ผู้เขียน หัวข้อ: **Honda Automobile (Thailand) เตรียมทำลายรถยนต์ที่เสียหายจากน้ำท่วม 27ธ.ค.นี้**  (อ่าน 8548 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
จาก  http://www.mcot.net/cfcustom/cache_page/308533.html

นายพิทักษ์ พฤทธิสาริกร รองประธานอาวุโส  บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด เปิดเผยว่า จากผลกระทบน้ำท่วมโรงงานผลิตรถยนต์ของบริษัท ซึ่งตั้งอยู่ในนิคมอุตสาหกรรมโรจนะ  จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อให้ลูกค้ามั่นใจและคลายกังวลในเรื่องคุณภาพรถใหม่ของฮอนด้าที่เตรียมส่งมอบให้แก่ลูกค้า  บริษัทขอยืนยันว่าจะไม่นำชิ้นส่วน อะไหล่ และรถยนต์ที่ได้รับความเสียหายจากเหตุการณ์น้ำท่วมมาจำหน่ายอย่างแน่นอน โดยมีนโยบายและขั้นตอนที่เข้มงวดในการทำลายชิ้นส่วน อะไหล่และรถยนต์ที่เสียหายทั้งหมด ซึ่งวันที่ 27 ธันวาคมนี้ บริษัทจะทำลายรถยนต์ที่ได้รับความเสียหายจากเหตุการณ์น้ำท่วม ณ ศูนย์ส่งมอบรถใหม่ โรงงานผลิตรถยนต์ฮอนด้า นิคมอุตสาหกรรมโรจนะ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา - สำนักข่าวไทย

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
ตกลงว่ามีเปิดให้เข้าชมมั้ยครับเนี่ย

ออฟไลน์ toonze

ทำลายยังไงอะ คงไม่เผานะ โลกร้อนอยู่

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
ว่าจะไปดูเหมือนกัน ภาพประวัติศาสตร์

ออฟไลน์ [J]e[w]

Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ไปแอบเก็บเล็กๆ น้อยๆ กลับบ้านได้ไหมเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
ก่อนทำลาย ช่วยแงะยางรองแท่นเครื่องของ FD ออกมาได้มั๊ย ...

ออฟไลน์ kawkrub

• Jr. Member
  • **
ตามความเห็นด้านบน  ก็เลยนึกสงสัยว่าเค้าแยกชิ้นส่วนเอามาข้ายได้มั้ยครับ  โดยแจ้งให้รู้ๆกันไปว่ามาจากรถโดนน้ำท่วม  ประหยัดพลังงานประหยัดทรัพยากรโลกดีด้วย   เพราะชิ้นส่วนบางอย่างแช่น้ำก็ไม่เสียหายอะไร

ออฟไลน์ dEsiGnz

• **
ถ้าไปแงะอะไหล่จากรถที่ประกอบเสร็จแล้วมาผมว่าไม่คุ้มครับ

ต้องจ่ายค่าแรงให้พนักงานมานั่งรื้อรถ แถมถอดออกมาสภาพอาจจะไม่ 100%

พอเอาไปขาย ความน่าเชื่อถือ ก็คงไม่เหลือ คนจะพากันคิดว่าอะไหล่จมน้ำยังเอามาขายแล้วรถที่เอามาขายนี่จะไม่ใช่รถที่จมน้ำมาเป็นเดือนหรือ ?

ผมว่าทาง Honda คงไม่คิดฆ่าตัวตายแบบนี้แน่นอน มีแต่เสียกับเสีย

แต่พวกพนักงานนี่ผมคิดว่าไม่แน่ครับ อาจจะมีประเภทที่แอบขโมยออกมาขาย

ออฟไลน์ JiNX

• **
ได้ไปชมขั้นตอนการทำลายมาแล้ว น่าสงสารรถมากๆ ดูแล้วน้ำตาจะไหล
ที่ไม่สามารถแยกชิ้นส่วนมาขายได้เนื่องจากสภาพของชิ้นส่วนที่จมน้ำอาจไม่สมบูรณ์และติดในเรื่องของแบรนด์ครับ

ออฟไลน์ Tan Int

เอ่อ Honda ครับ
ถ้าในนั้น มี Civic 1.8E AT AS/Accord 2.0EL Navi/City SV อยู่ละก็ ผมขอได้มะ ไม่สมบูรณ์ช่างมัน ผมก็นั่งรถไม่เต็ม 50 มานาน..(ไม่ใช่เต็ม 100 นะครับ)

ไม่ต้องห่วง ผมไม่ไปบอกใครหรอก...  ;D

เอาจริง: ก็ขอเป็นกำลังใจให้ Honda ต่อไปครับ ขอให้ปีหน้าจะมีแต่สิ่งดีๆนะครับ อ้อ แล้ว 2HC น่ะ ออกเวอร์ชันสปอร์ต แต่งดุด้วยก็ดีนะครับ

*ว่าแต่ ถ้าเกิดในนั้นมี Civic 2HC อยู่ละครับ จะทำอย่างไร?   :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอไปซื้อซากบริโอ้ตัวท้อป
ผมให้ราคาสัก8หมื่น จะได้มั๊ย จะเอามาแกะซ่อมเอง :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Blur

จริงๆ ผมว่าเปิดประมูลแล้ว นำเงินไปบริจาก
ผมว่าเข้าท่านะ แต่ห้ามนำมาจดประกอบอีก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่มีอะไรจะโพสต์นอกจาก

"永遠にという事は、ないんだよ、どんな. 事にだってね - ไม่มีอะไรที่อยู่ได้ยั่งยืนตลอดไปหรอกนะ ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม"
(แปลผิดขออภัย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ต้องทำลายทั้งหมด ตามเงื่อนไขประกันมั้งครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถทั้งหมดจะต้องถูกทำลายทิ้งทั้งหมด โดยไม่มีข้อยกเว้นครับ
ไม่เช่นนั้น ผิดเงื่อนไขกับทางประกันภัย และงานจะเข้าได้มากกว่านี้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ดีครับ

จะได้ช่วยหุบลมปากของพวก Anti-Honda ไปได้บ้าง  >:(

ออฟไลน์ Cool Runner

ที่เคยทำใช้รถ FORK Lift ทุบ บางชิ้นก็ต้องใช้แก๊สเจาะให้ทะลุจนเอาไปใช้ไม่ได้
แต่จำนวนเยอะแยยนี่น่าจะใช้รถแทรกเตอร์ชน ทุบ เหยียบเอา