ผู้เขียน หัวข้อ: อุทธาหรณ์พวกชอบจอดขวางไม่รู้เรื่อง  (อ่าน 17662 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไปเจอรูปนี้มาครับ ผมว่าโหดกว่าเอาฝาเบียร์ขูดรอบคันอีกนะเนี่ย

ออฟไลน์ forevertop

• Newbie
  • *
  • OSK 115
Re: อุทธาหรณ์พวกชอบจอดขวางไม่รู้เรื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:37:36 »
โหดมากครับผม
"Life will find a way"

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: อุทธาหรณ์พวกชอบจอดขวางไม่รู้เรื่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:38:02 »
บอกได้คำเดียวว่า แร๊งงงงงงง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ chean

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:41:53 »
ไม่กล้าขับเลยทีเดียว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:42:36 »
โหดดีครับ แสบกว่าขูดสีรถอีก

แต่ มันคิอสิ่งที่ควรทำแล้วจริงเหรอ?

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:44:57 »
โหดดดด แต่วิธีนี้น่าเอาไปใช้กับพวกชอบจองที่สาธารณะจอดรถหน้าบ้านตัวเองนะครับ

เคยเจอแถวที่เรียนพิเศษ ร้านขายของชำหน้าปากซอยทำทุเรศมาก เอามอไซด์มาตั้ง 2 ขา

ขวางถนนหน้าร้านตัวเอง กันคนอื่นมาจอด ถนนก็ถนนสาธารณะ ทุเรศมากๆ

ปล.ขอแชร์ต่อนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ CN16888

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:48:17 »
โหดมาก !

เออ คือ.. แล้วประกันจะจ่ายมั้ยครับเนี่ย = =

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:49:23 »
คนขับนี่เอาหน้าไปไว้ไหนดีเนี่ย

เหมือนกับโดนชี้หน้าประจานเลยนะเนี่ย ขับไปไหนใครก็เห็นจนกว่าจะทำสีใหม่

ดูๆไปก็เกินไปนิดนึง  :'( :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:50:59 »
มันอาจจะดูแรง แต่เราไม่รู้ว่าเบื้องก่อนมันเกิดขึ้นยังไงนะครับ

แต่ถ้าเป็นพวกจอดกีดขวางการจราจรที่พบเห็นได้ทั่วไป ไม่ทำงี้มันคงไม่สำนึกหรอกครับ ไม่งั้นมันคิดกันได้นานแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:02:12 »
แรงมากอ่ะ ขัดคงไม่ออกละเนอะ คงต้องทำสีใหม่อย่างเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:04:55 »
ผมว่านี่ยังน้อยนะแค่พ่นสี  เคยเจอโหดๆกว่านี้อีก
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:11:09 »
จะว่าแรงมันก็แรงส์ไปจริงๆ

แต่ถ้าคิดกลับ หากเราเป็นคนที่โดยรถคันนี้จอดปิด และมีธุระสำคัญมากต้องเอารถออกจะทำยังไง
ก็คงโมโหมากเหมือนกัน

แต่ผมเคยเห็นที่แรงส์กว่านี้อีกนะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:12:56 »
ไป car care ขัดจะออกมั้ยครับเนี่ย

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:27:07 »
โหดสุดในสามโลก
คนที่พ้นกล้ามว้ากกกกกกกกระทืบ Like เลย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ K20A

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:28:57 »
สมควร   และ  สมน้ำหน้า

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:50:05 »
อารมณ์นั้นอ่ะนะ เป็นผมออกไม่ได้ ก็โกรธเหมือนกัน

ออฟไลน์ NOOM22

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:52:28 »
ผมว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง แล้วยิ่งถ้าลูกหลานเราถามเรา เราจะบอกให้เค้าทำแบบนั้นเรอคับ ผมคิดว่าผมไม่เห็นด้วยกับวิธีนี้น่ะ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ หงส์จำปา

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:55:22 »
กับคนบางประเภท ไม่ทำขนาดนี้ไม่สำนึกหรอก รู้สึกว่าสมควรดีแล้ว การไม่มีความเกรงใจคนอื่นเป็นสิ่งทื่พบเห็นบ่อยมากในปัจจุบัน และพฤติกรรมแบบนี้พอทำได้ก็ได้ใจ และพอนานเข้าก็จะกลายเป็นความถูกต้อง!!!! แล้วพวกเรายอมให้คนพวกนี้กระทำการแบบนี้หรือ???? ผมคนหนึ่งหล่ะที่ไม่ยอม

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:57:52 »
ถึงมันสะใจก็จริงนะครับ แต่ถ้ารถของไอ้คนทำโดนบ้างล่ะ?

มันยังจะสะใจอยู่มั้ย??

