ผู้เขียน หัวข้อ: จองเรียบร้อยแล้วนะครับ X3 ///ระหว่างCT200h 1คัน vs condominium ซักชุด  (อ่าน 14653 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
เป็นตัว HiGHLINE ตัวถังสี vermilion red ภายในสีred brown เซลล์มีของแถมให้ผมด้วยแต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่าแถมรึเปล่า เป็นล้ออัลลอย 19" ลาย double spoke stlye 309 ถ้าเซลล์ไม่แถมผมต้องจ่ายเพิ่มอีกเป็นหมื่นอยู่เหมือนกัน
อ่อ ผมจองกับ BMW Milinium thailand ได้รถวันที่ 24มีนาคม2555 ผมอยากจะแสกนใบจองให้ดูแต่กลัวว่ามันจะเป็นอันตรายอะไรรึเปล่า หนะสิ

ส่วนคำถามที่ผมอยากถามนั้น เป็นเรื่องรถของผมเองครับ คือเร็วๆนี้ผมมีโครงการจะออกรถใหม่เพราะเเจ๊สเจ้าประจำของผมก็3ปีมาแล้วผมอยากจะได้ใหม่เสียที ผมก็ พาคุณพ่อไปดู คุณพ่อก็อนุมัติ พาคุณแม่ไปลองคุณแม่ก็ปลื้มมากๆ ก็เลยสนใจอยู่ไม่น้อยนั่นก็คือ lexus CT200h เป็นตัวท๊อปปปป สุด เอามูนรูฟด้วย(ผมสูง186ไม่มีมูนรูฟคงอึดอัดตาย!!)   แต่ก็มีอีกปัญหาคาใจคือผมก็จะอายุ24แล้ว ถึงจะเรียนอยู่แต่ก็ต้องช่วยดูแลกิจการของครอบครัวด้วย เข้าออฟฟิศบ่อยอยู่นะครับ ก็เลยขี้เกียจขับรถ ก็บ้านเล่นอยู่ซะปทุมธานี ขับรถเข้าสีลมออกสาทร ค่าน้ำมันก็ไม่ค่อยอยากจะควักเท่าไหร่ ก็เลย มีอีกทางเลือกนึงแต่มันไม่ใช่รถครับมันเป้นคอนโดมิเนียมใกล้ๆออฟฟิศ เลยอยากจะถามชาวHLMว่ารถกับบ้านจะเลือกอะไรดีครับ

ขอขอบคุณเว็บบอร์ด และเพื่อนพี่ๆน้องๆสมาชิก HLMทุกคนที่ให้คำปรึกษาผมมาโดยตลอด ครับขอบคุณครับ:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:55:45 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
คิดหนักเลยครับ แน่ละสำหรับคนรักรถเข้าเส้นอยากได้อยู่แล้วct200h แต่คอนโดแถวสีลมนี่ก็สุดยอดเหมือนกัน

ที่แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคือ รถเวลาผ่านไปราคายังไงๆก็ต้องตก แต่คอนโดมีแนวโน้มราคาเพิ่มนะครับ

สรุปเลือกคอนโดแล้วใช้รถคันเดิมครับ55

คิดหนักเลยครับ แน่ละสำหรับคนรักรถเข้าเส้นอยากได้อยู่แล้วct200h แต่คอนโดแถวสีลมนี่ก็สุดยอดเหมือนกัน

ที่แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคือ รถเวลาผ่านไปราคายังไงๆก็ต้องตก แต่คอนโดมีแนวโน้มราคาเพิ่มนะครับ

สรุปเลือกคอนโดแล้วใช้รถคันเดิมครับ55
ใช่ครับผมพยายามคิดอย่างนั้นมาตลอดแต่ พอเห็น CT200h ขับผ่านหน้าไปแล้วก็แบบอยากเปิดประตูรถลงไปกระโดดกอด!!!!!!

WINKUNG

คอนโดด้วยคน ไว้อยู่เวลาน้ำท่วม  ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อยากเป็นลูกบ้านนี้จัง อิอิ อิจฉา

เอาคอนโดดีกว่าครับ อสังหา ยังไงราคาก็ไม่ตก รถไว้เก็บเงินซื้อใหม่ก็ได้ครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

อยากเป็นลูกบ้านนี้จัง อิอิ อิจฉา

เอาคอนโดดีกว่าครับ อสังหา ยังไงราคาก็ไม่ตก รถไว้เก็บเงินซื้อใหม่ก็ได้ครับ
ฮ่า ฮ่า ฮ่าา ครอบครัวผมก็ไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอกครับ อิอิ   ;D

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
3 ปีผมว่ายังไม่เก่านะ เป็นผมเอาคอนโดละใช้แจ๊สเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
คอนโดแน่นอน

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
คอนโดคับ ราคาไม่ตกมากเหมือนรถ

ออฟไลน์ madboy

เป็นผม ผมก็เอาคอนโดครับ รถคันเก่ายังใช้ได้

ลองชั่งใจดูครับ รถเก่าหน่อย แต่สบายขึ้นไม่ต้องอยู่ในรถกันนานๆ

หรือรถใหม่เอี่ยม แต่เสียเวลาเดินทางวันนึ้ง 2-3 ชม.  ;D

ว่าแต่รถทที่มี moonroof อึดอัดน้อยกว่าเหรอครับ เพราะบางทีผมว่า ผ้าหลังคามันยิ่งย้อยต่ำลงมาง่ะ  :)

เป็นผม ผมก็เอาคอนโดครับ รถคันเก่ายังใช้ได้

ลองชั่งใจดูครับ รถเก่าหน่อย แต่สบายขึ้นไม่ต้องอยู่ในรถกันนานๆ

หรือรถใหม่เอี่ยม แต่เสียเวลาเดินทางวันนึ้ง 2-3 ชม.  ;D

ว่าแต่รถทที่มี moonroof อึดอัดน้อยกว่าเหรอครับ เพราะบางทีผมว่า ผ้าหลังคามันยิ่งย้อยต่ำลงมาง่ะ  :)

เท่าที่ผมไปลองขับมา + ขับของเพื่อนอยู่บ่อยๆ ผมว่าตัว moon roof ให้ความรู้สึกที่ดีกว่า ต่างจากตัวที่ไม่มีมันจะรู้สึก บีบๆ เล็กๆ อัดอัด เหมือนปลากระป๋องชาวดอย สรุปยังไงก็ต้องได้คอนโดอยู่แล้วครับ บางทีผมอาจจะแบ่งกันออกกับพี่ชายผมก็ได้ เพราะฉะนั้น
รถใหม่ก็คงต้องรอหลังน้ำลด หรือไม่ก็ ปลายปีหน้านู่นนนนนนนนนนนนนนน แต่ที่ถามความเห็นทุกคนว่า อันไหนดีกว่า ก็เพราะเผื่อพี่ชายผมเค้าเปลี่ยนใจไม่กลับไทย ก็อาจจะต้องหาคอนโดแทนซื้อรถอยู่ดี

ออฟไลน์ templeboy

ตอบแบบไม่คิดมากว่าอสังหาริมทรัพย์วินาทีนี้เหมาะสมที่สุดครับ

แต่ถ้าจะเอารถ ผมว่า CT200h ตัวท็อปมันไม่ค่อยคุ้มค่าครับ ไปเล่น 320d น่าจะดีกว่า ได้ส่วนลดแล้วแล้วก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่หล่อ เต็ม เยี่ยม และประหยัดครับผม  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ตอบแบบไม่คิดมากว่าอสังหาริมทรัพย์วินาทีนี้เหมาะสมที่สุดครับ

แต่ถ้าจะเอารถ ผมว่า CT200h ตัวท็อปมันไม่ค่อยคุ้มค่าครับ ไปเล่น 320d น่าจะดีกว่า ได้ส่วนลดแล้วแล้วก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่หล่อ เต็ม เยี่ยม และประหยัดครับผม  ;D

