ผู้เขียน หัวข้อ: โฟกัส 2012 มาไทยแน่ๆปีหน้าใช่มั๊ยครับ .. พอทราบมั๊ยครับว่ารับรถเดือนไหน  (อ่าน 8735 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

ไปอ่านเจอเขา Road test  เจ้า 2012 Ford Focus 2.0 .. น่าสนใจเอาไว้เป้นอีก 1 ตัวเลือก c เซกเมนต์ที่จะซื้อปีหน้า
มีข่าวจากฟอร์ดมั๊ยครับว่าจะเปิดตัวและรับรถเดือนไหน..

เครคิต : drivearabia.com

The Good:                                         The Bad:
- Stylish inside and out                      - Pricey with options
- Good ride and handling                  - Average rear legroom
- Class-leading engine                       - Noticeable road noise 

Engines:
2.0L 160 hp Inline-4 / 196 Nm

Transmissions:
6-speed automatic

Setup:
Front-wheel-drive

Suspension:
Front: independent
Rear: independent

Brakes:
Front: discs
Rear: discs

Curb Weight:
1334 kg

Length:
4359 mm

Wheelbase:
2649 mm

Top Speed:
194 kph(limited)

Test Acceleration 0-100 kph:
9.5 sec.

Observed Test Fuel Economy:
8.0 litres/100km

ออฟไลน์ MC Stradale

หวังว่าจะมาครับ อยากให้มีเครื่องยนต์ดีเซลตัวใหม่ให้ดีกว่าเดิมอีก
แต่ผมว่าไฟท้ายมันไม่ค่อยสวยเอาซะเลยนะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

^
^

ครับ ..

แต่คอนโซลหน้า+พวงมาลัย โฉบเฉี่ยวมาก ตามที่ review บอกไว้ Stylish inside : Good

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ต้องรอเปิดตัวโชว์ในไทยก่อน ถึงจะรู้ว่ารับรถเดือนไหน
ฟอร์ดไทย เปิดตัวเสร็จแล้วก็ต้องรอต่อประมาณ 6 เดือนถึงจะจองได้
เป็นแบบนี้ตลอด ลองสังเกตจาก Fiesta, New Ranger ก็ทำแบบนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

เปิดปลายปีหน้า รับรถปีนู้นมั้งครับ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
ผมกำลังชั่งใจอยู่ว่า จะถอยตัว TDCI โฉมปัจจุบัน หรือรอตัวใหม่ดี

เเต่กว่าผมจะกลับเมืองไทยช่วงกุมภา จะมีรถให้ผมลองมั้ยครับ T _ T

ปล. ตูดรุ่นใหม่เหมือนเอา เฟียสต้ามาขยายมากๆ

ออฟไลน์ Jump

LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ prasong

• Newbie
  • *
ผมอยู่อีสเทรินซีบอร์ดเห็นมีวิ่งพรางทดสอบกันบ้างแล้ว สวยเฉียบเลย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้า ecoboost กับ TDCi มารับรองว่ามันแน่ :)

ออฟไลน์ Newhang

ต้องรอเปิดตัวโชว์ในไทยก่อน ถึงจะรู้ว่ารับรถเดือนไหน
ฟอร์ดไทย เปิดตัวเสร็จแล้วก็ต้องรอต่อประมาณ 6 เดือนถึงจะจองได้
เป็นแบบนี้ตลอด ลองสังเกตจาก Fiesta, New Ranger ก็ทำแบบนี้

;D กลายเป็นธรรมเนียมการเปิดตัวไปแล้วเหรอเนี่ย

นึกว่าเตรียมการไม่พร้อมซะอีก

เส้นสายสวยเหมือน fiesta เลย ขนาดดูลงตัวกว่าfiestaเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 19:39:35 โดย Newhang »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
คห. ส่วนตัว ดูจากรูป คิดว่า 5 ประตูมันดูยาวๆ ไปหน่อยครับ แต่ดีไซน์โอเค
ส่วน 4 ประตูเหมือนท้ายจะลงตัวมากขึ้น โดยรวมก็ชอบครับ
คิดว่าถ้าจะมา ปีหน้าก็ควรจะมาได้แล้วครับ ถ้าขืนชักช้ากว่านี้ มีหวังค่ายอื่นแย่งเค้ก C ไปกินกันหมดก่อน (โดยเฉพาะ Nissan)
อย่างน้อยผมว่า การที่เอามาเรียกกระแสโดยการเอามาโชว์ก่อนแล้วค่อยพร้อมส่งทีหลังหลายเดือน ผมว่าได้ผลครับ แต่ได้เฉพาะคน กทม
ตจว อย่างผมก็ได้แต่มองตาปริบๆ ต่อไป
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ดีเซลคงต้องรอปี 2013

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
วันที่ไปขับ Swift ใหม่มา ผมก็วิ่งสวนกันกับ Focus Sedan นี่ละครับ พรางตัวได้แบบ ไม่เป็นที่สังเกตเลยเนาะ

กลางปีหน้า เราจะได้ใช้กันครับ แต่อย่าไปคาดหวังมากแล้วกัน

ออฟไลน์ H.

มาช้าระวังเจอ New TIIDA เอาไปกินหมดนะนู๋
H.

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
ช้ำ... Ecoboost + Powershift ถ้าไม่ลงกลางปีหน้า
ช้ำอีก New TDCi ถ้าไม่มากลางปีหน้า...
ถ้าเจอช้ำมาก... มันไม่ดีต่อสุขภาพนะ... Ford กระตุ้นต่อมอยากรู้หน่อย

ออฟไลน์ Cool Runner

มาแน่นอน โรงงานใกล้เสร็จแล้ว

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
ถ้าตัวใหม่มาแล้ว TDCi ตัวเก่า มันจะยังลดเหมือนเดิมหรือป่าวอ่ะครับ

นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ตัว wagon หรือ estate จะมาไทยมั๊ยครับ ผมว่ามันสวยลงตัวที่สุดเลย และอรรถประโยชน์ดีด้วย

ออฟไลน์ Tern vtec

ออฟไลน์ Bond007

TDCi เครื่อง&เกียร์ตัวปัจจุบัน กับ รุ่นใหม่ ต่างกันเยอะมั๊ยครับ ในส่วนของรายละเอียด

ออฟไลน์ delete

The Good:                                          The Bad:
- Stylish inside and out                      - Pricey with options
- Good ride and handling                  - Average rear legroom
- Class-leading engine                       - Noticeable road noise 

เรื่องแย่ Average rear legroom

ตัวเก่าก็แคบ ตัวใหม่ก็ยังไม่ปรับปรุง

ปอลิง ผมว่ามันเหมือนเฟียสต้าขยายขนาดมั่กๆๆ เลยนะครับ แถมได้นิสัยเบาะหลังแคบๆมาเหมือนกันด้วย

ออฟไลน์ 2k

เห็นมีคนว่าเครื่องดีเซลตัวปัจจุบันกับตัวใหม่ต่างกันที่หัวฉีดที่ตัวใหม่ฉีดแรงขึ้นกว่าเดิม กับการปรับจูนส่วนอื่นๆให้ได้แรงม้า160ไม่ใช่เครื่องบล็อคใหม่แต่อย่างใด........น่าลุ้นเอารุ่นเก่ามาเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ให้ได้แรงม้าเท่ารุ่นใหม่เหมือนกันเนาะ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com