ผู้เขียน หัวข้อ: "โตโยต้า" ประกาศงดรับจองรถ-ไม่ไปมอเตอร์เอ็กซ์โป - แปลว่าอะไรหว่า???  (อ่าน 10042 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1322473673&grpid=03&catid=&subcatid=

.....

โชว์แต่ concept car+booth ซ่อมรถน้ำท่วม แต่ไม่ขายรถ???

มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
 :o  อะไรกันเนี่ย !!! หมาย ความว่า จะไม่เปิดให้จอง งั้นหรอ!??  :-\

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อ้าววว !!! สงสัยจะประกอบรถไม่ทัน Order แล้วใช่มั้ยถึงต้องทำแบบนี้ ?

ออฟไลน์ banch

คงจะเคลียร์ back order ให้หมดเสียก่อนนะครับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
น้าขวัญน่าจะยกเลิกๆไป เท่าที่คุยมาหลายๆบริษัทก็กัดฟันเข้า พูดไม่ออกเพราะประโยค "เพื่อนช่วยเพื่อน" ของแกเท่านั้น

แหะแหะ เห็นไม่สมควรลบได้นะครับ ระบายความอัดอั้น 555

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ไม่เปิดให้จอง แต่รถยังจะมีมาโชว์ตามปกติหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่มาโชว์ด้วยสินะ งั้นพริตตี้ก็คงไม่มี  :( แต่ที่เซ็งที่สุดเซ็งกว่าพวกเราทั้งหลายก็คือเซลล์
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mong_mongs

• Newbie
  • *
น้ำท่วมนี่เดือดร้อนกันถ้วนหน้าจริงๆนะครับนี่  :(

ออฟไลน์ ratikorn

ข่าวใหญ่เลยนะเนี่ย

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่ารอข่าวประกาศ ที่ออกทาง www.toyota.co.th เลยชัวกว่าครับ

ออฟไลน์ Oslan

ช่วงก่อนหน้านี้เหมือนอ่านข่าวเจอว่า Honda ยังรับจองในงานอยู่

ผมเลยแปลกใจว่า Toyota ที่น่าจะได้รับผลกระทบน้อยกว่า จะไม่เปิดรับจอง = =''

ออฟไลน์ Alcatraz

รวมถึง เล็กซัส ด้วยรึป่าวเนี่ย

nattanon_661

รวมถึง เล็กซัส ด้วยรึป่าวเนี่ย
นั่นหน่ะสิ เล็กซัส จะไปด้วยรึเปล่า ครับ ???

GreenG

เห็นด้วยครับกับโตโยต้าที่ไม่ขาย ตอนนี้ต้องทำคะแนนเพื่อสังคมนะครับ :D

ออฟไลน์ tokyo

ตอนมืดๆมันมีโคอยู่มั้ยอะ  ;D ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
คอนเฟริมละครับว่าไม่รับจอง แต่ฮอนด้ารับจอง£!"£!£$"$£!"£!.....ปล.ฮอนด้ายังมีการมาบอกอีกนะว่าเรารับจองครับแต่จะได้รถเมื่อไหร่ไม่รู้ เวนกำ จริงๆ

ออฟไลน์ Sman

งานนี้ทางพี่โตแกคงมองแล้วว่า ถึงรับจองในงาน จะได้ยอดเท่าไรไม่รู้ เพราะยังไม่รู้ว่าคนจะมามากน้อยแค่ไหน

ถ้าไม่รับจองในงาน คนก็ยังไปจองนอกงานอยู่ดี เพราะฉะนั้น แทบไม่ได้เสียอะไร

แต่เอาพื้นที่มาโชว์รถ และทำ CSR ดีกว่า ได้ทั้งกล่อง ได้ทั้งเงิน

คิดเอาเองน่ะ

ออฟไลน์ Tan Int

ดีนะจองก่อน และโชคดีได้ก่อน.......  ;D

ก็แล้วแต่ละครับ ช่วยเหลือสังคมสิสำคัญ......
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ mick

ไม่ต้องห่วงจะไม่มีรถให้ซื้อหรอกครับ ตลาดเสรี ทุกรายต้องการลูกค้าอยู่แล้ว ตลาดเป็นของผู้ซื้อครับ
ใครไม่พร้อมก็ต้องให้คนพร้อมขายไปก่อน บริษัททุกบริษัทต้องเอาใจลูกค้ามากที่สุดอยู่แล้วครับ ใครไม่ง้อลูกค้าก็ขอเงินจากผู้ถือหุ้นแทนละกัน ถ้าเขาให้เพิ่มนะครับ
เรามีรถให้เลือกตั้งหลายยี่ห้อ หลายรุ่นครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

จองฟอร์จูนเนอร์อยู่ไม่รู้จะได้ตอนไหน เฮ้อ!!

ออฟไลน์ Sappe!

เล็กซัส คงพลอยติดร่างแหไปด้วย  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สงสัยไม่มีรถส่งจริงๆ ทำแบบนี้ก้อดีนะครับ ดีกว่าให้รอนานจนโดนด่า
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Terng

คาดว่าต้องการชะลอออเดอร์ที่จะทำให้ลูกค้าต้องรอนานเกินไป แล้วเสียอารมณ์ถอนจองไปเล่นพระรองเป็นแน่แท้ แต่ผมว่าที่ทำแบบนี้ก็ฉลาดนะ นอกงานก็อัดโปรแข่งในงานอยู่แล้ว อย่างปี 2008 ตอนนั้นผมกะจะซื้ออัลติสคันนี้ ในงานเซลล์ให้ส่วนลดประมาณ 40,000 แถมประกันชั้น 1 นอกงานผมได้มากสุดเลย 50,000 แถมประกันชั้น 1 วิริยะซ่อมห้างด้วย เสียดายที่มีเหตุให้ต้องใช้เงินในช่วงนั้น เลยต้องชะลอมาออกรถเมษา และได้ส่วนลดแค่ 25,000 แทน

พอเปลี่ยนเป็นซุ้ม CSR แบบนี้ผมว่าได้ใจคนไปเต็มๆ และทำให้ลูกค้ารู้จักดูแลรถตัวเองมากขึ้นด้วย มีแต่ได้ครับงานนี้
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ก็ดีครับ รู้สึกว่าเป็นมอเตอร์เซลล์ & พริตตี้โชว์มานานแล้ว ถึงไม่ซื้อแต่ผมก็ชอบไปดูงานนะครับ นานๆทีจะได้มีรถหลากหลายรุ่นหลายยี่ห้อมาให้เราดูเปรียบเทียบกันใกล้ๆ ลุกจากคันนี้ก็ไม่นั่งต่อคันโน้นจะได้เทียบกันง่ายหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
ผมก็จอง Fortuner BMC ครับ รอมาตั้งเเต่เดือนสิงหาคมเเล้วครับ รออีกหน่อยคงไม่เป็นไรครับ รักเเล้วก็ต้องรอ แต่ยังไงก็อยากให้มีการเอารถมาโชว์ในงานเช่นเดิมครับ อยากไปครับ เพราะได้บัตรฟรีมาตั้งนานเเล้วครับ  ;D