ผู้เขียน หัวข้อ: Brio MC คิดว่าจะมีที่ปัดน้ำฝนมั้ย ?  (อ่าน 6080 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elise

• Jr. Member
  • **
Brio MC คิดว่าจะมีที่ปัดน้ำฝนมั้ย ?
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 03:34:13 »
มาเดากันครับ คิดว่า Brio MC จะมีที่ปัดน้ำฝนหลังเพิ่มมั้ยครับ

ผมขับรถรู้สึกว่า Brio นี่วันนึงเจอแทบจะนับคันได้เลยครับโดยส่วนตัวผม ถ้าHonda แก้ไขปัญหาแผงข้างกับที่ปัดน้ำฝนผมว่ามีคนสนใจไม่น้อยเลยนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: Brio MC คิดว่าจะมีที่ปัดน้ำฝนมั้ย ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 05:53:33 »
ใบปัดน้ำฝนเป็นแค่ 1 ในองค์ประกอบครับ

แต่ปัจจัยหลักๆคือ คู่แข่งที่ถูกนำมาเปรียบเทียบเป็นมาร์ช
ซึ่งดูใหญ่กว่า น่ารักกว่า น่าใ้ช้งานกว่า

กระจกหลัง กับความสั้นกุดของท้ายรถ ยังไงๆก็แก้ไม่ได้
ผมว่า นี่คืออีกจุดนึงที่มาร์ชชนะแบบใสๆ

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
Re: Brio MC คิดว่าจะมีที่ปัดน้ำฝนมั้ย ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:16:56 »
ผมว่าน่าจะมีครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:28:16 »
น่าจะมีแน่ๆ ถ้าไม่มียอดขายก็คงเท่าเดิม
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:33:20 »
มาเดากันครับ คิดว่า Brio MC จะมีที่ปัดน้ำฝนหลังเพิ่มมั้ยครับ

ผมขับรถรู้สึกว่า Brio นี่วันนึงเจอแทบจะนับคันได้เลยครับโดยส่วนตัวผม ถ้าHonda แก้ไขปัญหาแผงข้างกับที่ปัดน้ำฝนผมว่ามีคนสนใจไม่น้อยเลยนะครับ

Brio ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่วัยรุ่นซื้อครับ โรงเรียนผมมีอย่างน้อย 5 คันแล้วตอนนี้

แต่พอออกไปข้างนอกก็บางตา ไม่ค่อยเห็น  อาจเป็นเพราะปัญหาการผลิตในช่วงนี้มั้งครับ รถเลยยังไม่ส่งมอบ ( ไม่ชัวร์นะครับ )

ส่วนปัดน้ำฝน ถ้าฮอนด้าตระหนักว่ามันเป็นจุดอ่อนของผลิตภัณฑ์ และผู้บริโภคมีความต้องการ ผมว่า MC ." อาจจะ " ได้เห็นใบปัดน้ำฝนหลังครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 09:34:29 »
ถ้าติดมาให้จริงๆตอน MC แล้วทาง Honda จะบอกกับลูกค้ายังไงเรื่องที่ปัดน้ำฝนหลังครับ เพราะจำได้ตอนแถลงข่าวเปิดตัว ทางวิศวกรบอกว่าวิจัยตลาดมาอย่างดีรอบคอบแล้วว่าไม่จำเป็น (รวมถึงไล่ฝ้าด้วย)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 11:24:40 »

ควรทำ และเตรียมพิจารณาเกียร์ออโต้ในราคาไม่ถึง 5 แสน ไว้ซักคันด้วยครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:23:42 »
ประหยัดดีครับ กิโลนึงไม่ถึง 2 บาท
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:42:08 »
มีแน่ๆ ครับ ถ้ายอดขายไม่ได้เป็นไปตามเป้าที่วางไว้อย่างที่เป็นอยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 13:00:08 »
ถ้าติดมาให้จริงๆตอน MC แล้วทาง Honda จะบอกกับลูกค้ายังไงเรื่องที่ปัดน้ำฝนหลังครับ เพราะจำได้ตอนแถลงข่าวเปิดตัว ทางวิศวกรบอกว่าวิจัยตลาดมาอย่างดีรอบคอบแล้วว่าไม่จำเป็น (รวมถึงไล่ฝ้าด้วย)

ก็ตอบว่าลูกค้าเรียกร้องมาเยอะ ทางเราจึงยอมใส่ให้ เพราะเรารับฟังลูกค้าเสมอ  :-*

ออฟไลน์ BlackJack

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 13:25:21 »
ส่วนตัวเลยนะครับ ถ้ามันเป็นปัญหาทางด้านความปลอดภัย ทำไมต้องรอให้ MC ละครับ
ที ABS+Airbag ยังให้มาได้เลย อันนี้อยากจะฝากถึง Honda หน่อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 13:46:14 »
ตอนนี้โรงงานท่วมอยู่ครับ น้ำยังไม่ลง ทำอะไรยากลำบากอยู่

มีแน่ๆ แต่คงจะอีกพักใหญ่ เพราะนี่ต้องเปลี่ยนบานกระจกใหม่ และการเปลี่ยนชิ้นส่วนที่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัย
อาจต้องมีการทดสอบใหม่ เพื่อให้ผ่านมาตรฐาน และสามารถให้การรับประกันคุณภาพได้

นั่นคือเหตุผลว่าทำไมต้องใช้เวลาครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 12:21:01 »
ไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีร้านหรืออู่นอกที่รับติดตั้งที่ปัดน้ำฝนหลังให้ Brio หรือยังครับ เพราะช่างไทยเก่งมากๆ เรื่องแค่นี้คงไม่ลำบาก เคยเข้าไปคลับของ Brio ก็เหมือนยังไม่มีใครทำกัน

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 13:27:09 »
ประเด็นคือความคุ้มค่าต่อราคาเมื่อเทียบกับรถ ECO car อีกยี่ห้อครับ ^^