โอเคครับ ถ้าเป็นรถบ้าน รถครอบครัวขับทางใกล ดีเซลเป็นสิ่งที่ผมไม่ปฏิเสธ แต่ถ้ามันเป็นรถของผม ผมขับคนเดียว ใช้ชื่อผมซื้อ
ผมบอกได้อย่างเดียวว่า    ผม! ไม่! เอา! ดี! เซล! : D  ไม่รู้สิครับผมมีอคติกับมันมาตั้งแต่ passat tdi ของพี่ชายผมละ - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 00:01:05 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ pk71

• **
เมื่อพิจารณาการเดินทางของน้อง พี่ว่าคอนโดดีกว่านะครับ แจ๊ซก็ยังไม่เก่าเลย ขับเล่นไปก่อนนะ  ;)

พี่เองก็อยากซื้อคอนโดตอนแรกครับ ถ้าไม่ได้ที่ทำงานใกล้บ้านและคุณแม่ไม่อยากให้ซื้อ(เพราะกลัวไม่กลับบ้าน)ก็คงจะจัดคอนโดไปแล้วครับ ตอนนี้พอไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไร เลยวางแผนจะซื้อรถแทนครับ ซึ่งส่วนตัวมองว่าไม่ได้จำเป็นเพราะคันเก่าก็ยังขับดีอยู่ แต่จัดไปเพราะความอยากและอารมณ์ล้วนๆครับ  ;D

เมื่อพิจารณาการเดินทางของน้อง พี่ว่าคอนโดดีกว่านะครับ แจ๊ซก็ยังไม่เก่าเลย ขับเล่นไปก่อนนะ  ;)

พี่เองก็อยากซื้อคอนโดตอนแรกครับ ถ้าไม่ได้ที่ทำงานใกล้บ้านและคุณแม่ไม่อยากให้ซื้อ(เพราะกลัวไม่กลับบ้าน)ก็คงจะจัดคอนโดไปแล้วครับ ตอนนี้พอไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไร เลยวางแผนจะซื้อรถแทนครับ ซึ่งส่วนตัวมองว่าไม่ได้จำเป็นเพราะคันเก่าก็ยังขับดีอยู่ แต่จัดไปเพราะความอยากและอารมณ์ล้วนๆครับ  ;D
ส่วนมากผมก็ไม่ค่อยจะเอาอารมณ์มาตัดสินใจซักเท่าไหร่ผมก็ดูด้วยว่าถ้าผมซื้อคอนโดมา แล้วผมเอาแต่นอนบ้านลูกเดียวหล่ะผมจะซื้อมาทำไม แต่อีกทางก็ถ้าผมซื้อรถมาแล้วออฟฟิศบริษัทของคุณพ่อผมมันอยู่ข้างบ้านผมจะซื้อรถไปทำไมเดินเอาก็ถึงแล่ว เพราะฉะนั้นปัญหาของผมคือ อะไรคุ้มกว่ากัน ระหว่างรถไปไหนมาไหนสะดวกแต่ก็ต้องแลกกับเดินทางไกลไปทำงาน กับคอนโดใกล้บริษัทคุณพ่อแต่ก็ไปไหนมาไหนลำบากแต่ก็ด้วยมีรถเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเพราะฉะนั้นในจุดนี้ผมเลือกคอนโด จะดีไหมครับ ?

ออฟไลน์ mong_mongs

• Newbie
  • *
คอนโดครับ :)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
ไม่มีไรครับ เข้ามาทักทาย คุณ nattanon_661  เฉยๆ ตอนแรกๆ อ่านผ่านๆ นึกว่าคุณ nattanon_661  อายุสัก 20 ซะอีก มารู้จากกระทู้นี้ว่าอายุ 24 เลยว่าอายุเราพอๆ กันเลยครับ ผมเกิดปี 86 ครับ ก็ 25 แล้ว เริ่มแก่หล่ะ  ;D

