ผู้เขียน หัวข้อ: Review Honda Civic FD 1.8E AT(AS) Minor Change 2010 โดนใจมาก^^.....แต่ :(  (อ่าน 135048 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Re: Review Honda Civic FD 1.8E AT(AS) Minor Change 2010 โดนใจมาก^^.....แต่ :(
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:37:30 »
ของผมจะดังแรงเมื่อดึงเข้า R หรือผ่าน R เช่น P --> R --> N และ N --> R --> P ครับ ดังซะน่าเกลียดเลย
แต่ก็รับได้ครับ ขอแค่มันไม่มีปัญหาตอนขับก็พอแล้วครับ

คุณ Bigclues ครับ พวกปัญหาที่เจอบางอย่างถ้าเป็นไปได้ ถามในเว็บก่อนไปเข้าศูนย์จะดีกว่านะครับ(ถ้าคุณเข้าศูนย์เดิมอยู่) ช่างมั่วสุดยอด
ของผมตอนนี้เอาเข้ากรุงเทพฯแล้ว เนื่องจากผมไม่อยากมีเรื่อง แล้วได้ฟังจากคนใน และ คนรู้จักที่วีนแตกที่นี่มาแล้ว
กลัวจะซ้ำรอยเดิม เลยหาที่อื่นดีกว่า ถ้าไม่จบค่อยว่ากันต่อ 555+ 

ปล.รถไม่ดี แต่ศูนย์ดียังพอรับได้นะ แต่ถ้ารถไม่ค่อยดี เจอศูนย์เลวเนี่ยก็ไม่ไหวแล้ว

หัวอกเดียวกันเลยครับ  ขับไป ซ่อมไป ปวดหัวต่อไป  ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
Re: Review Honda Civic FD 1.8E AT(AS) Minor Change 2010 โดนใจมาก^^.....แต่ :(
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 15:57:21 »
ของผมยังไม่มีปัญหาใดๆ เพราะขับเพียงแค่ 2500 โลเองทั้งที่ออกมาตั้งแต่เดือน กค. แต่ก็ยังหวั่นๆใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 19:10:26 »
ของผมยังไม่มีปัญหาใดๆ เพราะขับเพียงแค่ 2500 โลเองทั้งที่ออกมาตั้งแต่เดือน กค. แต่ก็ยังหวั่นๆใจอยู่ครับ
ใช้ไปอย่างปกติเถอะครับ ประกัน3ปี ยังเหลืออยู่เกือบเต็ม อีกนานกว่าจะหมด หลังจากนั้นก็ค่อยว่ากัน :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 20:01:33 »
ใช้ไปอย่างปกติเถอะครับ ประกัน3ปี ยังเหลืออยู่เกือบเต็ม อีกนานกว่าจะหมด หลังจากนั้นก็ค่อยว่ากัน :-X

ครับ ตามนั้น

ออฟไลน์ chew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 22:57:00 »
รถสวยมากครับ รีวิวได้แจ่มดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chunkt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 18:09:43 »
รีวิว ดีจังคับ จากที่ไม่ค่อยรู้อะไรเลย ได้ข้อมูลเพิ่มเยอะเลยครับ

กำลังสนใจ e at (as) 914,000 อยู่เลยครับ เป็นมือใหม่มากๆ จะออกรถคันแรก

เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ จะออกศูนย์ไหนดี ผมอยู่กรุงเทพครับ

แต่อ่านไปอ่านมา ดูมีปัญหาเล็กๆน้่อยๆ เยอะอยู่เหมือนกัน

หรือจะหันไปเล่น e at (as) sport pearl 949,000 จะดีกว่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 19:40:05 »
]
รถสวยมากครับ รีวิวได้แจ่มดีครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
รีวิว ดีจังคับ จากที่ไม่ค่อยรู้อะไรเลย ได้ข้อมูลเพิ่มเยอะเลยครับ

กำลังสนใจ e at (as) 914,000 อยู่เลยครับ เป็นมือใหม่มากๆ จะออกรถคันแรก

เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ จะออกศูนย์ไหนดี ผมอยู่กรุงเทพครับ

