ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรักการออกกำลังกายหรือฟิตเนสบ้างครับ  (อ่าน 3788 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ส่วนตัวผมชอบฟิตเนสครับและการกำลังกาย เพราะแต่ก่อนเคยอ้วนถึง93-95KG
ปัจจุบันลดลงมาเหลือ67-68-69-70 ( ช่วงนี้มันขึ้นๆลงๆครับ ) ลดน้ำหนักโดยไม่ใช่อาหารเสริมใดๆครับ คุมอาหารและ ออกกำลังกายเอา
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: มีใครรักการออกกำลังกายหรือฟิตเนสบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:54:43 »
ไม่ได้เล่นฟิตเนส แต่เล่นเทนนิสบ่อยๆครับ อาทิตย์ละ 3-5 ครั้ง ครั้งละ 1.30-2 ชั่วโมง บางวันก็เล่นถึง 4 ชั่วโมง
คือผมจะเป็นคนอ้วนง่ายมากครับ ถ้าไม่เล่นเทนนิสซักอาทิตย์นึงนี่ พุงเริ่มออกเลย
พยายามกินอาหารที่มีประโยชน์ร่วมด้วยครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: มีใครรักการออกกำลังกายหรือฟิตเนสบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 10:12:09 »
เล่นครับ ตอนนี้เล่นฟิตเนสประมาณ 4-5 วันต่อสัปดาห์ วันละซัก 2 ชั่วโมงครึ่ง พยายามเล่นให้ได้ประมาณนี้ทุกสัปดาห์

เพราะถ้ากินเยอะขึ้นมาหน่อยหรือไม่ได้ออกกำลังซัก 3-4 วัน หุ่นจะเริ่มเสียล่ะ เลยต้องควบคุมไว้ครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:20:35 »
เล่นเหมือนกันครับ ผมเข้าออกกำลังอาทิตย์นึง 3-4 วัน ผมออกกำลังแบบจริงจังมา2 ปีหน่อย ๆ และ ตอนแรกน้ำหนักผมอยู่ 83 กก แต่ลงไปมากสุด 68 กก (โดยผมสูง 180) เพราะเอาจริงเกิน ตอนนี้ก็กินเยอะขึ้นจนปกติ และออกกำลัง น้ำหนักเลยกลับมา 71-72 กก

ปล ผมไม่พึ่งอะไรเลย ออกกำลังกับกับกินให้ครบและเหมาะสมกับความต้องการต่อวันแค่นั้นเอง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 13:03:44 »
ผมก็ชอบครับ ชอบสุดๆก็เทนนิสครับ เล่นทุกวันเลย (ถ้าฝนไม่ตก 55)
ถ้าฝนตกก็ไปตีแบตฯ, วิ่งลู่วิ่งที่บ้าน

ออกกำลังกายจนชินมาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ
วันไหนไม่ได้ออกแรง เหมือนวันนั้นมันไม่ใช่ชีวิตยังไงไม่รู้ครับ  ;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 16:08:39 »
ช่วงนี้ตักทรายลูกเดียวครับ ล่ำเลย  :D
H.

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 06:22:59 »
ส่วนมากผมจะไปวิ่งสวนสาธารณะมากกว่าครับ ไม่ค่อยชอบฟิตเนสเท่าไร มันดูอึดอัดแปลกๆ

แต่ช่วงหลังๆมานี่ไม่ค่อยมีเวลา เลิกเรียนก็ค่ำ ก็เลยต้องทนวิ่งลู่อยู่บ้านนี่แหละครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 12:58:22 »
เคยเป็นสมาชิกของฟิตเนสสาขาแห่งหนึ่งอยู่ 1 ปีครับ
ผมว่ามันต้องอาศัยความสม่ำเสมอแบบพี่ Bomb ครับ ไม่งั้น เล่นยังไงก็ไม่ได้ผล

แต่พักหลัง ไม่มีเพื่อนเล่น ก็เลยไปเล่นกีฬาแทนครับ หลักๆคือตีแบตกะเืพื่อน อาทิตละ 2-3 ครั้ง ครั้งละ 2-4 ชม จริงๆแล้ว ดีที่สุดสำหรับสุขภาพเรา
คือ ออกกำลังกายทุกวัน วันละ 30-40 นาทีครับ เน้นออกไม่หนัก แต่เน้นถี่ ออกหนักมาก มันจะกลายเป็นอนุมูลอิสระ
น้ำหนักเรามันขึ้นกับว่า กิน/ใช้แค่ไหน ถ้ากิน = ใช้ก็เสมอตัว ถ้ากิน > ใช้ น้ำหนักก็ขึ้น ระบบเผาผลาญเราจะเสื่อมลงตามอายุ จึงต้องดูแลมากขึ้น
อาหารเสริม ถือเป็นตัวช่วยครับ แต่พวกนี้ ห้ามบ้าตามโฆษนาเด็ดขาด โดยเฉพาะพวกที่ระบาดใน Facebook ต้องหาข้อมูลด้วยตัวเองเท่านั้น

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 23:01:30 »
ผมว่ายน้ำอาทิตย์ละ 2 ครั้ง, ครั้งละ 2-3 ชม
ถ้าอาทิตย์ไหนมีวันหยุดเพิ่ม เหมือนเมื่อวันศุกร์ ก็จะไป 3 ครั้ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 23:41:40 »
ฝึกกับชุดโฮมยิมที่บ้านอยู่ครับ ก็พยายามคุมให้ได้ 150lbs โดยอยากให้เป็นกล้ามเนื้อซะส่วนใหญ่ (หนทางยังอีกยาวไกล)