ออฟไลน์ pk71

• **

ส่วนมากผมก็ไม่ค่อยจะเอาอารมณ์มาตัดสินใจซักเท่าไหร่ผมก็ดูด้วยว่าถ้าผมซื้อคอนโดมา แล้วผมเอาแต่นอนบ้านลูกเดียวหล่ะผมจะซื้อมาทำไม แต่อีกทางก็ถ้าผมซื้อรถมาแล้วออฟฟิศบริษัทของคุณพ่อผมมันอยู่ข้างบ้านผมจะซื้อรถไปทำไมเดินเอาก็ถึงแล่ว เพราะฉะนั้นปัญหาของผมคือ อะไรคุ้มกว่ากัน ระหว่างรถไปไหนมาไหนสะดวกแต่ก็ต้องแลกกับเดินทางไกลไปทำงาน กับคอนโดใกล้บริษัทคุณพ่อแต่ก็ไปไหนมาไหนลำบากแต่ก็ด้วยมีรถเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเพราะฉะนั้นในจุดนี้ผมเลือกคอนโด จะดีไหมครับ ?

ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับว่าที่พี่บอกไปว่าจัดไปเพราะความอยากและอารมณ์ล้วนเนี่ย ของพี่นะครับ ไม่ได้ว่าน้องแต่อย่างใด กลัวจะเข้าใจผิด  :D

และก็ยังยืนยันตามเดิมนะครับ สำหรับกรณีน้อง พี่ว่าคอนโดยังไงก็ชนะใสครับ คอนโดในเมืองใกล้ๆ BTS MRT ยิ่งดีครับ เดินทางสบาย ยิ่งถ้าออฟฟิสใกล้ BTS MRT ด้วยอีกยิ่งเหมาะครับ ถ้าห่างหน่อยก็ยังขับแจ๊ซได้ครับ  ส่วนตัวผม ถ้าจะเข้าเมืองจะหลีกเลี่ยงการขับรถเลยครับ เน้น BTS MRT แล้วต่อ taxi เอา

คอนโดก็มาอยู่เฉพาะเวลาเข้าเมือง เสาร์อาทิตย์หรือวันไหนสะดวกก็กลับบ้านครับ น่าจะตอบโจทย์เนอะ :)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
ให้ผมเลือกตอบ ผมคงตอบว่าซื้อรถอ่ะครับ เพราะตอนอายุประมาณคุณ nattanon_661  ทำงานหาเงินได้ ก็เอาไปลงกับรถก่อนเลยด้วยความอยากครับ เพราะเป็นคนชอบรถ ซื้อมาแล้วก็เปลี่ยนรถไปคันสองคัน ถึงค่อยเอาเงินไปซื้่อคอนโดอ่ะครับ ซื้อก็ไม่เพราะความจำเป็น แค่อยากซื้อ เพราะบ้านที่อยู่อยู่กับแม่ ทำงานมีเงินแล้วก็อยากมีที่เป็นของตัวเองบ้าง แล้วก็มาเปลี่ยนรถอีก  เอาเงินมาซ่อมบ้านกับเริ่มไปซื้อบ้านแถว ตจว ครับ

สำหรับรถ Lexus ที่คุณ nattanon_661  ผมว่าดูแล้วไม่ค่อยสมราคานะครับ ส่วนตัวมันดู Toyota ไปหน่อย แต่ก็แปลกตาดีครับ จริงๆ ถ้าชอบก็ไม่น่าคิดอะไรมากครับ ลุยเลยครับ  :D

ออฟไลน์ off_033

คอนโดครับ  ไปไหนมาไหนไม่ลำบากหรอกครับ รถไฟฟ้ามี แจ๊สก็ยังอยู่

ออฟไลน์ LimitedEdition

คอนโดกับรถ ยังไงก็คอนโดครับ

อสังหาริมทรัพย์มีแต่มูลค่าจะเพิ่มขึ้น ในขณะที่รถมีแต่มูลค่าจะลดลง
ถ้าซื้อมาแล้ว สมมติตามที่คุณบอกว่ามีโอกาสจะไม่ได้ใช้ทั้งสองอย่าง
ยังไงอสังหาริมทรัพย์ก็คุ้มค่ากว่ามาก ไม่ว่าจะในระยะสั้นหรือระยะยาว

