ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นข่าวเมื่อเช้าว่าจะมีการเสนอให้ยกเลิก LPG ภาคขนส่ง มีความเป็นไปได้แค่ไหนครับ  (อ่าน 7207 ครั้ง)

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
ถ้าจริงคงแย่เพิ่งติดได้2เดือนเอง  >:(

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
เป็นไปได้แต่คงอีก2-3ปี นะ เพราะต้องมีคนประท้วงแน่ 8)

ออฟไลน์ MC Stradale

โห คนใช้เยอะนะครับ จะยกเลิกคงยากหน่อยหละ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมว่าคงยากครับ อีกอย่างคือมีเหตุผลอะไรที่จะยกเลิกหรอครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าเป็นการชงเรื่องเพื่อเป็นข่าวหรือปล่าวครับ

พลังงานทดแทนจริงๆัก็ยังไม่มีรองรับ กลับมาเพิ่มภาระให้ประชาชนอีกทาง

แต่ที่เค้าพูดมามันก็มีส่วนถูก เอาเป็นว่าถ้าออกกฎอะไรมาผมก็คงได้แต่ทำตามน้อมรับหละครับ ;)

ออฟไลน์ FyGI

ถ้าทำจริงๆ

มันจะหนักหนากว่าตอนรถรับจ้าง

ประท้วงครั้งก่อน

เพราะคราวนี้คือรถยนต์ส่วนบุคคล

ออฟไลน์ off_033

แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย

คนประท้วงเยอะแยะแน่นอน  เจ้าของปั้ม LPG คงไม่อยู่เฉยแน่ๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

หุหุหุ ไม่รู้จะรู้สึกกันยังไงดี

ผมหลายคนที่อั้นมานาน และมาออกรถเอาปีนี้เพราะนโยบายรถคันแรก และอยากประหยัดก็ติดแก๊ส ยกตัวอย่างคนไกล้ตัว
วันเสาร์ที่แล้ว พี่สาวคนที่ 2 ของแฟนผมพึ่งถอย Vios ติดแก๊สจากศูนย์ตรงมีนบุรี
และวันศุกร์นี้ พี่สาวคนที่ 3 ก็จะถอย Vios ติดแก๊สีกคันเหมือนกัน

จริงๆ ปล่อยให้เป็นไปตามกลไกตลาดให้หมดก็สิ้นเรื่อง อาจจะลำบากกันบ้างในระยะแรกๆ ต้องปรับตัวกันหน่อย
แต่เดี๋ยวก็เข้าที่เข้าทาง ทำแบบนี้มันทำให้ระบบการใช้พลังงานในบ้านเรามันเพี้ยนไปมาก

บอกว่า Diesel เป็นน้ำมันเพื่อการพานิช ลองไปวิ่งรถแถวมอเตอร์เวย์สิ กระบะเหยียบกันกระจุย รถเก๋งวิ่ง 120 ต้องวิ่งเลนกลาง
ตอนที่ดีเซลล์แพงๆ ขับรถสะบายมาก ตอนนี้ต้องคอยระวังพวกกระบะบ้าพลังพวกนี้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

NgoH

• บุคคลทั่วไป
สร้างข่าว ปั่นกระแส เขาถนัดนักแล..

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
สงสัยต้องกลับไปขี่ วัว ควายเหมือนเดิม ไม่มีทางเลือกให้ ปชช เลย เอาเข้าไป ขึ้นให้หมด แพง ให้หมด

ออฟไลน์ YenChar

ร้านแก๊ส ตายกันหมด

ช่างแก๊ส เจ้าของปั้ม เจ้าของร้าน คงร้อนๆหนาวๆ
ถึงจะแึค่ปล่อยข่าว แต่คนที่หากินกับแก๊ส คงถูกทำร้ายจิตใจไม่น้อย