แต่อ่านไปอ่านมา ดูมีปัญหาเล็กๆน้่อยๆ เยอะอยู่เหมือนกัน

หรือจะหันไปเล่น e at (as) sport pearl 949,000 จะดีกว่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ
E AT (AS) ก็คันในรีวิวนี้เลยครับ ออกศูนย์ไหน ผมคงแนะนำให้ไม่ได้ครับ ผมอยู่เชียงใหม่ แต่ผมลองอ่านในเน็ตเขาบอกให้หลีกเลี่ยงศูนย์ของ วอง ทั้งหลายครับ
ส่วนจะออกตัว E ธรรมดา หรือ E Sport Pearl ก็แล้วแต่ชอบครับ ตัวธรรมดาก็ออกแนวหรู ส่วนตัว Sport Pearl เท่ดีครับ ส่วนตัวชั่วโมงนี้ผมคงออกตัวพิเศษ Sport Pearl ดีกว่าครับ ถือเป็นตัวพิเศษรุ่นสุดท้ายก่อนที่ Civic รุ่นนี้จะตกรุ่นครับ
สนใจหาอ่านข้อมูลเพิ่มเติม ผมแนะนำให้ไปดูและสอบถาม :)ที่ CFDT ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ Symbian

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 22:16:05 »
เป็นรถคันนึงที่ชอบ Design มากกก

มากกว่า คู่แข่ง คันที่ถอยมา  ALTIS ...........:)

เหตุผลที่ไม่เลือก (เหตุผลส่วนตัวนะครับ)

1. ต็อกๆๆ .............เป็นหลัก เพราะตั้งใจไว้แล้วว่าขับไม่เกิน 5000 โล จะเอามาติด L :)
    ซึ่งหากมันมาเป็นช่วงหลังติด.....ไม่ดีแน่ๆๆ

2. ต้องซื้อประกันเพิ่ม......ใน ขณะที่ อีกเจ้า ได้ประกัน+ชุดแต่งครบหมด

3. ข่าว CIVIC 2012 มาแรงงมาก.........ปลายโฉม...............แต่ผมว่าโฉมนี้สวยสุด  ;D

จากเหตุผลที่ผ่านมา

ถ้าไม่ติดข้อ 1 ...คงไม่พลาดจากกัน  ;)

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 22:40:56 »
เป็นรถคันนึงที่ชอบ Design มากกก

มากกว่า คู่แข่ง คันที่ถอยมา  ALTIS ...........:)

เหตุผลที่ไม่เลือก (เหตุผลส่วนตัวนะครับ)

1. ต็อกๆๆ .............เป็นหลัก เพราะตั้งใจไว้แล้วว่าขับไม่เกิน 5000 โล จะเอามาติด L :)
    ซึ่งหากมันมาเป็นช่วงหลังติด.....ไม่ดีแน่ๆๆ

2. ต้องซื้อประกันเพิ่ม......ใน ขณะที่ อีกเจ้า ได้ประกัน+ชุดแต่งครบหมด

3. ข่าว CIVIC 2012 มาแรงงมาก.........ปลายโฉม...............แต่ผมว่าโฉมนี้สวยสุด  ;D

จากเหตุผลที่ผ่านมา

ถ้าไม่ติดข้อ 1 ...คงไม่พลาดจากกัน  ;)

อ่าว

งั้นก็หัวอกเดียวกันเป๊ะเลยสิครับ

ผมก็ออกอัลติสมาเหมือนกัน

และสาเหตุหลักที่เอาเจ้าวิคก็เพราะกลัวต๊อกๆ เหมือนกัน ;)

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 17:07:18 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ    ;)

ส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็น Civic ที่สวยที่สุดเท่าที่ฮอนด้าออกแบบมา (โดยเฉพาะตัวไมเนอร์)

งานออกแบบมันดูลงตัวไปหมดทั้งภายนอกและภายใน อีกทั้งสมรรถนะโดยรวมยังอยู่ระดับแถวหน้า

ถึงแม้ว่าจะเป็นปลายโมเดลแล้วและมีปัญหาจุกจิกบ้าง แต่ก็พอรับได้เพราะคุณงามความดีข้างต้นมาชดเชย