Jazz เพิ่งจะ 3 ปีเอง ยังใช้ได้อีกนาน
ผมคิดว่าถ้าเปลี่ยนตอนนี้ ก็เหมือนยังใช้ไม่คุ้มครับและคงขาดทุนมาก
ถ้าคิดว่าจะซื้อรถมาใช้น่ะนะ

ปล. ตัวแดงดูแล้วไม่ค่อยน่ารักเลยครับ
ดีนะเนี่ย ยังมี :D ต่อท้ายมา ไม่งั้นได้ดราม่าอีกแหง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
คอนโดแบบไม่ต้องคิดครับ
รถนั้นยังสามารถปรับปรุงต่อยอดให้ดีขึ้นได้ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

คอนโดกับรถ ยังไงก็คอนโดครับ

อสังหาริมทรัพย์มีแต่มูลค่าจะเพิ่มขึ้น ในขณะที่รถมีแต่มูลค่าจะลดลง
ถ้าซื้อมาแล้ว สมมติตามที่คุณบอกว่ามีโอกาสจะไม่ได้ใช้ทั้งสองอย่าง
ยังไงอสังหาริมทรัพย์ก็คุ้มค่ากว่ามาก ไม่ว่าจะในระยะสั้นหรือระยะยาว

Jazz เพิ่งจะ 3 ปีเอง ยังใช้ได้อีกนาน
ผมคิดว่าถ้าเปลี่ยนตอนนี้ ก็เหมือนยังใช้ไม่คุ้มครับและคงขาดทุนมาก
ถ้าคิดว่าจะซื้อรถมาใช้น่ะนะ

ปล. ตัวแดงดูแล้วไม่ค่อยน่ารักเลยครับ
ดีนะเนี่ย ยังมี :D ต่อท้ายมา ไม่งั้นได้ดราม่าอีกแหง
ตอนแรกก็กะจะกดสีเหลือง ครับ แต่มันดูไม่ค่อยสมอารมณ์หมายซักเท่าไหร่ 55  ;D

ให้ผมเลือกตอบ ผมคงตอบว่าซื้อรถอ่ะครับ เพราะตอนอายุประมาณคุณ nattanon_661  ทำงานหาเงินได้ ก็เอาไปลงกับรถก่อนเลยด้วยความอยากครับ เพราะเป็นคนชอบรถ ซื้อมาแล้วก็เปลี่ยนรถไปคันสองคัน ถึงค่อยเอาเงินไปซื้่อคอนโดอ่ะครับ ซื้อก็ไม่เพราะความจำเป็น แค่อยากซื้อ เพราะบ้านที่อยู่อยู่กับแม่ ทำงานมีเงินแล้วก็อยากมีที่เป็นของตัวเองบ้าง แล้วก็มาเปลี่ยนรถอีก  เอาเงินมาซ่อมบ้านกับเริ่มไปซื้อบ้านแถว ตจว ครับ

สำหรับรถ Lexus ที่คุณ nattanon_661  ผมว่าดูแล้วไม่ค่อยสมราคานะครับ ส่วนตัวมันดู Toyota ไปหน่อย แต่ก็แปลกตาดีครับ จริงๆ ถ้าชอบก็ไม่น่าคิดอะไรมากครับ ลุยเลยครับ  :D
ที่จริงก่อนหน้านั้น ผมมอง e-coupe อยู่ แต่ก็นะ เก็บเบนซ์ไว้ให้คุณแม่ขับเถอะ มันไม่ใช่เรา เบนซ์ยังไงก็ดูผู้ใหญ่ไปถึงจะ แรงแค่ไหนมันก็หงำเหงือกอยู่ดีครับ ก็เลยมามอง พวก audi แต่ก็ ไม่ถูกใจ แล้วมีเพื่อนผมคนนึงครับเค้าพึ่งได้เจ้า CT200h มาผมก็เลยขอลอง คือความรู้สึกแรกนั้นมัน "พระเจ้า นี่แหละ รถผม!!!!!" ผมเป็น คนที่เรียกได้ว่าเท้าขนนกเลยทีเดียวอาจเป็นเพราะพักหลังมานี้ผมขับรถให้คุณพ่อคุณแม่นั่งบ่อยแน่ๆเลยตอน ผมขับเป็นแรกๆนะครับ ถนนโล่งเมื่อไหร่นะ ถึงไหนถึงกัน แต่เดี๋ยวนี้หน่ะหรอครับ มอร์เตอร์เวย์ กรุงเทพ-ชลบุรี ผมขับช้าขนาดรถบรรทุกบีบแตรไล่เลยทีเดียวเชียว 5555

ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับว่าที่พี่บอกไปว่าจัดไปเพราะความอยากและอารมณ์ล้วนเนี่ย ของพี่นะครับ ไม่ได้ว่าน้องแต่อย่างใด กลัวจะเข้าใจผิด  :D

และก็ยังยืนยันตามเดิมนะครับ สำหรับกรณีน้อง พี่ว่าคอนโดยังไงก็ชนะใสครับ คอนโดในเมืองใกล้ๆ BTS MRT ยิ่งดีครับ เดินทางสบาย ยิ่งถ้าออฟฟิสใกล้ BTS MRT ด้วยอีกยิ่งเหมาะครับ ถ้าห่างหน่อยก็ยังขับแจ๊ซได้ครับ  ส่วนตัวผม ถ้าจะเข้าเมืองจะหลีกเลี่ยงการขับรถเลยครับ เน้น BTS MRT แล้วต่อ taxi เอา

คอนโดก็มาอยู่เฉพาะเวลาเข้าเมือง เสาร์อาทิตย์หรือวันไหนสะดวกก็กลับบ้านครับ น่าจะตอบโจทย์เนอะ :)
ไอที่ลำบากหน่ะในเมืองไม่เท่าไหร่ครับ แต่ที่ผมหมายถึงหน่ะมันคือนอกเมืองต่างหาก :D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

แต่ถ้าจะเอารถ ผมว่า CT200h ตัวท็อปมันไม่ค่อยคุ้มค่าครับ ไปเล่น 320d น่าจะดีกว่า ได้ส่วนลดแล้วแล้วก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่หล่อ เต็ม เยี่ยม และประหยัดครับผม  ;D

โอเคครับ ถ้าเป็นรถบ้าน รถครอบครัวขับทางใกล ดีเซลเป็นสิ่งที่ผมไม่ปฏิเสธ แต่ถ้ามันเป็นรถของผม ผมขับคนเดียว ใช้ชื่อผมซื้อ
ผมบอกได้อย่างเดียวว่า    ผม! ไม่! เอา! ดี! เซล! : D  ไม่รู้สิครับผมมีอคติกับมันมาตั้งแต่ passat tdi ของพี่ชายผมละ - -

ยินดีกับรถคันใหม่ที่จะมาอยู่ในโรงรถของคุณ nattanon_661 นะครับผม
ผมก็แอบชอบ X3 ตัวใหม่เหมือนกันนะ ^^

ความคิดเหมือนกับผมเลยครับ(ในตอนแรกนะ ^^")  สำหรับดีเซล   ผมเองที่บ้านตอนนี้รถดีเซลกันหมดแล้วละ เหลือผมกับน้องชายที่ใช้ E250CGI AV ที่เป็นเบนซิน
แต่ตอนนี้ผมเองกลับรู้สึกอยากได้ 350CDI แล้วละ ไม่รู้ทำไม T T   คืออาจจะเพราะว่าเป็นคนชอบแรงดึง & km/l เยอะๆมั้งครับ 555+  
แล้วก็ CGI ผมว่าช่องโหว่การใช้งานยังมีหลายอย่างที่ต้องปรับปรุงอีกเยอะ โดยเฉพาะ Turbo lack นี่บางทีก็รับไม่ได้ครับ ^^"

