเสียหายที่ ปชช จะได้รับ

คุณเล่นไม่ทำอะไร รอให้ประชาชนหาทางกันเอง เจริญประเทศไทย  >:(

รถยนต์ในกรุงเทพมี 6 ล้านคัน จะทำยังไงดีละครับ??

ประเทศอื่นที่เกิดมหันตภัย ชาวบ้านเขาก็รับกรรมกันทั้งนั้นละครับ

ผมเชื่อว่าที่จอดรถในกทม. จริงๆ ที่สูงเกิน 1 เมตร ไม่น่าจะมีเกิน 1 แสนคัน เต็มที่

แล้วถ้าจะให้เอารถไปจอดจังหวัดอื่น รัฐบาลก็ไม่มีกำลังคนพอจะดูแลหรอกครับ ตอนนี้แค่จะไปลากรถลงมาจากทางด่วนยังไม่ได้เลย

แล้วรถรับส่ง อืมม รถรับส่งสำหรับผู้ใช้รถ 6 ล้านคัน จะไปหามาจากไหนดีละครับ

สรุปแล้ว คิดแล้วปวดหัว

ไม่ได้เข้าข้างรัฐบาล แต่จากเหตุการณ์ทั้งหมด ผมก็คงไม่คิดว่ารัฐบาล หรือแม้แต่กทม. เอง คงทำได้เต็มที่แค่นี้แล้วละ (หรือพูดง่ายๆ มีปัญญาทำได้แค่นี้แหละ)

เพราะฉะนั้นอย่าไปโทษใครเลยครับ ไม่มีประโยชน์ ทำเท่าที่ทำได้ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2011, 22:22:59 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:22:38 »

คุณเล่นไม่ทำอะไร รอให้ประชาชนหาทางกันเอง เจริญประเทศไทย  >:(
พูดนะมันง่ายครับสุดท้ายก็โทษรัฐบาลผมว่าเรื่องหลักคือแก้น้ำท่วมครับเรื่องพื้นที่ที่จะจอดผมว่ายังมีแต่มันติดตรงที่บางคนก็หนีไม่ทันบ้างเลือกใกล้ๆบ้าง
แต่ไม่ได้คำนึงถึงการจราจรไงครับที่ต่างจังหวัดที่คุณว่ามันไกลครับไม่มีใครอยากไปไกลๆถึงจัดให้ผมว่าน้อยมากสู้เค้าไปอยู่บ้านบ้านญาติที่ต่างจังหวัดง่ายกว่า
เพราะส่วนใหญ่ก็ต้องมีกันทั้งนั้นเรื่องที่จอดอันนี้ผมว่าเป็นปัญหาที่ต้องแก้กันเองแล้วในเว็ปมีหลายเว็ปมากที่คอยอับเดทที่จอดฟรีแต่ละที่ให้อีกอย่างคือแต่ละพื้นที่เข้าก็จัดที่
จอดให้แล้วที่เป็นของรัฐแต่มันไม่พอครับ
เรื่องความไม่เท่าเทียมไม่ต้องห่วงครับเพราะน้ำมันไม่เลือกว่าจะรวยหรือจะจนท่วมได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:25:26 »
ไม่ได้อยากบอกว่าสมน้ำหน้า แต่ทำตัวเองแท้ๆครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:26:24 »
ขอเอาไปแชร์หน่อยนะครับ

ไม่รู้ว่าจขกท ถ่ายเองหรือป่าวให้เครดิต จขกท นะ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 22:27:43 »
แล้วจะให้รถเมล์เค้าทำยังไงล่ะครับ

ก็ต้องทำแบบนี้แหละ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 23:09:53 »

ประชาชนจะต้องรอจากรัฐอย่างเดียวหรอ ทำไมไม่ทำเอง ดังนั้นอย่าอ้างเลยงานนี้เดือดร้อนทุกคนไม่ว่ารวยหรือจน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 23:13:19 »

ประชาชนจะต้องรอจากรัฐอย่างเดียวหรอ ทำไมไม่ทำเอง ดังนั้นอย่าอ้างเลยงานนี้เดือดร้อนทุกคนไม่ว่ารวยหรือจน
จริงๆทางรัฐก็ควรสร้างที่จอดรถสาธารณะให้มากกว่านี้ครับ จะได้รองรับปริมาณรถที่ต้องสัญจรไปมาหาสู่พื้นที่ต่างๆได้ แต่คนที่ซื้อรถบางทีก็ไม่มีสำนึก ไม่มีที่จอดซื้อมาจอดเกะกะทิ้งขว้าง

ออฟไลน์ Winnid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 23:18:06 »
ผมคิดว่าดีกว่าไม่ทำอะไรครับ

แล้วแต่จะคิดกัน ผมไม่ได้อยู่ กทม รถไม่เป็นอะไรอยู่แล้ว

เพียงแต่อยากให้คิดกันให้หลากหลาย ให้มันได้ประโยชน์ เท่านั้นหละครับ  :(

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 23:46:58 »
ผมว่าความคิดเห็นหลังๆ เริ่มหลงประเด็นกันแล้วนะครับ ผมเชื่อว่า จุดประสงค์ของ จขกท ที่นำรูปมาให้ดูเพื่อให้เห็นว่าถ้าเอารถไปจอดบนทางด่วนอาจเกิดความเสียหายเช่นนี้ได้ ดังนั้นหากมีความคิดที่จะนำไปจอดหรือจอดไปแล้วให้พึงระวังไว้ หรือไปนำลงมาเลย หรือไม่ขึ้นไปจอดดีที่สุด ผมไม่อยากให้มาทะเลาะกันหรือเที่ยวไปโทษคนโน้นคนนี้ ผมว่าเรื่องน้ำท่วมถ้าเลือกได้คงไม่มีใครอยากให้เกิด แต่ในเมื่อมันเกิดแล้วเราต้องสามัคคีกันฟันฝ่าไปให้ได้ ไม่ใช่มาทะเลาะกันเห็นแก่ตัวกัน
ยกตัวอย่าง ที่คนแถวๆปทุมไปพังคันกั้นดินเพราะความคิดที่ว่า กูท่วมมึงต้องท่วม ผมเห็นแบบนี้แล้วเหนื่อยใจกับคนแบบนี้จริงๆ