ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องสีTeana MC ครับ  (อ่าน 7620 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodapop

• Newbie
  • *
รบกวนถามเรื่องสีTeana MC ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 18:38:33 »
ผมเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ ถ้าทำไรผิดไป รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
พอดีผมจองteana 2.5XV สีdeep amethyst grey ตัวminorchangeไว้ตั้งแต่ยังไม่เห็นรถเมื่อต้นเดือนพ.ย. แล้วเพิ่งได้เห็นภาพจริงของไทยเมื่อคืนในเว็บนิสสัน
วันนี้พี่เซลลโทรมาถามอีกรอบว่าไม่เปลี่ยนสีใช่มั๊ย เพราะจะสั่งรถแล้ว
คือในเว็บนิสสันสีโปรโมทคือ สีbronze สวยมากครับ ทำผมเขวเลย
อยากถามว่า สีเทา deep amethyst grey สีนี้พอวิ่งบนถนนจริงๆแล้วม่วงมากมั๊ยคับ
แล้วสีbronzeพอออกมาวิ่งจริงจะเหมือนในเว็บไซต์มั๊ยคับ กลัวสีจืดน่ะครับ
รบกวนขอความเห็นด้วยนะคับ สองสีนี้เห็นบนถนนน้อยมาก (ผมคิดมาวันนึงแล้ว ยังคิดไม่ตก)
ปล.ราคารถขึ้น30000 ประกันภัยก็ไม่แถมแล้ว เศร้า+เข้าใจคับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: รบกวนถามเรื่องสีTeana MC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 19:02:53 »
ม่วงอมเทาครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออนไลน์ PREM

Re: รบกวนถามเรื่องสีTeana MC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 19:08:15 »
สีม่วง ถ้าอยู่ที่แดดจ้าๆ (เช่นตอนเที่ยงวัน) จะออกม่วงมากหน่อยครับ แต่พอแดดร่มจะออกเทาอมม่วง และสีดูเหมือนจะเข้มขึ้นตามแสงแดดที่น้อยลง

ส่วนสีบรอนซ์ ผมใช้อยู่ครับ ดูดีไม่มีเบื่อ แต่บางทีก็ดูจืดไป รุ่น minorchange แล้วอาจจะเข้ากับสีบรอนซ์เงินมากขึ้นก็ได้ เขาถึงเอามาโปรโมท
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 19:09:13 »
สีในรูป ตัวจริงจืดครับ สีม่วงอมเทาสวยแล้วครับ
แต่ส่วนตัวชอบสีทอง

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 19:20:36 »
เชียร์สีเทาม่วง Deep Amethyst Grey ครับ
จำได้ว่าสีเทาม่วงนี้เป็นสีโปรโมทตอนรุ่นนี้เปิดตัวเลยนะครับ
เวลาวิ่งกลางแดดจัดๆ สีจะเล่นแสงจนดูเป็นสีม่วงเข้ม เวลาโพล้เพล้จะดูเป็นสีเทาเข้ม
อีกทั้งยังดูเข้ากับชุดไฟหน้าที่มีเหลือบสี blue tint ด้วย

สำหรับสีบรอนซ์เงินคิดว่ามันดูจืดชืดกลมกลืนกับรถหลายๆ รุ่นบนท้องถนนไปเลยอ่าครับ

ปล. ส่วนตัวผมชอบอัญมณีสีม่วงอเมทิสต์ เพราะมีพลังการบำบัดสูงและขจัดพลังด้านลบ   :D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 19:56:54 »
ถ้าโดนแสงมันจะสวยมากครับ

เขาตัดสีน้ำเงินออกไปแล้วเปลี่ยนสีทองเป็นน้ำตาลแทน

ตอนเทียน่าออกใหม่ๆผมได้ส่วนลดแค่ห้าพันเองครับ ลองต่อดู

ออฟไลน์ rachatajp2525

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 00:05:41 »
ผมว่าสีขาวครับ ใส่เสกิร์ตแล้วดูสวยดี สีดำต้องแต่งแนว vip นะถึงจะสวย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:29:40 »
ส่วนตัวมีสีที่ จขกท. จองไว้ครับ มันออกม่วงๆมากกว่าเทานะครับ แล้วแต่แสง

ถ้าล้างมาสะอาดๆ มันเงาก็จริงนะครับ แต่มันดูไม่ขลังเท่าสีดำ มันเหมือนรถสีเก่าๆยังไงไม่รู้น่ะครับ(คหสต.นะครับ)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 21:05:04 »
ถ้าเทียบเทียน่าระหว่าง 2 สีนี้ ผมว่าสีเงินมันจืดไป สีเทาม่วงสวยกว่า แต่ความจืดบางครั้งมันทำให้เราไม่เบื่อง่ายดูสวยทนสวยนาน เอาสีแปลกๆแปร่งๆมา นั่งดูไม่นานก็อาจเบื่อ
และถ้าเข้าใจไม่ผิดมันคือสีเดิมเหมือนรุ่นก่อน mc ใช่ไหมเนี่ย ขออนุญาตเอารูปจาก one2car มาเทียบให้ดู

แต่ถ้าผมจะซื้อเองแล้วเลือกระว่าง2สีนี้ผมเลือกสีเทาม่วง แตถ้าเอาสีอะไรก็ได้ผมเลือกสีขาวมุกครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 21:10:47 โดย Nont5510 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ sodapop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 22:21:17 »
ขอขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ  (ขอบคุณคุณ Nont5510 นะครับ สำหรับภาพ)
เสียงไปทางสีเทาม่วงเยอะดีครับ คิดว่าคงไม่เปลี่ยนสีแล้วล่ะครับ
จริงๆสีขาวสวยมากครับ ไม่ว่ารถที่ดูเหมือนรูปทรงจะไม่ค่อยโดน แต่พอเจอสีขาวเข้าไปหน้าตาดีขึ้นเยอะครับ
รู้สึกว่า สีที่ดูแลยากคือขาวกับดำครับ แล้วตอนนี้ที่บ้านก็มีรถสีดำอยู่ ดูแลยากพอตัว เลยเริ่มกลัวการดูแลรถพวกดำหรือขาวครับ
(รุ่น MC สudeep amethystเทาเหมือนตัวก่อนMCครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 22:30:13 โดย sodapop »