แต่เท่าที่ทราบ 4สูบ ดีเซลนี่รับไม่ได้แค่กับเสียเครื่องที่ดังในความคิดผมนะ ไม่ว่าจะ CDI  TDI ที่ผมสัมผัสมาเสียงมันบดบังรัศมีรถยังไงไม่รู้สิครับ ^^"  แต่ของBMW ยังไม่เคยลองแหะ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเบากว่านะ   แต่ทางที่ดี V6 Diesel นี่เป็นสูตรที่ดีเลยทีเดียวละ แต่ทว่าราคานี่สิครับปัญหา 555+  

ยินดีกับรถคันใหม่ที่จะมาอยู่ในโรงรถของคุณ nattanon_661 นะครับผม
ผมก็แอบชอบ X3 ตัวใหม่เหมือนกันนะ ^^

ความคิดเหมือนกับผมเลยครับ(ในตอนแรกนะ ^^")  สำหรับดีเซล   ผมเองที่บ้านตอนนี้รถดีเซลกันหมดแล้วละ เหลือผมกับน้องชายที่ใช้ E250CGI AV ที่เป็นเบนซิน
แต่ตอนนี้ผมเองกลับรู้สึกอยากได้ 350CDI แล้วละ ไม่รู้ทำไม T T   คืออาจจะเพราะว่าเป็นคนชอบแรงดึง & km/l เยอะๆมั้งครับ 555+  
แล้วก็ CGI ผมว่าช่องโหว่การใช้งานยังมีหลายอย่างที่ต้องปรับปรุงอีกเยอะ โดยเฉพาะ Turbo lack นี่บางทีก็รับไม่ได้ครับ ^^"

แต่เท่าที่ทราบ 4สูบ ดีเซลนี่รับไม่ได้แค่กับเสียเครื่องที่ดังในความคิดผมนะ ไม่ว่าจะ CDI  TDI ที่ผมสัมผัสมาเสียงมันบดบังรัศมีรถยังไงไม่รู้สิครับ ^^"  แต่ของBMW ยังไม่เคยลองแหะ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเบากว่านะ   แต่ทางที่ดี V6 Diesel นี่เป็นสูตรที่ดีเลยทีเดียวละ แต่ทว่าราคานี่สิครับปัญหา 555+  
แม่นแล่ววว ราคา ต่างหาก หล่ะครับที่เป็นปัญหา 555

แต่จะว่าไปพักหลังมานี่ผมไม่เคยได้ขับ ดีเซล4สูบเลยนะ ขับก็แต่ ดีเซลของคุณน้า 4.2 v8 TDIจากQ7 นี่แหละ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 00:04:01 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นผม (ถ้าสมมุติผมอยู่ในฐานะของคุณ)

ผมจะเอาคอนโดครับ

ต่อให้ตอนนี้ไม่มี Jazz ก็จะเอาคอนโดครับ แล้วไถตังค์อาป๊าอีกหน่อยไปถอยรถมือสอง ไม่ก็ Eco Car ตั้งงบไม่เกิน 3-4 แสน เพราะอะไร

เพราะถ้าซื้อ CT200h ได้แต่รถ แต่ต้องแหกขี้ตาขับรถเข้า office ไกลๆ ทุกวัน

แต่ซื้อคอนโด ได้ที่อยู่ใกล้ที่ทำงาน นั่ง BTS ก็ได้ รถก็ยังมีขับ (ถึงจะเอาไว้หาสาวได้ยากกว่า ก็เอาน่ะ) สบายกว่าเห็นๆ ครับ

ขับรถดีๆ แต่ทำให้ life style ลำบาก ผมว่าไม่คุ้มครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ KK

• Newbie
  • *
ผมเป็นคนนึงที่ย้ายมาอยู่คอนโดต้นซอยศาลาแดง จากเมื่อก่อนอยู่บ้านแถว ม. เกษตร  ชีวิตผิดกันมากๆ มีเงินซื้อรถเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ละปีก็มีตัวเลือกออกมาให้เลือกมากมาย
แต่คอนโดทำเลเจ๋งๆที่ถูกใจจริงๆ เนี่ยสิไม่แน่.

ออฟไลน์ PONGPOL

• **
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับผม  ;)

ซื้อคอนโดครับ (ความเห็นส่วนตัว)
 :D