ผู้เขียน หัวข้อ: Tuscon ดีเซล กับ yetI 1.2 tsi dsg  (อ่าน 4663 ครั้ง)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Tuscon ดีเซล กับ yetI 1.2 tsi dsg
« เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 02:01:14 »
ระหว่าง tuscon ดีเซล กับ skoda yeti 1.2 dsg คันไหน
1. ประหยัดน้ำมันมากกว่ากัน วิ่งในเมืองส่วนใหญ่
2. การขับขี่ การง่ายต่อการควบคุมรถ การเกาะถนน คันไหนดีกว่ากัน
3. เบาะนั่ง คันไหนนั่งสบายกว่ากัน
สุดท้าย แล้ว. พี่ๆ เพื่อนๆน้องๆ จะเลือกอะไรกัน (ไม่เอารุ่นอื่นนะครับเฉพาะ 2 ตัวนี้ครับ)

ขอบคุณครับ และ สวัสดีปีใหม่ครับบบบบ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ prasit

• Newbie
  • *
Re: Tuscon ดีเซล กับ yetI 1.2 tsi dsg
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 02:09:06 »
ข้อ1-2 ให้yeti ส่วน3 tucsonดีกว่าโดยเฉพาะเบาะหลัง

ออฟไลน์ HYDE--

Re: Tuscon ดีเซล กับ yetI 1.2 tsi dsg
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 02:19:50 »
1. Yeti น่าจะประหยัดกว่าถ้าขับในเมือง เพราะ cc น้อยกว่า แต่ผมว่า Tucson Diesel ก็น่าจะประหยัดไม่หนีกันแถมแรงกว่าเยอะ
2. ไม่เคยขับครับ
3. Tucson กว้างกว่า แต่ได้ข่าวว่า มันดันหัว

ถ้าถามผม ผมเลือก Tucson Diesel เพราะดูจากเสปค มันน่าจะแรงมากพอตัว แถมมีแนวโน้มว่า จะประหยัดเกิน 14 โลลิตรแน่นอน
Tucson น่าจะดูเด่นกว่า แต่ Yeti เห็นน้อยกว่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 08:56:21 »
Tucson พนักศีรษะแย่มากครับ ดันหัวเต็มที่ตลอดเวลา
ดังนั้น งานนี้ ผมจึงมองว่า Yeti จะเหนือกว่า

Tucson Diesel ยังไม่ได้ลอง แต่คิดอยู่ว่าจะเอามาลองครับ

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 09:06:31 »
ถ้าผมจำไม่ผิด เหมือนอ่านที่ไหนสักที่ นะครับ

เค้าว่า เทคโนโลยีของดีเซล Hyundai เค้าก็เริ่ดอยู่นะครับ (รู้สึกจะที่นี่แหละ  8))

แต่ผมๆไม่เคยลองขับสักคัน คงช่วยอะไรมากไม่ได้  :P

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:08:41 »
ยังไม่เคยลองทั้ง 2 รุ่นที่ จขกท. เลือกมานะครับ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าทั้งอิมเมจและการออกแบบทั้งภายนอกและภายใน ทรูซอน กินขาดครับ ผมเลือกทรูซอน ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:59:33 »
ระหว่าง tuscon ดีเซล กับ skoda yeti 1.2 dsg คันไหน
1. ประหยัดน้ำมันมากกว่ากัน วิ่งในเมืองส่วนใหญ่
2. การขับขี่ การง่ายต่อการควบคุมรถ การเกาะถนน คันไหนดีกว่ากัน
3. เบาะนั่ง คันไหนนั่งสบายกว่ากัน
สุดท้าย แล้ว. พี่ๆ เพื่อนๆน้องๆ จะเลือกอะไรกัน (ไม่เอารุ่นอื่นนะครับเฉพาะ 2 ตัวนี้ครับ)

ขอบคุณครับ และ สวัสดีปีใหม่ครับบบบบ

ไม่เห็นจุดประสงค์การใช้รถ คงตอบไม่ได้ว่าคันไหนเหมาะกับคุณครับ

และคงไม่มีใครตอบให้ตรงใจคุณแน่ๆครับ

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 15:52:44 »
ผมว่า 2 คันนี้ก็ดีเกินพอสำหรับในเมืองครับ เห็นว่า Yeti พวงมาลัยไวก็เหมาะสำหรับในเมืองดี ประหยัดน้ำมันดีด้วย ในเมืองถ้าไม่ใช่ทางด่วนคงขับไม่ได้เกิน 80 เพราะขับแป๊บเดียวก็ติดแล้ว ถ้าเป็นผมถ้าขับรถมีคนนั่งไปด้วยคงไม่เิกิน 3 คน ส่วนใหญ่ 1 คน คงเลือกถูกที่สุด มีแนวโน้มพาไปดมแก๊สสูงก็คงต้องเลือกเบนซิน แต่ถ้าเน้นพาคนและสัมภาระผมว่าเครื่องใหญ่กว่าและดีเซลน่าจะดีกว่า (เครื่องมันจะดังไหมหนอ) ส่วนเบาะนั่งผมชอบของยี่ห้ออื่นมากกว่าครับ  :)

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 21:42:56 »
เป็นผม ผมขอเลือก tuson แล้วกันครับ  ;D
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html