ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ Camry 2.0 black interior กับ Teana 200xl  (อ่าน 23114 ครั้ง)

ออฟไลน์ joopii

• Newbie
  • *
1. Camry 2.0 black interior ราคา 1,279,000  รถสีดำ ข้างในดำ
    - ได้ส่วนลด 100,000 บาท (รวมประกันชั้น1 บังคับเอา เหลือเงินสด 70,000 )
    - ไม่มีของแถมอย่างอื่นเพิ่มเติม
2. Teana 200xl ราคา 1,246,000 รถสีดำ ข้างในสีเบจ
    - ฟรีประกันชั้น 1
    - ฟิล์ม
    - พรหม ผ้ายาง
    - คิ้วกันสาด

ลักษณะการใช้งานนะค่ะ
    - ต้องการความประหยัด อนาคตอยากติดแก๊ส
    - อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ขับขึ้นลงเขาทุกวัน
    - ใช้งานวันละประมาณ 60 กิโลค่ะ
    - นั่ง 2 คน และเป็นคนขับตลอด
    - ใส่ของหนักบ้างเป็นบางวันค่ะ

พี่ๆช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ Camry 2.0 black interior กับ Teana 200xl
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:42:52 »
เพิ่มเติมนิดนึงนะค่ะ

ส่วนตัวแล้วชอบเทียน่ามากกว่า เพราะชอบรูปทรง และดูหรูกว่าในราคาที่ใกล้เคียงกัน
แต่น้องสาว อยากให้เอา camry มากกว่า เพราะติดแก๊สทนกว่า ขายต่อได้ราคากว่า
(ร่วมกันผ่อนกับน้องสาว และใช้รถไปทำงานด้วยกันค่ะ)
เลยยังหาข้อสรุปไม่ได้  :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ Camry 2.0 black interior กับ Teana 200xl
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:09:22 »
ถ้าจะต้องติดแก็สด้วย ต่อให้ Teana ทั้งคันจะดีกว่าก็ตาม
ผมก็คงให้ดู Camry ไว้หนะครับ

Camry ใหม่จะเปลี่ยนโฉมใหม่ทั้งคัน ในเดือนมีนาคมนี้แล้ว รอสักหน่อยดีไหมครับ?

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:11:33 »
ตอบเรื่องติดแก๊สละกันครับ...
ถ้าวิ่งเยอะจนต้องติดแก๊สยังไงก็คัมรี่ครับ....เพราะจบกว่า  ซ่อมบำรุงง่ายกว่า..อะไหล่ถูกกว่า...
และแน่นนอนทนกว่าครับ...เทียน่าติดแก๊สหาช่างเก่งๆยากกว่าครับ....ถึงขนาดมีบางที่รับติดเฉพาะ เทียน่าเลย..เพราะทำยากกว่าจูนยากกว่าและจบยากกว่า  นั่นเองครับ....

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:21:13 »
เห็นด้วยกะพี่จิมมี่คับรอโฉมใหม่ดีกว่า มอเตอร์โชว์มีนาก็เปิดตัวแล้วคับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:40:55 »
ขับ ขึ้นลงเขา อันนี้แก้สเอาไม่อยู่ครับ ต้องตัดเป็นน้ำมัน

ผมว่าไปมองพวก PPV ดีเซลน่าจะถูกกว่า อย่าง PJ ครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 13:09:37 »
เครื่องพี่โตฝามีเนียมรุ่นใหม่ๆมันไม่ทนเหมือนเก่าแล้วนะครับ เพียงแต่พอมันพัง มันพอจะอุ่นใจกว่าจากอะไหล่ที่สั่งง่ายและเร็วเท่านั้น

ไม่อยากให้พังคาเท้า หมั่นดูแลระบบระบายความร้อนดีๆครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 13:38:12 »
ขับ ขึ้นลงเขา อันนี้แก้สเอาไม่อยู่ครับ ต้องตัดเป็นน้ำมัน

ผมว่าไปมองพวก PPV ดีเซลน่าจะถูกกว่า อย่าง PJ ครับ

ใช้แก๊สขึ้นเขาไหวนะครับ สบายๆ เลย ขึ้นประจำภาคเหนือ  :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 13:51:04 »
เชียร์ teana ขาดใจหลังจากขาย camry คันเร่งหน่วงๆไป

ใช้ teana. แล้วมีความสุขมากมายครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 14:21:57 »
ถ้าใช้แก๊ส ขับขึ้นเขา อาจจะ อืิดได้นะครับ ไม่รู้เหมือนกัน แต่จะว่าไป ดีเซลอาจจะเหมาะกว่านะ โดยเฉพาะทางชันๆเนี่ย
แต่ถ้าทางเรียบ เอาจริงๆไม่แพ้น้ำมันหรอก

เพื่อนที่คณะใช้ Teana 200XL ติดแก๊สอยู่คนนึง ก็เห้นเค้าใช้ได้ดี ไม่มีปัญหานะ
มันขับวันนึงก็คงเกือบร้อยกิโลได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 14:31:06 »
เทียน่าเครื่อง 2.0 ถ้าขับขึ้น - ลง เขา
อัตราการกินน้ำมันประมาณเท่าไหร่ได้ค่ะ ถ้าเทียบกับขับในเมือง

ปกติเป็นคนขับรถไม่เร็วนะค่ะ อยู่ประมาณ 40 - 60 ที่ภูเก็ตรถเยอะค่ะ
ขับไปเดี๋ยวก็เจอรถติด เดี๋ยวก็เจอไฟแดง - -"
ถ้าขับไปต่างจังหวัด (ไม่บ่อย) ก็ประมาณ 100 - 120

ตอนนี้ขับ Jazz 1.5 จ่ายค่าน้ำมันเดือนละประมาณ 5,000 - 6,000 บาทค่ะ
ถ้าขับเทียน่าจะจะกินน้ำมันมากกว่านี้เยอะมั้ยค่ะ (อยากใช้เทียน่า T.T)
แต่น้องสาวอยากได้ความประหยัด เถียงกันทุกวันเลยค่ะ เฮ้อออ
ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ออกรถซะที ยังหาข้อสรุปไม่ได้เลย  :'(

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 14:50:04 »
Teana ผม 11-12 โล ลิตรครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 15:00:53 »
อ๋ออออ อยู่ภูเก็ตนี่เอง

ว่าแต่ ที่ว่าขึ้นลงเขาเนี่ย เยอะแค่ไหนหรอครับ ผมเคยไปเที่ยวโรงแรมเพื่อนอยู่แถว กะตะ
เวลาจะเข้าเมือง ต้องผ่านเขา 1 ลูก ทางเขาก็แค่นิดเดียวเอง ไม่ไกลมาก หรือว่า เยอะกว่านั้น?
ซึ่งตากจากคนที่อาศัยอยู่ภาคเหนือ หรือ ภาคอีสานตอนบน มีแต่ทางขึ้นลงเขาตลอด

ถ้าเดาแบบมั่วๆ ค่าน้ำมันคงเพิ่มอีกไม่น่าเกิน 1-2 พันแน่ๆ เพราะ 200XL มันก็ไม่ได้ซดน้ำมัน ถือว่าประหยัดพอใช้ได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 15:16:25 »
บ้านอยู่ในเมือง แต่ต้องขับไปส่งน้องสาวทำงานที่ป่าตองทุกวันค่ะ
แล้วก็ขับกลับมาทำงานในเมืองต่อ ตอนกลางคืนก็ต้องขับไปรับน้องอีก
เป็นแบบนี้ทุกวันอ่ะค่ะ - -"
เขามันก็ไม่เยอะเท่าภาคเหนือหรืออีสานหรอกนะค่ะ
แต่ต้องขับไป-กลับ ทุกวัน ไม่มีวันหยุด (เปิดร้านขายของค่ะ)
บางวันของหมดก็ต้องขับไปส่งของที่ป่าตองอีก สรุปวันนึงขับขึ้นลง 2-3 รอบ

เคยไปลองขับcaptivaแล้ว แต่ไม่ชอบค่ะ ^^'

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 15:52:01 »
ไม่ติดแก๊ส เชียร์เทียน่า ถ้าติดแก๊สเชียร์แคมรี่ครับ
ของพี่ที่ทำงานเอาเทียน่าไปติดแก๊สแล้วมันมีปัญหาจุกจิกตามมาเยอะ อาจจะเพราะได้ช่างไม่เก่ง อู่ทำไม่ดี
ที่สำคัญคือเบาะนั่งแคมรี่นั่งไม่ค่อยสบายเท่าเทียน่าเลยครับ

