ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีร้านซ่อม โช๊ค Gab sport แนะนำบ้างครับ????  (อ่าน 6711 ครั้ง)

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
ใครมีร้านซ่อม โช๊ค Gab sport แนะนำบ้างครับ????
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 16:50:50 »
พอดีมี Gab sport พร้อมสปริงสองชั้นอยู่คู่นึงไม่ทราบว่าใครมีร้าน ซ่อมแนะนำบ้าง พอดีมันไม่หนืดอยู่ข้างเดียว กดลง พรวด ดันออกก็พรวด ส่วนอีกข้างหนืดอยู่ และขอราคาซ่อมคร่าวๆด้วยครับ +++

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
Re: ใครมีร้านซ่อม โช๊ค Gab sport แนะนำบ้างครับ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 17:46:15 »
เคยเอา jic magic ไปซ่อมที่ร้านที่เป็นโช๊คอันใหญ่เท่าบ้านวางอยู่หน้าบริษัท ตรงพุทธมณฑลสายสี่ อ่ะครับ
ใช้มาสองปีแล้ว ยังดีอยู่ แต่ว่าทำนานมาก ผมไปตั้งแต่ 9.00 เสร็จบายแก่ๆ (เกือบๆสี่โมงเย็นแน่ะ)

ราคาจำไม่ได้แล้วครับ แล้วก็จำชื่อร้านไม่ได้ แต่ว่าถ้าไปเส้นนั้นจะมีอยู่ร้านเดียวแหละครับที่มีโช๊คตัวใหญ่เท่าบ้านวางอยู่หน้าร้านเห็นแต่ไกลๆ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
Re: ใครมีร้านซ่อม โช๊ค Gab sport แนะนำบ้างครับ????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 20:43:51 »
ลอง Search ร้าน " WIN ซา - ปีด " ย่านนนทบุีีรี น่าจะทำได้นะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 22:20:03 »
ปีที่แล้วผมก้สนใจจะซื้อโช๊ค GAB ใช้แล้วมาต่อน่ะครับ ช่วงนั้นก็หาไปด้วยว่าถ้าซื้อมาแล้วเกิดเสียขึ้นมาแล้วจะซ่อมได้ที่ไหน พอโทรไปถามร้านที่ขายสองสาขาบอกไม่ตรงกันที่นึงบอกว่าเสียแล้วทิ้งเลยซ่อมไปก็รั่วอีก อีกสาขาก็บอกว่าสั่งเฉพาะกระบอกโช๊คมาเปลี่ยนไดถ้ามันรั่วขึ้นมา ทีนี้ผมก็เลยไล่ถามหาร้านซ่อมโช๊คดังๆทั้งหลายสามสี่ที่ซึ่งทั้งหมดต่างก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่รับซ่อมยี่ห้อนี้ เป็นที่สังเกตุว่าทุกร้านจะบอกว่ารับซ่อมเฉพาะ ohlin กับ tein เท่านั้น ยี่ห้ออื่นๆซ๋อมไม่ได้เพราะไม่มีอะไหล่ภายใน วินสปีดก็เป็นร้านนึงที่ไม่ซ่อมนอกจากสองยี่ห้อใหญ่นั้น มันอาจจะมีก็ได้ร้านที่รับซ่อม GAB แต่ปัญหาคือว่าเค้าจะเอาอะไหล่มาจากไหน? ถ้าแกนโช๊คไม่งอไม่มีรอยก็น่าจะซ๋อมได้อยู่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 22:25:33 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 18:22:18 »
ปีที่แล้วผมก้สนใจจะซื้อโช๊ค GAB ใช้แล้วมาต่อน่ะครับ ช่วงนั้นก็หาไปด้วยว่าถ้าซื้อมาแล้วเกิดเสียขึ้นมาแล้วจะซ่อมได้ที่ไหน พอโทรไปถามร้านที่ขายสองสาขาบอกไม่ตรงกันที่นึงบอกว่าเสียแล้วทิ้งเลยซ่อมไปก็รั่วอีก อีกสาขาก็บอกว่าสั่งเฉพาะกระบอกโช๊คมาเปลี่ยนไดถ้ามันรั่วขึ้นมา ทีนี้ผมก็เลยไล่ถามหาร้านซ่อมโช๊คดังๆทั้งหลายสามสี่ที่ซึ่งทั้งหมดต่างก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่รับซ่อมยี่ห้อนี้ เป็นที่สังเกตุว่าทุกร้านจะบอกว่ารับซ่อมเฉพาะ ohlin กับ tein เท่านั้น ยี่ห้ออื่นๆซ๋อมไม่ได้เพราะไม่มีอะไหล่ภายใน วินสปีดก็เป็นร้านนึงที่ไม่ซ่อมนอกจากสองยี่ห้อใหญ่นั้น มันอาจจะมีก็ได้ร้านที่รับซ่อม GAB แต่ปัญหาคือว่าเค้าจะเอาอะไหล่มาจากไหน? ถ้าแกนโช๊คไม่งอไม่มีรอยก็น่าจะซ๋อมได้อยู่นะ
;) ตามนี้ครับ ยี่ห่อนี้หาอะไหล่ยาก ร้านเลยไม่ค่อยรับซ่อม

ลองโทรถามร้าน ตรงอุดมสุข (เลี้ยวจากศรีฯ ไปหน่อยอยู่ด้านขวา) ดูว่าเขารับเปล่าน่ะ