โพลล์

คือ ให้เพื่อนๆเลือกสีรถยนตร์ที่ชอบ มาครอบครอง โดยไม่มีกฏเกณฑ์อะไรมาครอบงำ ไม่ว่า trend ความส

ดำ
ขาว
เงิน
แดง
ฟ้า
น้ำเงิน
เขียว
เหลือง
น้ำตาล
ม่วง
ส้ม
เทา
ทอง

ผู้เขียน หัวข้อ: หากเพื่อนๆมีรถยนตร์คันที่สองให้ใช้สำรอง อยากทราบว่าจะเลือกรถสีอะไร  (อ่าน 4280 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
คือ ให้เพื่อนๆเลือกสีรถยนตร์ที่ชอบ มาครอบครอง โดยไม่มีกฏเกณฑ์อะไรมาครอบงำ ไม่ว่า trend ความสะอาด ดวง ฮวงจุ้ย ราคา

เอาง่ายๆเป็นรถยนตร์คันที่สองของครอบครัว จะได้เลือกอิสระหน่อย

เพื่อนๆ จะเลือกสีอะไรครับ

อยากรู้ว่า หากไม่มีอะไรมากำหนดกฏเกณฑ์ สีในดวงใจที่คิดว่าใช่ คือ........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 00:56:36 โดย Buffy »

ออฟไลน์ MystogaN

สีส้มครับ บางทีก็อยากจะเปรี้ยวบ้างอะไรบ้าง เช่น Aventador,Continental GT คับ

จริงๆ จะเอาสีชมพูอะ แต่ชอยซ์ไม่มี  :P

ออฟไลน์ gorilla

แล้วแต่ว่ารถอะไรด้วยครับ

ตัวอย่าง mazda 3, EX, Cruze สีขาวผมว่าไม่สวยเลย   แดงหรือน้ำเงิน เข้ากันมาก 

ออฟไลน์ TIN13

• Jr. Member
  • **
ผมชอบ โทนสี ม่วง ของซีวิค 1.7 คับตอนนี้เลยกล้ายเป็นสีหายากไปแล้ว555+ ตอนนี้นี้ คลั่ง สี E500 โทนน้ำตาล บางมุมก็แอบดูม่วง สวยดี คาดว่าอนาคต สีแบบนี้คงจะเข้ากรุหายากแน่นอน!!  ตอนนี้รถผมก็เข้าข่ายนั้นแล้ว C220 สีน้ำตาลโอวัลตินหาอยากไม่ค่อยเห็น ;D

ออฟไลน์ FyGI

ผมชอบสีม่วงของ Vellfire ครับ

เคยเจอ Civic FD 2.0 สีม่วงแต่งสวย

รถที่ม่วงเข้ม เล้กๆ ในบ้านเราตอนนี้

เท่าที่เห็นมี Fiesta เจ้าเดียว

ออฟไลน์ prai

ผมชอบฟ้าของ E Class และเขียวของ Jaguar S Type ผมว่าดูสดใสและสวยสง่าไปพร้อมๆ กันดีครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมเลือกสีดำครับ เพราะที่บ้านมีแต่รถสีเทา กับสีขาว อยากได้สีที่มันเข้มๆบ้าง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คันที่2ขอเป็นสีสดๆดีกว่าครับ แบบไม่เกรงใจใคร
ขอเป็นแดง เหลือง เขียว ส้ม ฟ้า ประมาณนี้แล้วแต่รุ่นรถ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แล้วแต่รุ่นครับ แต่ main หลักจะเป็นน้ำเงินอ่อน ฟ้า เขียว ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขาว เขียว ฟ้า ส้ม เหลือง ครับ แต่ผมกดให้ขาวแล้วกัน
ที่จริงผมเป็นคนที่ชอบรถสีขาวมากๆ เลยนะ เพราะมันดูสะอาดตาดี (แต่ใช้จริงคงไม่สะอาดอย่างที่คิด)
แต่เพราะ trend ที่ใช้กันเยอะนี่แหละ เลยทำให้ผมไปมองในสีอื่นๆ อย่างที่ว่า
ถ้าให้เอาจริงๆ คงหนีไม่พ้น เขียวกับส้มครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
ชอบน้ำเงินครับ (แต่กด ฟ้าไป  :P ตอนแรกมองไม่เห็นน้ำเงิน แฮ่ๆ)

ยิ่ง Mz2 นี่โดนสุดๆครับ  ;D

จะถูกจะแพง ขอแดงไว้ก่อน ;D

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
อยากได้คับที่ 2 แบบสีสันครับ อยากได้สีน้ำเงินครับ แบบ honda jazz  ;D ;D
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ MoLee

ถ้าเป็นสมัยก่อนขอตอบว่าสีม่วงของ Honda jazz mcปีประมาณ06ล่ะครับ ม่วงนั้นโดนใจและหายากมาก(จอดอยู่ในเต็นได้3วันก็ไปเลย)

ถ้าปัจจุบันชอบ สีส้มjazzตัวปัจจุบันมากครับมันจี๊ดมาก (ผิดกับเจ้ามีนาอันนั้นโทนแก่ไปหน่อย) แต่อีกสีที่ประทับใจคือเหลืองของType Rครับ ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

จะเบาจะแรง ขอแดงไว้ก่อนครับ
จริงๆถ้าซื้อเองก็เลือกสีแหละ แต่ยังไม่มีตัง