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 16:40:02 »

ใช้แก๊สขึ้นเขาไหวนะครับ สบายๆ เลย ขึ้นประจำภาคเหนือ  :D
เหมือนกันครับ ไม่ว่าจะทางเรียบหรือขึ้นเขา  ไม่แตกต่างกับน้ำมันเลยครับ ถ้าได้อู่จูนดีๆนะครับรถน้ำมันเครื่องเดิมๆเหมือนกันก็ไม่กลัวครับ มีcivic อยู่คันนึงติดแก๊สลงสนามคลอง5ด้วย แล้วแรงด้วย ลองหาข้อมูลดูนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 16:46:33 »
1. Camry 2.0 black interior ราคา 1,279,000  รถสีดำ ข้างในดำ
    - ได้ส่วนลด 100,000 บาท (รวมประกันชั้น1 บังคับเอา เหลือเงินสด 70,000 )
    - ไม่มีของแถมอย่างอื่นเพิ่มเติม
2. Teana 200xl ราคา 1,246,000 รถสีดำ ข้างในสีเบจ
    - ฟรีประกันชั้น 1
    - ฟิล์ม
    - พรหม ผ้ายาง
    - คิ้วกันสาด

ลักษณะการใช้งานนะค่ะ
    - ต้องการความประหยัด อนาคตอยากติดแก๊ส
    - อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ขับขึ้นลงเขาทุกวัน
    - ใช้งานวันละประมาณ 60 กิโลค่ะ
    - นั่ง 2 คน และเป็นคนขับตลอด
    - ใส่ของหนักบ้างเป็นบางวันค่ะ

พี่ๆช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากที่คุณบอกมา camry ดูจะภาษีดีกว่าโดยเฉพาะการติดแก๊ส
เครื่อง 2.0 ทั้งสองพอๆกัน ไม่ต่างกันมาก กินน้ำมันพอๆ กัน
ผมว่าคุณควรจะไปลองขับก่อนนะครับ เพื่อรถที่คุณถูกใจที่สุด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 16:51:34 »
ผมเชียร์ Teana นะครับ

แต่ก็อย่างว่าครับ ถ้าหาช่างเก่งๆ ติดให้ดีไม่มีปัญหา

นั่นแหละ Teana แน่นอนครับ

แต่ภูเก็ต ผมก็ไม่ทราบแฮะ ว่าช่างเค้าจะเก่งไหมหน่ะครับ

แต่ถ้าเป็นโตโยต้า ผมว่าสบายๆ สำหรับติดแก๊ส (มั้งนะครับ)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 18:41:45 »

ลำปาง เชียงใหม่ นี้แบบชันชิวๆ ครับ แก้สเอาไม่อยู่จังหวะแซง กระบะ รถบรรทุกครับ

ขึ้นปาย ต้องน้ำมันถึงเอาตัวรอดได้ ที่ว่าใช้แก้ส ขับชิวๆ ได้ครับไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 19:15:34 »
จริงๆแล้วผมไม่อยากตัดสินใจแทนคุณนะครับ
แต่ผมเป็นคนใต้และก็ชอบไปเที่ยวป่าตองอยู่เป็นประจำ แล้วมักจะเช่ามอไซ คลิก ไว้ขับเล่นรอบๆ
จะขอบอกว่า  ทางขึ้นและลงเขาป่าตองนั้น เป็นช่วงสั้นๆก็จริง แต่ที่น่ากลัวคือ ทางชันมากกกกกก ชันโคตรๆ
ชันแบบที่ว่า หากฝนตกมอไซจะไม่ขับขึ้นอ่ะครับ
สรุปว่า เชียร์ camry แต่รอ ตัวใหม่ดีกว่า
ด้วยเหตุผลคือ ติดแก้ส ทนแน่ๆ เพราะผมเคยขับcamry ตูดเหลี่ยมติดแก้ส ทางขึ้นเขา ตรัง-พัทลุง หยุดรถตรงทางชันพอดี กดคันเร่งปุ๊บ พุ่งปี๊ด แรงดีมาก
อีกอย่าง แอร์ toyota เย็นเร็วและทนจริงๆ ซึ่งภูเก็ตเป็นเมืองที่ร้อนมากและโคตรร้อน โดยเฉพาะริมทะเล ดังนั้นคุณสาวๆคงต้องการแอร์เย็นๆ

