ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเทียน NGK มีปลอมด้วยหรอครับ  (อ่าน 6046 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
หัวเทียน NGK มีปลอมด้วยหรอครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 13:23:06 »
มีใครพอรู้มั้ยครับว่าแท้กับปลอมแตกต่างกันยังไง ดูยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ forevertop

• Newbie
  • *
  • OSK 115
Re: หัวเทียน NGK มีปลอมด้วยหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 13:43:48 »
สำหรับรถยนต์ไม่ทราบครับ
แต่หัวเทียน NGK ของมอเตอร์ไซกับเครื่องยนต์เล็กสูบเดียว
ยืนยันว่ามีของปลอมครับ เคยมีมาเสนอขายให้ แต่ไม่ค่อยเนียนเท่าไรครับ
"Life will find a way"

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: หัวเทียน NGK มีปลอมด้วยหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 14:02:18 »
มีใครพอรู้มั้ยครับว่าแท้กับปลอมแตกต่างกันยังไง ดูยังไงหรอครับ

ราคากับความชัดเจนของตัวหนังสือมั๊ง

ปล.ผมยังไม่ได้เข้าไปตอบกระทู้ก่อนหน้านี้เลย สี่กระทู้ล่างยังค้างอยู่ในหน้าแรกของบอร์ด ..รวมกันเป็น 1 เดียว lean นิดนึง
-> ร้านท่อไอเสีย+เฮดเดอร์ 
-> ขึ้นDynoต้องทำอะไรบ้างหรอครับ
-> แผ่นอลูมิเนียมบังหม้อน้ำนี้ช่วยมั้ยครับ
-> แผ่นอลูมิเนียมแบบนี้หาทำที่ไหนหรอครับ 

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:48:30 »
น่ากลัวจัง