ออฟไลน์ TTL

พูดได้คำเดียวว่ายากครับ ถ้ายกเลิกอีกหน่อยคงต้องหันไปขี่ควายไปทำธุระแล้วครับ
กระทบกันหนักเลย ทั้งภาคขนส่ง รถยนต์ส่วนบุคคล ปั๊มแก๊ส อู่ที่รับติดแก๊ส  9ล9
ผมคิดว่าคงเป้นไปไม่ได้หรอกที่จะยกเลิกครับ ไม่งั้นบ้านเมืองคงเละหน้าดูครับ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
หุหุหุ ไม่รู้จะรู้สึกกันยังไงดี

ผมหลายคนที่อั้นมานาน และมาออกรถเอาปีนี้เพราะนโยบายรถคันแรก และอยากประหยัดก็ติดแก๊ส ยกตัวอย่างคนไกล้ตัว
วันเสาร์ที่แล้ว พี่สาวคนที่ 2 ของแฟนผมพึ่งถอย Vios ติดแก๊สจากศูนย์ตรงมีนบุรี
และวันศุกร์นี้ พี่สาวคนที่ 3 ก็จะถอย Vios ติดแก๊สีกคันเหมือนกัน

จริงๆ ปล่อยให้เป็นไปตามกลไกตลาดให้หมดก็สิ้นเรื่อง อาจจะลำบากกันบ้างในระยะแรกๆ ต้องปรับตัวกันหน่อย
แต่เดี๋ยวก็เข้าที่เข้าทาง ทำแบบนี้มันทำให้ระบบการใช้พลังงานในบ้านเรามันเพี้ยนไปมาก

บอกว่า Diesel เป็นน้ำมันเพื่อการพานิช ลองไปวิ่งรถแถวมอเตอร์เวย์สิ กระบะเหยียบกันกระจุย รถเก๋งวิ่ง 120 ต้องวิ่งเลนกลาง
ตอนที่ดีเซลล์แพงๆ ขับรถสะบายมาก ตอนนี้ต้องคอยระวังพวกกระบะบ้าพลังพวกนี้

ต่อให้ปรับเป็นราคาตลาดเลย ก็ยังคงถูกว่าน้ำมันอยู่ดี ต่างประเทศที่เขาไม่ชดเชยราคา เขาก็ติดแก๊สกันออกเยอะแยะ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
เป็ฯไปไม่ได้แน่นอน
ปั๊ม LPG มีตั้งเยอะเป็นแหล่งรายได้ของการปกครองส่วนท้องถิ่นด้วย
แถมคนใช้ก็เยอะ มีประท้วงแนนอน

ออฟไลน์ HYDE--

เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ถึงรัฐบาลคิดจะทำ
แต่คนคัดค้านมันเยอะขนาดไหน ทั่้งแทกซี่ ทั้งคนธรรมดาอีกบานเบอะ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ถ้ารัฐบาลกล้าทำ
รับรองว่า ต้องเจอ....

รวมพลแท๊กซี่
รวมพลรถตู้
รวมพลคนติดแก๊สทั้งประเทศ

ประท้วงเผา.....แก๊ส....ทั้งประเทศ ครับ  ฮ่า...ฮ่า...ฮ่า...
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ XL_SiZe

ผมว่าไม่ยกเลิกครับ แต่ขึ้นราคาให้คนติดแก๊ส เจ็บตัวมาก ๆ
แบบเกิน 25 บาทน่ะ อ๊วกแน่ ๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตอนนี้ก็ประท้วงกันได้แล้วครับ ไม่ต้องรอยกเลิกหรอก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แค่ลอยตัว NGV ยังยุ่งขนาดนี้ ผมว่าเขาไม่กล้ายกเงิก LPG หรอกครับ ไม่งั้นรายการนี้ได้มาฟัดกับม็อบอีกแหงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
เป็นไปได้ยากครับ อย่าไปฟังพวกนี้มากครับ ทำงานหาเงินต่อตามปกติเถิดครับ ไม่ต้องไปกังวลมาก

ออฟไลน์ mrshowtime

• Newbie
  • *