ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ Jimmy มีโอกาสได้อ่าน review Captiva 2.0 เร็วๆ นี้บ้างไหมครับ  (อ่าน 7979 ครั้ง)

ออฟไลน์ cchhuutt

• Newbie
  • *
พี่ Jimmy มีโอกาสได้อ่าน review Captiva 2.0 เร็วๆ นี้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
2.0 หมดสิทธิ์ครับ GM เอารถส่งคืนโรงงานที่ระยองไปหมดเกลี้ยงแล้วครับ
ไม่ทันในช่วงที่ผมจะยืมแล้ว ก็ไม่เป็นไร แล้วแต่เขาแล้วกัน

มีแต่ 2.4 Diesel Turbo ที่อยู่ในคิวแล้ว ที่ได้อ่านชัวร์ป้าด และคาดว่า คงมีแถวๆ กุมภาพันธ์ หรือมีนาคมกันเลย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
2.0 หมดสิทธิ์ครับ GM เอารถส่งคืนโรงงานที่ระยองไปหมดเกลี้ยงแล้วครับ
ไม่ทันในช่วงที่ผมจะยืมแล้ว ก็ไม่เป็นไร แล้วแต่เขาแล้วกัน

มีแต่ 2.4 Diesel Turbo ที่อยู่ในคิวแล้ว ที่ได้อ่านชัวร์ป้าด และคาดว่า คงมีแถวๆ กุมภาพันธ์ หรือมีนาคมกันเลย
เอ่อ พี่จิมครับ
Captiva มีแค่ 2.0 VCDi กับ 2.4 Ecotec นะครับ

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member

เอ่อ พี่จิมครับ
Captiva มีแค่ 2.0 VCDi กับ 2.4 Ecotec นะครับ

พี่จิมมี่เอาฮาๆขำๆ ชิมิคับ  ถ้ามันมิใช่อย่างที่คุณ AVANTGARDe' แก้มาให้ โอ้วแม่เจ้าๆๆๆ2.4 diesel turbo แค่คิดก็น้ำยายไหยๆๆๆๆๆๆๆแย้ว

ออฟไลน์ m35025

• Jr. Member
  • **
จัด 2.0 Diesel Turbo (2.0 LTZ) มาสักทีเถอะครับ ผมเองอยากจะทราบว่าจะคล้ายหรือต่างกัน กับความรู้สึกของผม อย่างไรบ้างครับ ??

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขออภัยคร้าบ ปล่อยไก่คร้าบ

2.0 VCDi ถูกแล้วคร้าบ

ออฟไลน์ Nikle_pk

จะไม่มีรีวิว เบนซิล 2.4 E85  จริงๆเหรอครับพี่

ผมจองไปแล้ว อยากอ่านรีวิวจากพี่ที่สุดเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ cchhuutt

• Newbie
  • *

จะไม่มีรีวิว เบนซิล 2.4 E85  จริงๆเหรอครับพี่

ผมจองไปแล้ว อยากอ่านรีวิวจากพี่ที่สุดเลยครับ

ตัว 2.4 ทดสอบดีๆ นะครับ
แต่ถ้าเป็นคนขับรถเรื่อยๆ ก็น่า ok ครับ
หรือไม่ลองดูเป็นดีเซลตัวเล็ก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
แง่ว อุตส่าห์จะรอให้มาทดสอบเทียบกันทั้งคู่ซะหน่อย

ส่วนตัวพาญาติผู้ใหญ่ไปเอามาเองกะมือคันนึง 2.4 LS
และ Surprise เมื่อญาติอีกคนก็ออกมาอีกคันแบบไม่รู้ตัวเลยว่าจะออก 2.0 LSX
เคยนั่งทั้งคู่ ไม่ค่อยรู้สึกแตกต่างเท่าไหร่ เบนซินนุ่มนวลกว่าดีเซลแค่นิดหน่อยนะ ดีเซลใหม่ก็ไม่ค่อยสั่นจนรู้สึกได้แล้ว
ส่วนสมรรถนะ ไม่รู้สิ เบนซินก็โอเคอยู่ครับ ไม่ได้อืดอย่างที่คิด ส่วนดีเซลก็มีกำลังดีใช้ได้เลย
ส่วนที่เก็บข้อมูลมา ดีเซล เติมดีเซลธรรมดา ถังนึง 1,500 บาท วิ่งได้ 7xx โล
เบนซิน เติม E85 ถังนึง 1,200 บาท วิ่งได้ 6xx โล (อ่านจากบนจอ MID ของทั้งคู่หลังเติมน้ำมันเสร็จครับ)
ถ้าให้บอกว่า ส่วนต่าง 1 แสน จะเลือกแค่เบนซินหรือดีเซล ผมตอบไม่ได้อ่ะ ต้องไปลองขับดูเองครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX