ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เฮดเด้อมือสองมาสนิมจับเต็มเลยเอาออกยังไงหรอครับ  (อ่าน 2822 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
เป็นแฮดมือสองจากญี่ปุ่นครับ มีสนิมจับบางส่วน ลองเอากระดาษทรายกับวีนอลลงๆแล้วไม่หลุดออกมาเลย -_-"

ต้องทำยังไงหรอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ลองซื้อเจลหรือน้ำยาลอกสนิมใช้ดูสิครับ ผมซื้อจากโฮมโปรมาใช้กระป๋องเล็ก ๆ ร้อยกว่าบาท ทาแล้วล้างออกถ้าไม่ออกก็ทาซ้ำแล้วขัดด้วยกระดาษทรายนิดหน่อยก็ออกครับ มันจะชะล้างออกเป็นน้ำสนิมแดง ๆ (ผมซื้อมาลอกสนิมประตูเหล็กนะครับ)

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
ลองเอา WD40 หรือ Sonax ฉีดดูครับ

ออฟไลน์ udis

เอาปัดเงาง่ายกว่าไหมครับ แต่ก็เสียเงินแพงกว่า
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YAmodels

เ้อาไปยิงทรายครับ
แล้วข้างในเป็นไงบ้างสนิมขึ้นด้วยมั้ย

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
เป็นแฮดมือสองจากญี่ปุ่นครับ มีสนิมจับบางส่วน ลองเอากระดาษทรายกับวีนอลลงๆแล้วไม่หลุดออกมาเลย -_-"

ต้องทำยังไงหรอครับ

ขอบคุณครับ

เหล็กหรือ แสตนเลสครับ  ? ;)  เห็นว่าเป็นของญี่ปุ่นน่าจะเป็นแสตนเลส ผมใช้ฝอยขัดหม้อเลยครับ