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 23:30:52 »
โหดไปไหมเนี่ย

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 23:40:18 »
เป็น ผม ผมคงไม่กล้า แม้กระทั่ง ขับเข้าไปให้ร้านทำสี จัดการให้ - -*

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 23:45:13 »
เจอพวกนี้ต้องสั่งสอนด้วยการขูดๆๆๆๆๆๆ(ที่ๆเขาไม่สังเกต) เวลาเค้าเห็นจะได้นึกไม่ออกว่าโดนจากที่ไหน  จะได้ไม่กลับมาตีหัวเรา

อย่าพ่นสี ปล่อยลม หรือทุบกระจกเลยครับ    เพราะเรื่องมันจะไม่จบง่ายๆ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 23:50:55 »
กับคนบางประเภท ไม่ทำขนาดนี้ไม่สำนึกหรอก รู้สึกว่าสมควรดีแล้ว การไม่มีความเกรงใจคนอื่นเป็นสิ่งทื่พบเห็นบ่อยมากในปัจจุบัน และพฤติกรรมแบบนี้พอทำได้ก็ได้ใจ และพอนานเข้าก็จะกลายเป็นความถูกต้อง!!!! แล้วพวกเรายอมให้คนพวกนี้กระทำการแบบนี้หรือ???? ผมคนหนึ่งหล่ะที่ไม่ยอม
ผมก็จะบอกประมาณนี้แหละครับ

ว่าแต่ ถ้าเกิดไอ้คันที่พ่น มันออกไม่ได้ แล้วพ่น ไอ้รถตู้มันก็ต้องรู้สิว่าใครพ่นเพราะมันกำลังบังทางออกเขาอยู่??

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 00:01:39 »
เจอพวกนี้ต้องสั่งสอนด้วยการขูดๆๆๆๆๆๆ(ที่ๆเขาไม่สังเกต) เวลาเค้าเห็นจะได้นึกไม่ออกว่าโดนจากที่ไหน  จะได้ไม่กลับมาตีหัวเรา

อย่าพ่นสี ปล่อยลม หรือทุบกระจกเลยครับ    เพราะเรื่องมันจะไม่จบง่ายๆ

+100 หลายคนไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

ปัญหาการจราจรบ้านเรามาจากคนเห็นแก่ตัวพวกนี้แหละครับ จอดรถมักง่ายตามอำเภอใจไม่สนว่าคนอื่นจะเดือดร้อนยังไง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 00:38:52 »
ไม่รู้นะ

ผมคิดอีกมุม

ถ้าเป็นคนที่จอดรถเห็นแก่ตัวก็ว่าไป

แต่ถ้าเป็นสาวน้อยที่เพิ่งหัดขับ Prius วันแรก แล้วไม่รู้ว่ามันจอด parallel ไม่ได้ คุณจะยังคิดแบบนี้ไหม (แต่ถ้า ไม่สวย ไม่เริ่ด แต่เชิด หยิ่ง เดี๋ยวผมจัดการเอง 5555)

แล้วก็ขออย่างนึง อย่าโทษคนที่บ้านไม่มีที่จอดรถครับ เพราะกฎหมายและ สภาพสังคม และขนส่งมวลชน มันทำให้เป็นแบบนั้นตั้งแต่แรก ถ้าแค่พูดว่า บางทีก็ต้องเห็นใจ

แล้วพวกร้านค้าที่เขากั้กที่หน้าร้าน เพราะบางที่ เขาจำเป็นต้องขายของหน้าร้านตลอด ถ้ามีรถมาจอดบัง ก็อาจจะทำให้เขาขายของไม่ได้ก็เป็นได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:24:08 »
แต่ถ้าเป็นสาวน้อยที่เพิ่งหัดขับ Prius วันแรก แล้วไม่รู้ว่ามันจอด parallel ไม่ได้ คุณจะยังคิดแบบนี้ไหม (แต่ถ้า ไม่สวย ไม่เริ่ด แต่เชิด หยิ่ง เดี๋ยวผมจัดการเอง 5555)

แล้วก็ขออย่างนึง อย่าโทษคนที่บ้านไม่มีที่จอดรถครับ เพราะกฎหมายและ สภาพสังคม และขนส่งมวลชน มันทำให้เป็นแบบนั้นตั้งแต่แรก ถ้าแค่พูดว่า บางทีก็ต้องเห็นใจ

