ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปทดสอบการชน ด้วยความเร็ว 120mph (193 kilometers an hour) ชนแล้วจะเหลืออะไร  (อ่าน 9899 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobs

• Full Member

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
สยองเลย O__o"
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ H.

อย่างน้อยก็เหลือล้อหลังไว้ขายได้ตั้ง 2 ชิ้นแหนะ
H.

ออฟไลน์ templeboy

ขนาด 120 km/h ยังเละเลย นี่กดไปเกือบ 200 กลายเป็นรูปปั้นเลยครับ

แหมอยากเห็นจัง...ถ้าเป็น series 5 หรือ e-class จะป็นยังไงนะเนี่ย  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าแบบนี้คงงัดคนออกจากรถไม่ได้ สงสัยคงต้องเผาไปพร้อมรถ อุอิ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
เห็นแล้วเครียดเลย...

ออฟไลน์ MoLee

วู้!  เห็นแล้วเสียวแทนหุ่น :-\

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รถไม่ได้ออกแบบให้ชนที่ความเร็วสูงขนาดนั้นครับ ต่อให้เป็นS-class ก็เอาไม่อยู่ครับ สภาพก็ไม่ต่างกับน้องกัสในคลิปหรอกครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ดูแล้วสยองจริงๆครับ

ออฟไลน์ myalexxp

รถไม่ได้ออกแบบให้ชนที่ความเร็วสูงขนาดนั้นครับ ต่อให้เป็นS-class ก็เอาไม่อยู่ครับ สภาพก็ไม่ต่างกับน้องกัสในคลิปหรอกครับ

ใส่โลง ครับ  -  -*

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ต่อให้รถของคุณจะมีระบบความปลอดภัยขันเทพ ถุงลม 20 ลูกรอบคัน ระบบควบคุมการทรงตัวรอบด้าน ตัวถังที่ทำจากวัสดุที่แข็งแกร่งขนาดไหน

แต่ถ้าคุณยังประมาทอยู่แบบนี้ แม้แต่ยันต์หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรก็ช่วยคุณไม่ได้หรอกครับ จองศาลาสถานเดียว ...
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ banch

อันนี้มันชนแท่งปูนตันๆครับ

ความเสียหายเลยมากกว่าการชนบนท้องถนนจริง

ความเร็วขนาดนี้ชนบนท้องถนนจริงๆ คงตีลังกาเป็นสิบตลบ

แต่สุดท้ายก็รอดยากเหมือนกัน

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ยุบได้น่ากลัวมากครับ  :o

ปล. ทำไมหุ่นแต่งตัวดีจังเลย  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Happy

• Newbie
  • *
ขนาด 120 km/h ยังเละเลย นี่กดไปเกือบ 200 กลายเป็นรูปปั้นเลยครับ

แหมอยากเห็นจัง...ถ้าเป็น series 5 หรือ e-class จะป็นยังไงนะเนี่ย  ;D
          193km/h  = 120 mphครับ หัวกระทู้บอกไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko

193km/h  = 120 mphครับ หัวกระทู้บอกไว้แล้วครับ

เขาหมายถึงว่า ความเร็ว 120km/h ที่เคยเกิดอุบัติจริงเหตุครับ ไม่ได้หมายถึงความเร็วเท่าในคลิป

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โอยยย !!! เห็นแล้วสยองมากๆครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

หนทางการสร้างรถที่แข็งแกร่งอย่างแท้จริงยังอีกยาวไกล นี่มันยิ่งกว่าสามเท่าที่ทดสอบกันเลยนะครับ

เขาหมายถึงว่า ความเร็ว 120km/h ที่เคยเกิดอุบัติจริงเหตุครับ ไม่ได้หมายถึงความเร็วเท่าในคลิป

ก็ถูกแล้วนี่ครับ เกือบ 200 กม./ชม. ต้องดูให้ชัดเจนครับเพราะที่ประเทศไทยนิยมใช้หน่วยกิโลเมตรมากกว่าไมล์

ออฟไลน์ [J]e[w]

น่าจะเป็นการเตือนพวกสิงห์ตีนผีได้ดีระดับนึงเลย รถแพงๆก็ไม่รอด
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Fly to dream

การชนจริงๆยังไงก็ต้องเบรค ดังนั้นมีน้อยมากที่จะชนที่ความเร็วระดับนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
วันนี้พึ่งเห็นมอไซโดนสิบล้อชนไส้ทะลักมาหมาดๆมาดูคริปนี้ซีดเลยครับ

ออฟไลน์ H.

จะเอากันให้ตายตรงนี้หรือยังไง... เอาเข้าไปช่างโหดร้ายเหลือเกิ้นนน

H.

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ต่อให้รถของคุณจะมีระบบความปลอดภัยขันเทพ ถุงลม 20 ลูกรอบคัน ระบบควบคุมการทรงตัวรอบด้าน ตัวถังที่ทำจากวัสดุที่แข็งแกร่งขนาดไหน

แต่ถ้าคุณยังประมาทอยู่แบบนี้ แม้แต่ยันต์หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรก็ช่วยคุณไม่ได้หรอกครับ จองศาลาสถานเดียว ...

+1 เลยครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ diow_1991

ยับหมดเลย

ออฟไลน์ madboy

หมดแรงเหยียบคันเร่งกันเลยทีเดียว  :-\

ออฟไลน์ vellcap

ขนาด Old Focus ยังขนาดนี้(Airbag ยังทำงานไม่ทันเลย) แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น Chery QQ ล่ะ จะเป็นยังไง อิิิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขนาด Old Focus ยังขนาดนี้(Airbag ยังทำงานไม่ทันเลย) แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น Chery QQ ล่ะ จะเป็นยังไง อิิิอิ

คงได้อาหารเช้ายี่ห้อโกโก้ครั้นช์มาตุนช่วงน้ำท่วมอีกหลายกล่อง

ออฟไลน์ redsun

ดูแล้วคิดถึงเหล่านักมุดและตีนผีทั้งหลายครับ
ถ้าโดนรถใหญ่, เสาไฟฟ้า, ตอหม้อ หรือลงข้างทาง
เสียหายหนักครับ

ปล.ขับรถยิ่งเร็ว ต้องยิ่ง Safe ครับ..

ออฟไลน์ Sappe!

น่ากลัว  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium