ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องยางของเฟียสต้าครับ  (อ่าน 3783 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai11

• Newbie
  • *
พอดีต้องการเปลี่ยนยางของเฟียสต้าครับ อยากได้ที่เกาะถนน เงียบ และรีดน้ำได้ครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ขอคำแนะนำเรื่องยางของเฟียสต้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 10:03:34 »
พอดีต้องการเปลี่ยนยางของเฟียสต้าครับ อยากได้ที่เกาะถนน เงียบ และรีดน้ำได้ครับ รบกวนด้วยครับ
เอาหลายอย่างจังแต่แนะนำว่าคงไม่มีน่ะครับทั้งเกาะทั้งเงียบ
เอางี้ถ้าอยากเอาเงียบและรีดน้ำได้ค่อนข้างดีและเกาะกว่ายางติดรถอันน่าจะดีกว่าครับ
เงียบนำและเกาะดีรีดน้ำใช้ได้ลอง BS GR90 กับ ML P-LC ดูครับแต่ตัวแรงแพงกว่าพอควร
เกาะน้ำรีดน้ำดีเสียงพอรับได้ลอง BS RE002. / ML PLS3. ครับ ราคาพอๆกัน

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยางของเฟียสต้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 10:06:59 »
ตามเงื่อนไขนี้ Goodyear F1 Directional 5 ได้ครบเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 11:01:47 »
LC ไม่แนะนำครับ

เงียบจริง รีดน้ำพอได้
แต่แก้มยางนิ่มเอามากๆ

PS3 โอเคเลยครับ

RE002 เกาะถนนดี รีดน้ำดี แก้มยางแข็ง เหมาะกับขับเร็วๆ
แต่เรื่องเสียง ผมว่า PS3 เงียบกว่า