ผู้เขียน หัวข้อ: น่าคิดนะถ้า Nissan LEAF ดัดแปลงเป็น TIIDA ตัวต่อไปจะเป็นยังไง  (อ่าน 6145 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member

น่าคิดนะว่า นำลายเส้นต่าง ๆ บางส่วนมาประยุกต์เป็น Tiida ใหม่แล้วจะเป็นยังไง
แต่ที่แน่ ๆ body size ใหญ่แตะระดับ Civic แล้วล่ะเนี่ยเจ้า Leaf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 16:24:53 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Newhang

รถเค้าสวยดีนะ  ทั้งที่ดูแล้วมันก็ยังเป็นเหมือนtiidaเยอะ  ผมว่าtiidaเค้าเป็นกล่องไปหน่อย  ลบตรงนั้นก็จะเป็นแบบนี้  สวยดี

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
คิดเหมือนกันครับ...

ผมว่ามันเป็น TIIDA  ที่สวยเท่ดีครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ ☺????☺

โดนโครตๆๆๆ  ล่ำสุดๆๆๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ลองดูแบบภาพเคลื่อนไหวดีกว่า

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=fAxEiecu040[/youtube]

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แต่ไฟท้าย Tiida สวยดีนะ เหมือน350z เลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าโอเลยอะ

แต่มาตรวัดความเร็วคล้ายๆ Civic FD เลยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 20:41:15 โดย integra »

ออฟไลน์ ???????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ::??????...??????::
ในรูปคล้าย ๆ น้องแจ๊ส เลยอ่ะ
...??????????????????????????????...???????????????????? ????????????????????...

ออฟไลน์ ??????

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Sunnook

ผมว่าโอเลยอะ

แต่มาตรวัดความเร็วคล้ายๆ Civic FD เลยอะ

ไม่ค่อยชอบมาตรวัดดิจิตอลเลยสิ
ยิ่งแยก 2 ชั้น แล้วเหมือนมันไฮเทคไปหน่อย
ชอบแบบเข็มเดิม ๆ ครับ คลาสสิค ๆ

ออฟไลน์ Lovely_Car

ผมว่านิสสันเริ่มDesignได้สวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ปกติจะเหลี่ยมๆไม่ค่อยลงตัว แต่รุ่นนี้okเลยครับ

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
มันได้ดีเทล 370  มาเยอะเลยอ่ะ ถ้าไม่นับข้างหลังเรโนลต์อย่างที่บทความว่า

ออฟไลน์ Nuttie

มองด้านข้าง ยังเหมือน Jazz ได้อีก

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
Wow!!! ... This is it!

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อืมมมม มีโอกาสสูงเหมือนกันนะครับที่มันจะคือ Next Tiida
คันนี้ผมว่ามันอาจจะเอาไปเป็นรถ concept ก็ดีนะ เปลี่ยนรายละเอียดบางอย่างที่ล้ำสมัยไปก็น่าจะลงตัว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX