โพลล์

สมมุติว่าเปิดราคามาที่ 1.1 ล้านเท่าๆกัน

Hyundai Elantra 2012
19 (15.8%)
Subaru Impreza 2012
40 (33.3%)
Ford Focus 2012 1.6 EcoBoost
31 (25.8%)
Mazda-3 2.0 SkyActive
30 (25%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 118

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบให้ล้านนิดๆ จะเลือกตัวไหน-> เอลันตรา, อิมฯ, Focus EcoBoost , M3 skyActive  (อ่าน 16825 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ซึ่งท่านจำเป็นต้องใช้รถและต้องซื้อรุ่นใดก็รุ่นนึงในสองตัวเลือกนี้หล่ะ เป็นท่านจะเลือกรุ่นไหนครับ ... มีเหตุผลที่เลือกมัยครับ

“ฮุนได เอลันตรา” ใหม่  ได้เครื่อง 1.8 ลิตร DOHC 16 วาล์ว 150 แรงม้า เกียร์ออโต้ 6 จังหวะ
v
v

“ซูบารุ อิมเพรสซ่า” ใหม่ ได้เครื่อง 2.0 ลิตร (หรือเปล่า?)
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 15:13:17 โดย สมาชิกคนที่2455 »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อิมสถานเดียวครับ

อย่างน้อย สูบบ็อกเซอร์ ก็เดินเครื่องได้เรียบและนิ่ง และ ชื่อชั้นก็เหนือกว่าแยะ

ออฟไลน์ Buffy

เช่นกันครับ

อิม สถานเดียว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YenChar

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
New IMPREZA ดูจากด้านข้างแล้ว คล้าย New Mazda 3 เลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อิม แบบไม่ต้องคิดเลยครับ ;D

แล้วถ้าเพิ่ม choiceโหวต อีก 1 รุ่นหล่ะ แต่ Focus ได้เครื่องแค่1.6 แต่เป็น Ecoboost

ถ้ามีงบให้ล้านนิดๆ จะเลือกตัวไหนครับระหว่าง  “เอลันตรา” , “อิมเพรสซ่า“ and Focus 2012 1.6 Ecoboost”

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 13:30:22 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ H.

ถ้า 1.1 ล้านผมเลือก อิมเด้อ

แต่ถ้า Ecoboost หล่นลงมาที่ 9 แสนขณะที่อีก 2 ตัวมัน 1.1 ล้าน ผมเลือก Ford Ecobastard
แต่ถ้า Elantra หล่นลงมาที่ 8.5 แสนผมเลือก อีแหล๋นตร้ะ
H.

ออฟไลน์ ikokba

• Newbie
  • *
ถ้าสามตัวเลือกนี้ผมเลือก Subaru Impreza แบบไม่ต้องคิดเลยครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ต่อให้เอาโฟกัสมาเทียบ ของผมก็ยังเป็น Impreza อยู่ครับ ฮ่าๆ (เฉือนโฟกัสไปหน่อย)

( แต่ไฟท้าย กับ ภายในโฟกัส ชนะขาด - -'' )

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Imprezaครับ ภายในดูน่าใช้ และเป็นมิตรกับมนุษย์มากที่สุดในสามตัวครับ

New IMPREZA ดูจากด้านข้างแล้ว คล้าย New Mazda 3 เลย  ;D ;D ;D

คล้าย Civic ตาโตด้วย (เอาไฟหน้าออกนะ)   :D

;D ;D

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เพิ่ม skyactive ไปอีก 1 ตัวเลือกเลย

ถ้ามีงบให้ล้านนิดๆ จะเลือกตัวไหนครับระหว่าง  “เอลันตรา” , “อิมเพรสซ่า“ "Focus 2012 1.6 Ecoboost” And Mazda-3 2.0 Skyactive

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้า M3 Skyactive มาเป็นตัวเลือกผมขอเปลี่ยนจาก "อิม" มาเป็น M3 Sky เพราะผมเป็นสาวกค่ายนี้ตอบแบบไม่ต้องคิดว่ารถดีไม่ดี ;D ;D

แต่ถ้าถามว่าจะซื้อจริงๆมั้ย นั่นต้องไปลองขับแล้วมา bench test M3 vs Impreza ในใจอีกซักเดือน  

ออฟไลน์ [J]e[w]

เพิ่มมาเรื่อยๆเลย     เปลี่ยนโหวตไม่ได้อะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Lookkaew

Mz 3 Sky แบบไม่ต้องสงสัยครับ

ออฟไลน์ korkongzz

New IMPREZA  ออโต้อิมเมท เค้าจะนำเข้ามาขายหรอครับ อิอิ

ออฟไลน์ Buffy

mazda 3 ต้องเป็นตัว mazdaspeed น่ะ

ออฟไลน์ PONGPOL

• Jr. Member
  • **
เลือกอิมเพราะ AWD ...แต่หน้าตารุ่นปี 2012 นี่ ยอมรับว่า เหมือน civic fd มากครับ  :)