แล้วพวกร้านค้าที่เขากั้กที่หน้าร้าน เพราะบางที่ เขาจำเป็นต้องขายของหน้าร้านตลอด ถ้ามีรถมาจอดบัง ก็อาจจะทำให้เขาขายของไม่ได้ก็เป็นได้
Parallel กับขอบถนนขาว-ดำได้ครับ แต่ต้องไม่ไปขวางหน้าคนอื่นเท่านั้นเอง
แล้วที่ร้านทำงานนู่นนี่ จริงๆถนนมันก็ควรให้รถวิ่งอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ที่จอดตลอด
อาจจะคิดให้เห็นใจ แต่ก่อภัยแก่ส่วนรวมมันก็คงไม่ใช่นะครับ อยู่ร่วมสังคมกับผู้อื่น ก็คงต้องยึดเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:53:59 »
บ้านผมเป็นตึกแถว ตอนนี้อาศัยจอดในปั้มลุงที่อยู่ตรงข้ามบ้าน

แต่ผมก็เคยคิดเล่นๆ นะ ถ้าลุงเลิกทำปั๊ม จะเอารถไปจอดไหน?

1. ริมถนน
2. ที่ชาวบ้าน เช่นปั้มอื่นๆ (แถวใกล้ๆ กันมีอีกปั้ม เขาไม่สนใจใครจะจอด แต่ก็ไม่มีที่ให้เช่า แต่ก็ต้องดูแลรถกันเอง)
3. ขายรถ และนั่งรถเมล์แทน จะได้ไม่ก่อความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน

คำถามคือ จะมีคนกล้าตอบข้อสามสักกี่คนครับ?

บางทีชีวิตมันก็แบบนี้แหละครับ เพื่อความอยู่รอด

บางทีย้อนกลับไป ผมก็สงสารคนที่มีบ้านมีตึกแถวอยู่ในเมืองเก่าเหมือนกันนะครับ

เช่น เมื่อ 30 ปีก่อน รถยังมีไม่เยอะ เลยไม่มีการห้ามจอด แต่พอเวลาผ่านไป รถติดขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยมีการจัดการจราจรใหม่ ทำให้ตรงนั้นจอดไม่ได้ แล้วส่วนใหญ่ตึกแถวรุ่นนี้ จะไม่เหมือนตึกแถวรุ่นใหม่ๆ ที่ออกแบบให้พอจะมีพื้นที่จอดรถด้านหน้า ถ้าแถวนั้นมีที่ให้เช่าจอดประจำก็ดีไป ถ้าไม่มี ทีนี้ก็งานงอกทีเดียว ต้องคอยเลื่อนรถเข้าๆ ออกๆ หนีตำรวจ

บางทีถ้าชาวบ้านเขาทำมาหากิน หมดไปสักเลนนึง ก็ต้องทำใจ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องมีคนช่วยดูแลการจอดให้เรียบร้อยด้วย เออ จะว่าไป นึกถึงร้านข้าวต้มอนันต์พระราม 6 แฮะ  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 05:55:24 »
โหดเกิ๊นๆ@!!!!!!!!! :o

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:54:54 »
กรณีเฮ้ เจอ เฮ้..

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 08:13:01 »
ผมว่าไปทำขนาดนั้นกับรถเขามันก็เกินไปนะครับ ถ้ามีพยานหรือกล้องวงจรปิดมีสิทธิ์โดนความผิดฐานทำให้เสียทรัพย์ได้นะครับ และโดนฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายได้นะครับ ดูแล้วสงสัยต้องทำสีทั้งคัน ผมคิดว่าเดียวนี้สังคมแก้ปัญหาด้วยความรุนแรงไป ใจเย็น ๆ คนที่จอดรถขวางทางคนอื่นยังไงเขาก็ต้องมาเลื่อนรถ ถ้าไม่ยอมเลื่อนก็อาจแจ้งความและฟ้องคดีไป ส่วนบ้านที่เขาขายของหรือสอนพิเศษอะไรนั้นที่จอดมอเตอร์ไซค์แนวขวางตรงประตูบ้านตัวเอง ถ้าจอดรถตามกฎจราจร จะโทษเขาก็คงไม่ถูกนะครับ ยกเว้นเอาของหรือป้ายมาวางกั้นไว้บนถนน แล้วผมก็ฝากด้วยนะครับว่ากรุณาอย่าจอดรถขวางทางเข้าออกบ้านคนอื่น ถึงแม้คุณจะมีสิทธิ์จอดรถข้างทางหรือไหล่ทางอะไรก็แล้วแต่ถ้าเป็นทางเข้าออกรถของเขาคุณกรุณาอย่าไปจอดขวางเลย เจอมากับตัวบ้านที่กรุงเทพ มีคนมาจอดรถหน้าบ้านขวางทางเข้าออก ถึงขนาดเดินออกจากบ้านยังลำบากเลย แล้วรถที่จอดไม่ใช่รถเพื่อนบ้านอีกด้วย กว่าจะมาเลื่อนรถก็ 1-2 ชั่วโมง หรือ ทั้งวัน  >:(