คุณลองสังเกตรถสนามบินภูเก็ตนะครับ ว่าเค้าใช้รถยี่ห้ออะไรกันส่วนใหญ่ รถพวกนั้นรับส่งลูกค้าจากสนามบินทุกวัน ซึ่งสนามบินไกลมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 19:39:52 »
เมื่อปลายเดือน ธ.ค. ที่แล้วผมเอา vq20 ติดแก๊สในa32 ขึ้นเขาค้อ-ภูทับเบิก แทบไม่ไหว แรงไม่มีเลยครับโดน vios city แซงหมด T T

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 19:55:07 »
เชียร์ camry ตัวใหม่ เลยจ้า  ;D ;D

ออฟไลน์ novic

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 19:55:57 »
แค่ ford  focus tdci ดีเซล ก็เพียงพอ ราคาไม่ถึงล้านประหยัดไม่ต้องติดแก๊ส
แต่ไม่หรูเท่าcamry แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 20:18:37 »

โดยรวมแล้ว Camry โอเคกว่า

แต่ถ้ารอได้ ก็อยากให้รอดู Camry ใหม่เลยครับ  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 20:45:52 »
Camry ตัวใหม่ใกล้ออกแล้ว แต่ผมว่า Teana มันนั่งสบายดีนะครับ ที่บ้านก้ใช้อยู้ครับ นุ่มดีครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 21:44:53 »
แม่ผมจะออก camry black interior แล้ว ผมถามว่าไม่เอาตัวใหม่หรอ แม่ผมบอกว่าไม่จำเป็น แม่ผมชอบแบบนี้มากกว่า อนาคตอาจจะติดตั้งแก๊สเหมือนกัน อาทิตย์หน้านี้ก็จะออกแล้ว ส่วนตัวเชียร์ camry ขาดใจครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 21:54:35 »
Camry เถอะครับ

จากประสบการณ์ผมกับ Cefiro A31, A32, A33 และ Teana 2.5 ตัวปัจจุบัน
บอกได้เลยครับว่าอัตราสิ้นเปลือง คุณจ่ายค่าน้ำมันหนักกว่า Jazz เป็นเท่าตัวแน่
ยิ่งเป็น 2.0 ด้วยแล้ว ต้องเอามาวิ่งขึ้นเขาลงเขา ให้มันเค้นกำลังบ่อยบ่อย
ตัว 2.5 เผลอเผลอจะประหยัดกว่าซะด้วยซ้ำครับ

ผมว่า Teana ถ้าวิ่งขึ้นและลงเขาตลอด ได้ 9 กม./ลิตร ก็หรูแล้วครับ
ส่วน Camry ที่น่าจะประหยัดกว่านิดหน่อย ติดแก๊สจบง่ายกว่าด้วย

เรื่องแก๊สขึ้นเขาไหวแน่นอนครับ ถ้าจูนแก๊สแบบให้ได้ A/F Ratio ที่เหมาะสม
ไม่ได้จูนเพื่อเน้นประหยัด อัตราเร่งต่างต่างไม่ต่างจากน้ำมันเลยครับ จะดีกว่าบางช่วงด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 22:34:40 »
จากโจทย์ รถแค่ 2 ตัวเลือก Camry 2.0 และ Teana 2.0

เรื่องขึ้นเขา
แนะนำ Camry ครับ เพราะ Teana  มีแรงม้าน้อยกว่า ตัวถังหนักกว่า ส่วนแรงบิด(ฉุดลาก) กว่าจะมาได้ ก็ต้องใช้รอบเครื่องสูงหรือเร่งเครื่องมากกว่า Camry
รถเกียร์ออโต้ เวลาขึ้นเขา ความเร็วจะต่ำ ถ้าเครื่องยนต์มีกำลังน้อย จะสิ้นเปลืองพลังงานมาก (น้ำมัน/แก๊ส) เพราะเครื่องยังหมุนไม่ได้รอบ แรงม้าและแรงบิดยังมาไม่ถึง