New IMPREZA  ออโต้อิมเมท เค้าจะนำเข้ามาขายหรอครับ อิอิ

ไม่รู้ว่าอิมตัวไหนเหมือนกันครับ เวปผจก.ร่ายไว้ตามนี้

" อีกโมเดลที่เป็นรถนำเข้า “ซูบารุ อิมเพรซ่า” ใหม่ ที่ทางมอเตอร์ อิมเมจ ซูบารุ ประเทศไทย จะเข็นลงมาชนกับคอมแพกต์คาร์แดนปลาดิบที่ประกอบในไทย ไม่ว่าจะเป็น ฮอนด้า ซีวิค, มาสด้า3 และมิตซูบิชิ แลนเซอร์ รุ่นเครื่องยนต์ 2.0 ลิตร ที่มีราคาประมาณ 1.1 ล้านบาท ตามกลยุทธ์ใหม่ที่ต้องการขยายตลาดให้กว้างขึ้น ซึ่งเป็นผลมาจากการสนับสนุนของบริษัทแม่ โดยคาดว่าจะมีราคาอยู่ประมาณ 1.2 ล้านบาท "

หรือว่าเป็น 2012 Subaru XV ที่เคยมาโชว์มอเตอร์เอ็กโปฯเมื่อเดือนที่แล้ว  .. พี่ jimmy ก็บอกไว้ว่าล้านต้นๆ
ล้านต้นๆ จ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 16:20:51 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ auopa

• Newbie
  • *
Mazda3 อยู่ดีครับ สวยทั้งนอกและใน
โดยเฉพาะภายในเอาไปกิน ทุกรุ่น
ถ้ายิ่งเครื่อง Sky มายิ่งดีใหญ่เลยย รอครับ

ออฟไลน์ 2k

เอาโฟกัส ecoboost แต่ต้องเป็นตัว180แรงม้านะ ไม่งั้นมาสด้า3น่าสนใจกว่า เทอร์โบเอามาจูนนิดๆหน่อยๆใส่กรองเปลือยกับท่อออกมาได้แล้วรถบ้านๆ200แรงม้า  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

เพิ่มมาเรื่อยๆเลย     เปลี่ยนโหวตไม่ได้อะ

55+ ดีนะที่ยังไม่มีข้อมูลอะไรของ Nissan L12F ไม่งั้นเอามาอัพเพิ่มไปแล้ว

แล้วทำไม่มีให้โหวต New Civic 2012 สุดยอดเครื่อง V-Tech     :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 16:50:48 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
อิมรุ่นใหม่บอกตรงๆ อารมณ์ความเป็นซูบารุหายไปเยอะเลยครับ

อย่าไปติดภาพลักษณ์อิมรุ่นก่อนๆมานะ ไหนจะเกียร์ CVT ... ภายใน...ภายนอก

ถ้าเป็นโฉมหน้าแมว ผมยังมุ่งไปที่ อิม ..แต่มาตัวใหม่ mass ขึ้นแบบสุดๆ

ลูกค้าใหม่ๆที่ไม่เคยจับ ซูบารุรุ่้นก่อนๆ อาจจะเลือกนะ เพราะ Brand เพราะ AWD ...

แต่สำหรับผม ถ้างบ ล้านนิดๆเหรอ ขอดู M3 skyactive ก่อนแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
แฮ่ เปลี่ยนโหวตไม่ได้

แต่ชอบ MZ 3 Sky Drive เป็นการส่วนตัว

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เอา Ford
เพราะจะลองเล่น Parking Assist  ;D

ออฟไลน์ eaowpj

ขอเลือก ford eco boost เครื่อง 1.6 ประหยัดขึ้น 10-20 เปอร์เซ็นต์ แต่ได้ 150-180 แรงม้าครับ
http://www.motortrivia.com/section-innovation/0016-ford-ecoboost/ford-ecoboost.html
เหตุผลเพราะยังไม่ทราบว่า sky activ มันประหยัดจริง ๆ หรือไม่ กำลังตกหรือไม่  :)

ออฟไลน์ gorilla

IM - ถ้าซื้อตัวธรรมดา ผมไม่ซื้อแน่ๆ ถึงแม้ส่วนตัวผมจะเคยชอบอิมมากกกกกก และเคยคิดจะซื้อตัวหน้าหมูเมื่อหลายปีก่อน  รุ่นใหม่ๆมันหมดจิตวิญญาณไปแล้วครับ  แล้วเครื่องธรรมดาก็ไม่ได้แรงอะไรเลย ยังต้องแบกภาระขับ 4 ล้ออีกตังหาก

Ford - ถ้าได้เครื่อง eco 1.6 180 ม้า  ผมคงไปตัวนี้แบบไม่ลังเลเท่าไหร่ครับ

M3  - ชอบมากๆเหมือนกัน สวยใน-นอก  แต่เครื่อง sky ยังไม่รู้เลยว่าเป็นยังไง  แรงมั้ย ประหยัดซักเท่าไหร่ แล้วดีเซลจะลงเก๋งด้วยมั้ย?  ถ้าจะซื้อรถตอนนี้(รอถึงปลายปีหรือต้นปีหน้าไม่ได้)ขอตัดออกครับ

ฮุนได - ตัวจริงสวยครับ แต่ตัวอื่นน่าสนใจกว่าครับ ตัดไป

ออฟไลน์ mothsan

เลือก อิม ครับ แม้จะเป็น อิมบ้านๆ
ไม่เลือก 3 เพราะ Skyactive ก็ไม่ได้ ดีเหมือนที่คุยไว้ ดีขึ้นนิดเดียวเอง ทีเหลือการตลาดล้วน เซ็งกับมัน