โพลล์

สมมุติว่าเปิดราคามาที่ 1.1 ล้านเท่าๆกัน

Hyundai Elantra 2012
19 (15.8%)
Subaru Impreza 2012
40 (33.3%)
Ford Focus 2012 1.6 EcoBoost
31 (25.8%)
Mazda-3 2.0 SkyActive
30 (25%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 118

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบให้ล้านนิดๆ จะเลือกตัวไหน-> เอลันตรา, อิมฯ, Focus EcoBoost , M3 skyActive  (อ่าน 16826 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

สำหรับผมแล้ว เลือก Elantra ครับ
เพราะว่าผมเน้นไปทางดีไซน์โค้งมน ลู่ลม โฉบเฉี่ยว แบบนี้มากกว่า

เครื่องยนต์ รับได้ครับ

(อีกเหตุผลที่เลือก Elantra อีกข้อคือ "มันคือของแปลก"ครับ  ;D)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member

สำหรับผมแล้ว เลือก Elantra ครับ
เพราะว่าผมเน้นไปทางดีไซน์โค้งมน ลู่ลม โฉบเฉี่ยว แบบนี้มากกว่า

เครื่องยนต์ รับได้ครับ

(อีกเหตุผลที่เลือก Elantra อีกข้อคือ "มันคือของแปลก"ครับ  ;D)

ผมนึกว่าจะมาอินดี้ไม่เหมือนชาวบ้านเค้าคนเดียวซะแล้ว  :D

ผมเลือก Elantra เหมือนกันครับ

เพราะผมเน้น รูปลักษณ์ภายนอกที่ผมชอบครับ

ส่วนเครื่องยนต์ ขอแค่ให้สมกับเป็นตัว 1.8 ก็พอแล้วครับ ไม่ใช่คนเท้าหนักอะไร

และไม่ชอบเหมือนชาวบ้านครับ  ;D ยิ่งสวย และแตกต่าง โดนใจเลย  ;)

ออฟไลน์ Surrealism

• Newbie
  • *
เลือก อิม ครับ แม้จะเป็น อิมบ้านๆ
ไม่เลือก 3 เพราะ Skyactive ก็ไม่ได้ ดีเหมือนที่คุยไว้ ดีขึ้นนิดเดียวเอง ทีเหลือการตลาดล้วน เซ็งกับมัน

โอ้ว ได้ลองขับแล้วเหรอครับ เป็นยังไงบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ
อยากทราบรายละเอียด

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

รอตัวนี้ทำประตูหลัง 2 บานและคลอดให้เห็นที่จีนก่อน  จากนั้นจะเอามาโหวตแข่งกะเขาด้วยเครื่องยนต์ตัวใหม่
New Engine – >MR18DD twin cvtc and Direct Injection

ออฟไลน์ FyGI

เลือกอิมครับ

เพราะความเนียนในการขับขี่ของมัน

ไม่ว่าหน้าตาจะเป็นอย่างไร

มันก็คือ Subaru Impreza ครับ

ได้มีโอกาสขับ XV 2.0 แล้ว

พลกำลังที่ถ่ายทอดออกมานั้น

ลืมแมว 2.0 ไปได้เลย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ออฟไลน์ mali

• Newbie
  • *
 เลือก อิม ครับ เพราะ ผมขับอิมหน้าแมวอยู่  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
อิมสถานเดียว อนาคตแปลงstiต่อเลย อิอิ

ออฟไลน์ MC Stradale

Imprezza ครับ ชอบช่วงล่างที่เกาะถนน ส่วน Skyactiv ผมอยากดูตัวที่มันอยู่ใน CX-5 ครับ รอๆๆ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

MAZDA3 ของเขาสวยจริง ยิ่งตอนที่มันวิ่งผ่านหน้าไปช้าๆ
FD ALTIS ที่วิ่งขนาบมา กลายเป็นรถที่ดูธรรมดาไปเลย

ถ้าไม่ติดเรื่องโม้ข่มกันเอาเป็นเอาตาย แค่ใช้งานได้เหลือๆ ผมโหวตให้ MAZDA3 ครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

M3 SKY มาแรงจริงๆ ขนาดเพิ่งใส่ให้โหวตทีหลังนะเนี่ยะ
vv
vv
vv

ออฟไลน์ kimjung

IM - ถ้าซื้อตัวธรรมดา ผมไม่ซื้อแน่ๆ ถึงแม้ส่วนตัวผมจะเคยชอบอิมมากกกกกก และเคยคิดจะซื้อตัวหน้าหมูเมื่อหลายปีก่อน  รุ่นใหม่ๆมันหมดจิตวิญญาณไปแล้วครับ  แล้วเครื่องธรรมดาก็ไม่ได้แรงอะไรเลย ยังต้องแบกภาระขับ 4 ล้ออีกตังหาก

Ford - ถ้าได้เครื่อง eco 1.6 180 ม้า  ผมคงไปตัวนี้แบบไม่ลังเลเท่าไหร่ครับ

M3  - ชอบมากๆเหมือนกัน สวยใน-นอก  แต่เครื่อง sky ยังไม่รู้เลยว่าเป็นยังไง  แรงมั้ย ประหยัดซักเท่าไหร่ แล้วดีเซลจะลงเก๋งด้วยมั้ย?  ถ้าจะซื้อรถตอนนี้(รอถึงปลายปีหรือต้นปีหน้าไม่ได้)ขอตัดออกครับ

ฮุนได - ตัวจริงสวยครับ แต่ตัวอื่นน่าสนใจกว่าครับ ตัดไป

คิดเหมือนผมเป๊ะเลย

อิมฯ คนส่วนใหญ่คงจะเลือกเพราะยี่ห้อแน่นอน ซึ่งจริงๆแล้วตัวบ้านๆแทบทุกรุ่นมันขัดใจผมมาก
ถึงเครื่องจะบ๊อคเซอร์ แต่เวลาขับจริงๆคุณจะไม่ได้รับรู้ถึงความเป็นบ๊อคเซอร์ของมันเลย แถมขับ 4 ก็ยิ่งไปเพิ่มภาระให้เครื่องอีก

โฟกัส 1.6 180 ม้า มันบร๊ะ!มาก รวมทั้ง feeling และ handling ที่ได้รับคำำชมมาทั่วโลกบนบอดี้ใหม่

3 สวยแต่รูปจูบไม่หอม ช่วงล่างนุ่มนิ่มกว่าเิดิม เครื่อง sky ผลทดสอบออกมาตัวเลขงั้นๆถ้าเีีทีัยบกันชาวบ้าน แค่ดีกว่ารุ่นเิดิม

อีกตัวไม่ขอพูดถึงละกัน

ออฟไลน์ Oakkk

• Newbie
  • *
Impreza only  ;D