ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเบาะหลังของ Taxi New Altis มีเสียงแทบทุกคันเลยอะครับ  (อ่าน 8884 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
คือ อยากทราบอะครับ

เป็นเหมือนกันเกือบทุกคันเลยอะ ( เฉพาะรุ่น 1.6J เกียร์ธรรมดา )

เวลานั่งพิง แล้วมันมีเสียงดังคล้ายๆน๊อตยึดมันไม่แน่นอะ ( เป็นเฉพาะที่นั่งหลังฝั่งซ้ายที่เดียวด้วย )

เลยอยากทราบครับว่าเขาแบ่งเกรดรึเปล่า เพราะนั่งรถเพื่อนไม่เห็นเป็นสักคัน ( ทั้ง 1.6G และ 1.8E/G ) หรือว่าเป็นเพราะไปติดถังแก๊สครับ

ออฟไลน์ Tonaka

ลดต้นทุนครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Ohmmypp

ไม่ได้สังเกตนะครับ  แต่รู้ว่ามันนั่งสบายน้อยกว่ารุ่นเก่า น้อยกว่าซีวิคและน้อยกว่าทีด้า
JC TU #54

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
และอยากจะบอกว่าผมชอบมีปัญหากับ taxi new altis มากคือ เวลาจะลงจ่ายตังเสร็จแล้วเปิดประตูเวลาเปิดมัน
จะไม่ค่อยกึกคือมันเบามากบางทีทำให้รู้สึกว่าเราปิดประตูรถเขาไม่สนิทในตอนที่เราเข้ามา
ทำให้ผมตกใจมาหลายครั้ง....

ปล.เราน่าจะมี interview  taxi driver แบบลองถามเขาว่าชอบรุ่นไหนขับรุ่นนี้หรือรุ่นนั้นเป็นอย่างไร
แบบ tida vs altis or old altis vs new altis
(แค่เป็นคำแนะนำเฉยๆถ้าเป็นไปไก้ก็น่าจะดีนะ)
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าแมน อยากให้มีอะไร

แมน ทำเลยครับ พี่สนับสนุน ทำเลยครับ อย่าแค่เสนอแนะ แต่ให้ลงมิอทำก่อนเลย

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ทำไมเบาะหลังของ Taxi New Altis มีเสียงแทบทุกคันเลยอะครับ

นึกว่าไปทำอะไรกันหลังเบาะซะอีก อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Altis มีต่ำสุดรุ่น E นะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

Altis  มี J ครับ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
แต่ผม แอนตี้ พลาสติค ที่ใช้ภายใน และตามประตูมากกว่านะ  เอามือ เคาะๆ  แล้วเสียงมันเหมือนเราเคาะถังขยะเทศบาล ตัวสีเขียวสีเหลือง

Altis  มี J ครับ

แล้ว J มี Altis ไหมครับ

ถ้าที่โชว์รูมไม่แปะ ไม่มีแน่นอน

และอยากจะบอกว่าผมชอบมีปัญหากับ taxi new altis มากคือ เวลาจะลงจ่ายตังเสร็จแล้วเปิดประตูเวลาเปิดมัน
จะไม่ค่อยกึกคือมันเบามากบางทีทำให้รู้สึกว่าเราปิดประตูรถเขาไม่สนิทในตอนที่เราเข้ามา
ทำให้ผมตกใจมาหลายครั้ง....

ปล.เราน่าจะมี interview  taxi driver แบบลองถามเขาว่าชอบรุ่นไหนขับรุ่นนี้หรือรุ่นนั้นเป็นอย่างไร
แบบ tida vs altis or old altis vs new altis
(แค่เป็นคำแนะนำเฉยๆถ้าเป็นไปไก้ก็น่าจะดีนะ)

ทำจริงๆก็ทำได้นะครับ ขึ้นคันไหนก็คุยกับเขาไปพลาง

อ้อ ยังขอสงสัยครับว่าที่พูดมาเป็นเบาะแต่งหรือเปล่า

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เคยได้ยินคนขับTaxiบ่นเหมือนกัน เห็นบอกว่าลูกหมากไปเร็ว หรือว่าtaxiบ้านเราขับโหด เจอถนนเมืองกรุงเลยไปเร็วอันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เข้ากรุงแล้วได้ลองนั่ง 2 ครั้งครับ ครั้งแรก 1.6E AT วัสดุก็ดูดีอยู่นะ เบาะหนังเอาไปหุ้มใหม่ก็ดี
แต่ครั้งที่ 2 1.6J MT วัสดุคนละเรื่องกันเลย ใช่อยู่ที่สีภายในต่างกัน แต่ทำไมอันหลังมันโทรมเร็วมากๆ เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ nuttapatJazz

1.6 E กับ J

ความรู้สึกเหมือนวัสดุต่างกันมากจริงๆ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ก็ต้องเข้าใจครับ ว่า แท้จริงแล้วเส้นแบ่งระหว่าง Corolla กับ Corolla Altis ควรมากกว่านี้อีกด้วยซ้ำ
ต่างกันไม่มากควรจะรับได้แล้วล่ะ แต่แทนที่จะให้ Corolla ดี แล้ว Altis ดีกว่า ไม่ใช่ มัน ห่วย กับ ดี น่ะ