ผู้เขียน หัวข้อ: **แนะนำ รถเช่ารายวัน ราคาถูกด้วยครับ**  (อ่าน 6489 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
**แนะนำ รถเช่ารายวัน ราคาถูกด้วยครับ**
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:09:55 »
พอดีรถผมจอดอยู่บนตึกหมดแล้ว จะไปทำธุระที่พัทยาน่ะครับ เลย อยากหารถเช่า อยากได้ถูกๆ เกียร์ธรรมดา วันไม่เกิน 500 บาท ไม่ทราบมีเพื่อนสมาชิกท่านใดพอทราบบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: **แนะนำ รถเช่ารายวัน ราคาถูกด้วยครับ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:23:29 »
ถ้าเกียร์ธรรมดาเห็นวีออสของแอวิสครับ แต่ก็แพงนะ วันละเป็นพันเลย ไม่รู้ที่บอกกันว่าถูกๆในหนังสือพิมพ์ไปไหน ส่วนบัตเจ็ตเต็มแล้ว เฮิร์ตซ์ไม่มี MT ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:25:23 โดย Ruksadindan »

Re: **แนะนำ รถเช่ารายวัน ราคาถูกด้วยครับ**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:44:36 »
ผมเชคจากเวบ ของเอวิส เห็นวันสะ 590 ไมรู้มีค่าอะไรเพิ่มอีกเปล่า แล้วถ้าเอวิส ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:58:10 »
ผมเชคจากเวบ ของเอวิส เห็นวันสะ 590 ไมรู้มีค่าอะไรเพิ่มอีกเปล่า แล้วถ้าเอวิส ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ
คงเป็น 590 แบบมีดอกจันแน่ๆครับ เพราะผมลองกดดูแบบเจ็ดวัน มันก็คำนวณมาหกพันปลายๆ
ส่วนหลักฐานของเจ้านี้ไม่ทราบครับ แต่เท่าที่เคยเช่าของเฮิร์ทซ์ ก็แค่ ใบขับขี่ แล้วรูดบัตรเครดิตเอาครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 02:08:23 »
ขอบคุนมากครับ

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 09:11:39 »
เอวิส อยู่ติดออฟฟิตผมเลยครับ  มีแต่รถใหม่ๆ แต่ผมยังไม่เคยถามน่ะว่าเช่าเท่าไร  แต่ที่บอกว่า590 น่าจะเป็นราคาเริ่มต้น แต่มันต้องซื้อประกันด้วยครับ แล้วก็ต้องเปิดวงเงินด้วย คนที่เปิดวงเงินก็ต้องเป็นคนเดียวกับคนที่มาเช่าน่ะครับ  ที่ทราบมาก็มีประมาณนี่เหละ

แต่ถ้าอยากได้รายละเอียดมากกว่านี่ก็บอกผมมา เดียวเดินไปถามให้ เพราะอยู่ติดกัน
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 09:33:48 »
590 โดยมากจะเป็นราคาจาก voucher ที่ขายตามงานท่องเที่ยวอ่ะครับ แต่บางที ก็เป็นราคา internet rate ของ Avis เหมือนกัน ต้องลองเชคดูครับ โดยมากราคาจะยังไม่รวมค่าประกัน ซึ่งเราจะซื้อหรือไม่ก็ได้ แต่แนะนำว่า ควรจะซื้อ เพราะมีอะไรขึ้นมา เราจะได้ไม่ต้องรับผิดชอบ (เหมือนซื้อประกันชั้น 1 แบบ no deductible) และ ราคาบางครั้งในหน้าเวป อาจจะยังไม่รวม Vat 7% ด้วยครับ ผมจำไม่ค่อยได้แล้ว  ถ้าอยากได้ voucher แนะนำลองเข้าไปดู voucherthai.com ครับ

หลักฐานที่ใช้ในการเช่า
บัตรประชาชน
ใบขับขี่
บัตรเครดิต (ต้องมีวงเงินในการทำ pre-authorization ประมาณ 20000-25000 ไม่แน่ใจของค่ายนี้ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรทางร้านเค้าจะคืนวงเงินให้ภายใน 7 วัน)
อายุคนขับต้องเกิน 21 ปี

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:41:43 »
ผมเคยเช่ากับ national ป้ายสีเขียวๆ ตกวันละ 600
ราคานี้ต้องรายเดือนนะครับ เดือนแรกผ่านไป เดือนที่สองคืนวันไหนก็ได้หักเป็นรายวัน