เรื่องขับความเร็วต่ำ
ก็ยังแนะนำ Camry ครับ เพราะยังไม่เคยมีผู้ใช้ Teana รายไหนแสดงความเห็นว่า ขับความเร็วต่ำหรือขับในเมืองแล้วจะประหยัด ส่วนใหญ่มีแต่บอกว่าขับทางไกลค่อยประหยัดขึ้นมาอีกนิดทั้งนั้น ซึ่งชี้ให้เห็นว่า ที่รอบเครื่องต่ำ เครื่องของ Teana จะมีกำลังน้อยกว่า และเมื่อเร่งเครื่องให้แรง ก็จะกลับกลายเป็นกินเชื้อเพลิงมาก

เรื่องติดแก๊ส
Camry พบว่ามีปัญหาน้อยกว่า Teana มากครับ

เรื่องติดแก๊สแล้วเครื่องไม่มีแรง ขึ้นเขาไม่ไหว
ไม่จริงครับ มีอยู่หลายอู่ ที่ติดแก๊สแล้วแรงบิดมากกว่าน้ำมัน ส่วนแรงม้าจะลดลงสัก 2-5% ซึ่งเพียงแค่นั้น ไม่ได้ทำให้รถขึ้นเขาไม่ไหวหรอกครับ
ส่วนคนที่คิดว่าติดแก๊สแล้ว รถไม่มีแรง หรือรถมีปัญหาเยอะ แนะนำว่า ควรเปลี่ยนอู่ใหม่ครับ แล้วคุณจะพบว่า ฟ้าหลังฝน สวยงามมาก

การบำรุงรักษา
ที่ภูเก็ต มีศูนย์บริการ Toyota หรือ Nissan จำนวนเท่าใด คุณภาพเป็นอย่างไร
ที่ภูเก็ต มีอู่บริการเรื่อง แก๊ส ชำนาญขนาดไหน

อะไหล่ ราคาขายต่อ
รู้ๆกันอยู่

คงได้คำตอบแล้วนะครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 22:41:25 »
Camry เถอะครับ

จากประสบการณ์ผมกับ Cefiro A31, A32, A33 และ Teana 2.5 ตัวปัจจุบัน
บอกได้เลยครับว่าอัตราสิ้นเปลือง คุณจ่ายค่าน้ำมันหนักกว่า Jazz เป็นเท่าตัวแน่
ยิ่งเป็น 2.0 ด้วยแล้ว ต้องเอามาวิ่งขึ้นเขาลงเขา ให้มันเค้นกำลังบ่อยบ่อย
ตัว 2.5 เผลอเผลอจะประหยัดกว่าซะด้วยซ้ำครับ

ผมว่า Teana ถ้าวิ่งขึ้นและลงเขาตลอด ได้ 9 กม./ลิตร ก็หรูแล้วครับ
ส่วน Camry ที่น่าจะประหยัดกว่านิดหน่อย ติดแก๊สจบง่ายกว่าด้วย

เรื่องแก๊สขึ้นเขาไหวแน่นอนครับ ถ้าจูนแก๊สแบบให้ได้ A/F Ratio ที่เหมาะสม
ไม่ได้จูนเพื่อเน้นประหยัด อัตราเร่งต่างต่างไม่ต่างจากน้ำมันเลยครับ จะดีกว่าบางช่วงด้วยซ้ำ

แต่อัตราการสิ้นเปลีองที่พี่จิมมี่ทำออกมา teana 2.0 ประหยัดกว่า camry 2.0 ไม่ใช่หรอครับ และอีกอย่าง teana ก้มีคนติดแก๊สเยอะแยะไปครับ แต่ถ้าขึ้นเขาลงเขาอย่างนี้ถ้าจะติดก้คงเป็น LPG อ่านะครับ แต่เราก้ยังไม่ได้ถามเจ้าของกันเลยอ่าเนอะว่าเค้ามีโครงการติดแก๊สรึเปล่า

แต่อยากถามมากกว่าว่าทำไมถึงเลือกเป็น teana หรือ camry ทำไมไม่เป็นรถ ppv เช่น Chev captiva เป็นต้น อย่างนั้นไปหละครับ เครื่องดีเซลประหยัดกว่า กำลังที่ใช้ขึ้นขาลงเขาก้ดีกว่า อันนี้ลองคิดดูนะครับ แล้วแต่ชอบครับ

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 23:05:51 »
อยากใช้เทียน่าและอยากติดแก๊สลองเข้าไปดูในคลับเทียน่าห้องแก๊สตามนี้ ดูว่ามีปัญหาอะไรรึเปล่า